[Funland] Tình dục có phải nguyên nhân chính dẫn đến ly hôn.

LaziCat

Xe lăn
Nghỉ tay nghe bài hát này đã các cụ mợ :D
Ai rồi cũng khác - Hà Nhi
Ai rồi cũng sẽ khác theo tháng năm dần trôiiii...

Batman

Xe điện
Em thì mong diệt dục, để có thời gian thử giãn hự. ;)

thanh3883

Xe buýt
Tiền là nguyên nhân chủ yếu, em thật.
Với tư cách phụ nữ kết hôn nhiều năm, em xin chia sẻ với các cụ là các vụ li hôn ở lứa em chủ yếu là có nguyên do từ tài chính.
Em nói thật, nếu chồng thu nhập ổn định, lúc nào cũng sẵn sàng chia sẻ tài chính với vợ thì mâu thuẫn sẽ bớt đi rất nhiều. Bớt cãi vã, bớt cắn cấu. Và kéo theo là chuyện tình dục cũng cải thiện.
Còn thì phụ nữ 30-40, nuôi con, việc cơ quan, việc nhà, quan hệ 3 bề 4 bên đã mệt mỏi rồi, nhu cầu tình dục không nhiều như các cụ tưởng tượng đâu. Không phải thiếu "hơi giai" là chị em thèm khát gì lắm đâu, em thật.
Cái phụ nữ tuổi ấy thiếu chính là tiền, là sự ổn định, an toàn về tài chính. Nên các cụ cố gắng chăm chỉ, làm lụng nhiều hơn chút để vợ đỡ khổ. Có tiền rủng rỉnh, buồn chồng chị em đi mua sắm, đi ăn là đỡ buồn ngay, có năng lượng tiếp tục làm vợ làm mẹ.
Nhiều gia đình tan vỡ vì lí do này lía do kia, ngoại tình, nội ngoại...Nhưng xem kỹ lại thì khá nhiều mâu thuẫn nảy sinh do thiếu thốn tiền nong. Nói ra thì bảo ham tiền chứ em thật, tiền thay thế được rất, rất nhiều thứ ạ, kể cả tình cảm.
Mà cụ nào kiếm tiền không giỏi thì chịu khó yêu thương vợ con, làm việc nhà, chăm con đỡ vợ, để vợ xông pha kiếm tiền vậy. Chứ đã không có tiền còn muốn làm bố đời thì tình mau tan lắm.
Tiền thì ít lại còn đòi...thì
Tiền là nguyên nhân chủ yếu, em thật.
Với tư cách phụ nữ kết hôn nhiều năm, em xin chia sẻ với các cụ là các vụ li hôn ở lứa em chủ yếu là có nguyên do từ tài chính.
Em nói thật, nếu chồng thu nhập ổn định, lúc nào cũng sẵn sàng chia sẻ tài chính với vợ thì mâu thuẫn sẽ bớt đi rất nhiều. Bớt cãi vã, bớt cắn cấu. Và kéo theo là chuyện tình dục cũng cải thiện.
Còn thì phụ nữ 30-40, nuôi con, việc cơ quan, việc nhà, quan hệ 3 bề 4 bên đã mệt mỏi rồi, nhu cầu tình dục không nhiều như các cụ tưởng tượng đâu. Không phải thiếu "hơi giai" là chị em thèm khát gì lắm đâu, em thật.
Cái phụ nữ tuổi ấy thiếu chính là tiền, là sự ổn định, an toàn về tài chính. Nên các cụ cố gắng chăm chỉ, làm lụng nhiều hơn chút để vợ đỡ khổ. Có tiền rủng rỉnh, buồn chồng chị em đi mua sắm, đi ăn là đỡ buồn ngay, có năng lượng tiếp tục làm vợ làm mẹ.
Nhiều gia đình tan vỡ vì lí do này lía do kia, ngoại tình, nội ngoại...Nhưng xem kỹ lại thì khá nhiều mâu thuẫn nảy sinh do thiếu thốn tiền nong. Nói ra thì bảo ham tiền chứ em thật, tiền thay thế được rất, rất nhiều thứ ạ, kể cả tình cảm.
Mà cụ nào kiếm tiền không giỏi thì chịu khó yêu thương vợ con, làm việc nhà, chăm con đỡ vợ, để vợ xông pha kiếm tiền vậy. Chứ đã không có tiền còn muốn làm bố đời thì tình mau tan lắm.
Mợ nói đúng, nhiều cụ tiền ít nhưng lại muốn... :)). Nên em tự nhủ luôn phải cố gắng kiếm thật nhiều xèng mới có quyền quyết định! Hihi

