Tiếng máy xe ford so với toyota và honda

heysmileplease

Xe tải
Các cụ đã đi cả 3 dòng này cho ý kiến cái. E mới lấy FFi nhưng lúc mới nổ máy cảm giác tiếng máy rất to, còn chạy đc 1 lúc thì có giảm hơn nhưng vẫn ko đc êm ru như toyota. Đấy là đứng bên ngoài nghe, còn ngồi trên xe thì do xe mới cách âm và hệ thống loa khá tốt nên ko có vấn đề gì ngoài việc xăng hơi tốn (nội thành rất từ tốn cũng phải 12l/100km)

HNmember

Xe tăng
Kụ phải mở nắp capo ra, sờ vào máy từng xe mới cảm nhận chính xác được. Với ô tô khi máy còn lạnh nó phải nâng vòng tua lên để tăng nhiệt cho hệ thống, khi nó giảm trở lại khoảng 760-800 v/ph thì tiếng máy mới chuẩn được. Đi trong phố nếu đi quen thì chắc hết tầm 9-10l/100km thôi- nhưng phụ thuộc vào hệ thống điều hòa. Xe FFi trung bình điều hòa xơi 0.5-0.6l/h nên nếu đi chậm trong phố thì tính xăng theo km đi được sẽ khó so sánh.

heysmileplease

Xe tải
cám ơn cụ đã cho ý kiến, sờ vào máy mà cảm nhận thì em chịu, chỉ có điều xe nào di chuyển nhẹ nhàng, uyển chuyển không một tiếng động cơ thì có cảm tình hơn. Em nghĩ cái này lại là đặc trưng riêng của xe Ford rồi. Các cụ chạy Mondeo, Escape, Everest vào confirm cái, em đồ là thằng Nhật bủn nó chịu khó tìm tòi cải tiến hơn thằng Mỹ về khoản động cơ êm ái này. Cứ để ý con Spacy thì biết, máy êm ru.
Xe e thì luôn bật điều hòa, e nghĩ các cụ khác cũng thế thôi. Nhưng công nhận điều hòa FFi nó lạnh sâu và nhanh hơn nên chắc tốn xăng hơn.

xeconcoc

Xe máy
Mondeo tiếng máy cũng ko êm bằng Camry được cụ.

kenyvo

Xe máy
Mondeo thì tiếng máy cũng lớn hơn cảmyy bác ơi, chủ yếu do cái quạt

THG.land

Xe hơi
Cảm nhận riêng em thấy Ford máy lúc nào cũng kêu to, nhất là lúc đi chậm vào khu vực yên tĩnh thì thôi..

Transporter123

Xe buýt
Cá nhân e cũng như bác cảm nhận. trước e đi cam V6 nếu k đỗ ở chỗ hơi ồn thì k biết mình đã tắt máy chưa. Đi đêm về thấy tiếng máy nghe rất nhỏ, êm. E làm e Mon 2.3 về thấy kêu to quá cũng hỏi các cụ trên này xem có sao k mà kêu to quá. Kết quả là chạy đến nay hơn 3k km e cảm nhận máy vẫn kêu to và êm hơn chút sau 5 phút khởi động. Nhìn chung là vẫn kêu to hơn cam nhiều. Tuy nhiên đọc trên tạp chí oto thế giới thì động cơ của FORD được nhiều giải lắm nên cũng yên tâm cụ a

Ftanan

Xe hơi
cám ơn cụ đã cho ý kiến, sờ vào máy mà cảm nhận thì em chịu, chỉ có điều xe nào di chuyển nhẹ nhàng, uyển chuyển không một tiếng động cơ thì có cảm tình hơn. Em nghĩ cái này lại là đặc trưng riêng của xe Ford rồi. Các cụ chạy Mondeo, Escape, Everest vào confirm cái, em đồ là thằng Nhật bủn nó chịu khó tìm tòi cải tiến hơn thằng Mỹ về khoản động cơ êm ái này. Cứ để ý con Spacy thì biết, máy êm ru.
Xe e thì luôn bật điều hòa, e nghĩ các cụ khác cũng thế thôi. Nhưng công nhận điều hòa FFi nó lạnh sâu và nhanh hơn nên chắc tốn xăng hơn.
Em là tín đồ xe Ford, đã từng đi các xe Ranger, Laser, Mondeo, mỗi xe đi cũng không dưới 3 năm. Xác nhận với cụ chủ là các dòng xe Ford này về cơ bản đi đều ồn cả, nếu tắt điều hòa cũng chỉ giảm chút tiếng ồn thôi. Em có hỏi một bác có kinh nghiệm thì được giải thích rằng đấy là do đặc trưng quạt gió của dòng xe Ford cụ ạ.

