[Funland] Tình hình CC mua mỳ tôm, gạo, dầu ăn đến đâu rồi.

Hatha Yoga

Xe tăng
Gia đình em ngay từ đầu cái dịch này cũng chẳng quan tâm, vì xác suất người bị nhiễm là hàng triệu người mới có 1 người, tất nhiên vẫn đeo khẩu trang vải và hạn chế tiếp xúc nơi đông người, nhất là các cháu nhỏ trong nhà. Thấy mọi người chen lấn tranh giành khẩu trang em thấy nó cứ kì kì làm sao ấy, mấy hôm gần đây thì đến tranh nhau mua gạo, mỳ tôm, thậm chí có bà còn khoe ngày đi chợ 5 lần.

Bà bá em bán đại lý tạp hóa thích lắm, bẩu người ta mua hết mỳ tôm rồi, phải sang đại lý khác lấy về bán, vừa lấy về cũng hết ngay, có bà còn đánh ô tô đến mua hơn 4 triệu tiền hàng.

Đất nước chẳng có gì ngoài gạo, mỳ, dầu ăn mà bần nông còn lo đói thì hết chỗ nói. Nhiều bà, nhiều mẹ thực chất cũng không muốn tích trữ nhiều nhưng thấy người khác nườm nượp mua nên đứng ngồi không yên, thế là cũng sồn sồn đi mua cho bằng người.

Vừa nãy cũng như bao ngày, em đưa con bé nhà em vào siêu thị mua cho cháu gói bim bim thì thấy người ít hơn mọi hôm mà hàng nhiều quá trời.

vandatAT

Xe container
Người tích thì đã tích đủ rồi. Siêu thị, tạp hóa thì lại lấy nhiều thêm. Thừa là phải.

Kiabuoisang

Xe container
Bố khỉ, sợ đói hơn sợ dịch. Ào ào đi mua, chen nhau để mua, lỡ có người bị covid ở đó thì sướng (có thể coi là chết vì ăn). Không nên tích trữ kiểu vơ vét như vậy, ko cần thiết.

Hatha Yoga

Xe tăng
Bố khỉ, sợ đói hơn sợ dịch. Ào ào đi mua, chen nhau để mua, lỡ có người bị covid ở đó thì sướng (có thể coi là chết vì ăn). Không nên tích trữ kiểu vơ vét như vậy, ko cần thiết.
Hôm qua ra bà chị vợ em chơi, thấy bà ấy chở xe máy về 2 bao gạo, bao to khoảng 30 kg, em phải ra bê vào hộ, và 2 can dầu ăn, mua thế cũng bình thường ạ nhưng em thấy cái tâm lý sợ hãi nó không đâu vào đâu.

Joker Tiger

Xe tăng
Gia đình em ngay từ đầu cái dịch này cũng chẳng quan tâm, vì xác suất người bị nhiễm là hàng triệu người mới có 1 người, tất nhiên vẫn đeo khẩu trang vải và hạn chế tiếp xúc nơi đông người, nhất là các cháu nhỏ trong nhà. Thấy mọi người chen lấn tranh giành khẩu trang em thấy nó cứ kì kì làm sao ấy, mấy hôm gần đây thì đến tranh nhau mua gạo, mỳ tôm, thậm chí có bà còn khoe ngày đi chợ 5 lần.

Bà bá em bán đại lý tạp hóa thích lắm, bẩu người ta mua hết mỳ tôm rồi, phải sang đại lý khác lấy về bán, vừa lấy về cũng hết ngay, có bà còn đánh ô tô đến mua hơn 4 triệu tiền hàng.

Đất nước chẳng có gì ngoài gạo, mỳ, dầu ăn mà bần nông còn lo đói thì hết chỗ nói. Nhiều bà, nhiều mẹ thực chất cũng không muốn tích trữ nhiều nhưng thấy người khác nườm nượp mua nên đứng ngồi không yên, thế là cũng sồn sồn đi mua cho bằng người.