Batman

Xe điện
Mợ nói đúng, nhiều cụ tiền ít nhưng lại muốn... :)). Nên em tự nhủ luôn phải cố gắng kiếm thật nhiều xèng mới có quyền quyết định! Hihi
Họ nhà Dơi luôn kiếm đủ $ nhưng quyền quyết định chỉ nằm trong giới hạn được phân quyền. :)

Batman

Xe điện
Nghỉ tay nghe bài hát này đã các cụ mợ :D
Ai rồi cũng khác - Hà Nhi
Ai rồi cũng sẽ khác theo tháng năm dần trôiiii...
Để em đi kiếm cái tai nghe đã, không có đám trẻ lại ồ lên là Ba nghe nhạc trẻ trâu. :D

Batman

Xe điện
Tầm nửa đêm về sáng lượng testosterone ở đàn ông cao nhất, và lượng estrogen ở phụ nữ cũng cao nhất - nước nôi tràn trề.
Thế ngài canh để hôm sau cả hai mất việc luôn hử. Weekend thì được. :P

Đầu xù

Xe buýt
Em cũng nghĩ là tiền là chủ yếu, td cũng xếp squ tiền.

kyriake

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bỏ qua voz đi, trẩu voz nghe đến xamvn là sợ mất mật. Có thể coi of như quân triều đình, voz như bọn sỹ tử, thương dân thì xamvn là bọn thảo khâú lương sơn bạc :)
Anh nhầm
Trên of rất nhiều thành phần có học, tử tế, phản biện tử tế, dân trí thức, không phải quân triều đình

kyriake

[Tịch thu bằng lái]
Tầm nửa đêm về sáng lượng testosterone ở đàn ông cao nhất, và lượng estrogen ở phụ nữ cũng cao nhất - nước nôi tràn trề.
Tầm 5h sáng, 🤣🤣🤣🤣
Tôi còn không dám ngủ cùng vợ, 1 tuần 7 nháy buổi sáng, không làm gì nổi luôn. U40 rồi, phải biết giữ gìn nhân thể
Nếu không có tình du.c thì đàn ông và đàn bà không thể ở với nhau quá 1 năm

BDS68

Xe ba gác
Người OF
Nói gì thì nói, món này vẫn phải là sức khỏe và tuổi trẻ chứ dù có bồi bổ, dùng thuốc hay kinh nghiệm bài vở trong trận mạc em vẫn thấy không bằng độ máu lửa thời trai trẻ. Thời em còn ít nhà nghỉ với khách sạn mà đi với ny nhiều khi cũng chả dám vào, toàn tiện đâu là chiến đấy từ gốc cây, bờ tường, bờ mương, ghế đá, tường hoa, … rồi ngay cả trên yên xe máy. Ngày nào cũng như ngày nào chẳng biệt mệt là gì, chẹp :))

MuathuHN252

Xe lăn
Nói gì thì nói, món này vẫn phải là sức khỏe và tuổi trẻ chứ dù có bồi bổ, dùng thuốc hay kinh nghiệm bài vở trong trận mạc em vẫn thấy không bằng độ máu lửa thời trai trẻ. Thời em còn ít nhà nghỉ với khách sạn mà đi với ny nhiều khi cũng chả dám vào, toàn tiện đâu là chiến đấy từ gốc cây, bờ tường, bờ mương, ghế đá, tường hoa, … rồi ngay cả trên yên xe máy. Ngày nào cũng như ngày nào chẳng biệt mệt là gì, chẹp :))
Kinh nhờ

