Thảo luận Tìm Gara khắc phục triệt để vụ cửa sổ trời Panorama cho Q5

ThrillSeeker

Xe hơi
Các cụ chạy Q5/7 có bị lỗi cửa sổ trời đi nó cứ kêu cọt kẹt rất khó chịu không ạ?
Theo em được thợ tư vấn là do thiết kế cửa sổ trời Audi nó có hệ doăng cao su đỡ, lâu ngày cao su nó kém, gây ra hở, mỗi khi xe đi vào đường xấu, ổ gà... nói chung là không phải đường đẹp, bằng phẳng là kêu vì khung unibody chịu lực vặn xoắn kém! Không rõ các ông San có bị vậy không nữa, nhà em tính lấy thêm con 5+2 đi gia đình 7 người mà từ khi bị cái bệnh cửa sổ trời Q5 em đâm rất dị ứng cái cửa Pano này, hè thì nóng, đi thì kêu, chả mấy khi mở ra.

Các cụ đã xử lý triệt để được bệnh này giúp em với nhé! Xe em Q5 2012, đã chạy 8v hơn. Cám ơn các cụ trước nhé!

ThrillSeeker

Xe hơi
Post kia mạng 4g em lag, edit mà thành đúp post, các mod thông cảm xoá hộ em cái kia với, em cảm ơn!

stone_lamp

Xe điện
Tốt nhất là ko mở ra ạ

ThrillSeeker

Xe hơi
Tốt nhất là ko mở ra ạ
Em có mở ra đâu cụ mà nó vẫn kêu. Trước có 1 mẹo giúp khắc phục được vài ngày nhưng giờ không ăn thua: là mở ra hết xong đóng lại, kiểu khi nó chạy nó làm khít lại doăng hay sao đó cụ à. Nhưng giờ con em bài này ko ăn thua rồi.
Em cay mũi vụ này lắm, muốn xử lý triệt để!

Louisvo

Đi bộ
Em có mở ra đâu cụ mà nó vẫn kêu. Trước có 1 mẹo giúp khắc phục được vài ngày nhưng giờ không ăn thua: là mở ra hết xong đóng lại, kiểu khi nó chạy nó làm khít lại doăng hay sao đó cụ à. Nhưng giờ con em bài này ko ăn thua rồi.
Em cay mũi vụ này lắm, muốn xử lý triệt để!

Louisvo

Đi bộ
Audi họ có hẵng TBS hướng dẫn giải quyết việc này.Nếu chưa đi nhắn mình gửi cho.
Đơn giản thôi, bạn mua loại mỡ chuyên dụng để bảo dưỡng ray trượt. Xịt Vệ sinh ray trượt trước khi tra mỡ vào.Trượt vài lần là hết tiếng kêu.
Chúc vui!

ThrillSeeker

Xe hơi
Audi họ có hẵng TBS hướng dẫn giải quyết việc này.Nếu chưa đi nhắn mình gửi cho.
Đơn giản thôi, bạn mua loại mỡ chuyên dụng để bảo dưỡng ray trượt. Xịt Vệ sinh ray trượt trước khi tra mỡ vào.Trượt vài lần là hết tiếng kêu.
Chúc vui!
Cám ơn bác! Bác giúp em vụ này với, cả sản phẩm cần mua để làm bác nhé!

mr new

Xe tải
Xe cụ chủ chắc xe nhập ngoài chứ xe hãng e nhớ là làm gì có cửa sổ trời nhỉ. E thì đặc biệt ghét cửa sổ trời nên e khoái mấy hãng xe nhập về ko có option này từ đầu.

Chester4T

Xe hơi
Xe em Mer CLA nhập cũng cửa trời panorama, đi vào đường bê tông nó kêu như răng bà lão chán muốn vất xe đi. Bác chủ thớt đã xử lý đc chưa bày e với

Louisvo

Đi bộ
Cám ơn bác! Bác giúp em vụ này với, cả sản phẩm cần mua để làm bác nhé!
Bạn thử vệ sinh các thanh ray cửa bằng vòi hơi, xong mua hủ mỡ bò loại tốt về tra vào. Audi nó có loại mỡ này nhưng phải nhập.Loại mỡ bò chịu nhiệt cũng xài đc.
Không được thì bụng cửa sổ trời ra(lấy lục giác mở ra đơn giản lắm nhưng cẩn thận) sau đó mua chai dưỡng cao su non hoặc mỡ bò nước xịt toàn bộ các ron cao su cửa sổ trời. Có thể mua băng keo 2 mặt 3M dán cạnh dưới mặt kiếng.
Chúc bạn thành công!

hungthinh86hn

Xe hơi
Cái khoản này e thấy hầu như xe Đức dùng cũ về sau này hay bị, xe nhà e trước mở ra đc mà lúc đóng ko đóng đc phải trùm nilon dán đè băng dính lên để đi tạm , nghĩ mà vẫn hãi quá .

workshop

Xe buýt
Các cụ chạy Q5/7 có bị lỗi cửa sổ trời đi nó cứ kêu cọt kẹt rất khó chịu không ạ?
Theo em được thợ tư vấn là do thiết kế cửa sổ trời Audi nó có hệ doăng cao su đỡ, lâu ngày cao su nó kém, gây ra hở, mỗi khi xe đi vào đường xấu, ổ gà... nói chung là không phải đường đẹp, bằng phẳng là kêu vì khung unibody chịu lực vặn xoắn kém! Không rõ các ông San có bị vậy không nữa, nhà em tính lấy thêm con 5+2 đi gia đình 7 người mà từ khi bị cái bệnh cửa sổ trời Q5 em đâm rất dị ứng cái cửa Pano này, hè thì nóng, đi thì kêu, chả mấy khi mở ra.

Các cụ đã xử lý triệt để được bệnh này giúp em với nhé! Xe em Q5 2012, đã chạy 8v hơn. Cám ơn các cụ trước nhé!
Cái này cần bảo dưỡng thường xuyên với loại mỡ không thấm nước loại mỡ này đắt tiền chẳng có gara nào mua cả họ chỉ dùng mỡ rẻ tiền mua ngoài chợ .Còn mỡ chuyên dụng loại mỡ này có hai loại , loại 18kg/thùng và tuýp 50gram mầu đen và chịu được nước dùng tuýp thì 500.000.vnd/tuýp còn mua thùng 18kg thì hơn 10 triệu ! Chẳng gara nào mua cả ! thậm chí nhiều gara (90%)chưa từng nghe thấy tên

ThrillSeeker

Xe hơi
Bạn thử vệ sinh các thanh ray cửa bằng vòi hơi, xong mua hủ mỡ bò loại tốt về tra vào. Audi nó có loại mỡ này nhưng phải nhập.Loại mỡ bò chịu nhiệt cũng xài đc.
Không được thì bụng cửa sổ trời ra(lấy lục giác mở ra đơn giản lắm nhưng cẩn thận) sau đó mua chai dưỡng cao su non hoặc mỡ bò nước xịt toàn bộ các ron cao su cửa sổ trời. Có thể mua băng keo 2 mặt 3M dán cạnh dưới mặt kiếng.
Chúc bạn thành công!
Cám ơn bác! Em sẽ đem ra gara bảo họ cách này xem sao.

Ha Cong Son

Xe đạp
Xe em Mer CLA nhập cũng cửa trời panorama, đi vào đường bê tông nó kêu như răng bà lão chán muốn vất xe đi. Bác chủ thớt đã xử lý đc chưa bày e với
mời cụ chủ qua Gara Đông Dương số 3 Ngõ 279 Đội Cấn em xử lý cho. call em để em chuẩn bị kỹ thuật Viên. số em 0987221323

Ha Cong Son

Xe đạp

cụ chủ qua Gara Đông Dương 2 , Địa chỉ Số 3 Ngõ 279 Đội Cấn, Ba Đình, Hà Nội em Kiểm tra và tư vấn cho. sdt em: 0987221323