[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Evil Morty

Xe buýt
Mấy thằng Nga đánh đấm vẫn cứ chán như truyền thống, làm các cụ trên này hóng dài hết cổ. Theo em thì ngoài cái tật hay uống Voka ra thì quân Nga cũng bị bệnh "sĩ gái". Chắc vì biết thế, do đó gần đây thấy phía Ukr đang tuyển rất nhiều phụ nữ Ukr tham gia chiến dịch chống lại quân Nga, và chắc chắn theo em chiến thuật này sẽ hiệu quả, nó sẽ làm chậm đáng kể bước tiến của quân Nga trên mặt trận. Ở một diễn biến khác thì Abram của Mẽo đang bị dẫn trước 0-4 trong trận đấu so găng với FPV cùi mía của phía Nga.

Cái ảnh này là cả gia đình đi với nhau hả cụ :x

lads1205

Xe tải
Đây có thể coi là Nato đã chính thức tuyên chiến với Nga chưa?

hongbinh

Xe buýt
Đây có thể coi là Nato đã chính thức tuyên chiến với Nga chưa?

sau ww2 là phát xít Đức bị giải giáp và hình như có thoả thuận cấm Đức thành lập quân đội, cụ thể ntn thì em cũng ko rõ nhưng giờ mà Đức đủ lực tuyên chiến với Nga thì chắc là cả thế giới đã quên mất là ai gây ra WW

Loveicily

Xe tải
e sợ có khi lại tác dụng ngược, mấy anh ivan thấy gái đẹp lại càng máu xung phong(nói thật là em cũng thế😛😛😛)
Em thì chắc xin đầu hàng thôi, không thể ra tay với phụ nữ đẹp được. Thôi thì đầu hàng làm tù binh của họ là vẹn đôi đường.
Cái ảnh này là cả gia đình đi với nhau hả cụ :x
Chắc là gia đình có "truyền thống cách mạng" cụ ạ.

Evil Morty

Xe buýt
Em thì chắc xin đầu hàng thôi, không thể ra tay với phụ nữ đẹp được. Thôi thì đầu hàng làm tù binh của họ là vẹn đôi đường.

Chắc là gia đình có "truyền thống cách mạng" cụ ạ.
Em nom 6 cô đầu nhìn giống hệt nhau. Chắc sinh sáu cụ nhỉ

piedaide

Xe tải
Bình thường thì quả thứ nhất có đích đến là London.
Các quả tiếp theo có thể là tây U, Ba Lan, 3 nước Bantic.
Tiếp nữa mới đến cặp song mã kéo EU là Đức và Pháp.
Quả đầu, theo em là bắn gần thôi, chứ câu sang London thì xa quá, dễ bị bắn hạ dọc đường bay. Ví dụ táng 1 phát vào Warsaw cho ....dễ ăn :P
Song song táng vài chục quả tên lửa đời cũ nghi binh ( không đầu đạn, cho nó...bay nhanh), cho loạn sới phòng không của Nato.
À bạn Anh húng nhất, cho thử quả tên lửa ngày tận thế gì đó, phóng từ tầu ngầm :-? . Test thử hàng khủng

piedaide

Xe tải
Hiện tại, mục tiêu của Putin và Nga là chiếm đoạt được càng nhiều đất càng tốt. Adivka chiếm bằng được xong để tuyên truyền chiến thắng
Mục đích của Ukraine là gây tổn thất lớn nhất có thể về nhân sự và khí tài quân Nga và putin. Adivka Họ đang lùi lại một chút để củng cố thêm sức mạnh.

