thịt Rắn nóng hay lạnh,có Lợi hay có Hại?

3G

3Bugi
chào các bác.chẳng là em mê mệt món Rắn được 3 năm nay,ăn mãi mà chẳng thấy chán,mật của Rắn cho vào rượu uống thì tuyệt đỉnh.thịt Rắn thì ăn lẩu cũng ngon,da rán dòn ăn cũng ngon,vào Lệ Mật ăn 7 món thì món nào em ăn cũng thích,ăn xong đi về người khỏe khoắn,làm việc gì cũng không thấy mệt,tinh thần sảng khoái. nhưng có mấy người bạn bảo em không nên ăn nhiều vì tuổi còn trẻ ăn vào không tốt(em mới 18 tuổi).em chẳng hiểu thế nào là đúng.các bác có ý kiến thế nào nói em biết với nhé,vì nếu không ăn Rắn nữa thì chắc em chẳng còn biết món nào khoái khẩu hơn cả.(nói là ăn Rắn nhưng nó rất Mềm):77:

thichruoumanh

Xe buýt
Ăn thịt rắn, uống rượu rắn đang là mốt, nhất là với nhiều quý ông muốn chứng tỏ sự sành điệu và cả bản lĩnh nam nhi. Tuy nhiên, món này không tốt cho những người suy thận, cao huyết áp và các bệnh tim mạch khác.

Một số người còn cho rằng đàn ông muốn cường gân, tráng cốt, cải thiện chức năng tình dục thì uống rượu rắn, ăn thịt rắn. Sự thật có đúng như vậy?

Bác sĩ Trần Văn Bản, Phó Chủ tịch kiêm Tổng thư ký Hội Đông y cho biết: Trong tự nhiên có khoảng 100 loài rắn. Tác dụng của mỗi loài không giống nhau và sự kết hợp của các bộ rắn khác nhau cũng tạo ra những giá trị khác nhau.

Khi ngâm rượu rắn toàn tính (ngâm cả con) thì xương rắn sẽ có tác dụng tốt cho xương khớp, thận. Thận rắn sẽ có những ảnh hưởng tốt cho sức khỏe sinh lý nam giới.

Về cơ bản, tác dụng của các sản phẩm chế biến từ rắn phụ thuộc vào từng loại chứ không phụ thuộc vào quá trình chế biến. Nhìn chung, thịt rắn giàu chất dinh dưỡng và có một số chất đạm mà loài khác không có. Rượu rắn và thịt rắn tốt cho hệ gân cơ, bổ thận.

Bác sĩ Bản khuyên thực khách nên để ý đến tình trạng sức khỏe của mình để sử dụng món rắn cho phù hợp. Những người có bệnh nội khoa, nhất là các bệnh suy thận, tăng huyết áp, bệnh gan, tim mạch không nên sử dụng rượu và thịt rắn vì trong đó còn một hàm lượng độc tố nhỏ.

Nếu ngâm rắn toàn tính thì phần nọc rắn nằm ở hai bên bành rắn (phần sát với cổ) vẫn còn nguyên. Nọc rắn nếu uống dù chỉ một lượng nhỏ cũng rất độc và có thể dẫn tới tử vong. Nhưng khi ngâm rượu, nó tự dung hòa với các chất khác trong cơ thể rắn và trong rượu để lượng độc tố giảm bớt hoặc không gây nguy hiểm cho những người sức khỏe bình thường. Thận yếu sẽ không thể phân giải độc tố này, trở nên nhanh suy yếu hơn. Độc tố có thể chạy vào tim và làm tim ngừng đập nhanh chóng.

Trong thực tế đã có những trường hợp uống rượu tiết rắn và bị nhiễm ký sinh trùng do trong tiết có ấu trùng gây bệnh. Vì vậy, bác sĩ Bản khuyến cáo, nếu không thật cần thiết thì không nên sử dụng rượu pha tiết rắn và mật rắn tươi.

Một số nhà hàng đặc sản rắn cho biết họ luôn khuyến cáo khách hàng chỉ nên uống 1-2 chén nhỏ rượu rắn. Thế nhưng khi vui quá, phần lớn mọi người không để ý nên thường dùng đều quá nhiều khiến cơ thể khó chịu. Có người đã phàn nàn rằng ăn rắn chẳng thấy bổ đâu chỉ thấy báo hại. Như vậy, thịt rắn, rượu rắn có tác dụng hay không phụ thuộc vào chính bản thân người sử dụng.

(Theo Sức Khỏe & Đời Sống)

htbt

Xe đạp
nhà cháy thì thấy ngon (b)(b)(b)
tác dụng thì sau khi ăn 1 giờ là .... biết liền:69::69:

e cũng đồng ý với cụ TRM,rắn thì e dc ăn từ nhỏ cơ,nhưng nó nóng lắm,ko thể phủ nhận nó có thế mạnh của nó,nhưng thuốc bổ quá liều cũng thành độc,cái j cũng có 2 mặt của nó mà,cái j thì điều độ cân bằng vẫn hơn ạ,theo ngu ý của e là thế,hì.

