[Funland] Tình dục có phải nguyên nhân chính dẫn đến ly hôn.

hongnhungdo

Xe buýt
Quá chuẩn mợ ah. Em cho rằng trong quan hệ hôn nhân, yếu tố quan trọng nhất có thể gây nên các mâu thuẫn hay đổ vỡ là do bất đồng/chênh lệch về quan điểm và nhận thức chứ không phải tiền bạc & tình dục (tất nhiên 2 thứ này cũng là nhân tố lớn nhưng không phải quan trọng nhất).

Không cần nói trong phạm vi gia đình mà ngay cả các quan hệ ngoài xã hội cũng vậy. Thường chúng ta yêu/ghét ai phần lớn là do có sự tương đồng/chênh lệch về quan điểm và nhận thức hay không thôi chứ không phải là do tuổi tác, tiền bạc hay địa vị xã hội ~o)
Vâng cảm ơn cụ đồng cảm với cháu. Cháu thấy rằng,một yếu tố nữa là nghị lực con người cũng tạo nên hạnh phúc . Cháu để ý rất nhiều người không coi trọng cuộc sống gia đình đâu ạ, có thể họ nghĩ văn hóa VN thì bỏ vợ bỏ chồng nó khó nên họ có xao nhãng tí gia đình cũng vẫn ở đây thôi không sợ mất. Vì vậy mà họ không có những động thái chăm sóc vun vén cho tổ ấm đó. Người nào yêu cuộc sống gia đình họ thường có những cảm xúc hạnh phúc từ điều nhỏ bé như ngắm con, dạy con, giúp vợ việc nhà, hay khen vợ xinh/khen chồng giỏi, mua sắm trang trí tổ ấm, tóm lại họ hào hứng với cuộc sống gia đình, thì dẫu có chênh lệch họ cũng ngồi với nhau mà cân bằng cho được. Sống với người như vậy dẫu đến với nhau chả yêu nhau lắm thì rồi cũng sẽ gắn bó và thấy yêu nhau mà thôi.

landaumuaxe

Xe điện
Em nghĩ đã thấy ghê ấy, mùi nó kinh lắm, nuốt lsao dc.kkk. Ko hiểu phê chỗ nào. Mà cụ ko nuốt sao cụ thấy phê nhỉ
nuốt được hay không, ghê hay không nó cũng do tùy người, vợ e cũng k nuốt được, còn người trước thì nuốt bt, bảo thấy bt, còn phê ở đây, là phía bọn đàn ông như e, nhìn nó phê, vì khi ra được, mà đối tác ng ta k nhổ ra, họ lại nuốt thì nhìn nó sướng,...thôi, e k nói nữa, không lại nóng hết người :))

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Em ghé vào đây tí để học hỏi ngón nghề mà rạo hết cả rực, đang ngồi bàn mà thằng em cứ ngọ nguậy :D

hongnhungdo

Xe buýt
Tối qua e hỏi bạn nhà. Trong 22 năm (6 năm yêu nhau & 16 năm về chung nhà) e thấy giai đoạn nào cảm xúc nhất. Bạn ấy trả lời ngoài 1,2 năm đầu mới yêu ko nói thì bạn ấy thích nhất giai đoạn (3 năm) e ở nhà chăm sóc chữa, bệnh đồng hành cùng gái út & hơn 1 năm covid e thất nghiệp ở nhà. Bạn ấy bảo thích nhất nhìn e chăm con, chơi với con, dạy con học, làm việc nhà, chăm sóc bạn ấy từng tí 1...cái đó tạo cảm xúc rất nhiểu cho bạn ấy. Bạn ấy nói thêm giai đoạn e đi biền biệt dù kiếm dc tiền nhưng đó lại là giai đoạn khủng hoảng mất ham muốn nhất. =)).
Bạn mợ giống em, chồng em thì ít đi xa, nhưng thực sự giai đoạn happy nhất là 2 năm dịch chồng em tuần đến công ty 3 ngày, 9h- 3h đã về, vợ chồng con cái suốt ngày ríu rít, sex bất cứ lúc nào :)

hongnhungdo

Xe buýt
nuốt được hay không, ghê hay không nó cũng do tùy người, vợ e cũng k nuốt được, còn người trước thì nuốt bt, bảo thấy bt, còn phê ở đây, là phía bọn đàn ông như e, nhìn nó phê, vì khi ra được, mà đối tác ng ta k nhổ ra, họ lại nuốt thì nhìn nó sướng,...thôi, e k nói nữa, không lại nóng hết người :))
Em thì thấy sợ mùi , nhưng chồng thích em vẫn chiều, có điều mình tế nhị , chồng nằm mình quỳ để tác nghiệp thì có sẵn cái khăn tay mềm mềm bên cạnh luôn, ông ấy vẫn đang phê phê mình nhẹ nhàng nhè ra , gấp đôi lại chấm chấm lau lau cho khô chỗ đó của chồng rồi hôn chỗ đó lâu lâu một tí - kiểu như cảm ơn anh cũng đã làm em đầy hưng phấn , cả hai đều vui vẻ happ y thôi ạ.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Vâng cảm ơn cụ đồng cảm với cháu. Cháu thấy rằng,một yếu tố nữa là nghị lực con người cũng tạo nên hạnh phúc . Cháu để ý rất nhiều người không coi trọng cuộc sống gia đình đâu ạ, có thể họ nghĩ văn hóa VN thì bỏ vợ bỏ chồng nó khó nên họ có xao nhãng tí gia đình cũng vẫn ở đây thôi không sợ mất. Vì vậy mà họ không có những động thái chăm sóc vun vén cho tổ ấm đó. Người nào yêu cuộc sống gia đình họ thường có những cảm xúc hạnh phúc từ điều nhỏ bé như ngắm con, dạy con, giúp vợ việc nhà, hay khen vợ xinh/khen chồng giỏi, mua sắm trang trí tổ ấm, tóm lại họ hào hứng với cuộc sống gia đình, thì dẫu có chênh lệch họ cũng ngồi với nhau mà cân bằng cho được. Sống với người như vậy dẫu đến với nhau chả yêu nhau lắm thì rồi cũng sẽ gắn bó và thấy yêu nhau mà thôi.
Cháu chắt gì, em cho nó trẻ :))

Vâng đấy gọi tắt là tình yêu thậm trí nó là tình thương cũng tốt chứ không nên hiểu theo nghĩa là thương hại. Nhiều khi em còn yêu cả cái tật xấu của vợ là lắm lời, về đến nhà kiểu gì cũng mắng chồng - mắng con vài câu là vợ nó đỡ nhạt mồm hay sao ấy. Đêm ngủ không thấy cái chân to như cột đình của vợ nó gác nên người mình cũng thấy thiếu thiếu cái gì đấy, cảm giác trằn trọc khó ngủ =))

minh_viet.78

Xe buýt
Thât sự gatô với các cụ vì được đối tác kèn sáo cho như em đây năn nỉ ỉ ôi mãi mà vợ không làm cho bảo mất vệ sinh lắm dù em vẫn làm cho vợ như thường

landaumuaxe

Xe điện
Em thì thấy sợ mùi , nhưng chồng thích em vẫn chiều, có điều mình tế nhị , chồng nằm mình quỳ để tác nghiệp thì có sẵn cái khăn tay mềm mềm bên cạnh luôn, ông ấy vẫn đang phê phê mình nhẹ nhàng nhè ra , gấp đôi lại chấm chấm lau lau cho khô chỗ đó của chồng rồi hôn chỗ đó lâu lâu một tí - kiểu như cảm ơn anh cũng đã làm em đầy hưng phấn , cả hai đều vui vẻ happ y thôi ạ.
thế này thì chồng mợ sướng nhất rồi đấy, vì cái cảm giác ra mà được đối tác họ nuốt nó phê hơn nhiều là ra thấy đối tác nhổ phì phì giảm hứng ngay, nhưng cái này nó k dễ và tế nhị nữa hehe, chúc mừng chồng mợ và mợ đã có cách riêng hòa hợp,

MuathuHN252

Xe lăn
Giả vờ nuốt xong ổng đang phê nhè trộm ra ah chị mợ.kkk

hongnhungdo

Xe buýt
Cháu chắt gì, em cho nó trẻ :))

Vâng đấy gọi tắt là tình yêu thậm trí nó là tình thương cũng tốt chứ không nên hiểu theo nghĩa là thương hại. Nhiều khi em còn yêu cả cái tật xấu của vợ là lắm lời, về đến nhà kiểu gì cũng mắng chồng - mắng con vài câu là vợ nó đỡ nhạt mồm hay sao ấy. Đêm ngủ không thấy cái chân to như cột đình của vợ nó gác nên người mình cũng thấy thiếu thiếu cái gì đấy, cảm giác trằn trọc khó ngủ =))
Vâng cụ, vợ chồng cứ đối đãi nhau thắm thiết, ân tình, đặt mình vào vị trí của nhau nữa rồi sẽ thấy ngoài yêu có cả thương nhau. Như em nghĩ tới chồng em là em khóc chả hiểu tại sao nữa. Em luôn nói trong ngày em mong nhất, hạnh phúc nhất là khi xong xuôi mọi việc vợ chồng nằm bên nhau , cầm tay nhau và đi vào giấc ngủ, đêm phải vài lần dậy ôm hôn nhau . Em sau 15 năm hôn nhân chỉ thấy tình cảm mặn nồng gắn bó hơn chứ chẳng thấy nhạt đi, chồng càng chăm chỉ em càng yêu thương ạ.

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Cs vk ck cụ em thấy vậy là quá ok rồi cụ. Em thấy xung quanh em còn bỏ nhau đầy ra, em còn được m.ng gọi theo kiểu chiều chồng, nhẹ nhàng rồi. Bạn em có những ng nó bầu cái cấm tiệt ck, cả 9 tháng luôn, rồi sau sinh fai kiêng đến 3 tháng 6 tháng, nào tâm trạng ko thích là kbh cho chồng đâu. Còn em, em cũng có tìm hiểu, nên trong gđ bầu hoặc sau sinh 1 tháng, ncl khi nào ck đòi, mặc dù em ko có cảm xúc, thì em nhiệt tình ko nổi,_nhưng ck đòi là vẫn đồng ý, vì mấy khi ck về nhà, mình mà ko cho thì ck càng có lý do ra ngoài. Nhưng vẫn là cứ ra ngaoi thôi. Gđ bầu bí con nhỏ, em 4 năm mổ 3 đứa ạ, thì làm sao mà ham muốn, rồi kèn sáo nữa đúng ko cụ, đứa bế trên tay, đứa nằm trong bụng, lúc ấy mà em còn kèn sáo dc cho ck, chắc em nghĩ em ko fai là người ấy
Mỗi người mỗi khác thật, vợ em có bầu thì bảo lúc nào cũng thèm, đụng vào lúc nào cũng ướt sẵn.

hongnhungdo

Xe buýt
thế này thì chồng mợ sướng nhất rồi đấy, vì cái cảm giác ra mà được đối tác họ nuốt nó phê hơn nhiều là ra thấy đối tác nhổ phì phì giảm hứng ngay, nhưng cái này nó k dễ và tế nhị nữa hehe, chúc mừng chồng mợ và mợ đã có cách riêng hòa hợp,
Cái mùi đó em buồn nôn ấy ạ, chả biết tả kiểu gì, nhưng cũng không thể nhổ mà để chồng thấy. Cái khăn tay chùi đi thôi nhé, mấy giây là xong chồng không thể thấy được thì nó tế nhị. Nhưng chồng em thuộc mẫu người không mạnh chuyện này đâu ạ, cũng chả ham hố cái gì mới mẻ, thư sinh nho nhã, dân khoa học, thể chất không phải quá khỏe, thời gian thì bù đầu cho công việc cũng như con cái nên sex cũng chỉ vừa vừa ( chứ không phải yếu), em thì phụ nữ - có thì tốt mà có ít em cũng không thấy thiếu , có điều phụ nữ là phải khỏe mạnh, biết làm đẹp, yêu cơ thể mình thì mới tự tin chuyện này. Em chưa bao giờ để cơ thể thiếu hay thừa cân, tập tành chăm để body gọn gàng, chăm sóc da chăm chỉ , ở nhà em cũng trang điểm tí tẹo để lúc nào nhìn cũng tươi tắn, mấy bố con nó 2 ngày mới thay đồ 1 lần chứ em ngày 2-3 bộ, nấu ăn dính mùi là thay, ra ngoài lâu bụi bụi là thay, lúc nào cũng phải thơm sạch xinh dành cho chồng ạ.

hongnhungdo

Xe buýt
Giả vờ nuốt xong ổng đang phê nhè trộm ra ah chị mợ.kkk
Em không giả vờ ạ, chồng em cũng chả bao giờ mở to mắt xem em có nuốt không, lúc đó lão đang lê tê phê lim dim mắt ấy :))). Nhưng chơi trò này ít lắm ạ, cho biết thôi chứ không phải sở thích.

MuathuHN252

Xe lăn
Vâng cụ, vợ chồng cứ đối đãi nhau thắm thiết, ân tình, đặt mình vào vị trí của nhau nữa rồi sẽ thấy ngoài yêu có cả thương nhau. Như em nghĩ tới chồng em là em khóc chả hiểu tại sao nữa. Em luôn nói trong ngày em mong nhất, hạnh phúc nhất là khi xong xuôi mọi việc vợ chồng nằm bên nhau , cầm tay nhau và đi vào giấc ngủ, đêm phải vài lần dậy ôm hôn nhau . Em sau 15 năm hôn nhân chỉ thấy tình cảm mặn nồng gắn bó hơn chứ chẳng thấy nhạt đi, chồng càng chăm chỉ em càng yêu thương ạ.
Dạ, ck em mà càng chăm chỉ em cũng càng yêu thương mợ ah. Ôm thì thật sự em rất thích ôm, kể cả mùa nóng, em ôm ổng cứ xua ra, bảo nóng bỏ xừ ra ôm gì mà ôm, nhưng nó như kiểu nam châm, ổng quên quên tý em lại nằm sát vào rồi ôm. Ck em lại dịch ra. Ôm thì ôm suốt nhưng hôn nhau, gần như từ sau khi cưới, tần suất nó giảm dần. Rất rất nhiều lần sex còn ko hề hôn nhau. Xưa mới cưới, ck lâu lâu về trước khi đi làm còn hôn trán vk con rồi đi, dần dần ck cũng ko làm vậy nữa, hôn khi sex cũng vậy. Em là ng gần như rất khó để chủ động trong sex, nhất là cảm xúc em ko muốn là em ko chủ động và nhiệt tình nổi. Những lúc vậy,ck em fai thật sự nhiệt tình, mới giúp cuốn em vào cái sự nhiệt tình đó, để em đáp lại cũng nhiệt tình.còn ck cũng hờ hững kiểu trả bài, cũng ko hôn vk, thì em cũng vậy luôn. Thật sự là chán, nhưng cũng ko thay đổi dc. Giờ thì con cũng 2 tuổi, cũng cai sữa con rồi thì đỡ hơn

landaumuaxe

Xe điện
nhất mợ, sau 15 năm mà đềm phải vài lần dậy ôm nhau thì hp quá rồi, chúc mừng mợ, có lẽ mợ 8x như em rồi, em cũng 15 năm sắp tròn, vc em thì em ở bẩn, vợ gọn gàng sạch sẽ, nhưng k được ngày vài bộ, vì còn đi làm, rồi chăm mấy bạn lít nhít, đảm đang lắm, nên nhiều lúc e muốn đổi gió mà nghĩ tới vợ tận tâm vậy mà biết thì toi, kiếm đâu ng thứ 2 đây, nên e lai về ạ
Cái mùi đó em buồn nôn ấy ạ, chả biết tả kiểu gì, nhưng cũng không thể nhổ mà để chồng thấy. Cái khăn tay chùi đi thôi nhé, mấy giây là xong chồng không thể thấy được thì nó tế nhị. Nhưng chồng em thuộc mẫu người không mạnh chuyện này đâu ạ, cũng chả ham hố cái gì mới mẻ, thư sinh nho nhã, dân khoa học, thể chất không phải quá khỏe, thời gian thì bù đầu cho công việc cũng như con cái nên sex cũng chỉ vừa vừa ( chứ không phải yếu), em thì phụ nữ - có thì tốt mà có ít em cũng không thấy thiếu , có điều phụ nữ là phải khỏe mạnh, biết làm đẹp, yêu cơ thể mình thì mới tự tin chuyện này. Em chưa bao giờ để cơ thể thiếu hay thừa cân, tập tành chăm để body gọn gàng, chăm sóc da chăm chỉ , ở nhà em cũng trang điểm tí tẹo để lúc nào nhìn cũng tươi tắn, mấy bố con nó 2 ngày mới thay đồ 1 lần chứ em ngày 2-3 bộ, nấu ăn dính mùi là thay, ra ngoài lâu bụi bụi là thay, lúc nào cũng phải thơm sạch xinh dành cho chồng ạ.
vầng, mùi đấy em nói là do mỗi người cảm nhận thôi, mợ tinh tế vậy là ok rồi.

hongnhungdo

Xe buýt
Dạ, ck em mà càng chăm chỉ em cũng càng yêu thương mợ ah. Ôm thì thật sự em rất thích ôm, kể cả mùa nóng, em ôm ổng cứ xua ra, bảo nóng bỏ xừ ra ôm gì mà ôm, nhưng nó như kiểu nam châm, ổng quên quên tý em lại nằm sát vào rồi ôm. Ck em lại dịch ra. Ôm thì ôm suốt nhưng hôn nhau, gần như từ sau khi cưới, tần suất nó giảm dần. Rất rất nhiều lần sex còn ko hề hôn nhau. Xưa mới cưới, ck lâu lâu về trước khi đi làm còn hôn trán vk con rồi đi, dần dần ck cũng ko làm vậy nữa, hôn khi sex cũng vậy. Em là ng gần như rất khó để chủ động trong sex, nhất là cảm xúc em ko muốn là em ko chủ động và nhiệt tình nổi. Những lúc vậy,ck em fai thật sự nhiệt tình, mới giúp cuốn em vào cái sự nhiệt tình đó, để em đáp lại cũng nhiệt tình.còn ck cũng hờ hững kiểu trả bài, cũng ko hôn vk, thì em cũng vậy luôn. Thật sự là chán, nhưng cũng ko thay đổi dc. Giờ thì con cũng 2 tuổi, cũng cai sữa con rồi thì đỡ hơn
Em nghĩ vợ chồng nào cũng có giai đoạn nhàm nhán, không nhàm sao được , vì cái gì chả cũ đi theo thời gian. Thực chất điều giữ được tình cảm là những đối xử nhỏ bé với nhau hằng ngày thôi, chứ cụ bảo đâu phải ai cũng đủ tuyệt vời để bạn đời thấy không tìm nổi ai hơn vợ/chồng mình nên mình phải giữ . Mình phải suy nghĩ rằng : đây là gia đình mình , mình phải vun vén cho nó có thế thôi, nếu sống đúng trách nhiệm thì em thấy cuộc sống gia đình mệt đấy chứ, đến công ty là lúc em nhàn hơn ấy ạ, như mấy hôm nay cuối năm rảnh ruồi em mới lên các thớt tám chuyện với các cụ mợ , chứ ở nhà em bận tối mắt cơm nước nhà cửa , chồng thì dạy con học, đưa đón học thêm, thấy nhau vất vả vì gia đình tự nhiên mình thương, mình động lòng, mình lại vì người ta, và cứ thế nó dầy nghĩa lên, thấy chả ai vì mình được như thế nên yêu thương nhau hơn thôi.

hongnhungdo

Xe buýt
nhất mợ, sau 15 năm mà đềm phải vài lần dậy ôm nhau thì hp quá rồi, chúc mừng mợ, có lẽ mợ 8x như em rồi, em cũng 15 năm sắp tròn, vc em thì em ở bẩn, vợ gọn gàng sạch sẽ, nhưng k được ngày vài bộ, vì còn đi làm, rồi chăm mấy bạn lít nhít, đảm đang lắm, nên nhiều lúc e muốn đổi gió mà nghĩ tới vợ tận tâm vậy mà biết thì toi, kiếm đâu ng thứ 2 đây, nên e lai về ạ
Vâng em 85 ạ, chồng thì 7x, VC em cũng nhiều vất vả nhưng qua rồi. Nhà em thì chồng em gọn gàng sạch sẽ , em chả chê gì , em sạch nhưng luộm thuộm làm gì chả có kế hoạch, giờ em đỡ nhiều rồi ạ, vì chồng em rất ân cần dìu dắt vợ thay đổi :))) , với cả em thấy mấy đứa con có xu hướng giống mẹ là em sợ mất dép, ao ước của em là con em được như ông bô của nó nên em đã thay đổi tương đối, em thương chồng nên thường nghĩ làm được gì anh ấy vui hơn em cố thôi. Vợ chồng ít đôi nào được tất hoặc được cả đôi, phần lớn là thương nhau yêu nhau mà cố vun vén cho tổ ấm của mình thôi cụ.

MuathuHN252

Xe lăn
Tham gia OF dc nghe chính ng trong cuộc chia sẻ, đúng là học hỏi thêm dc nhiều điều hay thật.

tunggiang85

Đi bộ
Tôi chưa thấy TD có gì quá quan trọng đâu. Nhưng xiền thì tôi thấy là nguyên nhân chính đó