xeconcoc

Xe máy
Cá nhân e cũng như bác cảm nhận. trước e đi cam V6 nếu k đỗ ở chỗ hơi ồn thì k biết mình đã tắt máy chưa. Đi đêm về thấy tiếng máy nghe rất nhỏ, êm. E làm e Mon 2.3 về thấy kêu to quá cũng hỏi các cụ trên này xem có sao k mà kêu to quá. Kết quả là chạy đến nay hơn 3k km e cảm nhận máy vẫn kêu to và êm hơn chút sau 5 phút khởi động. Nhìn chung là vẫn kêu to hơn cam nhiều. Tuy nhiên đọc trên tạp chí oto thế giới thì động cơ của FORD được nhiều giải lắm nên cũng yên tâm cụ a
Bác đã đi CAM V6 rồi, thì đổi quá Mon 2.3 làm gì nữa. Bác cho cảm nhận giữa 2 em này thử, em nào chạy sướng hơn.

luklak

Xe điện
máy kêu to là "đặc sản" của Fo rồi, giống dư piagio nghe nó cứ phải gầm gào, về khoản máy êm anh nhật làm tốt, có lẽ chính vì điều này nó đỡ tốn xăng (đi nội thị) hơn chăng ??
Đợi thế hệ ecoboost engine xem thế nào, chắc sẽ êm ái lắm đây.

adidas_hn_man

Xe tăng
sao giống t thế...... giá thì trên giời.....
E thì ghét cay ghét đắng thằng Toy lởm nhưng phải công nhận về khoản máy êm thì ít xe nào so đc với nó. Thực tế vậy mình vẫn phải công nhận

thanh_hoi

Xe điện
Ford Mondeo lúc khởi động thì cũng rất to vì động cơ Ford hoạt động ở nhiệt độ cao 105 độ C, lúc đầu chắc nó rồ ga to lên để nóng máy. Khi đi thì em thấy bình thường

anhcusat

Xe tải
Ui, thoải mái hẳn. Xe e khởi động cũng gầm gào lắm. Có người hỏi thì e bảo xe cỏ rẻ tiền nó thế. Xe đi cũng ồn nữa. Hix

binhduydo

Xe tải
Cảm nhận riêng em thấy Ford máy lúc nào cũng kêu to, nhất là lúc đi chậm vào khu vực yên tĩnh thì thôi..
Hôm nào cụ thử nghe cho em tiếng Focus 2013, đảm bảo với cụ là êm hơn Toy. máy GDI vừa êm, công suất lớn nhưng lại tiết kiệm

ThangTocBac

Xe tăng
Ford Mondeo lúc khởi động thì cũng rất to vì động cơ Ford hoạt động ở nhiệt độ cao 105 độ C, lúc đầu chắc nó rồ ga to lên để nóng máy. Khi đi thì em thấy bình thường
Ui trời, cụ chém dã man, nguyên cái khoản động cơ hoạt động ở 105 độ là em phục FORD của cụ sát đất roài, hệ thống làm mát cứ gọi là kín như nồi áp suất :D

ATD1-P7

Xe tải
FFi làm gì mà ăn 12l/100Km trong nội thị thành phố, chắc cụ đi toàn tắc đường chứ e đi chỉ khoảng 9L thôi.

vanphiet

Xe buýt
to bé quan trọng gì các bác,mấy con vios,innova máy nó gáy ầm ầm,mấy con xe thể thao nó còn phải chọn tiếng kêu cho đẳng cấp nữa cơ mà.còn về công nghệ ĐC thì hầu như tất cả các hãng đều như nhau thôi,quan trọng là họ chọn công nghệ nào để phù hợp nhất cho từng thị trường và giá thành thôi.như xe nhật ĐC có công nghệ luôn thấp hơn xe Đức không phải họ không làm được mà họ không muốn cho thêm quá nhiều vào thôi.

abcvn

Xe hơi
Toyota êm nhất cụ ạ. nhất là vios

Lx2009

Xe buýt
Em thì thấy con FFi của em êm hơn nhiều so với Yaris cùng đời 2011 của mấy chị ở công ty. Cũng có thể do em đổ Mobil 5W30 nó loãng nên thế chăng?