[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.167 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

conngua280390

Xe tăng
Cuối cùng thì không quân Nato cũng vào việc

Để xem vũ khí tối tân bắn rụng Su, bắn csht Nga như thế nào. Uca loại hết máy bay Nga nên hiện tại không có thứ cõng Storm shadow đi đánh nhau.
Anh check lại chứ mới chơi 02 quả: Hãng thông tấn Tass dẫn lời các nhân chứng cho biết một số tiếng nổ đã vang lên và cuộc tấn công có sự tham gia của ít nhất ba tên lửa. Dữ liệu sơ bộ chỉ ra rằng hai trong số ba quả đạn là tên lửa Storm Shadow do Anh sản xuất.

conngua280390

Xe tăng
Đọc lại link tiktok nhé. Còn nguồn Reuters thì ổ dân chủ ở đó nó chả bùa cho ai tin nổi
Top top ko phải là báo, em chỉ đọc báo e ko quan tâm dân chủ bùa gì cả, báo còn ghi rõ TT Úc nữa. Nếu A ko tin thì e chịu, e chỉ đọc Báo Nước mình và báo QT chứ e ko quan tâm Top top, một ổ tin giả muốn chế sao thì chế!
Người Pháp giờ biến thành Người Pháp Gốc Nga, sau đó chế thành Người Nga, rồi Dân với chả chủ!

Hanoi1919

Xe tăng
Sẽ có nước nào đó nhìn vào việc Nga chiếm đất rồi bắt chước theo thôi>>>
Cái việc chiếm đất thì cái nước đó nó còn làm trước Nga cả ngàn năm chứ sao cần bắt chước Nga?
Quan trọng là đừng có ngu như mấy thằng cách mạng Cam, Maidan. Nếu bọn đấy không ăn phải bả kích động của ngoại bang rồi quậy phá tan nát đất nước, khiến xh hỗn loạn thì chẳng có thằng Nga hay thằng Tầu nào có cơ hội xông vào chiếm đâu.

tado261

Xe buýt
Có gì chứng minh ko Anh, mà giờ Quốc tịch Pháp mà? Mà giờ cứ gốc Nga là Nga hết ok, vậy thì chả khác nhận vơ ah?
đây là vụ khủng bố thương tâm, vậy mà các cụ lên tranh cãi nhau về cái quốc tịch. Quốc tịch gì thì cũng chẳng liên quan đến chiến tranh Nga-U.
Giống như vụ khủng bố hay lũ lụt tại nước Nga thì có cụ còn lên tiếng là do Nga ăn ở kém. Sợ thật.
Các cụ đang bị cái tôi nó ăn mất lương tri rồi.

Tuan Can

Xe container
Anh check lại chứ mới chơi 02 quả: Hãng thông tấn Tass dẫn lời các nhân chứng cho biết một số tiếng nổ đã vang lên và cuộc tấn công có sự tham gia của ít nhất ba tên lửa. Dữ liệu sơ bộ chỉ ra rằng hai trong số ba quả đạn là tên lửa Storm Shadow do Anh sản xuất.
Hic, vậy Uca giấu đồ ác phết. Lâu lắm không thấy bắn, em tưởng đám đó gục hết rồi.
F-16 vào trận về cơ bản sẽ giải phóng kho vũ khí tồn + thử vk mới cho Nato kha khá. F-16 chắc chắn không để đi đánh kiểu dog fighting. Theo em nghĩ chỉ là cõng đồ lên ném rồi chạy thôi. Thời gian đầu chắc chắn Nga ăn 1 mớ hành, có khi còn lao đao. VK mới cần thời gian để khắc chế. Thời gian tới, phe tím sẽ được thể làm chủ diễn đàn :)

conngua280390

Xe tăng
đây là vụ khủng bố thương tâm, vậy mà các cụ lên tranh cãi nhau về cái quốc tịch. Quốc tịch gì thì cũng chẳng liên quan đến chiến tranh Nga-U.
Giống như vụ khủng bố hay lũ lụt tại nước Nga thì có cụ còn lên tiếng là do Nga ăn ở kém. Sợ thật.
Các cụ đang bị cái tôi nó ăn mất lương tri rồi.
OK Anh, em sẽ tiết chế lại!

