[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Minhbt2001

Xe buýt
Cụ lại mập mờ rồi:
2. Ông tổng thống bị phế truất vi hiến trước nhé cụ. Muốn sửa hiến pháp một cách bất hợp pháp để thâu tóm quyền lực, vi phạm hiến pháp. Thật may là nhân dân uka đã không để cho 1 tên độc tài thích sửa hiến pháp là sửa theo ý mình.
Đọc cái bài viết cười ẻ thiệt.

1. "Bị buộc tội" nó khác với tuyên án. Yanukovich chưa bao giờ bị tuyên án về các vấn đề hiến pháp.

2. 1 mình Yanu không thể sửa đổi hiến pháp mà phải thông qua quốc hội. Quốc hội thông qua hợp hiến thì luật/hiến pháp đó có hiệu lực và hợp hiến.

3. Nên nhớ, 2004 "bọn dân chủ" cho nổ ra cách mạng cam, đem "dân chủ" vào Ukr. Nên việc từ 2010 mà Yanu bị cáo buộc là vi hiến. Tại sao suốt từng ấy năm chả có "nhà dân chủ" nào ở Ukr lên tiếng phán xét mà đợi người ta lưu vong rồi mới vuốt đuôi?

4. Việc Yanu lên tổng thống không vi hiến, và việc ông làm trong thời gian đó cũng không có vi hiến. Lý do mà Euromaidan nổ ra để phế truất Yanu không hề có chữ "vi hiến".

5. Chính việc phế truất Yani mới "vi hiến" khi không đủ điều kiện mà hiến pháp quy định.

dainam223

Xe tải
Mỹ ngó lơ viện trợ cho Ukraine, Kiev có thể phải đợi đến 2024

Gói ngân sách bổ sung vừa được Tổng thống Mỹ Joe Biden ký thông qua không đi kèm viện trợ mới cho Ukraine và Kiev có thể phải đợi đến 2024.

Thậm chí người phát ngôn Hội đồng An ninh Quốc gia Mỹ John Kirby còn đưa ra cảnh báo rằng nguồn lực viện trợ cho Ukraine đã đạt tới giới hạn cuối cùng.

“Xung đột ngày càng leo thang và khả năng tiếp tục hỗ trợ Ukraine của chúng tôi đang đạt tới ngưỡng giới hạn”, ông John Kirby nhấn mạnh.

qchaivan

Xe máy
Cuộc chiến này Nga có thời gian nhưng UKR thì không...đó là vấn đề lớn nhất.
Cuộc chiến càng kéo dài thì UKR càng không đủ nguồn lực để tiến hành chiến tranh. Một khi các nước tài trợ giảm hay ngừng là CQ UKR hiện nay chạy ngay. :)) :)) :))
Đó là lý do Nga Đánh chậm tiến chậm. Chủ trọng đánh tiêu hao và hạn chế thấp nhất thiệt hại nhân mạng. Ukr thì ko có thời gian vì đánh ko có kết quả => các ông chủ phương tây dừng viện trợ ngay. NÊn Nga ko việc gì phải vội.

a_m_d

Xe điện
"đất mà Nga đã xâm chiếm và chẳng được 1 nước, vùng lãnh thổ nào công nhận" nhé :))
Nói dân dã là cướp đất trắng trợn :))
Chưa đánh nhau xong đâu mà đòi phân lô bán nền, tách thửa, bán hay cho thuê đâu :))
Cần gì phải ai công nhận hả Cụ :))
US còn vừa cướp đất vừa ăn cắp vàng và còn vừa hút dầu ở Syria có cần đeck ai công nhận đâu :))
Nói gì thì nói, riêng cái võ này US số 2 thì ko ai là số 1 :))

a_m_d

Xe điện
Nếu là do Nga thì sẽ lu loa gọi đích danh, chỉ thẳng mặt, nhưng nếu là tài chủ Mỹ thì chỉ là có một thế lực nào đó. Đọc tin lại thấy anh Zelensky cần bắt hết bọn M113 đi đăng kiểm cụ ạ, giờ mà còn cả tin là dễ đi lắm.
Trước em đã nói, trong ván cờ, khi 1 con tốt đã hết giá trị sử dụng thì ắt nó sẽ bị thí...
Em hy vọng 1 cái kết đẹp :))

Mũi tên bạc

Xe container
Nói chuyện từ sau 1945 khi liên hợp quốc thành lập đi cụ. Còn lôi lịch sử ra thì biết mốc lịch sử nào. Thế giới hiện đại văn minh người ta tuân theo luật pháp quốc tế, hiến chương liên hợp quốc.
Như thế chỉ có ta là văn minh thôi vì những thằng to đầu nó có tuân thủ hiến chương, luật pháp quốc tế đâu cụ. Đánh Serbia, Iraq; cần j sự cho phép của ai đâu. Thích là đánh!
Em nghĩ Tiếng Nga khó học, lương bên Nga thấp ( thấp lắm so vói các Nước XKLĐ khác), tiền Nga yếu ( rub khó xài, khó đổi, khó gởi về VN hoặc tỷ giá nhảy quá), xã hội Nga có vẻ ko hợp XKLĐ, các nghề nghiệp nhận XKLĐ ít.
Quan trọng Nga đang có chiến tranh thì ai mà dám qua XKLĐ chứ, thủ đô Nga lâu lâu ăn UAV miết mà! Thêm nữa XKLĐ xong ai cũng mơ nhập tịch mà giờ Quốc Tịch Nga em nói thiệt yếu khó đi lại lắm cơ đó!
Các em họ và cháu em đang ở bên đó nhưng làm cho người Việt. Chủ yếu làm may!

TU160M2

Xe tăng
Thực tế là Nga đang căng sức bảo vệ những vùng đất mà Nga đã xâm chiếm được trong gần 2 năm qua, không có 1 quốc gia nào công nhận các vùng đất mà Nga xâm chiếm được cả, cuộc chiến vẫn còn đang giằng co cho cả 2 bên, không bên nào có những đột phá dứt điểm được :))
Em rất buồn cười các còm coi Nga có 4 cái sổ đỏ, ô thế đi cướp đất à, mất hẳn cái tính chính nghĩa tự phong, mà đã đánh nhau xong đâu mà đã đếm cua trong hang như đúng rồi thế :))
Syria và Bắc Triều Tiên hình như có ý kiến đấy cụ, chiến sự chưa dừng nên khó nói lắm, tuy 4 vùng mới sát nhập được bảo vệ bởi phòng tuyến Surovikin cùng lực lượng có kinh nghiệm chiến đấu gần đây, nhưng rất khó khẳng định Nga sẽ không chấp nhận thêm vùng khác gia nhập thêm lắm khi trên chiến trường Nga đang chiếm ưu thế bất chấp trên media họ đang thua liểng xiểng.

a_m_d

Xe điện
Công nhận là cả 2 thằng kẻ cướp như nhau, cùng 1 giuộc cụ nhể :))
Tiền lệ đc tạo ra cho các kẻ mạnh mà... đâu cần ai phải công nhận đâu.
Cho nên nói đạo đức mỗi Nga mà bỏ qua US và Phương tây là thiển cận :))

TU160M2

Xe tăng
Tiền lệ đc tạo ra cho các kẻ mạnh mà... đâu cần ai phải công nhận đâu.
Cho nên nói đạo đức mỗi Nga mà bỏ qua US và Phương tây là thiển cận :))
Không thông minh cụ ạ, lỡ đếch được gửi bạc xanh nữa thì héo. Nên có lẽ em không nói đạo đức nữa, em chỉ nói đánh nhau ai đang có ưu thế cho nó nhàn, hehe. Gió xoay chiều nhưng mà chiến trường nó ứ chịu xoay chiều theo media, nỡm thế chứ :))

con dơi 141

Xe điện
Có cụ nào chịu cực khổ sang Paris sống trong căn hộ chật hẹp trị giá 2 triệu USD ở qgia thiếu thân thiện này không nhỉ:D

“Con gái tôi sống rất nghèo ở Pháp, trong điều kiện rất đơn sơ”, Peskov giãi bày với người dân Nga.
“Cháu có một cuộc sống rất khó khăn, việc học tập rất khó khăn. Không chỉ ở Nga, cháu còn học ở Pháp. Và cháu luôn sống ở đó rất nghèo, trong điều kiện rất đơn sơ” Peskov nói.

Ông chỉ bỏ qua việc cô sống ở khu thượng lưu Paris trong căn hộ rộng 180 m trị giá 1,8 triệu euro. Đây là “điều kiện đơn sơ” mà Liza Peskov đang sống:
(Giá như trên quần áo của cô ấy có bảng giá thì tuyệt quá! )

Hơi khó tin khi hội chứng bài Nga lên đỉnh. Bọn này nuốt đc cả sân vận động và cả đội bóng Chelsea 5 tỷ bảng mà lại tha ko phong toả căn hộ hay thậm chí cài bẫy con của LD Nga đc.

a_m_d

Xe điện
Không thông minh cụ ạ, lỡ đếch được gửi bạc xanh nữa thì héo. Nên có lẽ em không nói đạo đức nữa, em chỉ nói đánh nhau ai đang có ưu thế cho nó nhàn, hehe. Gió xoay chiều nhưng mà chiến trường nó ứ chịu xoay chiều theo media, nỡm thế chứ :))
Thường thì sẽ đại loại kiểu tuyên bố như bắc mút sẽ ko còn quan trọng nữa...
Thế đó Cụ :))

mostka

Xì hơi lốp
Hơi khó tin khi hội chứng bài Nga lên đỉnh. Bọn này nuốt đc cả sân vận động và cả đội bóng Chelsea 5 tỷ bảng mà lại tha ko phong toả căn hộ hay thậm chí cài bẫy con của LD Nga đc.
Tùy cái nuốt chứ, PT nó có luật lệ đâu ra đấy, đến tổng thống hơi tí cũng phải ra hầu tòa, chứ ko phải cái xứ của anh Pu lúc nào hứng lên hoặc thích trả thù thì ra cái lệnh tịch biên tài sản cá nhân của người khác cái rộp nhé , ngoài ra thì PT nó cũng vẫn muốn cứ để những cái "thóp" của quan chức nước bạn khi nào cần mới có cái lôi ra để dùng chứ ;))

Chỉnh sửa cuối:

nhat quang tran

Xe tải
- Vi phạm quy định khi nói một bên là Ngoại xâm
Dừng đăng bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

xukthal

Xe lăn
Cc chém hằng ngày bên thớt này mà thấy mãi mãi vẫn cao cấp nhất là xe điện nhỉ? :-o
Hình như còm bên như nồi cơm Thạch sanh? Đầy rồi lại vơi 🤣 🤣 🤣

a_m_d

Xe điện
Cụ lại làm thợ vẽ rồi. Cho xin cái dẫn chứng đi nào.
Ko dám làm thợ vẽ vì tự nhận thấy năng lực về khoản này ko bằng các thợ dệt và nhà đạo đức :))
Dẫn chứng từ tìm ở các thớt trước nhé... có cả đấy :))

mostka

Xì hơi lốp
Không được, thành tiền lệ để các nước lớn cướp bóc và sáp nhập các nước nhỏ hàng xóm thế thì dở à :))
Em và đông đảo các nước nhỏ, thế giới yêu chuộng hoà bình cực lực lên án Nga và Mỹ tiến hành xâm lược, sáp nhập, đô hộ những nước yếu thế hơn nhé :))
Từ khi có LHQ thì Mỹ nó ko sáp nhập lãnh thổ nước nào cả cụ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng