[Funland] Tìm một khoá học online Lập trình cho học sinh lớp 6

chan.dat

Xe tải
Thưa cccm, em có thằng cu học lớp 6. Muốn tìm 1 lóp online học lập trình cho trẻ em vì e ko ở Tp lớn mà ở tỉnh lẻ. Xin cccm có kinh nghiệm chia sẻ giúp em ah. Em không muốn Gg search mà muốn kinh nghiệm các cụ IT hoặc đã có con cháu dc học và có hiệu quả. Xin cảm ơn cccm trước ạ

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Cụ cài mấy cái game lập trình cho cháu nó chơi quen, làm quen với mấy cái vòng lặp. Vd như box island, tynker...
Có tư duy rồi thì học nó dễ vào hơn.

ruby_eagle

Xe điện
Tuổi đấy học lập trình có vẻ không hiệu quả lắm cụ ạ, nếu muốn theo thì phải học nghiêm túc đến khi thi dh, còn học chơi chơi thì vài năm sau sẽ chẳng còn nhớ gì trong đầu cả, với lại mấy trung tâm cho trẻ em học lập trình những ngôn ngữ dễ thì sau 5-10 năm tới khả năng chẳng ai dùng thứ ngôn ngữ ấy nữa. Còn nếu nó đam mê, có khả năng tự học thì lại là vấn đề khác.

chan.dat

Xe tải
Tuổi đấy học lập trình có vẻ không hiệu quả lắm cụ ạ, nếu muốn theo thì phải học nghiêm túc đến khi thi dh, còn học chơi chơi thì vài năm sau sẽ chẳng còn nhớ gì trong đầu cả, với lại mấy trung tâm cho trẻ em học lập trình những ngôn ngữ dễ thì sau 5-10 năm tới khả năng chẳng ai dùng thứ ngôn ngữ ấy nữa. Còn nếu nó đam mê, có khả năng tự học thì lại là vấn đề khác.
Vâng em cảm ơn cụ. E sẽ lưu ý lời cụ