Chỉnh sửa cuối:

Loveicily

Xe tải
Sẽ có nước nào đó nhìn vào việc Nga chiếm đất rồi bắt chước theo thôi>>>
Úi giời ! Cụ nói còn thiếu vế sau mà các cụ Tím hay nói, đó là "đến lúc đó đừng mong các nước khác nó ủng hộ cuộc kháng chiến chống nước nào đó". Xin thưa cái nước cụ nói 4k năm nay nó làm lâu rồi cần gì nhìn thằng Nga, xơi được thì nó xơi lâu rồi. Mà cụ đã nhìn 5 thằng thường trực LHQ nó làm gì với quê hương cụ chưa? Mạnh được yếu thua, ngàn đời vẫn vậy. Vừa hèn vừa "ngâu" lại vừa có tư tưởng bám đít, dựa dẫm ngoại bang thì chỉ có mất nước. Để em sửa câu của cụ cho hợp với em nghĩ nhé: "sẽ có rất nhiều nước nhìn vào việc Ukr bị Nga nó chiếm đất rồi không bao giờ bắt chước Ukr"

conngua280390

Xe tăng
Hic, vậy Uca giấu đồ ác phết. Lâu lắm không thấy bắn, em tưởng đám đó gục hết rồi.
F-16 vào trận về cơ bản sẽ giải phóng kho vũ khí tồn + thử vk mới cho Nato kha khá. F-16 chắc chắn không để đi đánh kiểu dog fighting. Theo em nghĩ chỉ là cõng đồ lên ném rồi chạy thôi. Thời gian đầu chắc chắn Nga ăn 1 mớ hành, có khi còn lao đao. VK mới cần thời gian để khắc chế. Thời gian tới, phe tím sẽ được thể làm chủ diễn đàn :)
Bôi đen 01: Thời này ai đánh dog fighting nữa, chỉ trong phim ba xạo của holywood thôi. Còn cái bôi đen chắc chắn, mấy con trinh sát Mỹ bay lên rồi f16 bay lên bắn cái dẫn đường bằng vệ tinh hết.
Bôi đen 02: Muốn khắc chế ko được khó và phải mở rộng ra, ví du trên là cái dẫn bắn bằng vệ tinh thông tin tình báo nên khắc chế duy nhất bằng đánh chặn hết. Do lạng quạng UKR bay lên bắn hết còn lại do NATO làm cái việc sau cùng!
Có 1 cách nữa mà em Thấy Nga đang làm và đạt cũng hiệu quả, là trước khi F16 bay lên thì mình chặt hết, không kích vào sân bay/kho chứa F16, nhưng cái này phải kết hợp Thông tin tình báo. Chứ hiện tại UKR vẫn còn không quân, vẫn bắn SS đều đều.

Chỉnh sửa cuối:

Tuan Can

Xe container
Bôi đen 01: Thời này ai đánh dog fighting nữa, chỉ trong phim ba xạo của holywood thôi. Còn cái bôi đen chắc chắn, mấy con trinh sát Mỹ bay lên rồi f16 bay lên bắn cái dẫn đường bằng vệ tinh hết.
Bôi đen 02: Muốn khắc chế ko được khó và phải mở rộng ra, ví du trên là cái dẫn bắn bằng vệ tinh thông tin tình báo nên khắc chế duy nhất bằng đánh chặn hết. Do lạng quạng UKR bay lên bắn hết còn lại do NATO làm cái việc sau cùng!
Em ngồi đoán bừa thế thôi chứ phải xem tế. Em thấy Nato cũng lắm phim hay đấy ah.

Why4586

Xe tải
Cái việc chiếm đất thì cái nước đó nó còn làm trước Nga cả ngàn năm chứ sao cần bắt chước Nga?
Quan trọng là đừng có ngu như mấy thằng cách mạng Cam, Maidan. Nếu bọn đấy không ăn phải bả kích động của ngoại bang rồi quậy phá tan nát đất nước, khiến xh hỗn loạn thì chẳng có thằng Nga hay thằng Tầu nào có cơ hội xông vào chiếm đâu.
Em đồng ý với bác. Đất nước phát triển hay không là do con người, truyền thống , chứ ko phải do chế độ.Đầy nước tư bản nghèo đói và không ổn định.
Nên tự mình không tham lam, luôn phát triển , yêu nước, đoàn kết là đời đời quốc gia hưng thịnh thôi hà.
Như ông Nga, ông Trung Quốc - mạnh yếu từng lúc nhưng truyền thống dân tộc, tố chất con người của họ luôn có nét riêng.

cod

Xe buýt
9 quả cụ ah. 7 quả là siêu thanh thì lọt cả 7. Ko hiểu bên Israel tính toán kiểu gì ra con số 99% bị bắn hạ.
Thì có quả nào quay về đâu cụ. Tỉ lệ bị hạ đến 100% ý chứ ;))

Cụ viết 1 đống chữ mà vẫn chưa thấy phản biện được Israel nó phản đòn như thế nào. Lại còn lái sang BTT. Bằng chứng lù lù ra từ lúc Hamas nó spam đã bị thủng rồi. Lần này Iran nó báo trước cho là nó sẽ đánh vẫn bị thủng. Thằng Fap nó còn khoe nó bắn đỡ cho 1 ít rụng rồi. Chứ không thì còn thủng như tổ ong. Túm lại là cụ chả có tí phân tích nào, vẫn chỉ là nói vu vơ, lừa văn tổ lái linh tinh. Kính cụ.
Đấu nhau tay bo ko có hỗ trợ thì Israel thua Iran chắc kèo luôn. Iran đất rộng, người đông, trình độ quân sự ko hề thua kém mà tài nguyên hơn hẳn thì nó cho Israel ra bã. Hình như Israel chưa đánh trực diện với Iran bao giờ mà chỉ đấu với mấy nước như Ai Cập, Jordan, Iraq các kiểu thì phải. Đám này thì ko ở level của Iran.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Hôm nay mọc ra 2 cụ, 1 cụ tím 1 cụ hường lôi số lượng tù nhân của N vs U ra đếm 🤣. Đề nghị 2 cụ kia mở riêng 1 thớt với tiêu đề "Nga vs Ukraine bên nào nhiều tù nhân hơn" hoặc "N vs U bên nào nhiều nhà tù hơn" hoặc "N vs U bên nào có tỉ lệ tội phạm liên quan đến hếp râm nhiều hơn" . đặc biệt là thới hếp râm mong các cụ sưu tầm dc càng nhiều clip full không che để làm dẫn chứng cho a e mở mang tầm mắt xem cái hếp râm bên ý nó dư nàm thao nhá :)):)):))
Cãi nhau kiểu này tốn tiền sim lắm các thánh ạ, béo mỗi mấy ông nhà mạng 😆

Xem nào, mấy hôm nay cũng chả có tin gì to béo cả, em xin phép lại dệt 1 bài điếu văn hầu các cụ 😁. Hiện tại 2 bên giành giật nhau từng km chiến tuyến một, tỉ số thì đang nghiêng về tuyển Nga

Kherson : chắc 2 bên hết lính với khí tài để đốt rồi, ko thấy ghi nhận gì kể cả clip đếm xác cũng ko có. Next

Zaporozhye : sau mấy ngày yên yên thì hôm qua lại xuất hiện clip bắn nhau ở Rabotyno nhưng chưa có 1 điểm nhấn cụ thể nào, 1 số maper bên Ukraine đăng với những nội dung không đúng và kênh Deepstate đã phủ nhận việc Rabotyno sắp thất thủ mặc dù họ thừa nhận là mặt trận rất khó khăn cho phía Ukraina . về phần em thì cùng quan điểm với Deepstate, ngày tàn của Rabotyno chưa đến

1 góc Rabotyno trong con mắt của người Ukraine

Vuhledar : xuất hiện clip thiết giáp Nga vận động ở ngoại ô phía đông bắc khu định cư, chưa rõ ý đồ, có vẻ họ đi trinh sát Vuhledar hoặc cũng có thể là dòm ngó thị trấn Vodiane phía trên nhưng lính Ukraina đã cảnh cáo nghiêm khắc nhóm thiết giáp này, 1 xe cháy tại chỗ, phần còn lại đi về

Marinka : Novomykhailivka phía nam chưa có tiến triển gì mới của cả 2 phe, lính Nga trong nội thành còn lính Ukraina ở rìa ngoại thành phía tây , có lẽ tạm nghỉ.
Hướng chính tây thì lính Nga đã bắt đầu mở rộng chiến trường về phía tây nam của nội thành Krasnohorivka (không hiểu nó là thành phố, thị trấn hay là khu định cư nhưng khá rộng) , lính Ukraina có nhiều video phản kích bằng thiết giáp nhằn tái chiếm lại nhưng bất thành, chứng tỏ lực lượng Nga đánh vào đây cũng thuộc diện thứ dữ. Tạm gọi khu vực này lính nga đóng quân 1 phần, 9 phần còn lại trong tay lính Ukraina .
Thú thực đầu tiên em cũng nghĩ Nga nghi binh để kéo dãn đội hình quân U rồi bem Heorhivka hướng chính tây cơ, vì nó ngay sát nách Marinka và nó nằm thoai thoải dựa theo tuyến đường dẫn về hướng Kurakhovo , sẽ dễ đánh hơn, ai ngờ họ bụp Krasnohorivka thật, em đã bị tuyển Nga lừa cho 1 vố đau điếng 😭

Avdiivka : không có gì hay ho mấy ngoài việc lính Nga mở rộng chiến trường về phía tây bắc hướng về làng Ocheretyne hoặc cũng có thể mục tiêu của họ là làng Novobakhmutivka .
về phần làng Berdychi kênh Infactum và Deepstate thân Ukraina này vẫn chưa thừa nhận việc bị mất vào tay Nga nhưng họ cũng chỉ có dc những video cảnh Fpv của họ đánh vào công sự cũng như thiết giáp của quân Nga tít rìa làng phía tây, vậy theo suy luận của em thì lính Nga đã có mặt và hoàn toàn bỏ túi ngôi làng này, bao giờ bỏ chạy về phía đông thì em chưa biết 😆
Bản đồ hướng tây bắc Avdiivka

Artemovsk mà cụ thể là hướng Chasiv Yar : chưa thấy lính Nga động binh, vẫn chỉ là dùng hỏa lực hạng nặng làm mềm chiến trường, trước có thông tin lữ cơ giới số 3 Azov kháng lệnh không chịu bảo vệ khu vực này nhưng không phải, kháng lệnh là tụi lữ 67 của tụi Sector cơ. Và kết quả là 67 đã bị giải tán .
tay Budanov có nói rằng người Nga sẽ quyết chiếm tp này trước ngày 09/05 năm nay nhưng em nghĩ đây chỉ là deadline của lão giao chỉ tiêu cho người Nga thôi chứ em ko tin là 1 cuộc đụng độ trực tiếp bằng đạn nhọn sẽ sớm xảy ra ở khu vực này.
Ở đây xem ra người Nga đã làm chủ hoàn toàn không phận, SU25 vẫn ra vào hàng ngày theo cặp và bắn phá ác lắm, chưa thấy em nào rụng (nhấn mạnh là chưa chứ ko phải là không nhá, lỡ mai rụng mẹ cả cặp thì các cụ lại chửi em nói điêu.😂 )
Cảnh Su hào bắn phá trong nội thành , em chụp lại từ clip nên nó cứ lòe nhòe nhìn chả ra cái gì

Tin ngoài lề. Có thông tin cho rằng rất nhiều đơn vị lính của quân khu phía Bắc của Nga đã áp sát biên giới Ukraina cụ thể là Kharkov, nếu thông tin này được xác thực thì khả năng lớn là Kharkov sẽ có chuyện.
Cụ tổng hợp rất hay. E chờ tin của cụ.