[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Toietmoi

Xe điện
Sáng nay em mua bó hoa Hồng đỏ mang lên đặt trước Đại sứ quán Nga rồi các cụ ah.
Trước cổng ĐSQ bên tay trái có đặt 1 cái bàn trải khăn xanh để dành cho những ai đến chưa buồn cùng nạn nhân.
Em đặt hoa xong rồi đi luôn không tiện chụp ảnh vị trí cho các cụ vì thấy 2 bạn an ninh đang đứng đấy.
Em thấy trên FB của ĐSQ cũng thông báo là Tổng lãnh sự quán Nga tại HCM và Đà Nẵng cũng đặt 1 cái bàn trước cổng .
Cụ nào có thời gian thì đến chia buồn nhé !
Một lần nữa xin được chia buồn cùng những nạn nhân, gia đình những nạn nhân, toàn thể người dân Nga và đất nước Nga!
Có nhiều nick ít viết bài nhưng nhìn vào số lượng rượu Vodka họ rót cho cụ thì chứng tỏ những người tử tế trong OF này khá nhiều, lẽ phải vẫn thắng thế tụi tím bầm tiêu chuẩn kép.

Binhan.4ever

Xe buýt
Chuyện tự do ngôn luận là nên ủng hộ cụ ạ. Tuy nhiên chính bản thân mỗi chúng ta cần hiểu chuyện hơn, đừng nhìn vào vài điểm hào nhoáng mà đã tưởng là ngon lành. Phương Tây cũng chả tốt đẹp gì đâu các cụ ạ, liên quan đến lợi ích là chúng lộ mặt ngay thôi.
Facebook với Tự do ngôn luận là 2 cái khác nhau.

trên facebook, đăng bài chống Nga, fake news chống Nga thì ok. Đấy là tự do ngôn luận.

Đăng tin lột bỏ mặt trái của chính quyền phương tây, của Mỹ. Thì sẽ là: Bài viết của bạn bị xoá do “bi phạm tiêu chuẩn cộng đồng” của chúng tôi.

dĩ nhiên em hiểu facebook là app của Mỹ. Mxh của nó thì nó muốn làm gì thì làm. Nhưng đừng gán facebook với tự do ngôn luận, nghe nó khiên cưỡng đạo đức giả lắm.

td lines

Xe điện
Em hơi băn khoăn sao các vụ khủng bố ở Pháp như kiểu toàn soạn báo Hebdo rồi đến dân sự như cháy nhà thờ ở Paris mà các hội viên FB thi nhau đổi ảnh đại diện với nền cờ tam tài, rồi chia sẻ mặt mếu/an toàn.. thế nhưng vụ khủng bố ở Nga hôm thứ 6 thì không thấy bạn nào làm điều tương tự. Hay bên nhà trò FB họ không có phát hành mẫu hướng dẫn sửa đổi nên cứ im im các bác nhỉ?
Trước kia thôi cụ ơi , thời gian gian gần đây người dân khắp thế giới được xem cái mặt nạ rớt xuống có khi lại hối hận lúc trước đã treo cờ ấy chứ .

Lãng khách 179

Xe buýt

Finew

Xe buýt
Trên Telegram có clip tự quay cảnh bắn và cứa cổ do nhóm khủng bố tự quay. Xem ghê quá!
Các thiết bị liên lạc, đồ cá nhân của khủng bố không được Nga công bố; hay tụi này đã tẩu tán hoặc chuyển ra ngoài được rồi; Các thiết bị này đôi lúc có giá trị hơn bản thân tụi nó, trong quá trình điều tra;

Twoku

Xe tải
Xem fb vẫn nhiều người mê dân chủ phương tây lắm, chửi nhà nước như đúng rồi. Cái gì chúng nó cũng chửi. Vn nên cấm Fb.
Ko biết thì mê dân chủ Pt thôi. Biết rồi rồi thì công dân ưu tú Vn mình (Giỏi kiếm tiền, làm giầu cho bản thân...) ko ai muốn đến đâu ah. Xã hội này nghĩ đủ chiêu trò để bóc lột tiền của tầng lớp như E nói trên. Kiếm đc nhiều tiền bị thu 50% thuế TNDN, đến khi về già chuyển ts cho con cái lại bị lấy đi 50% số mình tích đc. Vậy đời nguòi, làm 100đ bị thu mất 75đ, chỉ tiêu và giữ lại cho con cái có 25đ. Tiền thu đc ko chịu đầu tư cho quốc phòng (Trước ct bị Mỹ thúc chi tiêu 2% mà ông nào cũng tìm lý do lảng đến giờ mới trắng mắt, nhòm Nga đánh Ukr tơi bời). Tiền thu đc toàn chi tiêu linh tinh. Ví dụ: Một số nước đi lo việc ko đâu như qui định và tổ chức nấu ăn trưa cho trẻ em toàn quốc. Lại qui định và gửi tiền tiêu hàng tháng cho bọn trẻ. Làm hư, hỏng bọn trẻ từ lúc chào đời. Cay nhất là trong 75% tiền của mình nai lưng ra làm bị mang đi cho ngưòi ko có khả năng lao động, ngưòi thu nhập thấp.... Cay lắm các Cụ ah