Vừa nãy cũng như bao ngày, em đưa con bé nhà em vào siêu thị mua cho cháu gói bim bim thì thấy người ít hơn mọi hôm mà hàng nhiều quá trời.
Rổ rá thế nào hả cụ? Tăng hay giảm? Nhà em chưa mua gì ngoài rau và thịt từ tết đến giờ

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em chả mua thùng mì nào , cũng chả mua gạo tích trữ làm gì . Vn là nước xuất khẩu gạo chứ có thiếu đói đâu mà phải trữ . Rồi gặp hôm trời nồm gạo mốc hết thì vui

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Túm lại ai trữ thì trữ, ai kệ thì kệ cụ ah. Trữ rồi hàng nhiều càng mừng vì chứng tỏ nguồn cung rồi dào :)
Tình hình dịch bệnh chẳng ai cười ai được.

Leolai

Xe điện
Tối nay HN báo vài ba ca nhiễm nữa thì hết ngay đêm nay chứ không phải mai nữa.
(Em ví dụ)

Kiabuoisang

Xe container
Hôm qua ra bà chị vợ em chơi, thấy bà ấy chở xe máy về 2 bao gạo, bao to khoảng 30 kg, em phải ra bê vào hộ, và 2 can dầu ăn, mua thế cũng bình thường ạ nhưng em thấy cái tâm lý sợ hãi nó không đâu vào đâu.
Quan điểm em là ko cần đổ xô đi mua làm gì cho mệt; lúc nào vắng thì mua; ko có thì khi cách ly nhà nước vẫn có nhu yếu phẩm để bán/hoặc cung cấp cho người dân.

phungduca72

Xe tải
E thì lại k mua. Chả dại gì tiếp tay cho gian thương

The GhostFather

[Tịch thu bằng lái]
Em trữ mỗi Baocaosu. Nằm nhà tránh dịch, ăn nhậu, xem film mãi cũng chán, chả có việc gì. Sau đợt này khéo tình hình dân số VN tăng lên gấp rưỡi. @@

nhuem

Xe máy
Website
abay.vn
qua đó cũng thấy buồn phết, giả dụ bùng dịch mà nhà nước k lo đc hết, thì cái nhóm người mua tận 40 50 thùng mì tôm kia chắc sẽ để lại giá cao, toàn dân chật vật, khổ sở. Còn em nghĩ thế này thôi, chắc cũng chẳng đến nỗi chết đói được đâu, mọi người có quyền tích trữ, e cũng thế, tâm lý chung, tuy nhiên số lượng thì vừa phải thôi. Có bà mua 50 thùng mì tôm, thay vì đó 1 2 thùng là ăn muốn nổ dạ dày rồi, đấy, chưa kể chen chúc nhau ngoài kia có khi lại ôm bệnh về, rồi cứ ngồi đó chửi người khác :(. Thật sự không muốn nghĩ tiêu cực, mà quan ngại cực kì sau vụ này. Cái ngày hôm đó, thịt lợn ở nhà em còn tăng ngay lập tức 250k/ kg

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Gạo em mua từ tháng trước.
Rau mua vài bữa.
Mì tôm: vài gói
Thức ăn : đủ dùng 1 tuần nhưng là chuyển từ quê ra.
Hiện tại: mua mấy thùng sữa về cho con : Hết.

3077

Xe container
E thấy bt, bên châu âu cũng thế thôi. Ở đâu chả có người này người kia, có gì đâu mà hả hê, có người cẩn thận lo xa có người không.

Em VD HN bùng to khoanh 1-2 quận nào đó thì những người đấy họ sẽ đóng cửa ở nhà được 1-2 tuần cho tới khi nhà nước có giải pháp hỗ trợ thì cụ có cười được nữa k.

Hatha Yoga

Xe tăng
Gạo em mua từ tháng trước.
Rau mua vài bữa.
Mì tôm: vài gói
Thức ăn : đủ dùng 1 tuần nhưng là chuyển từ quê ra.
Hiện tại: mua mấy thùng sữa về cho con : Hết.
Cụ giống em, bữa nào mua bữa đấy. Còn mỳ tôm, sữa mặc định lúc nào cũng ít nhất 1 thùng.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

Mợ Yến

Xe lăn
Người OF
Trữ đủ rồi giờ chuyển sang mua thuốc dự phòng cụ nhé :D. Em đang đi mua dần, à mua đủ dùng dư dư chút thôi ạ. Hi

MiTa

Xe lăn
Các Cụ ộp phơ chỉ mua dầu ăn thôi, mấy cái khác ko quan tâm đâu ạ.