Cả hai bên đều đang đạt được mục tiêu, mục đích của mình.
Chẳng có gì là mãi mãi, chiến tranh sẽ kết thúc, độc tài sẽ kết thúc, phát xít sẽ kết thúc. Thế giới này sẽ tồn tại vì cái ác có lên ngôi thì cũng được một khoảng thời gian, kết cục cái chính nghĩa cái thiện sẽ thắng.
Cái gọi là CHÍNH NGHĨA này, ai sẽ có quyền định nghĩa? đương nhiên là bên thắng cuộc rồi nhỉ?
Còn cái gọi là thiện, cũng sẽ do bên thắng cuộc định nghĩa.
Tóm váy lại, cứ phải thắng đã, rồi nói (đạo đức) gì thì nói:P

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Mấy thằng Nga đánh đấm vẫn cứ chán như truyền thống, làm các cụ trên này hóng dài hết cổ. Theo em thì ngoài cái tật hay uống Voka ra thì quân Nga cũng bị bệnh "sĩ gái". Chắc vì biết thế, do đó gần đây thấy phía Ukr đang tuyển rất nhiều phụ nữ Ukr tham gia chiến dịch chống lại quân Nga, và chắc chắn theo em chiến thuật này sẽ hiệu quả, nó sẽ làm chậm đáng kể bước tiến của quân Nga trên mặt trận. Ở một diễn biến khác thì Abram của Mẽo đang bị dẫn trước 0-4 trong trận đấu so găng với FPV cùi mía của phía Nga.

Ôi phụ nữ Slava. Em xin phép các cụ em giương súng à buông súng ạ 😆
Thảo nào mấy anh Phớp bơm đồ nhiệt tình thế. Đây là list vũ khí Pháp chuyển cho Ukraine trong tuần qua được kênh thân Ukraine liệt kê (ko biết là trong tuần vừa rồi hay tuần tới, tiếng Ukraine em ko có rành)

Có 1 số ý kiến cho rằng mục tiêu tiếp theo của quân Nga sẽ là Vuhledar, em thì lại ko nghĩ thế, có thể là Charsiv Yar chứ Vuhledar mặc dù rất bé nhưng nó gần như là 1 tiền đồn rất cứng của người Ukraine ở thời điểm hiện tại, nó 1 mình nằm giữa đồng không mông quạnh, gần những khu vực Nga kiểm soát hơn là gần quân nhà. ko sân bay nhưng hầu như toàn nhà cao tầng, vị trí cũng cao hơn những khu vực xung quanh nên rất tiện quan sát và bố trí hỏa lực phòng thủ tầm xa . chính vì lý do này mà người Nga đã từng ít nhất 1 lần thất bại trong cay đắng và thiệt hại nặng nề. Nếu Nga muốn giải tán chính quyền ở đây có lẽ họ sẽ phải áp dụng phương án giống ở Artemovsk, băm nát luôn rồi mới cho quân vào, chiến tranh đô thị không hề đơn giản

thunm

Xì hơi lốp

AI nó vẽ hay sao í chứ đíu thể nào mà xinh vch ra như thế dc. Chẹp chẹp =P~=P~=P~

Loveicily

Xe tải

td lines

Xe điện
Lính Nga còn cảm ơn Mỹ và mong gửi thêm để chia nhau tiền.
Coi thường quá nhỉ , thế này vũ khí bán cho ai được nữa . Không biết có nên hiểu kiểu mỉa mai này có phải một thông điệp gián tiếp của quân đội Nga không nhỉ ? Kỷ luật quân đội không cho phép anh khinh thường địch gây cảm giác chủ quan cho đồng đội trong chiến đấu , em nghĩ nếu không được cho phép từ cấp trên anh lính quèn kia sao mà dám đăng video

con dơi 141

Xe điện

Hix nhìn ảnh này mà thấy tin dưới thì quá buồn luôn.
Một em gái Ukr mới 17 tuổi đã chết. Lúc pháo giã bom nổ thì sao mà biết đc

honglong1

Xe điện
Coi thường quá nhỉ , thế này vũ khí bán cho ai được nữa . Không biết có nên hiểu kiểu mỉa mai này có phải một thông điệp gián tiếp của quân đội Nga không nhỉ ? Kỷ luật quân đội không cho phép anh khinh thường địch gây cảm giác chủ quan cho đồng đội trong chiến đấu , em nghĩ nếu không được cho phép từ cấp trên anh lính quèn kia sao mà dám đăng video
Chỉ sợ nhất lộ vị trí thì dễ bị ăn pháo hay tên lửa thôi. Còn về gây cảm giác chủ quan thì cũng có thể hiểu ngược lại là đang kích thích lính Nga săn tăng do đó máu lửa hơn chứ không e dè tank Mỹ nữa.

