[Funland] Tiki nướng bao nhiêu tiền mà chỉ thế này thôi sao

tung1311 .

Xe điện
Em ko có ý định phàn nàn gì mà chỉ thắc mắc là mức độ xử lí dịch vụ của tiki vẫn còn kém quá, ko đúng với số tiền tiki đã nướng của nhà đầu tưđể xây dựng hệ thống vận hành

Em đặt 1 đơn hàng vào ngày thứ 6 tuần rồi, e chọn dịch vụ tikinow tức giao hàng nhanh nhưng do hàng cồng kềnh nên e phải chọn địa chỉ nhà để đỡ mất công chở từ nơi làm về nhà. Bên vận chuyển gọi e vào ngày thứ 6 để giao hàng tuy nhiên e ko nhận đc vì đang ở nơi làm, họ lại ko giao hàng tối nên họ hẹn vào thứ 7. Em đồng ý luôn vì tốt quá.

Thứ 7, em đợi cả ngày chẳng thấy ma nào gọi điện nên cuối chiều e gọi lên tổng đài, trao đổi 1 lúc thì cơ bản tiki ko nắm đc bên vận chuyển, họ hỏi có muốn hủy đơn hàng hay ko thì em quyết định vẫn giữ lại đơn hàng và đồng ý nhận vào giờ hành chính ngày thường, em hi vọng nhận đc vào ngày hôm nay.

Ngày hôm nay (thứ 2), đến giờ vẫn chưa nhận đc cuộc gọi nào cả, không hiểu cái hội tiki này bán hàng và kinh doanh kiểu gì, e thấy độ trơn tru vận hành và dịch vụ KH còn kém quá :)

Update (trưa thứ 3): hôm qua và hôm nay e gọi lên tổng đài và vẫn tình trạng treo, họ ko có thông tin gì bên vận chuyển và ko làm gì đc, cũng ko hủy đơn này đc nữa :D

Update : Em chờ đến cuối ngày thứ 3 thì vẫn không có ai liên lạc nên e quyết định đặt 1 đơn mới và đã nhận đc hàng vào chiều thứ 4. Đơn cũ vẫn không có tin tức gì đến bây h là thứ 5, điều này có nghĩa là nếu em cứ đợi thì chắc ko biết bao giờ mới đc xử lí.
Em thấy trên này trước cũng có 1 thớt gặp tình trạng tương tự khi BH
Em thấy là tiki chỉ xử lí đc tốt đúng khâu vận chuyển lần đầu còn lại khi có ngoại lệ xảy ra thì toàn bộ qui trình không xử lí đc và bộ phận tổng đài không có thông tin gì luôn.

-------

E note lại là e ko phàn nàn về dịch vụ gì cả. E chọn tikinow thời điểm đó vì e muốn nhận hàng vào cuối tuần, option kia sẽ thành nhận hàng vào thứ 2 tại thời điểm đó. Em đang nói về vấn đề khả năng xử lí của tiki khi xảy ra thay đổi, ngoại lệ như e đang gặp phải. E thấy bên tổng đài hay vận chuyển không liên lạc gì lại cho đến thời điểm này thể hiện khả năng xử lí chưa tốt của cả 1 hệ thống nghiệp vụ

Chỉnh sửa cuối:

thinhkieuphong

Xe điện
chắc tết ra ít nhân viên giao hàng quá bác ạ :D em đặt tiki now 2 lần. 1 lần hẹn trước 5h gần 6h nó mới gọi em huỷ luôn, 1 lần gần đây thì nó trễ 1 tiếng như lần trước nhưng nó có nhắn trước là đến muộn do tắc đường nên em cố đợi :D

samoclan

Xe điện
Tiki và sendo ladaza cháu dị ứng, toàn tầu đểu

vitngoc

Xe điện
Các cụ nhớ bóc hàng kiểm tra trước khi trả tiền! Tết nhất các bố này cũng đóng hàng ẩu lắm!

duykhanhkthn

[Tịch thu bằng lái]
Trước em hay mua tiki giờ em ko thích bì giao hành chậm, giá chẳng rẻ hơn bao nhiêu, có nhiều mặt hàng còn đắt hơn. Bởi vậy em lại quay về với mua hàng truyền thống, có nhi cầu đêna shop lựa và mua cho nhanh

muoibaconcho

Xe điện
Em thì lại quá hài lòng với tiki now. Bỏ ra vài trăm mua tiki now bù lại em đc free ship 2h. 5h chiều hôm qua, F1 kêu hết pin gắn đồ chơi thì đến hơn 6h đã có.

congagia2016

Xe tăng
Hqua em có đặt cái máy tăm nước, 8h em đặt thì 10h30 nhân viên Tiki đã gọi giao hàng rồi, như thế là ổn đấy chứ ạ.

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Em ko có ý định chê gì mà chỉ thắc mắc là mức độ xử lí dịch vụ của tiki vẫn còn kém quá, ko đúng với số tiền tiki đã nướng của nhà đầu tưđể xây dựng hệ thống vận hành

Em đặt 1 đơn hàng vào ngày thứ 6 tuần rồi, e chọn dịch vụ tikinow tức giao hàng nhanh nhưng do hàng cồng kềnh nên e phải chọn địa chỉ nhà để đỡ mất công chở từ nơi làm về nhà. Bên vận chuyển gọi e vào ngày thứ 6 để giao hàng tuy nhiên e ko nhận đc vì đang ở nơi làm, họ lại ko giao hàng tối nên họ hẹn vào thứ 7. Em đồng ý luôn vì tốt quá.

Thứ 7, em đợi cả ngày chẳng thấy ma nào gọi điện nên cuối chiều e gọi lên tổng đài, trao đổi 1 lúc thì cơ bản tiki ko nắm đc bên vận chuyển, họ hỏi có muốn hủy đơn hàng hay ko thì em quyết định vẫn giữ lại đơn hàng và đồng ý nhận vào giờ hành chính ngày thường, em hi vọng nhận đc vào ngày hôm nay.

Ngày hôm nay (thứ 2), đến giờ vẫn chưa nhận đc cuộc gọi nào cả, không hiểu cái hội tiki này bán hàng và kinh doanh kiểu gì, e thấy độ trơn tru vận hành và dịch vụ KH còn kém quá :)
Họ giao đúng lịch lần đầu, còn tái đơn, giao lại hình như ưu tiên sau hay sao ý ạ. C gọi gay lúc giao hụt lần đầu, thfi họ mới giao lại ngay sau một vài giờ

tranhoa28

Xe tăng
cụ củ ko nhận hàng được ngay or ko ở nơi nhận hàng thì sao lại chọn tiki now or có thể cụ chưa hiểu đúng tính chất của tiki now chăng.
Còn đối với trường hợp giao lại thì thường thì thằng giao hàng nó phải xem hôm nay có có đơn đi tuyến đấy ko hay hàng nhiều ko chở nổi

moongket

Xe điện
Em thấy cụ khó chiều bỏ mẹ, không ở nơi nhận hàng mà dùng Tiki Now. Còn phần sau cụ và họ đã thỏa thuận thì em không bàn :D
chuẩn rùi
đây là cụ tự thỏa thuận cả nhân viên giao hàng thôi
đã chơi giao nhanh mà ko nghe điện thoại nhận hàng thì bó tay =))

tranhoa28

Xe tăng
chắc tết ra ít nhân viên giao hàng quá bác ạ :D em đặt tiki now 2 lần. 1 lần hẹn trước 5h gần 6h nó mới gọi em huỷ luôn, 1 lần gần đây thì nó trễ 1 tiếng như lần trước nhưng nó có nhắn trước là đến muộn do tắc đường nên em cố đợi :D
em đặt tiki now hai lần thì đều giao hàng muộn hơn 30p so với yêu cầu (2h) em thấy cũng ko đến nỗi tệ.

samoclan

Xe điện
Em là người bán và cả mua hàng trên TMĐT, kể cả offline, ở đâu cũng có gian thương và người bán có tâm cả cụ ạ, quan trọng là cụ lựa chọn thôi.
Nhà cháu vô mấy trang đấy chọn gian nhièu sao sen mà tuyền dính, có lần mua trển laddaza cháu bảo phải đúng như qc và ảnh mới lấy nhé xong ok, khi mang đến cháu nhìn vỏ hộ đã biết là để, cháu đưa cái ship usa ra bảo có giống thế này ko? Dạ của bác xịn quá hjhj em tặng 20k ship còn ko dám nhận

Chỉnh sửa cuối:

tranhoa28

Xe tăng
Nhà cháu vô mấy trang đấy chọn gian nhièu sao sen mà tuyền dính,
hầu hết những dân bán hàng trên TMĐT đấy đều có tạo ra những đơn hàng ảo để lấy sao đánh giá cao để tạo niềm tin cho người mua sau. Nếu cụ chỉ nhìn vào sao đánh giá mà quyết định mua thì dễ bị dính chưởng.
Nhà cháu thì ko làm cái đó nên vẫn lẹt đẹt :D

samoclan

Xe điện
hầu hết những dân bán hàng trên TMĐT đấy đều có tạo ra những đơn hàng ảo để lấy sao đánh giá cao để tạo niềm tin cho người mua sau. Nếu cụ chỉ nhìn vào sao đánh giá mà quyết định mua thì dễ bị dính chưởng.
À thì trong 2 gian ban đồ giống nhau thì cháu liếc vào sao và số người mua hjhj

xehoi.net.vn

Xe buýt
Có bên cho cả ngàn tỏi để đốt thì độ trơn không phải dạng vừa đâu.

wildness

Xe điện
Đơn ảo cụ vẫn mất khá nhiều tiền nhé, không lấy hàng thì không đánh giá được đâu.