[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

CCM

Xe buýt
Xăng không tự nhiên cháy, đây có thể cũng chẳng phải do tên lửa, vì những ngày đầu cuộc chiến, trực thăng Nga còn bay vào tận Kiev, sử dụng súng máy bắn vào các vị trí quân U chứ chả cần tên lửa.
Đám cháy chỉ thể hiện 1 điều rằng sân bay đang bị tập kích, việc đi ra máy bay khá là nguy hiểm đến tính mạng, nhưng a phi công U này vẫn điềm tính đi về phía chiếc máy bay của mình để chuẩn bị xuất kích (dù có khi bay được lên còn nguy hiểm hơn, vì lúc đó Nga còn đang làm chủ bầu trời), chứng tỏ anh ý tận với chức trách và tổ quốc của mình, không đào ngũ, không sợ hãi. Làm người lính chỉ cần như vậy, các cụ mong chờ gì hơn?
Em chỉ gói gọn ý về sự chưa hợp lý trong bức hình thôi.
Khả năng chiến đấu của người lính U đã được thể hiện trên chiến trường, họ không hề yếu kém, có lẽ họ không có chỉ huy đủ năng lực. Dù không ủng hộ anh Ze nhưng em luôn tôn trọng những người lính U (trừ bọn tân phát xít)

maple_leaf

Xe điện

thanhvy2

Xe hơi

quanggialai

Xe điện
Đây mới gọi là công nghệ lõi, chứ vài ba chip máy giặt điều hòa Nga kiếm trong phút mốt
Vũ khí Nga hình như dùng bóng đèn điện tử là chính. Nên việc cấm chip, linh kiện bán dẫn không ảnh hưởng gì lắm

Why4586

Xe tải
Em chỉ gói gọn ý về sự chưa hợp lý trong bức hình thôi.
Khả năng chiến đấu của người lính U đã được thể hiện trên chiến trường, họ không hề yếu kém, có lẽ họ không có chỉ huy đủ năng lực. Dù không ủng hộ anh Ze nhưng em luôn tôn trọng những người lính U (trừ bọn tân phát xít)
Em thì Fan cứng của tổng thống Putin từ xưa đến nay. Nhưng em cũng giống bác, Mr Ze có thể xem như kiểu nhiệt tình + .... = phá hoại.Có bao nhiêu lựa chọn tốt hơn nhưng Chính phủ của Ông ấy có vẻ đã đưa ra 1 quyết định sai lầm ,quá cảm tính mà không cân nhắc thiệt hơn dẫn đến chết người, đất nước tan nát, bao nhiêu gia đình li tán, tan hoang.dân U may mắn không chết vì đạn pháo thì cũng gánh nợ còng lưng đến mấy đời con cháu , chút , chít về sau. Đất đai - tài nguyên bây giờ cũng đang rao bán hết cho các tập đoàn nước ngoài. 1 dàn lãnh đạo mà nay làm ko tính đến ngày mai thì đấu sao nổi với TEAM Nga hiện tại được. Cá nhân em cảm thấy cuộc chiến tranh này đúng là trứng đang chọi đá. Và trên tất cả những người đang khốn khổ nhất là người dân Uca.

Moscau

Xe tải
Đây là lý do 'siêu phản công' đứng im mấy tháng nay. Thiệt hại của Ukr chắc là rất lớn.

dracula_bg

Xe điện
Nhiều cụ tưởng lính Đức như lính Nga, lệnh trên ban xuống xông ra chiến trường U là họ phải xông ra chăng?
Lính Đức nếu BQP Đức ra lệnh họ sang U lái Leopard chiến đấu mà họ ko muốn đi thì ngay ngày mai có tin luôn trên mặt báo, họ còn kiện ngược lại BQP lẫn chính phủ Đức luôn ấy chứ mà đòi họ chịu sang rồi lái xe tăng ra chiến trường.
Trừ khi họ tự nguyện, còn ko ai bắt họ đi đc cả. Mà tự nguyện đi thì việc đầu tiên phải xin nghỉ QĐ Đức đã rồi mới sang U gia nhập quân tình nguyện hay làm lính đánh thuê đc.
cụ cuồng dân chủ quá chăng? em thì nghĩ là quân đội nước nào thì mệnh lệnh vẫn là trên hết, cho tổ quốc hay nghĩa vụ quốc tế thì vẫn phải phục tùng. làm gì có chuyện thích hay ko?

a_m_d

Xe điện
Các lực lượng đặc biệt có mà đầy . Đừng trẻ con như thế nữa
cụ cuồng dân chủ quá chăng? em thì nghĩ là quân đội nước nào thì mệnh lệnh vẫn là trên hết, cho tổ quốc hay nghĩa vụ quốc tế thì vẫn phải phục tùng. làm gì có chuyện thích hay ko?
Ôi ôi, 2 Cụ này phiền quá...
Người ta đang thăng hoa mà 2 Cụ cứ làm gián đoạn :))

ongtrumxd

Xe buýt
Các cụ có vẻ không hiểu, chính phủ Đức mà cử quân sang đánh nhau ở U mà không được quốc hội thông qua thì đã là vi hiến, đối lập ở Đức nó tế cho chính phủ sụp từ lâu rồi chứ đừng nói để đến có lính chết ở U thế này.

