[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhat quang tran

Xe tải
Phương Tây thực dụng. Bộ trưởng BQP Hà Lan Kaisa Ollongren : hỗ trợ Ukraine đánh nhau với Nga là cái giá quá rẻ để bảo vệ các quốc gia Nato. Thô nhưng thật. :)) Tính mạng người dân, sụ toàn vẹn lãnh thổ của Ukraine là cái quái gì đâu.

ví dụ giang hồ nó vào nhà cụ cướp phá, cụ thích hàng xóm ném cho cụ hàng nóng hay đứng lai trym?

anhthao07

Đi bộ
Không biết các ông bênh uk bị làm sao UK đag là tay sai là cuộc chiến ủy nhiệm của Mỹ và châu âu. Chiến tranh cần phải sớm chấm dứt thì dân 2 nước và cả thế giới này mới bớt khổ được. Và 1 điều chắc chắn Nga sẽ không từ bỏ khi chưa đạt mục đích khi bị Mỹ và Eu dồn ép. Mà Nga thì có hột nhãn và sức mạnh quân sự hơn rất nhiều so với uk
Thế kỷ này rồi vẫn còn văn"tay sai", đơn giản là UK đang cố gắng giành lại lãnh thổ bị xâm lược thôi. Khổ Nga thật bị PT dồn ép lên phải đi xâm lược chiếm đất 😀

taint

Xe hơi
Ăn ở đủ tốt rồi. Truyền thống từ xưa đến nay thì người Nga chân thành ,tốt bụng và thường xuyên giúp đỡ các dân tộc thấp cổ bé họng. Chỉ có người P Tây mới luôn xem mình là thượng đẳng và sống thực dụng thôi nhé. Còn vì tiền bạc mà quay lưng với anh em thì chả tốt đẹp gì rồi.
Chắc cụ chưa bao giờ làm việc với người Nga cũng như sang đất nước Nga. nếu cụ đã sang Nga rồi e nghĩ cụ sẽ có những suy nghĩ khác.

Visser III

Xe tăng
Mượn là mượn kiểu nói thôi, còn ý tất nhiên là của e và khác hẳn rồi. Mượn để mỉa mai thôi :)) Cụ có vẻ không hiểu ẩn dụ lắm.
Buồn cười thật. Lúc đầu cụ bảo chắc nịch là "a Tin nói" giờ lại thành mượn kiểu nói là sao.
Ở quê em gọi như thế là lươn lẹo đấy ạ

quanggialai

Xe điện
Rabotine Nga thua như thế mà vẫn chưa tung lực lượng dự bị vào nhỉ ?

a_m_d

Xe điện
ví dụ giang hồ nó vào nhà cụ cướp phá, cụ thích hàng xóm ném cho cụ hàng nóng hay đứng lai trym?
Vậy nhờ giang hồ bảo kê rồi đi đấm phá xóm thì sao Cụ ?
Cụ thích giang hồ tham gia đấm hàng xóm hay cũng đứng lai trym ?

a_m_d

Xe điện
Ờ sao thế nhỉ. Ăn ở thế nào mà đàn em đứa nào bỏ đi được thì thi nhau bỏ. Lạ thật
Thì vẫn ăn ở bình dân thế thôi mà.
Đầu lợn lịch xịch, ngụm vodka
Bún đậu, mắm tôm, vodka vẫn vào :D

Tư duy đứng núi này, trông núi nọ... muốn USD, muốn Euro cơ.
Nhưng vẫn đòi hỏi lực lượng của ông phải bảo vệ tôi :))
Đến ông hàng xóm ngay sát cũng ko ngửi nổi, lao vào đấm cho túi bụi và lượm đc mảnh đất to tướng.
Đấy, bản thân tư duy sống cũng ko thấu tình đạt lý thì trách ai đc.

a_m_d

Xe điện

Thổ kèo này thật ko nể mặt mũi US gì cả
Kurd ở Syria là Kurd ôn hòa nhé.

tuthang

Xe buýt
Sự thất bại của quân Nga đang có dấu hiệu lặp lại, họ bắt đầu bị Quân lực Ukraine cộng hòa đánh hất ra khỏi công sự, và lùa họ chạy vào các làng mạc phía Tây

Nếu quân lực Ukraine duy trì được áp lực tấn công hiệu quả như vậy, dự là trong 6 tháng nữa có khi quân Nga bị truy kích chạy đến Lơ vốp
Hiện quân lực Ucraina đang tiến lên phía trước ở thể như biển người, ngàu mất vài trăm quan chiếm đựoc Mấy trăm mét đất,
Cộng thêm sự hỗ trợ vuz khí của mấy ông anh kiểu gì cũng đi xuôabg cao tóic ra cắm cờ ở Cờ- Rưm

