[Funland] Thường lễ 2-9 : Bank mới là vua nghề

BMW_X7

Xe điện
Vả cho nó phát chừa thói chém gió đi cụ!
Mỡ đấy mà hup!
thế cụ chưa hiểu về Bank rồi, đa số là cao cụ nhá. cụ thể hơn là vợ em, chi nhánh của NH vợ em ở huyện được thuownrh 17 tháng lương tết, tính đơn giản 1 tháng 13tr thì cụ ra bao nhiêu rồi đó.
vợ em ở tỉnh được thưởng ít hơn, nhưng cũng ngoài 10 tháng.
lương em tháng hơn 20tr mà 2 đứa con em ko đứa nào giảm trừ gia cảnh bên em, mà để bên vợ hết, thế là cụ hiểu.
nói ko phải khoe, nhưng Bank lương cao đó, có điều làm áp lực, time nhiều.

Quavtv

Xe tải
làm xếp NH có 2 loại

1 là liều ăn nhiều, chắc chắn phải làm HS xách tay của ban Tổng gí xuống (Tổng cũng bị cổ đông lớn gí xuống)

2 là giỏi thật sự, có nhiều mối quan hệ để đạt chỉ tiêu KD của chi nhánh do hội sở giao.
Còn 1 trường hợp nữa ạ. Bạn em, gia đình có điều kiện, hỗ trợ tối đa để đạt KPI, cũng đã lên đến GD chi nhánh. Xong sức ép quá. K chịu nổi, lại xin xuống phó ạ.

Thật Vi Diệu

Xe đạp
em thấy có bank, giám đốc chi nhánh nuôi hẳn 1 đội bóng chuyên cho đi đá phủi kiểu như kinh doanh lan đột biến vậy, trong khi bọn ở nhà thì còng lưng KPI cho mấy thằng xỏ giầy nên cũng vất, tiếp xúc nhân iên big4 với nhân viên bọn cổ phần thấy khác bọt cả ý thức hệ lẫn tư tưởng

tung02x5

Xe hơi
em thấy có bank, giám đốc chi nhánh nuôi hẳn 1 đội bóng chuyên cho đi đá phủi kiểu như kinh doanh lan đột biến vậy, trong khi bọn ở nhà thì còng lưng KPI cho mấy thằng xỏ giầy nên cũng vất, tiếp xúc nhân iên big4 với nhân viên bọn cổ phần thấy khác bọt cả ý thức hệ lẫn tư tưởng
Cụ đang nói bác Thanh BIDV Quang Trung à. Bác ấy mới về hưu rồi. Thỉnh thoảng vẫn xỏ giầy đá rất tinh tế, đặc biệt đỡ 1 chạm rất chuyên nghiệp

Ken Hạ Long

Xe điện
Các cụ cứ đồn oan thế thì chít. Em làm gđ pgd. Tổng thu nhập chưa nổi 2 tỏi 1 năm.

BMW_X7

Xe điện
Bank lương cao mà, nhưng vất vả, áp lực, time nhiều, gấu em và em gái em làm Bank em thấy vậy, lương thì cao đó, em gái em lương còn được trăm tr/tháng cơ, nhưng sấp mặt

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Thấy bảo ngành Than thưởng 2/9 tận trăm chẹo. Có phải ko anh xukthal

Thật Vi Diệu

Xe đạp
Cụ đang nói bác Thanh BIDV Quang Trung à. Bác ấy mới về hưu rồi. Thỉnh thoảng vẫn xỏ giầy đá rất tinh tế, đặc biệt đỡ 1 chạm rất chuyên nghiệp
bank cổ phần cụ ơi, tuyển mấy ông choai về chỉ để xỏ giầy tính KPI chứ làm lụng gì đâu, chứ nếu có tuổi mà lại hưu nhưng đỡ 1 chạm thì em ngưỡng mộ rồi

hamcuare!

Xe container
vk cụ thế là nhàn và ngoan, chứ như đứa em dâu em cũng là 1 banker thấy 5 năm thì lại chuyển chi nhánh mới, chẳng hiểu có chức bật mã ôn hay là làm hộ việc cho bọn cùng phòng mà ngày nào cũng 8-9 h too mới về, mà làm về cũng phải qua nhà bố mẹ đẻ rồi mới về nhà, nhà cửa thì luộm thuộm, đồ thì toàn đi xin, chẳng có cái gì giá trị nhưng nghỉ lễ, tết nhất, vulan là lại next đi du lịch từ bố mẹ đẻ cho tới con cái, thấy thằng em có con vk làm banker cũng khổ chẳng nhẽ xui nó bỏ thấy bọn trẻ con nó còn ngây thơ nên không nỡ, vậy nên cụ nào lấy vợ làm banker thì em cũng phục vì phải đánh đổi và hy sinh nhiều thứ lắm
Kaka, e nghĩ cs k baoh trọn trịa cả… đc cái lọ thì mất cái chai…
Vk mà chú tâm cho gđ hơn cv thì mình cũng phải cày cuốc cho cs gđ nó tương đối tươm tất thì mí đc!
Còn e ngoài chạy grab kiếm ăn thì ở nhà cũng làm đủ mọi việc từ lau nhà, hút bụi, cọ toilet nhà tắm… phơi phóng, giặt giũ chứ cũng chả ngồi k đc :))
Cứ làm 7-8h mới về, ôb k ở gần thì ai chăm con!