Về cơ bản những mệnh lệnh vi hiến như thế này của chính phủ Đức thì các tướng lĩnh sẽ chống lệnh từ đầu rồi. Các cụ nên nhớ BT QP ở tất cả các nước này buộc phải là dân sự, ko có sao vạch gì đâu mà đòi làm những việc khuất tất thì các chỉ huy quân đội sẽ nghe theo, các chỉ huy quân đội mà ra những lệnh điều quân như thế này cho người lính thì họ cũng sẽ toi trước, nên làm gì có ai dại.

Mấy nước này không có cái trò trên dưới 1 lòng, cái gì sai hiến pháp thì ta sửa hiến pháp đâu. Đặc biệt là nước Đức, rất nhậy cảm với trò đem quân đội ra nước ngoài, đối lập nó soi kỹ lắm, chính phủ lơ tơ mơ là nó đánh cho sụp chính phủ để nó còn ngồi lên.

Các lực lượng đặc biệt có mà đầy . Đừng trẻ con như thế nữa

a_m_d

Xe điện
Đây là lý do 'siêu phản công' đứng im mấy tháng nay. Thiệt hại của Ukr chắc là rất lớn.
Ở mặt trận này họ cứ tuyên bố thắng trên truyền thông để vui lòng quan thầy là đc Cụ ạ

nhat quang tran

Xe tải
hậu liên xô, nga nát bét, Putin lên chức vực dậy nước nga, cũng cố yên ổn làm ăn đến 2014 thì maidan xảy ra đấy thôi
lúc đấy nga buộc phải giữ crimea bằng mọi giá nếu không hải quân nga coi như phế
tình thế bắt buộc rồi
Các việc vực dậy nước nga chỉ có đần lắm mới ko làm đc. Với quyền lực tuyệt đối của putin, tài nguyên sẵn có, khoa học kỹ thuật, thừa kế từ liên xô, hoà bình với thế giới . Lẽ ra bây giờ phải là cường quốc kinh tế từ lâu rồi.

quanggialai

Xe điện
Mới vừa xong quân Uk lại tiếp tục xông lên. Thấy bảo hạ được 2 xe thiết giáp ( chưa có video xác minh)
Còn đây là video lúc sáng

Trước em còn hay đếm, sau này thấy ngày nào cũng 3 4 đợt xông lên nên lười đếm luôn.

a_m_d

Xe điện
Mới vừa xong quân Uk lại tiếp tục xông lên. Thấy bảo hạ được 2 xe thiết giáp ( chưa có video xác minh)
Còn đây là video lúc sáng

Trước em còn hay đếm, sau này thấy ngày nào cũng 3 4 đợt xông lên nên lười đếm luôn.
Trước em cũng để ý đếm kiểu này, giờ ko khoái nữa.
Giờ khoái xem kiểu cò cưa, rồi đùng 1 cái mất mặt trận A, đùng cái chiếm đc vùng B.
Khoái nhất là kiểu thắng như chẻ tre trên ti vi :))

honglong1

Xe điện

Ở mặt trận này họ cứ tuyên bố thắng trên truyền thông để vui lòng quan thầy là đc Cụ ạ
Báo chí cứ đá nhau chan chát cụ nhỉ, bài thì cam kết sát cánh, bài thì bí mật đàm phán:

quanggialai

Xe điện
Trước em cũng để ý đếm kiểu này, giờ ko khoái nữa.
Giờ khoái xem kiểu cò cưa, rồi đùng 1 cái mất mặt trận A, đùng cái chiếm đc vùng B.
Khoái nhất là kiểu thắng như chẻ tre trên ti vi :))
Xem nhiều quá thấy nhàm mà cảm giác mình vô cảm luôn. Nhất là mấy video đếm xác, trước thấy kinh khủng giờ thấy nhàm và đơ luôn rồi.
Giờ cũng chủ yếu ngó bản đồ là chính

a_m_d

Xe điện
Xem nhiều quá thấy nhàm mà cảm giác mình vô cảm luôn. Nhất là mấy video đếm xác, trước thấy kinh khủng giờ thấy nhàm và đơ luôn rồi.
Giờ cũng chủ yếu ngó bản đồ là chính
Vâng Cụ, đánh kiểu cò cưa thế này giờ chỉ cập nhật map là thực tế nhất.
Chứ nghe mấy Cụ thêu dệt kịch bản và tự suy diễn biến mà khiếp :))

a_m_d

Xe điện
Báo chí cứ đá nhau chan chát cụ nhỉ, bài thì cam kết sát cánh, bài thì bí mật đàm phán:
Nếu tin này là thật thì buồn hơn mừng cho ukr.

a_m_d

Xe điện

Trước mắt bị cú cấm vận tập thể thế này cũng đau.
Nhưng chắc là nằm trong kịch bản của bác TT ukr nên chắc chỉ đau 1 lần rồi thôi.

khanhbeo2010

Xe tải
Website
phuckhanhlinh.net
Nên xem nguồn tin từ đâu, theo RT thì thôi khỏi phải đọc

Why4586

Xe tải
Các việc vực dậy nước nga chỉ có đần lắm mới ko làm đc. Với quyền lực tuyệt đối của putin, tài nguyên sẵn có, khoa học kỹ thuật, thừa kế từ liên xô, hoà bình với thế giới . Lẽ ra bây giờ phải là cường quốc kinh tế từ lâu rồi.
Hic.Thời điểm Putin lên ngôi Đất nước thù trong, giặc ngoài , nội bộ nhiều phe phái đang đấu đá nhau- tài nguyên khoáng sản bán hết cho tài phiệt trong và ngoài nước, lòng dân chán nản mà bác bảo đần lắm mới không làm được. Nếu bây giờ cho em nói cảm xúc thật chắc admin band nick em luôn

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng