[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

quynhdiem

Xe tăng
Có vẻ có chút hiểu nhầm giữa chính trị gia Israel và Nga các cụ ạ.

Amir Weitmann, người đứng đầu một trong những phe của đảng Likud cầm quyền Israel, đã cảnh báo Nga trên mạng RT News do Nga điều hành :
"Nga đang hỗ trợ kẻ thù của Israel. Nga đang hỗ trợ những kẻ muốn phạm tội diệt chủng đối với chúng tôi và Nga sẽ phải trả giá", Weitmann nói. "Chúng tôi sẽ thắng cuộc chiến này. Sau đó, chúng tôi sẽ không quên những gì Nga đang làm, chúng tôi không quên, chúng tôi sẽ đến, chúng tôi sẽ đảm bảo Ukraine thắng. Chúng tôi sẽ đảm bảo rằng Nga sẽ phải trả giá cho những gì đã làm."
Ông ích xà cũng có vũ khí hột nhãn , giờ lại kết thù đe dọa Nga, 2 Ông này mà bem nhau thì chưa biết mèo nào cắn mửu nào? Một Ông tinh nhuệ nhưng ít dân, một ông rộng lớn và đông mạng hơn. Khổ dân em.

Chỉnh sửa cuối:

a_m_d

Xe điện

Dùng Kinzhal đấu với ATACMS thấy nó thế nào ấy

a_m_d

Xe điện

1 Mùa đông chiến tranh nữa lại sắp đến.
Ko rõ năm nay có lạnh ko

NGHIXDBT

Xe tăng
Ông ích xà cũng có vũ khí hột nhãn , giờ lại kết thù đe dọa Nga, 2 Ông này mà bem nhau thì chưa biết mèo nào cắn mửu nào? Một Ông tinh nhuệ nhưng ít dân, một ông rộng lớn và đông mạng hơn. Khổ dân em.
Hai ông này kẻ cắp bà già gặp nhau thôi bằng mặt nhưng chưa bao giờ bằng lòng. nhưng cũng rất khó xung đột trực tiếp. Từ nay trở đi việc đánh hebona trên đất Syri anh Is cũng không cần nể nang Nga, viện trợ cho Uk cũng k phải lo Nga mếch lòng. Sấp ngửa xong rồi anh cầm búa, anh cầm kéo. Ka ka ka

Xuk.thal

Xe buýt
Thớt này ko cấm bàn về chiến tranh Trung Đông nhỉ? :))
Thới kia cấm tổ lái về Ctr Nga - UC :D Em đưa 1 bài của Tàu nhanh về vụ Nga đưa máy bay đi giám sát TSB của Mỹ ở Địa Trung Hải mà cũng bị đu cửa sổ về tội "Tổ lái về vấn đề Nga..." thiệt là ko công bằng chút nào #-o#-o
Nov

chuotdong

Xe điện
Em nghĩ sau mấy vụ lật lọng và xúi dục của P Tây, với thái độ xem Nga như kẻ thù thì họ ko tin đóng băng xung đột sẽ ổn.Vì có nhiều thông tin cho thấy các bên đưa ra những thỏa thuận tạm thời để câu giờ cho Uca rồi.
Nga cũng khó ngừng bắn được, vì U cà có nghị quyết về cấm đàm phán với Nga. Hở tý U cà lại tấn công hạm đội biển đen với sân bay ....thì còn mệt

chuotdong

Xe điện

Dùng Kinzhal đấu với ATACMS thấy nó thế nào ấy
Hành lang ngũ cốc không thấy nói đến nữa cụ ?

.Bo My

Xe container
Thới kia cấm tổ lái về Ctr Nga - UC :D Em đưa 1 bài của Tàu nhanh về vụ Nga đưa máy bay đi giám sát TSB của Mỹ ở Địa Trung Hải mà cũng bị đu cửa sổ về tội "Tổ lái về vấn đề Nga..." thiệt là ko công bằng chút nào #-o#-o
Nov
Em thậm chí còn không có chữ Nga, chỉ có chữ Liên Xô 1956.

.Bo My

Xe container

mycamel

Xe tải
Website
www.raybanvietnam.com
Một đoàn xe tải Nga bị tấn công bằng GMLRS các cụ ạ, theo em đoán là Ukraine đã sử dụng Rocket M30A1 với 182.000 mảnh đạn con Tungsten để tấn công đoàn xe này.
Mảnh đạn Tungsten xuyên ngọt phết các cụ ạ, xuyên qua thành thùng xe, xuyên cả bình xăng và lốp xe. Các xe tải này có sửa lại được nhanh không các cụ nhỉ? Mời các cụ xem video clip. Một thông tin đáng chú ý nữa là tự nhiên Ukraine tuyên bố trong 24 giờ qua họ tiêu diệt được hơn 1300 lính Nga? Chắc họ nói phét thôi các cụ nhỉ?

dracula_bg

Xe điện
Nov
tiêu đề bên này bao gồm U-Nga, trung á, trung đông mà cụ, :))
bên kia là thớt ha mát và i xà ren thôi mà :D

VitConHocBoi

Xe máy
Quân Nga dùng Renault trucks để chạy hàng à, xe tải Nga đâu rồi, bọn không thân thiện nó có cấp cho phụ tùng để sửa nữa đâu, hỏng thì vứt lại à
Thế này thì biết xe tải của bên nào? toàn đồ trung mí pháp phải không nhỉ

DIT

Xe điện
Có vẻ có chút hiểu nhầm giữa chính trị gia Israel và Nga các cụ ạ.

Amir Weitmann, người đứng đầu một trong những phe của đảng Likud cầm quyền Israel, đã cảnh báo Nga trên mạng RT News do Nga điều hành :
"Nga đang hỗ trợ kẻ thù của Israel. Nga đang hỗ trợ những kẻ muốn phạm tội diệt chủng đối với chúng tôi và Nga sẽ phải trả giá", Weitmann nói. "Chúng tôi sẽ thắng cuộc chiến này. Sau đó, chúng tôi sẽ không quên những gì Nga đang làm, chúng tôi không quên, chúng tôi sẽ đến, chúng tôi sẽ đảm bảo Ukraine thắng. Chúng tôi sẽ đảm bảo rằng Nga sẽ phải trả giá cho những gì đã làm."
Nga cười nói :Thế chú có thích tui hỗ trợ cho hamas ko🤣🤣

DIT

Xe điện
Hai ông này kẻ cắp bà già gặp nhau thôi bằng mặt nhưng chưa bao giờ bằng lòng. nhưng cũng rất khó xung đột trực tiếp. Từ nay trở đi việc đánh hebona trên đất Syri anh Is cũng không cần nể nang Nga, viện trợ cho Uk cũng k phải lo Nga mếch lòng. Sấp ngửa xong rồi anh cầm búa, anh cầm kéo. Ka ka ka
Cái này anh nga thách luôn israel cũng ko dám làm

justbenice

Xe buýt
Một đoàn xe tải Nga bị tấn công bằng GMLRS các cụ ạ, theo em đoán là Ukraine đã sử dụng Rocket M30A1 với 182.000 mảnh đạn con Tungsten để tấn công đoàn xe này.
Mảnh đạn Tungsten xuyên ngọt phết các cụ ạ, xuyên qua thành thùng xe, xuyên cả bình xăng và lốp xe. Các xe tải này có sửa lại được nhanh không các cụ nhỉ? Mời các cụ xem video clip. Một thông tin đáng chú ý nữa là tự nhiên Ukraine tuyên bố trong 24 giờ qua họ tiêu diệt được hơn 1300 lính Nga? Chắc họ nói phét thôi các cụ nhỉ?
Em xem clip mấy trận tấn công của Nga vào Avdiivka thì em thấy con số 1300 này cũng bình thường. Nga là nước đông dân, nền công nghiệp mạnh nên vẫn chịu tốt những tổn thất lớn về nhân mạng và trang bị, cái mà quan trọng nhất chính là kết quả cuối cùng của cuộc chiến này thôi, có thể 5 năm hoặc 10 năm và Nga có thể có kết quả thắng lấy được đất của Ukraine hoặc kết quả hòa rút chạy khỏi 4 tỉnh và Crimea.

Nov

Xe tăng
Cái bài em đưa về là Nga đưa mb đi kiểm soát TSB Mỹ đang canh chiến tranh IS-HM mà :D Có lan quyên gì tới Nga - UC đâu ...thế mới oan #:-s#:-s
Nó đây:
Bật chế độ auto-bem nhá, bên đấy cứ Nga, Pu,... là auto đu cửa.

Xuk.thal

Xe buýt
tiêu đề bên này bao gồm U-Nga, trung á, trung đông mà cụ, :))
bên kia là thớt ha mát và i xà ren thôi mà :D
Bác hungalpha gộp thớt IS-Hm vào đây cho anh em chém cho nó tập trung L-)L-) Tự dưng có vụ kiađâm bên này XÓM VẮNG quá #:-s#:-s#:-s Lại có TAM là do Ngố nó xui HM để loãng vụ Uc :-t:-t

.Bo My

Xe container
giờ mới biết có loại tên lửa chỉ chọc xịt lốp. Thôi mau bán cái này cho HAMAS đi, vô dụng quá.

justbenice

Xe buýt
Chiến tranh Ukraine-Nga là một cuộc chiến khá đặc biệt khi không quân 2 nước đều bị hoạt động khó khăn. Clip chiếc Su-25 của Nga bị lính Ukraine bắn hạ bằng tên lửa cá nhân. Điều đặc biệt là phía Ukraine tuyên bố đây là chiếc Su-25 thứ 5 của Nga bị bắn hạ trong 10 ngày qua.

Thiên__Phong

[Tịch thu bằng lái]
giờ mới biết có loại tên lửa chỉ chọc xịt lốp. Thôi mau bán cái này cho HAMAS đi, vô dụng quá.
Không phải tên lửa chỉ chọc xịt lốp, mà là tên lửa mang đạn chùm. Khi nổ thì đạn chùm văng tứ tung chọc thủng cả lốp lẫn kính.

Trạng thái
Thớt đang đóng