Why4586

Xe tải
Pt họ thực dụng lắm. Dân nhập cư mà giỏi, có khả năng hòa nhập sẽ thăng tiến được trong xh của họ. Còn dân Vn hay á châu khác sang Nga thì ko cùng mâm, chỉ như giúp việc thôi dù bản chất Nga vẫn tốt như Cụ nghĩ. E nghĩ Cụ lên đây tranh luận cũng là ngưòi biết phân tích phải trái mà. Cụ bỏ hết văn vẻ, cảm xúc của bản thân để soi vào kết quả là sự thành đạt trong xã hội PT và Nga đối với dân Á, Phi.... là hiểu mà. E trước đây cũng giống Cụ lắm. Chỉ có nguồn tt của sách vở mà chưa trải nghiệm tương tác vói dân các nc PT và Nga thì cũng ngưỡng mộ Cccp và Nga lắm.
Người dân P Tây hay người dân Nga ai chả có người tốt, người xấu.Chả ai đánh đồng quy kết 1 dân tộc là loại người này, người kia. Nhưng Nga đang chiến đấu vì sự hùng mạnh của dân tộc , phát triển của con cháu trong tương lai, vì chống lại các thế lực muốn kiềm chế sự phát triển của họ , tiêu diệt và suy yếu họ. Việc họ đang làm ko vì cá nhân ai mà cho dân tộc họ. Nhưng P Tây thì quyền quyết định thuộc về 1 nhóm nhỏ, họ sẵn sàng bơm vũ khí giết chết hàng triệu con người chỉ để phục vụ cho 1 nhóm lợi ích. Và việc nhiều chính khách châu Âu sẵn sàng tuyên bố việc người dân Nga và Uca giết nhau được xem như 1 khoản đầu tư có lời của họ.Loại người với Những tư tưởng khát máu và cho mình là thượng đẳng như vậy thì xin lỗi em ko cảm được.
Nhìn rộng ra nếu P Tây ko ve vãn, nếu Uca trung lập, sẽ không bao giờ có cuộc chiến này, không nhiều người vô tội chết.
Lịch sử từ xưa đến nay cụ xem đã ghi nhận có bao nhiêu dân tộc mà trong gia phả có người chết trẻ vì đế quốc và thực dân rồi. Chắc không ít đâu cụ nhé. Nếu chưa tự đánh giá được tầm mình đến đâu thì thì đừng dạy dỗ người khác cụ nhé.

tuthang

Xe buýt
Putin:
- "Nga là 1 quốc gia yêu hòa bình, chúng tôi không có và không thể có các kế hoạch xâm lược",
- "Đừng tin những kẻ mang nước Nga ra dọa các bạn. Ai dám nói rằng sau Crimea sẽ đến lượt các khu vực khác của Ukraine? Chúng tôi không muốn chia cắt Ukraine, chúng tôi không cần thiết điều này!".

Ủng hộ TT Putin
ủng hộ nước Nga tiêu diệt phát xít

tuthang

Xe buýt
Cựu Seal team six mà cụ cũng tin được à? :)) Thông tin cụ dẫn, ông ta đưa cách đây 17 h. Mới cập nhật lại cách 8h, như dưới đây. Tuy nhiên chỉ có giá trị tham khảo, vì Ukraine lấy đâu ra không quân mà thực hiện những 13 vụ không kích?.

Đối chiếu với các nguồn thông tin khác, thì em cho là Ukraine đang cố gắng phản công lại, sau khi đã phải rút lui 2 km hướng làng Verbove

View attachment 8121643

View attachment 8121641

U không kích bằng auv mà cụ :)

a_m_d

Xe điện

tuthang

Xe buýt
Phương Tây thực dụng. Bộ trưởng BQP Hà Lan Kaisa Ollongren : hỗ trợ Ukraine đánh nhau với Nga là cái giá quá rẻ để bảo vệ các quốc gia Nato. Thô nhưng thật. :)) Tính mạng người dân, sụ toàn vẹn lãnh thổ của Ukraine là cái quái gì đâu.

Bảo sao Phương Tây, nhất là EU hỗ trợ tìan bon đạn, lại cả đạn uranium nghèo cho U. Bảo sao U không chống Nga đến người U cuối cùng

1.25 ton

Xe điện
Cụ đóng nhầm vai rồi, cụ nên đặt mính vào vai trò bên thứ ba ạ. Tức là cụ lựa chọn :
- Ra hòa giải
- Vác đồ ra bênh một bên hàng xóm,
- Đưa đồ cho hàng xóm đánh nhau cho cả hai cùng chết.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng