[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

khanhnguyen09

Xe container
Lâu rồi không vào thớt, sắp đánh đến Matxcova chưa hả các cụ?

sskkb

Xe tăng
Clip Hải quân Hoàng Gia Anh thử nghiệm thất bại tên lửa đạn đạo Trident II . Đây là lần thứ hai liên tiếp Trident gặp vấn đề này. Trước đó, vụ phóng thử tên lửa Trident của Hải quân Hoàng gia Anh vào tháng 6/2016 cũng thất bại. . Tên lửa Trident II được phóng từ tàu ngầm, có tầm bắn tối đa 12.000 km, có khả năng mang theo 14 đầu đạn hạt nhân. Ten lửa này trị giá khoảng 31 tr USD/ quả.

Vũ khí NATO khủng khiếp thật 😱

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Chiến tranh thì tài chính, kinh tế và tất cả các lĩnh vực đều bị ảnh hưởng cũng là việc không thể tránh được.
Biểu đồ tỷ giá Dúp lên hay xuống chắc không quan trọng bằng biểu đồ số lượng bom ngu được Nga đem ra ném mỗi ngày. Trận đánh vào A đíp ca em thấy quân Ngố cũng chẳng có gì hay mà chỉ chiến thắng nhờ số lượng rất nhiều bom ngu đã táng vào đầu quân Ukr thôi. Cứ bom ngu dã liên tục, làm tan nát hết cả cứ điểm lẫn tinh thần chiến đấu như vậy thì có yêu nc đến mấy rồi các anh hùng Ukr cũng phải bỏ đất chạy lấy người sớm thôi.
Thấy bảo vùng đó đất đen, rất tốt nhưng cháu nghĩ đất gì thì cũng vẫn chỉ là đất. Chẳng có đất nào ăn thay trứng được các cụ nhỉ?
Đúng là bọn ngố! Trứng ngon thế thì không chịu làm mà ăn lại cứ đi sản xuất rõ nhiều bom ngu để quẳng đi. Các cụ có cái biểu đồ thống kê số lượng bom ngu, bom nhiệt áp… mà Ngố quẳng vào đầu các anh hùng Ukr hàng ngày không ạ?
Đất tốt là giá trị lắm bác ạ, như quê em trồng 1 vụ dưa hấu thì phải bỏ trống gần 2 năm để đất dưỡng lại. Thì đất tốt 1 năm đã thu hơn 300-500 triệu/ha rồi.

thichcarot

Xe tải
Bài này lạ quá, Nga thất bại ngăn quân uca “tuỳ nghi di tản” mà 😭

• Vodka
Reactions: cod

Loveicily

Xe tải
Mới lụm được siêu thành phố avdiivka thì đã mơ tưởng về Odessa rồi. Giống kiểu mấy ảnh simp mới nắm tay gái là đã nghĩ đến chuyện đặt tên con là gì rồi các cụ nhỉ 😆
Mấy bữa trước em hỏi sau A Díp Ka thì Nga nó gặm chỗ nào? Lúc đó các cụ bảo đánh cái A Díp Ka mãi chưa xong đã đòi mơ tưởng. Giờ xong rồi thì các cụ lại bảo "mới xong cái A Dip Ka mà đã mơ tưởng" rồi :)). Chắc bao giờ nó hốt nốt Odessa thì mới là hết mơ cụ nhỉ :))

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là bọn ngố! Trứng ngon thế thì không chịu làm mà ăn lại cứ đi sản xuất rõ nhiều bom ngu để quẳng đi. Các cụ có cái biểu đồ thống kê số lượng bom ngu, bom nhiệt áp… mà Ngố quẳng vào đầu các anh hùng Ukr hàng ngày không ạ?
Đây cụ:

... bom lượn dẫn đường thả từ tiêm kích bom Nga trở thành vũ khí có tác động đáng kể đến cục diện tại Avdeevka. "Chúng san phẳng mọi cứ điểm, gây chấn động nặng với những người ở cách mục tiêu hàng chục mét, khiến Ukraine không thể bám trụ bất cứ vị trí nào. Độ chính xác thấp cũng không nghĩa lý gì với mật độ bom lớn như vậy", ông nói.

Lữ đoàn Ukraine hoạt động gần Avdeevka ngày 17/2 nói rằng họ phải hứng chịu khoảng 60 bom dẫn đường của Nga mỗi ngày, trong khi một binh sĩ giấu tên tiết lộ khoảng 500 quả bom lượn các loại đã được thả xuống những trận địa quanh Avdeevka trong vài ngày trước khi Kiev ra lệnh rút quân.

luxubu81

Xe tải
Mới lụm được siêu thành phố avdiivka thì đã mơ tưởng về Odessa rồi. Giống kiểu mấy ảnh simp mới nắm tay gái là đã nghĩ đến chuyện đặt tên con là gì rồi các cụ nhỉ 😆
Vớ vẩn, phía Ukraine nói Avdiivka là ở cái làng cỏn con, không có ý nghĩa chiến lược, họ đã đánh cho Nga tan tác với tỉ lệ Ukraine chết 1, Nga chết 7 nhé, sau đó anh em Ukraine vắt chân lên cổ bỏ chạy khiến cho Nga hoàn toàn thất bại trong việc thanh dã.
Ukraine "triệt thoái" chỉ là do hết đạn thôi...nhé...nhé. Ukraine sẽ lấy lại hết... lại hết... hết...

thichcarot

Xe tải
Hồi uca chiếm đươc thì em nhớ đây là một miền đất rộng lớn, rất quan chọng. Giờ lại là cái làng, chẳng có chút rá chị gì các cụ nhỉ 😭

traiHNcodon

Xe tăng
Ơ thế không xợ lằn ranh đỏ tím tái nhỉ ;;)

“AFU sẽ có quyền tấn công bằng F-16 nhằm vào các mục tiêu quân sự của Nga bên ngoài Ukraine”, — Stoltenberg
Ông nói: “Các đồng minh khác nhau có chính sách hơi khác nhau về vấn đề này. Nhưng theo luật pháp quốc tế, Ukraine có quyền tự vệ”.
Hết kiên nhẫn rồi kekeke.

thichcarot

Xe tải

Huuminh

Xe tăng
Nga giờ cứ tìm những nơi quân Ukraina tập trung lực lượng chủ lực tinh nhuệ mà ô tô phang nhỉ. Sau 1 loạt căn cứ quân sự kiên cố như Bakhmut, Marinka, Avdeevka… thì mấy hôm nay Nga tấn công làng Rabotino, chắc để tiếp tục táng căn cứ ORYKHIV. Rồi Chasiv Yar chỉ là vấn đề thời gian.

AcidS

Xe điện
Hết kiên nhẫn rồi kekeke.
Vẫn quyết tâm dùng tới người Ukraine cuối cùng mà lị.
Ông tổng hàng xóm 2 nước sợ thế chiến ba với bom hạt nhân không phải không có lý do. Phải tui cũng sợ luôn, vũ khí càng nâng cấp thì đạt mức hạt nhân chả sớm thì muộn, chỉ là không biết bên nào dùng trước, mà đã dùng vũ khí hạt nhân rồi, thì thế chiến ba là không tránh khỏi.

con dơi 141

Xe điện
Em thấy mấy trang cuối toàn các cụ đỏ nâng bi nhau, đội tím đâu hết rồi nhở ;))
Ờ tụt bi thì nâng. Bi ngang cổ thì việc gì phải nâng, nâng làm gì?

Ở một diễn biến khác. Đức từ chối viện trợ Tau dút cho Ukr. Tỉnh phết, tránh leo thang.

Trạng thái
Thớt đang đóng