[Funland] Tìm hiểu về ruồi lính đen

James Phạm

Xe hơi
Chào các cụ, em lập thớt này để trao đổi, chia sẻ các thông tin liên quan đế ruổi lính đen .

Em là 1 nhân viên văn phòng ở Thái Nguyên nhưng khá thích tìm hiểu về nông nghiệp. Nếu có cụ nào có làm trang trại nuôi ruồi lính đen khu vực miền Bắc, em rất muốn đến thăm quan và học hỏi.

1 vài câu hỏi muốn được các cụ thông thái giúp đỡ:

1: Giá trị dinh dưỡng của ấu trùng ruồi lính đen hay sâu canxi có đủ để thay thế các loại thức ăn chăn nuôi khác được không?
2: Sâu canxi sau khi xấy khô để đóng gói, bảo quản thì giá trị dinh dưỡng có khác gì nhiều so với sản phẩm tươi không ?
3: Mức chi phí đầu tư cho một mô hình nuôi ruồi lính đen hoàn chỉnh quy mô vừa và nhỏ rơi vào tầm bao nhiêu?

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Ruồi thì cụ qua Cổ Nhuế.
Sâu thì mời cụ lên Điện Biên, Sơn La
;))

DucAnh.Sg

Xe buýt
Hồi trước ở đh bôn ba em cùng 1 nhóm tiến sỹ có nghiên cứu về ruồi và sâu,
Nhưng mới tới giai đoạn nốt ruồi trên cơ thể chị em và sâu dóm thôi.

cuhaifus

Xe container
Ủn hộ đồng hương, các thứ cụ hỏi em đi hỏi lại gúc mà trả lời e cũng khó, chờ cụ nào kinh qua rồi giới thiệu thì tốt

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Chào các cụ, em lập thớt này để trao đổi, chia sẻ các thông tin liên quan đế ruổi lính đen .

Em là 1 nhân viên văn phòng ở Thái Nguyên nhưng khá thích tìm hiểu về nông nghiệp. Nếu có cụ nào có làm trang trại nuôi ruồi lính đen khu vực miền Bắc, em rất muốn đến thăm quan và học hỏi.

1 vài câu hỏi muốn được các cụ thông thái giúp đỡ:

1: Giá trị dinh dưỡng của ấu trùng ruồi lính đen hay sâu canxi có đủ để thay thế các loại thức ăn chăn nuôi khác được không?
2: Sâu canxi sau khi xấy khô để đóng gói, bảo quản thì giá trị dinh dưỡng có khác gì nhiều so với sản phẩm tươi không ?
3: Mức chi phí đầu tư cho một mô hình nuôi ruồi lính đen hoàn chỉnh quy mô vừa và nhỏ rơi vào tầm bao nhiêu?
Em không rõ nhưng ấu trùng và phân của ruồi này dùng trong nông nghệp khá tốt: nuôi gia cầm, nuôi cá, phân bón...