buonbanxecubmw

Xe đạp
Các thiết bị liên lạc, đồ cá nhân của khủng bố không được Nga công bố; hay tụi này đã tẩu tán hoặc chuyển ra ngoài được rồi; Các thiết bị này đôi lúc có giá trị hơn bản thân tụi nó, trong quá trình điều tra;
Bọn nó up trên đường trốn chạy. Gần 5 tiếng mới bắt đc cơ mà

mocphatdan

Xe tải
Chiến dịch trả đũa của Nga đã bắt đầu.
này ném bom bình thường thôi cụ, không phải trả đũa đâu.
em nghĩ ít nhất cũng phải qua quốc tang + kết quả sau khi thẩm vấn bọn khủng bố.

duongtver

Xe tăng

trên facebook, đăng bài chống Nga, fake news chống Nga thì ok. Đấy là tự do ngôn luận.

Đăng tin lột bỏ mặt trái của chính quyền phương tây, của Mỹ. Thì sẽ là: Bài viết của bạn bị xoá do “bi phạm tiêu chuẩn cộng đồng” của chúng tôi.

dĩ nhiên em hiểu facebook là app của Mỹ. Mxh của nó thì nó muốn làm gì thì làm. Nhưng đừng gán facebook với tự do ngôn luận, nghe nó khiên cưỡng đạo đức giả lắm.
Đúng như cụ nói, nhưng kệ nó đi cụ, cũng là 1 kênh ngôn luận của dân tình khắp nơi. Nó xóa thì nhiều khi chính nó tự nhận là không dân chủ, tự do rồi. Mình lọc thông tin thôi.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Ko biết thì mê dân chủ Pt thôi. Biết rồi rồi thì công dân ưu tú Vn mình (Giỏi kiếm tiền, làm giầu cho bản thân...) ko ai muốn đến đâu ah. Xã hội này nghĩ đủ chiêu trò để bóc lột tiền của tầng lớp như E nói trên. Kiếm đc nhiều tiền bị thu 50% thuế TNDN, đến khi về già chuyển ts cho con cái lại bị lấy đi 50% số mình tích đc. Vậy đời nguòi, làm 100đ bị thu mất 75đ, chỉ tiêu và giữ lại cho con cái có 25đ. Tiền thu đc ko chịu đầu tư cho quốc phòng (Trước ct bị Mỹ thúc chi tiêu 2% mà ông nào cũng tìm lý do lảng đến giờ mới trắng mắt, nhòm Nga đánh Ukr tơi bời). Tiền thu đc toàn chi tiêu linh tinh. Ví dụ: Một số nước đi lo việc ko đâu như qui định và tổ chức nấu ăn trưa cho trẻ em toàn quốc. Lại qui định và gửi tiền tiêu hàng tháng cho bọn trẻ. Làm hư, hỏng bọn trẻ từ lúc chào đời. Cay nhất là trong 75% tiền của mình nai lưng ra làm bị mang đi cho ngưòi ko có khả năng lao động, ngưòi thu nhập thấp.... Cay lắm các Cụ ah
Cụ sống ở đâu mà nộp 75% thuế vậy?

Tứ Vô Lượng

Xe container
Chiến dịch trả đũa của Nga đã bắt đầu.
Vẫn đánh bằng tên lửa. Khi nào chơi bom ngu như Mỹ ở Iraq mới dã man

Thống kê dân thường chết ở Iraq (chủ yếu do bom ngu). Chưa kể thống kê ko chính thức (ko có hồ sơ)

Chỉnh sửa cuối:

Lãng khách 179

Xe buýt

Đến cựu thiếu tướng Đỗ Nam Trung mà tóc xoăn thích cấm thì cấm chả ai làm gì được. Còn đồng đội của a Xoăn thì cũng bịt miệng a Trung, nhưng sau đó bị a Musk mua lại, mời a Trung về dùng lại nhưng ảnh méo thích nữa. Ảnh đã tự mở 1 cái MXH và sài luôn, ko sợ ai bịt miệng.

losedow

Xe tải
Bọn nó up trên đường trốn chạy. Gần 5 tiếng mới bắt đc cơ mà
Không phải gần 5 tiếng MỚI BẮT ĐƯỢC, mà là để cho chạy 5 tiếng mới bắt, xem mày chạy về hướng nào, và cuối cùng thì đúng như dự đoán.
À, nhân tiện, câc cụ trên này không hiểu gì về IS nhỉ. Các chiến binh IS không bao giờ bịt mặt (để đấng còn nhận ra mình), không bao giờ bùm xong chạy (vì còn phải lên trển lãnh trinh nữ). Tóm lại là tấn công cảm tử, nên không cần tiền, cũng không cần đường tẩu thoát gì cả.
Thế mà qua giờ mấy trang (được cho là) is cứ lên nhận trách nhiệm liên tục, cứ như chỉ sợ Ukraine bị oan ấy. Hài thật.

