[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

DIT

Xe điện
Gửi cụ các lực lượng của Nga tại mặt trận này. Với tình hình bị tấn công và hứng pháo khốc liệt nên em nhận định quân Nga vì chết quá nhiều nhưng thiếu tiếp viện trầm trọng có khả năng sẽ sớm sụp đổ ở đây.

Nga chiếm cao điểm, quân uk hành quân địa hình trống trải , pháo ko đưa dc vào robotyne thì làm sao giã vào nga dc nhỉ. Nghe nó sai sai sao ta

Why4586

Xe tải

justbenice

Xe buýt
Nga chiếm cao điểm, quân uk hành quân địa hình trống trải , pháo ko đưa dc vào robotyne thì làm sao giã vào nga dc nhỉ. Nghe nó sai sai sao ta
Pháo binh không ai đưa vào sát chiến trường cả cụ ạ. Tầm bắn của nó toàn từ 20km tới gần 40km.
Nga đang phải cố thủ để giữ các làng như Novoprokopivka, Verbove. Quân Ukkraine giã pháo vào các làng đấy nát bét đến mức này :

https://x.com/NOELreports/status/1707072901520707739?s=20

Vậy cụ nghĩ bao nhiêu quân Nga sẽ chết? Rút thì quân Ukraine lại tiếp tục đẩy tầm pháo vào gần hơn nữa để mở rộng vùng đệm, mà thủ thì cứ đưa quân tới hứng pháo ngày đêm thì thiệt hại bao nhiêu lính ?
Chiến tranh với 1 một nước được hỗ trợ mạnh về pháo binh như Ukraine chính là phải có không quân đi tiêu diệt pháo Ukraine, nếu không thì tất cả các vị trí đóng quân của quân Nga sẽ bị nát bét như cái làng ở clip phía trên cụ ạ.

justbenice

Xe buýt
Lý do mà bác nói phát là rất nhiều người phản ứng , thậm chí là bật cười vì bác không hề nghiên cứu chiến thuật của 2 bên.
Dẫn đến việc báo nó viết cái gì mà bác muốn tin là bác tin bất chấp luôn.
Chiến thuật của NGA là địch mạnh thì ta rút về điểm cố thủ an toàn,khi Uca loay hoay vượt qua phòng tuyến slovikin thì sẽ có đài quan sát và UAV theo dõi tình hình - nếu đi đông thì Nga sẽ ném bom FAB, dùng TOS để diệt, sau đó dùng UAV săn tọa độ và bắn pháo vào đúng điểm UCa tập trung quân. Nếu Uca lấy thịt đè người, đánh rát quá thì họ sẽ rút lui chiến thuật ( theo các bác Tím là chạy )chứ ko lao đầu vào đánh. Do đó so với UCA thiệt hại của họ còn không bằng 1/10 đâu.
Gửi thêm bác bài báo về người Uca. Em cũng thắc mắc sao bác có thể bình luận đứng về phía UCA một cách không cần biết ai đang nghĩ gì như vậy.
Những điều cụ nói cũng có logic. Tuy nhiên làm được hay không mới là quan trọng. Chiến trường thì em thấy thực tế như 2 clip em đăng lên gần nhất đấy, pháo và pháo phản lực của Nga bị săn lùng và tiêu diệt. Quân Nga núp trong các ngôi làng đã nát bét cứ hở ra cái là ăn pháo cực chính xác của Ukraine.

nhat quang tran

Xe tải
Lâu rồi không thấy ai nhắc nhở gì đến Patriot nhỉ?!
Báo với chí củ cải gì không biết. Patriot nó bảo vệ thủ đô, câu hỏi phải là “ lâu rồi không thấy nga ném tên lửa vào thủ đô” mới đúng, lúc đó mới nhắc đến patriot mới phả

Rus4ever

Xe máy
Cuối cùng báo lề phải đã chịu nói một sự thật hiển nhiên thời gian qua ! Đó là F-16 dù đã cổ lỗ, nhưng với các bản nâng cấp nó vẫn tốt hơn cả các Su-35 đời mới nhất của Nga. Và có khả năng tốt hơn cả Su-57. Su-57 chưa thử nghiệm xong và thương mại hóa, nhưng dựa vào việc Ấn Độ đánh giá Su-57 không có khả năng tàng hình nên đã rút lui khỏi dự án Su-57 với Nga, ta có thể kết luận như thế.

Chưa kể nó còn đập tan nát "huyền thoại" mạnh nhất của Nga, đó là chi phí bảo trì F-16 và vận hành thấp hơn Su-35. Đã vậy còn bền hơn gần gấp đôi. "Huyền thoại" rẻ, nồi đồng cối đá của LX đã không còn tồn tại nữa.

Sự thật là mua vũ khí của Mỹ, PT rất khó ! Không phải cứ có tiền là nó bán cho ! Do đó đa số các quốc gia vì không thể mua vũ khí của Mỹ, PT nên mới phải mua vũ khí của Nga.

Vì sao Thổ Nhĩ Kỳ bỏ qua Su-35, Su-57 để tiếp tục năn nỉ mua F-16 Mỹ? | Báo điện tử An ninh Thủ đô (anninhthudo.vn)

truongsumo

Xe hơi
Em nghe cái văn robotine Nga sụp đổ hơn tháng này rồi cụ ạ.giờ cao điểm Nga xg quanh robotyne quân ukr còn chưa chiếm lại dc.cứ đục thẳng mũi kiểu này mạo hiểm cho Ukr quá

Brothers

Xe tải
Lâu rồi không thấy ai nhắc nhở gì đến Patriot nhỉ?!
Lại 1 thần khí với thánh khí nữa hoá ra là quảng cáo quá lố :))

Muon_biet

Xe cút kít
1. Có khả năng, Nga sẽ biến Ukr thành Syri ve.2, để lâu cứt trâu hóa bùn, quốc tế có gào thì gào thêm 1 2 năm nữa rồi ai về nhà đó.

2. Hơi khó với chiến thuật hiện tại của Nga, Ukr có thể nhận nhiều VK hơn nữa nhưng ai sẽ là người sử dụng. Ko tin cái cách nga công bố thiệt hại nhưng qua những clip mặt trận đăng lên thì ngày nào Ukr cũng mất ít nhất trên dưới trăm người, thê thảm đến mức ngày hôm qua Nga chiếm thêm 1 khu vực mới thì qua cam khi quân Nga tiến vào thấy các xác chết căng phồng muốn nứt cả quân phục điều này cho thấy Ukr thậm chí ko có đủ người để tải thương và thu hồi tử sĩ để họ nằm đó cả tuần.
Em nghĩ là hai bên sẽ làm chiến tuyến ngắn lại, do đường cong thành đường thẳng và...đàm phán.

justbenice

Xe buýt
Quân sỹ Ukraine đã có thể thong thả đi bộ ngắm dàn "răng rồng" của Nga ở mặt Tây Verbove rồi các cụ ạ.
Hóa ra dàn răng rồng nhìn có vẻ nguy hiểm này thì Ukraine chỉ tốn chưa tới 1 tuần để có thể thong thả dạo quanh nó. Ông tướng nào nghĩ ra cái trò răng rồng làm tốn biết bao nhiêu tiền của công sức này thì nên bị cách chức.

Chỉnh sửa cuối:

Evil Morty

Xe buýt
Nghe nguồn Spunik là em nghi nghi rồi.
300tr đô cho Ukraine đã được thông qua rồi nhé cụ.

Em đọc mãi chả thấy câu mà cụ khen quá chính xác đâu cả.

Để em giúp cụ ạ

Đây có lẽ không chỉ chiến thắng cho nước mỹ mà còn cho toàn bộ thế giới yêu hòa bình nữa cụ ạ =))

Cụ thấy rồi xác nhận dùm em. Có sai chỗ nào báo em ngay em sửa ạ

justbenice

Xe buýt

View attachment 8110886
Để em giúp cụ ạ

Đây có lẽ không chỉ chiến thắng cho nước mỹ mà còn cho toàn bộ thế giới yêu hòa bình nữa cụ ạ =))

Cụ thấy rồi xác nhận dùm em. Có sai chỗ nào báo em ngay em sửa ạ
Cám ơn cụ. Bà này thích ăn to nói lớn thật. Tiếc là 300triệu đô vẫn được thông qua riêng ngay và luôn chứ không cần dính vào chi phí quốc phòng của Mỹ.

Quân sỹ Ukraine đã có thể thong thả đi bộ ngắm dàn "răng rồng" của Nga ở mặt Tây Verbove rồi các cụ ạ.
Hóa ra dàn răng rồng nhìn có vẻ nguy hiểm này thì Ukraine chỉ tốn chưa tới 1 tuần để có thể thong thả dạo quanh nó. Ông tướng nào nghĩ ra cái trò răng rồng làm tốn biết bao nhiêu tiền của công sức này thì nên bị cách chức.

Đi bộ vào thì ăn thua gì

DIT

Xe điện

Thông tin cụ hơi kém.rồi đó, đã đi bộ vào hơn cả tuần nay rồi. Tuy nhiên địa hình chỗ này rất trống trải nên ai đó bị ăn pháo hơi nhiều

khuyếnh

Xe buýt

a_m_d

Xe điện
Gửi cụ các lực lượng của Nga tại mặt trận này. Với tình hình bị tấn công và hứng pháo khốc liệt nên em nhận định quân Nga vì chết quá nhiều nhưng thiếu tiếp viện trầm trọng có khả năng sẽ sớm sụp đổ ở đây.

Có hình nào có cả các lực lượng Ukr ở đây ko Cụ.
Em nhìn thế này ko hình dung đc các lực lượng tương quan đang đồn trú tại đây.

Trạng thái
Thớt đang đóng