Tình hình là mùi quạt gió có mùi hôi xử lý sao ạ?

FordAT

Xe tăng
Em có hỏi cụ LyQuy nhưng cụ lại giới thiệu qua cụ NamVu, xong cụ NamVu lại giới thiệu ngược.
Vì chỗ 2 cụ xa nhà em quá, mà em ban ngày lại chỉ rảnh vào tối muộn. Khổ thế nên đành đánh xe vào hãng lột sàn vệ sinh. XOng mùi từ quạt gió thổi ra có vẻ vẫn hôi?
Em sốt ruột đi ra Metrol mua luôn cái bình xịt của HQ về dùng nhưng chưa biết có khả quan ko?

Em muốn hỏi cái LyQui Moly có 2 loại xịt hơi 10' và loại xịt vòi thì nên dùng cái nào hơn?

Vì để em thử cái loại HQ kia xem thế nào ko đỡ thì dùng thử cái LyQui xem có ok ko?

CÓ xe ô tô đúng là phức tạp thật bao nhiêu thứ phải để ý, công nhận h em mới thấm thía cái Vợ 2.... mệt.

Thường thì các cụ đi xe để điều hòa hay chỉ bật quạt gió, em mới lấy xe nên kinh nghiệm thiếu hụt quá.
Và với thời tiết này thì có sử dụng điều hòa ko ạ? Hay chỉ bật quạt gió thôi. Bật điều hòa thì đỡ hơn em bật quạt gió lại có mùi???

Chỉnh sửa cuối:

Let's smile

Xe đạp
Cháu mới tò te vào vào thớt nhưng cũng xin có ý kiến ạ! Mùi hôi có thể là từ giàn lạnh và bộ sưởi điều hòa rồi, cụ vào hãng tháo vệ sinh hệ thống điều hòa xem!

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Bác tháo thử cái lọc gió xem có tí rác nào không. Nếu có thì đành phải mang ra xưởng.

Thường thì các cụ đi xe để điều hòa hay chỉ bật quạt gió, em mới lấy xe nên kinh nghiệm thiếu hụt quá.
Và với thời tiết này thì có sử dụng điều hòa ko ạ? Hay chỉ bật quạt gió thôi. Bật điều hòa thì đỡ hơn em bật quạt gió lại có mùi???[/QUOTE]

Tittop9

Xe tải
Và với thời tiết này thì có sử dụng điều hòa ko ạ? Hay chỉ bật quạt gió thôi. Bật điều hòa thì đỡ hơn em bật quạt gió lại có mùi???
[/QUOTE]

Hay là hôi do bác lấy gió ngoài? Em đi xe lúc nào là bật điều hòa lúc đó. Chỉnh nhiệt độ phù hợp + lấy gió trong cho đỡ hôi. Ông bạn chuyên lấy gió ngoài hôm rồi phải đi vệ sinh dàn điều hòa do bụi chui vào làm tắc hết cả lỗ thoát nước.

cuong beo

Xe buýt
Em có hỏi cụ LyQuy nhưng cụ lại giới thiệu qua cụ NamVu, xong cụ NamVu lại giới thiệu ngược.
Vì chỗ 2 cụ xa nhà em quá, mà em ban ngày lại chỉ rảnh vào tối muộn. Khổ thế nên đành đánh xe vào hãng lột sàn vệ sinh. XOng mùi từ quạt gió thổi ra có vẻ vẫn hôi?
Em sốt ruột đi ra Metrol mua luôn cái bình xịt của HQ về dùng nhưng chưa biết có khả quan ko?

Em muốn hỏi cái LyQui Moly có 2 loại xịt hơi 10' và loại xịt vòi thì nên dùng cái nào hơn?

Vì để em thử cái loại HQ kia xem thế nào ko đỡ thì dùng thử cái LyQui xem có ok ko?

CÓ xe ô tô đúng là phức tạp thật bao nhiêu thứ phải để ý, công nhận h em mới thấm thía cái Vợ 2.... mệt.

em nghĩ cụ nên đi vệ sinh lại giàn lạnh la ok nhất,em cung đã dùng loại xịt 10' rồi cũng chỉ đỡ được phần nào thôi.

cun

Xe buýt
Em cũng hóng vụ này phát. Xe em cũng mới có hiện tượng như trên.

FordAT

Xe tăng
Cái này có thể là do sử dụng điều hòa ko đúng cách và chưa hiểu vấn đề lắm.

HÔm trước em có vào hãng dọn nội thất sạch sẽ nhưng ko khả quan mất mệ nó 600k tiền dọn. Mà em nghi đại lý nhiều lúc nó chỉ làm cho có chứ ko thực sự làm thật. Vì xe toàn phải qua ngày mà hôm sau thấy xe vẫn vậy.

Để vài bữa nữa xem thế nào ko dc thì sẽ vác qua cụ vietvoi mà em hỏi phát cái này thì nên ra cụ viet voi hay cụ LyQui.
Cụ LyQui thì chuyên chăm sóc xe nội ngoại thất nói chung là làm đẹp còn cụ viêt thì chuyên máy móc phần cứng.?