AcidS

Xe điện
Có 1 số ý kiến cho rằng mục tiêu tiếp theo của quân Nga sẽ là Vuhledar, em thì lại ko nghĩ thế, có thể là Charsiv Yar chứ Vuhledar mặc dù rất bé nhưng nó gần như là 1 tiền đồn rất cứng của người Ukraine ở thời điểm hiện tại, nó 1 mình nằm giữa đồng không mông quạnh, gần những khu vực Nga kiểm soát hơn là gần quân nhà. ko sân bay nhưng hầu như toàn nhà cao tầng, vị trí cũng cao hơn những khu vực xung quanh nên rất tiện quan sát và bố trí hỏa lực phòng thủ tầm xa . chính vì lý do này mà người Nga đã từng ít nhất 1 lần thất bại trong cay đắng và thiệt hại nặng nề. Nếu Nga muốn giải tán chính quyền ở đây có lẽ họ sẽ phải áp dụng phương án giống ở Artemovsk, băm nát luôn rồi mới cho quân vào, chiến tranh đô thị không hề đơn giản
Thế không cắt điện cắt nước được hả cụ?
Cụ mở rộng bản đồ ra tý chỗ đó khoai nhất là cái mỏ trên cao với hầm sâu nối thông với hồ và cả khu Pavinka gì đó bên dưới hỗ trợ lẫn nhau. Khoai nhất là cái mỏ ý

con dơi 141

Xe điện
Bom chùm RBK-500 gắn cánh lượn. Để ý thì 3 quả rơi phủ dọc theo rặng cây thẳng tắp và cách nhau khá đều. Chứng tỏ bộ điều khiển hoạt động khá chính xác. Các bom con tỏa và nổ đều phết. Hy vọng ko xịt đỡ mất công rà phá gây nguy hiểm về sau.

traiHNcodon

Xe tăng
Bom chùm RBK-500 gắn cánh lượn. Để ý thì 3 quả rơi phủ dọc theo rặng cây thẳng tắp và cách nhau khá đều. Chứng tỏ bộ điều khiển hoạt động khá chính xác. Các bom con tỏa và nổ đều phết. Hy vọng ko xịt đỡ mất công rà phá gây nguy hiểm về sau.

Bạn phương tây cấm bom chùm.nhưng nó lại viện trơ cho UKR giờ Nga sài thoải mái.

Loveicily

Xe tải
Hix nhìn ảnh này mà thấy tin dưới thì quá buồn luôn.
Một em gái Ukr mới 17 tuổi đã chết. Lúc pháo giã bom nổ thì sao mà biết đc
Chiến tranh mà cụ, tránh sao được. Mà mấy em gái Ukr có tư thế đứng bắn hấp dẫn quá, không biết nó được huấn luyện sử dụng trong trường hợp nào và ngắm bắn ra sao cụ nhỉ. Trước ở xứ Tre em chỉ được học 3 tư thế là đứng, quỳ và nằm bắn đối với tiểu liên. Tư thế đứng thì cũng chân trước chân sau, chứ không ngang bằng như kia. Tư thế kia tụi em chỉ thi thoảng dùng khi sử dụng K59, K54, Cz75...kể cả với mấy loại độ giật thấp như MP5 thì cũng chân trước chân sau là chủ yếu.

Trạng thái
Thớt đang đóng