Chi hội Tiêu thụ nhiên liệu

daquydailoc

Xe buýt
Xe bác nếu đúng như thông tin bác đưa ra, có thể nói tiêu hao rất cao. Tuy nhiên, vì mới đi xe, có thể nhận định của bác chưa đc chính xác.

Các bác mới đi xe, em thấy đa phần ai cũng kêu xe tốn xăng so với thông số của nhà sản xuất. Trước kia em cũng vậy, sau 1 thời gian đi thấy xe cũng ko tốn xăng quá, khoảng 6-7 l/100km đường trường.

Xe bác tốn nhiên liệu có thể do 1 số nguyên nhân:
1. Xe mới chạy sẽ tốn nhiên liệu hơn, do máy móc chưa rà trơn, sau khoảng 5000 km sẽ giảm dần và ổn định.
2. Nếu bác lái mới, chưa quen cũng tốn nhiên liệu
3. Đi trong phố đông tiêu hao nhiên liệu cao hơn rất nhiều so với đường trường (nếu bác mà bị tắc đường, cứ nhíc tý một, xe lại chạy điều hòa trời nóng ko biết bao nhiêu cho đủ).
4. Mua xăng ở các cây xăng có gian lận, bơm thiếu.
5. Việc đo mức độ tiêu hao nhiên liệu của xe bác phải thống kê một thời gian mới chính xác được. Đồng hồ đo mức tiêu hao nhiên liệu thường thể hiện tiêu hao tại thời điểm hoặc trung bình, nó cũng chỉ tương đối thôi.
6. Nếu đi 1 thời gian vẫn tiêu thụ cao quá như vậy có thể do lỗi kỹ thuật của xe thì phải vào hãng kiểm tra.

Em dùng phần mềm android theo dõi tiêu hao thử 1 thời gian, xe KM, số AT, đi cả đường trường, có đi trong HN một ít, tiêu thụ như thế này:
morning chạy đường trường thế này là đúng tiêu chuẩn roài.

Máy xay

Xe hơi
Kiếp thật, xe kụ picanto mà em tưởng parado

Pham Quang Viet

Xe tải
Xe em hàng nhập luớt mua lại của 1 cụ trên này lúc 2,2 vạn. Em chạy trong phố lúc đầu toàn 9-10lit. Tức Minh câm vào hãng bảo dưỡng ở mức 4 vạn. Bây giờ đi đương trường gần 8 lít. Máy 1.0 cho 4 máy mà nhậu khiếp quá. Thằng bạn em chạy mn số sàn đường trường hơn 5 lít thế mới kinh các Bác nhỉ.

shine_2052001

Xe máy
anh Hải nhà ta toàn nói có 6 L ... hóa ra anh nói điêu ợ :D

Máy xay

Xe hơi
Em chẳng bít dưng mờ xe em Slx 2010 chạy ẩu cũng chẳng hết quá 7L :)

mylove8110

Xe buýt
Xe em hàng nhập luớt mua lại của 1 cụ trên này lúc 2,2 vạn. Em chạy trong phố lúc đầu toàn 9-10lit. Tức Minh câm vào hãng bảo dưỡng ở mức 4 vạn. Bây giờ đi đương trường gần 8 lít. Máy 1.0 cho 4 máy mà nhậu khiếp quá. Thằng bạn em chạy mn số sàn đường trường hơn 5 lít thế mới kinh các Bác nhỉ.
cụ bì với MT làm gì, xe MT chưa cần bàn mới hay cũ

hộp số 5 cấp ăn đứt 4 cấp của AT

drsontung

Xe máy
Các cụ các ợ cho Em hỏi , em mới sắm đđược con Picanto, mới đi đc 200km thôi ( đi trong tp) mà nó đã ngốn hết 30 lít xăng của em, em hỏi như vậy là có quá hao ko? Xin các cụ, các ợ tư vấn giúp em
Có lẽ là nhiều cụ ah. Nhung cung tùy phô có tắc đường nhiều không nữa chư.

Na ná Nadal

Xe buýt
Xe bác nếu đúng như thông tin bác đưa ra, có thể nói tiêu hao rất cao. Tuy nhiên, vì mới đi xe, có thể nhận định của bác chưa đc chính xác.

Các bác mới đi xe, em thấy đa phần ai cũng kêu xe tốn xăng so với thông số của nhà sản xuất. Trước kia em cũng vậy, sau 1 thời gian đi thấy xe cũng ko tốn xăng quá, khoảng 6-7 l/100km đường trường.

Xe bác tốn nhiên liệu có thể do 1 số nguyên nhân:
1. Xe mới chạy sẽ tốn nhiên liệu hơn, do máy móc chưa rà trơn, sau khoảng 5000 km sẽ giảm dần và ổn định.
2. Nếu bác lái mới, chưa quen cũng tốn nhiên liệu
3. Đi trong phố đông tiêu hao nhiên liệu cao hơn rất nhiều so với đường trường (nếu bác mà bị tắc đường, cứ nhíc tý một, xe lại chạy điều hòa trời nóng ko biết bao nhiêu cho đủ).
4. Mua xăng ở các cây xăng có gian lận, bơm thiếu.
5. Việc đo mức độ tiêu hao nhiên liệu của xe bác phải thống kê một thời gian mới chính xác được. Đồng hồ đo mức tiêu hao nhiên liệu thường thể hiện tiêu hao tại thời điểm hoặc trung bình, nó cũng chỉ tương đối thôi.
6. Nếu đi 1 thời gian vẫn tiêu thụ cao quá như vậy có thể do lỗi kỹ thuật của xe thì phải vào hãng kiểm tra.

Em dùng phần mềm android theo dõi tiêu hao thử 1 thời gian, xe KM, số AT, đi cả đường trường, có đi trong HN một ít, tiêu thụ như thế này:
Bác này đi giỏi nhỉ, có phải rón rén ép vòng tua dưới 2k ko bác?

nikenneu

Xe buýt

Pham Quang Viet

Xe tải
cụ bì với MT làm gì, xe MT chưa cần bàn mới hay cũ

hộp số 5 cấp ăn đứt 4 cấp của AT
Hôm em bảo dưỡng xong, vẫn thấy tốn xăng. Đc Oánh phụ trách kỹ thuật kia Long biên chỉ đạo cho thợ kiểm tra lại đều thấy bình thường. Em nói 9-10 lít xăng 100 km đường phố. Phụ trách kia ko tin bảo em đổ 1 lít xăng vào bình xăng phụ và họ tiến hành kiểm tra đi thử. Nhưng hôm đó em bận chưa kiêm tra dc. Em đưa xe về và thấy đỡ tốn xăng hơn. Khoảng 8 lít đương phố. Kết luận là do cách mình đi.

batmancar

Xe điện
Do mình đi quyết định nhiều. Em chạy cứ tầm 40-50 thì báo 18km/lit.