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Vpbank mỗi năm em nộp 15-25 củ tiền lãi thấu chi.
Năm nay chắc sợ bị điều tra vụ lãi thấu chi này nên cắt xoẹt hđ tín chấp với em và nhiều người thì đói cmnr :))

Mzc

Xe điện
vk cụ thế là nhàn và ngoan, chứ như đứa em dâu em cũng là 1 banker thấy 5 năm thì lại chuyển chi nhánh mới, chẳng hiểu có chức bật mã ôn hay là làm hộ việc cho bọn cùng phòng mà ngày nào cũng 8-9 h too mới về, mà làm về cũng phải qua nhà bố mẹ đẻ rồi mới về nhà, nhà cửa thì luộm thuộm, đồ thì toàn đi xin, chẳng có cái gì giá trị nhưng nghỉ lễ, tết nhất, vulan là lại next đi du lịch từ bố mẹ đẻ cho tới con cái, thấy thằng em có con vk làm banker cũng khổ chẳng nhẽ xui nó bỏ thấy bọn trẻ con nó còn ngây thơ nên không nỡ, vậy nên cụ nào lấy vợ làm banker thì em cũng phục vì phải đánh đổi và hy sinh nhiều thứ lắm
Đừng xía vào việc nhà người khác vì chắc gì cụ đã tốt hơn.

Còn 1 trường hợp nữa ạ. Bạn em, gia đình có điều kiện, hỗ trợ tối đa để đạt KPI, cũng đã lên đến GD chi nhánh. Xong sức ép quá. K chịu nổi, lại xin xuống phó ạ.
Còn 1 dạng nữa, gia đình không có gì ngoài tiền, ví dụ chỉ tiêu giao cả phòng 7-8 người 20 tỷ huy động, bảo luôn "anh chị lo đến đâu thì lo, còn đâu em lo tất".
Cho lên chức không lên, "em làm nhân viên đi muộn về sớm cho thoải mái".

phuongmit

Xe cút kít
Hàng xóm nhà e có bà làm kế toán bên Vietin hay sao í, e đi đổ rác tầm 19h45-20h đều gặp đi làm về. Mặt mũi lúc nào cũng phờ phạc, k hiểu lương dc nhiêu nữa

duyawa

Xì hơi lốp
Chi nhánh SCB gần nhà mà e hay gửi tiền đến cuối năm nay là giã đám hết rồi. Đi tìm bank # hoặc kiếm nghề # làm.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
thế cụ chưa hiểu về Bank rồi, đa số là cao cụ nhá. cụ thể hơn là vợ em, chi nhánh của NH vợ em ở huyện được thuownrh 17 tháng lương tết, tính đơn giản 1 tháng 13tr thì cụ ra bao nhiêu rồi đó.
lương em tháng hơn 20tr mà 2 đứa con em ko đứa nào giảm trừ gia cảnh bên em, mà để bên vợ hết, thế là cụ hiểu.
Đấy là tiền lương hàng tháng của mình giữ lại, cuối năm chốt KPI người ta trả. Làm chồng mà không biết gì thế cụ ơi?

quy la tien

Xe điện
Thế cụ hãy bảo bà xã bé cái mồm và hiểu cho rõ: cái 17 hay 12 tháng gì đó là trả cho HIỆU QUẢ THÙ LAO LAO ĐỘNG hay là LƯƠNG NĂNG SUẤT ( tùy cách gọi của bank), nói cụ đừng giận chứ nv ở mức 13 tr/ tháng thì tiền thưởng KHÔNG QUÁ 10 tr/ năm.
Tổng thu nhập có thể như cụ nói nhưng 8 h tối chưa về cụ có bực mình không?

Trà Lý

Xe tăng
Các cm làm NH đừng kêu áp lực nọ kia, nhiều việc... cái đó là do quy trình bày vẽ ra để "kiểm soát" những thứ ai cũng biết thừa là không đạt, mệt mỏi vì phải nắn chỉnh cho nó đạt về mặt hồ sơ. Thu nhập cao là ở chỗ "hàn, gắn, tô, vẽ" này. Chứ nghiệp vụ ngân hàng cũng thường thôi, em làm mấy năm thì sợ tù nên chuyển, vậy giờ đây mới ngồi chém gió được... nhóm làm cùng đứa tù, đứa trốn, đứa tự sát, đứa trắng tay, mấy đứa chuyển việc, mấy đứa lên chức to đùng rồi. Nghề này may rủi nhiều.

kilo11

Xe máy
Đừng xía vào việc nhà người khác vì chắc gì cụ đã tốt hơn.
tính em các cụ bảo chọc gậy bánh xe, bạn bè thì bảo hay đổ dầu vào lửa nhưng trong cái vụ banker đứa em dâu chỉ là pp tín dụng, lương 15 củ yêu nghề hơn yêu gia đình, vì thằng cu em nó là đảng viên nên cũng không muốn rắc rối nên em k xía vô thôi, nhưng bực lắm, lấy cái bọn ngân hàng về làm vk thì chỉ khổ gia đình con cái