Tứ Vô Lượng

Xe container
Không phải gần 5 tiếng MỚI BẮT ĐƯỢC, mà là để cho chạy 5 tiếng mới bắt, xem mày chạy về hướng nào, và cuối cùng thì đúng như dự đoán.
À, nhân tiện, câc cụ trên này không hiểu gì về IS nhỉ. Các chiến binh IS không bao giờ bịt mặt (để đấng còn nhận ra mình), không bao giờ bùm xong chạy (vì còn phải lên trển lãnh trinh nữ). Tóm lại là tấn công cảm tử, nên không cần tiền, cũng không cần đường tẩu thoát gì cả.
Thế mà qua giờ mấy trang (được cho là) is cứ lên nhận trách nhiệm liên tục, cứ như chỉ sợ Ukraine bị oan ấy. Hài thật.
Kịch bản khả thi nhất là ISIS thông qua giáo sỹ tuyển dụng hứa thưởng Tajik. Kết hợp Ukraine tổ chức hậu cần, vũ khí và tẩu thoát. ISIS liên minh Ukraine. Chỉ là phán đoán thôi, đợi thêm các bằng chứng mới

td lines

Xe điện
Đúng thế cụ ạ, và đây chính là cái khốn nạn của bọn Phương Tây. Chúng luôn muốn chiến tranh, xung đột và bất ổn ở các nơi khác để kiếm trác. Không khác 1 lũ kền kền khát máu.
Người dân thường chỉ mong hòa bình, ổn định để làm ăn sinh sống thôi.
Cầu chúc yên bình đến gia đình các nạn nhân và mong những kẻ gây ra tội ác ghê tởm này phải trả giá thích đáng. Đồng thời hi vọng chiến tranh sớm kết thúc.
Xâu chuỗi lại lịch sử ta thấy kẻ nào chia rẽ để hai bên không có hòa bình mãi mãi tàn sát lẫn nhau để ở giữa hưởng lợi. Hãy xem từ Bắc TT và HQ sau rồi trước khi thua cuộc rút quân vẫn quăng cho Trung quốc hòn đảo rồi ủng hô TQ đánh nước láng giềng đó . Rồi tiếp nữa là người Hồi giáo Trung đông không thể là anh em , tiếp đến bây giờ là người châu Âu tàn sát lẫn nhau . Nếu đã là mưu bẩn bậc thầy thì cũng không loại trừ kế hoạch khủng bố Nga này người phe U cà không hề biết gì, cái xe đó được kế hoạch chỉ đạo bọn khủng bố chạy về hướng U cà sẽ có người đón cứu rồi phím cho Nga bắt để tình tiết hướng về kẻ thù của Nga , người Nga sẽ căm phẫn người U cà và đập họ tơi tả thì mối thù không bao giờ hàn gắn kể cả khi Nato buông U cà

buonbanxecubmw

Xe đạp
Sau quốc tang là các thể loại khủng bố này khai tất ấy mà. Dự là có cả video 4k quay rõ kiểu Kính thưa hđ xét xử, và đọc rõ từng từ U cà có liên quan như thế nào. Hôm trc cứ sợ 4 chú này bị khử chứ bắt sống đc thì hay quá.

thichcarot

Xe tải

buonbanxecubmw

Xe đạp
Xâu chuỗi lại lịch sử ta thấy kẻ nào chia rẽ để hai bên không có hòa bình mãi mãi tàn sát lẫn nhau. Hãy xem từ Bắc TT và HQ sau rồi trước khi thua cuộc rút quân vẫn quăng cho Trung quốc hòn đảo rồi ủng hô TQ đánh nước láng giềng đó . Rồi tiếp nữa là người Hồi giáo Trung đông không thể là anh em , tiếp đến bây giờ là người châu Âu tàn sát lẫn nhau . Nếu đã là mưu bẩn là bậc thầy thì cũng không loại trừ kế hoạch khủng bố Nga này người phe U cà không hề biết gì, cái xe đó được kế hoạch chỉ đạo bọn khủng bố chạy về hướng U cà sẽ có người đón cứu rồi phím cho Nga bắt để tình tiết hướng về kẻ thù của Nga , người Nga sẽ căm phẫn người U cà và đập họ tơi tả thì mối thù không bao giờ hàn gắn kể cả khi Nato buông U cà
Vấn đề là gì cụ?. Mác đã chỉ rõ bản chất của CNTB qua bao nhiêu năm vẫn vậy thôi, vẫn ở 2 từ thần thánh: lợi nhuận. Nếu có đủ tiền thì Mỹ đứng ra hàn gắn 2 miền TT hay đưa Đài về với TQ cũng sẽ làm thôi. Buôn bán vũ khí, dầu mỏ... cái gì cũng chỉ để kiếm tiền. Văn hóa, đạo đức, lương tâm, nhân văn,... đều nằm dưới đồng tiền cả.

• Vodka
Reactions: cod
Trạng thái
Thớt đang đóng