Chỉnh sửa cuối:

FordAT

Xe tăng
em nghĩ cụ nên đi vệ sinh lại giàn lạnh la ok nhất,em cung đã dùng loại xịt 10' rồi cũng chỉ đỡ được phần nào thôi.
Mà em hỏi vệ sinh giàn lạnh thì có phải tháo tung hết ra ko ạ, nghe ghê ghê.

FordAT

Xe tăng
Thực ra là anh bận chưa đi làm dc, mà mới chỉ vác vô hãng kiểm tra. Mà đại lý anh thấy vớ vỉn lắm, rõ ràng có mùi mà mấy bà mấy lão ra hửi hửi bảo ko sao.

Khi xe mình có vấn đề mình cần khắc phục thì kiểu như họ hùa vào nói theo kiểu ko sao đâu bt mà.
Mình thì có 1 mình còn mấy bố ý có 5-6 ông bà bảo ko sao thì hóa ra mình điên à mà cứ nói có sao với ko sao.
Kiểu làm ko mất tiền nó ko ra sp ý mà, nói chung là ko muốn nói tên lên đây nhưng chắc chỉ có vấn đề thực sự mới mang vô hãng bắt đền.
Đã thế mới nộp 600k tiền dọn nội thất mà cảm giác như chưa dọn vậy.
Toàn bảo để xe qua đêm, có trời mới biết mấy bố có làm ko?

Anh chưa thấy cái đại lý nào mà có mỗi cái mùi điều hòa mà ko xử lý dc. Thực sự là hơi thất vọng về cái đại lý này.

Về phần các cụ khác em ko biết thế nào chứ vác vô đại lý thì cũng mất tiền mà phản ánh thì tới dc ông nào nghe. Toàn hùa vào nói ko sao đâu anh ko sao đâu... nghe tức cả lái.

Sau vụ này em rút kinh nghiệm chỉ thay dầu chứ trục trặc gì về xe cộ em vác ra cho mấy cụ trên OF làm lành hơn và có trách nhiệm hơn với anh em.

Chỉnh sửa cuối:

FordAT

Xe tăng
THế cụ giải quyết xong chưa cụ và làm thế nào bảo em với ạ.

couto_hung

Xe tăng

E đoán là bác bị chuột cắn thủng tấm chắn gió trong/ngoài nên lúc nào cũng hôi, hoặc là chuột ị vào khe lấy gió
Hồi trc em cũng bị như vậy, vào hãng mấy thằng nó chối leo lẻo, kêu là cái này xe nào cũng bị
Sửa cái này ra mấy hàng điều hòa Tam TRinh, chi phí ko quá 200k

cuong beo

Xe buýt
THế cụ giải quyết xong chưa cụ và làm thế nào bảo em với ạ.
em đã làm rồi rất ok.cụ tìm gara nào làm về điều hòa oto có uy tín.bảo họ làm vê sinh lại giàn điêu hòa (nói thế là họ hiểu)va vệ sinh lọc gió đièu hòa ,bổ sung gas điều hòa nếu thiếu.quá chình đi xe han chế lấy gió ngoài,em chay cdx 2010,bị mấy chú chuột đi tè vào giàn lạnh ,cụ thủ nghĩ xem mùi nước tiểu của chúng nó ra sao?thật kinh khủng.cu 1thang em lại lấy lọc gió điều hòa ra vệ sinh (viêc này rât đon giản )

Tittop9

Xe tải
Mà em hỏi vệ sinh giàn lạnh thì có phải tháo tung hết ra ko ạ, nghe ghê ghê.
Phải tháo chứ cụ. Vệ sinh mà ko tháo thì vệ sinh làm gì? Phải tháo hết dàn lanh ra vệ sinh cẩn thận sạch sẽ mới chuẩn. Em dự mất tầm 1 ngày. Thay lọc gió chẳng giải quyết được vấn đề khi dàn lạnh bị mất vệ sinh, nó chỉ cải thiện được phần nào thôi. Theo em ngon nhất bác nên sang bên cụ VietVoiz vệ sinh toàn bộ dàn lạnh. Rảnh rỗi thì đi rửa máy luôn phát cho nó vệ sinh, sạch sẽ. Hehhehehe

Let's smile

Xe đạp
Tháo giàn lạnh thì phải tháo cả cái mặt tab-lô của xe cụ ạ! Xe của cụ không bật điều hòa hôi hơn thì chắc là giàn lạnh rồi vì khi bật điều hòa giàn lạnh sẽ có nước ngưng tụ nên nó giữ lại mùi!

Let's smile

Xe đạp
Vệ sinh giàn lạnh thì phải tháo cả mặt tab-lô cụ ạ! Không bật điều hòa mà hôi hơn thì chắc giàn lạnh của cụ có mùi..

FordAT

Xe tăng
Em cám ơn các cụ, em cũng đã đi dc mấy hôm lại thấy có vẻ ko vấn đề nữa sau khi xịt cái bình xịt của HQ. Nhưng nếu tình trạng tái diễn thì chắc phải vác đi khám bệnh rồi.

Lái mới lại mới có xe nên nhiều khi lúng túng trong nhiều vấn đề nho nhỏ. Cám ơn các cụ đã chỉ bảo tận tình.