3G

3Bugi
e cũng đồng ý với cụ TRM,rắn thì e dc ăn từ nhỏ cơ,nhưng nó nóng lắm,ko thể phủ nhận nó có thế mạnh của nó,nhưng thuốc bổ quá liều cũng thành độc,cái j cũng có 2 mặt của nó mà,cái j thì điều độ cân bằng vẫn hơn ạ,theo ngu ý của e là thế,hì.
em cũng rất đồng tình với bác.nhưng em nghe nói là Rắn là Lạnh.không biết có đúng không?(c)

nguyenkhoa

Xe buýt
bác còn trẻ, chớ nên:)):)):)) đến lúc lâm trận lại... nhũn như rắn.

liqingxing

Xe tải
Công nhận ăn thịt rắn ngon thật, nhất là mật rắn độc. Hồi em lên Lao Cai mua được 1 con rắn của bọn trẻ con, rắn gì không bít nhưng mật nó to hơn rắn dáo nhiều, pha với rượu Bắc hà (em không thích mùi của rượu nấu bằng ngô này) nhưng pha xong uống hơi bị ngon, không còn mùi ngo ngeo gì nữa. Tác dụng thế nào thì em chịu

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Các loài trăn, rắn bổ âm. Đàn ông ăn rắn, uống cao trăn nhiều thì khỏe người dưng hỏng sờ úng. Các Cụ đừng ham nhá, quê Em chỉ có các Cụ >60 mới dùng rượu rắn thôi

Okane

Xe container
Lạnh hay nóng thì e k biết, dưng ăn vào và uống rượu thì nóng phừng phừng, thậm chí toát hết cả mồ hôi hột. Còn vụ khỏe hay k thì e chệu, xơi căng bụng, say ngật ngưỡng thì khỏe cái nỗi j :)

KHỎE CỰC. Các bác không thấy mấy ông đi ra khỏi Quốc Triệu ông nào cũng phừng phừng à. Có 4 km về đến bờ hồ mà toàn đi cả mấy tiếng. :41:

30M5415

Xe tải
hôm trước e vừa nhậu ở Lệ Mật xong?uống rượu gì mà cho nguyên cả quả tim của nó vào!híc!vẫn đang đập!làm 1 phát luôn!hic!e thấy thằng bạn bảo uống thế là bổ!nhưng cũng ko biết thế nào?lúc đầu vẫn thấy hơi ghê ghê!!!

hachi

Xe tăng
chào các bác.chẳng là em mê mệt món Rắn được 3 năm nay,ăn mãi mà chẳng thấy chán,mật của Rắn cho vào rượu uống thì tuyệt đỉnh.thịt Rắn thì ăn lẩu cũng ngon,da rán dòn ăn cũng ngon,vào Lệ Mật ăn 7 món thì món nào em ăn cũng thích,ăn xong đi về người khỏe khoắn,làm việc gì cũng không thấy mệt,tinh thần sảng khoái. nhưng có mấy người bạn bảo em không nên ăn nhiều vì tuổi còn trẻ ăn vào không tốt(em mới 18 tuổi).em chẳng hiểu thế nào là đúng.các bác có ý kiến thế nào nói em biết với nhé,vì nếu không ăn Rắn nữa thì chắc em chẳng còn biết món nào khoái khẩu hơn cả.(nói là ăn Rắn nhưng nó rất Mềm):77:
Thế mà cũng phải hỏi!:P Bác cứ nốc thật đẫy các loại thịt rắn, rượu rắn vào, rồi cúi xuống nựng nựng em rắn của bác một tí, xem nó có ngóc được đầu lên như hổ mang ko là biết ngay.:21:

BonBonTT

Xe điện
Các cụ nói nghe ghê quá từ mai không ăn nữa, thỉnh thoảng làm tí thôi, ăn nhiều nó lại oẳn tà là vằn thì chết

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Tháng trước nhân chuyến đi công tác trên Vĩnh Yên em được thưởng thức món rắn trên đó, 120 nghìn/xuất (không kể đồ uống). Rắn là rắn dáo, lúc đến chủ hàng mới thịt, em đã ghi lại bằng hình ảnh như thế này:
1.Quang cảnh nhà hàng:

2.Bắt đầu bắt rắn nào::41:

3.thịt rắn:

4.Món thứ 1: Xương rắn ăn với bánh phồng tôm

5.Món thứ hai: Rắn hấp

6.Món thứ ba: Da rắn chiên ròn

7.Món thứ tư: Rắn xào xả ớt

8.Món thứ 5: Chả rắn

9.Món thứ 6: Rắn xào hành răm

10.Món thứ 7: Xôi vò rắn, cháo rắn, cái này em không chụp

Em thấy ăn ở đây hợp lý túi xiền, mang đậm phong cách dân dã, thịt rắn tươi, lúc ăn dai,giòn, thơm. Thôi em không tả nữa, em chẳng dám nghĩ tới món đấy nữa, chẹp chẹp....

3G

3Bugi
Thế mà cũng phải hỏi!:P Bác cứ nốc thật đẫy các loại thịt rắn, rượu rắn vào, rồi cúi xuống nựng nựng em rắn của bác một tí, xem nó có ngóc được đầu lên như hổ mang ko là biết ngay.:21:
em thử mấy lần rồi cụ,nhưng say quá toàn cầm nhầm của em khác thế là bị tát một cái tỉnh rượu luôn lại uống tiếp:))

3G

3Bugi
Tháng trước nhân chuyến đi công tác trên Vĩnh Yên em được thưởng thức món rắn trên đó, 120 nghìn/xuất (không kể đồ uống). Rắn là rắn dáo, lúc đến chủ hàng mới thịt, em đã ghi lại bằng hình ảnh như thế này:
.....
Em thấy ăn ở đây hợp lý túi xiền, mang đậm phong cách dân dã, thịt rắn tươi, lúc ăn dai,giòn, thơm. Thôi em không tả nữa, em chẳng dám nghĩ tới món đấy nữa, chẹp chẹp....
bác cho em xin cái địa chỉ nhé.hôm nào em phải qua thưởng thức mới được.thèm quá!(b)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

xetaybac

Xe tăng
ôi rắn,em tuổi rắn đây,nhưng em thề là em sợ rắn nhất trên đời.:'(:'(:'(:'(:'(:'(

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn

hieu0210

Xe buýt
iem thề là từ bé đến giờ iem chưa ăn một miếng thịt rắn nào cả