MuathuHN252

Xe lăn
Chuyện! Thời trẻ cứ hùng hục thấy đất là cuốc thôi chứ cũng chả biết dạo đầu hay dạo nhạc là cái quái gì cả mợ ah :))
Nghe cụ kể thì cụ cũng máu đấy. Nhưng chắc thời e nó khác

juve99

Xe cút kít
Xưa bọn e hay hẹn ra vườn, trước khi gặp nhau là đi hơn 10km trên đoạn đường như này, 1 bên là sông. 1 đứa thì lí do xin mẹ đi chợ, mà chợ miền Tây nó xa lắm, còn e thì nửa ô nửa thằng trong giờ làm nhưng cứ hẹn là đi. Chỉ dc gặp nhau ban ngày thôi

BDS68

Xe ba gác
Người OF
Xưa bọn e hay hẹn ra vườn, trước khi gặp nhau là đi hơn 10km trên đoạn đường như này, 1 bên là sông. 1 đứa thì lí do xin mẹ đi chợ, mà chợ miền Tây nó xa lắm, còn e thì nửa ô nửa thằng trong giờ làm nhưng cứ hẹn là đi. Chỉ dc gặp nhau ban ngày thôi
Em đa phần toàn tối. ban ngày vào cuối tuần nếu có đi chơi đâu đó cùng lắm ngồi chỗ vắng vẻ cũng chỉ dám mò cua, bắt ốc thôi X_X

tunglam2806

Xe buýt
Tiền đúng là điều kiện luôn quan trọng nhưng em chiêm nghiệm thấy mỗi một giai đoạn con người ta lại có nhu cầu khác nhau. Nhu cầu tiền bạc và tâm sinh lý có thể thay đổi cung bậc theo mỗi giai đoạn tuỳ vào hoàn cảnh cá nhân nhưng hai thứ này luôn đi liền với nhau, không thể tách rời trong quan hệ hôn nhân.
Vk e có 1 bạn đồng nghiệp rất thân. Bạn này e ko ưa vì bạn ấy quá tham vọng, tham quyền, tham tiền sẵn sàng bất chấp để đạt đc mục đích. Và bạn ấy cũng đạt đc khá nhiều thứ như tiền bạc, vị trí tương đối trong cq. Cách đây 4 năm sau 1 loạt biến cố bạn ấy thay đổi hoàn toàn. Từ bỏ tham vọng, thăng tiến, lối sống vật chất trc đây. H bạn ấy chỉ cần 2 chữ bình yên cho ngừoi thân trong gđ thôi.

tunglam2806

Xe buýt
Tầm 5h sáng, 🤣🤣🤣🤣
Tôi còn không dám ngủ cùng vợ, 1 tuần 7 nháy buổi sáng, không làm gì nổi luôn. U40 rồi, phải biết giữ gìn nhân thể
Nếu không có tình du.c thì đàn ông và đàn bà không thể ở với nhau quá 1 năm
Thôi ông đừng mồm điêu nữa. 5h sáng lần mò vk nó chẳng đạp cho xuống giường luôn ấy. =)) Mà đòi 1 tuần 7 nháy:))
Nhưng mà cụ nói đúng. Đàn ông với đàn bà ko sex thì ở với nhau thật sự nhàm chán. Yêu thương là phải choén nhể

MuathuHN252

Xe lăn
Thôi ông đừng mồm điêu nữa. 5h sáng lần mò vk nó chẳng đạp cho xuống giường luôn ấy. =)) Mà đòi 1 tuần 7 nháy:))
Nhưng mà cụ nói đúng. Đàn ông với đàn bà ko sex thì ở với nhau thật sự nhàm chán. Yêu thương là phải choén nhể
Nhất là trời này cụ nhỉ. Lạnh bỏ bố ra