[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.167 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

1.25 ton

Xe điện
Clip hay, các cụ nên xem để biết Nga đã tích hợp hệ thống thông tin chiến trường cá nhân với UAV teinh sát như thế nào.
Một chiến binh Nga theo chỉ dẫn theo thời gian thực từ UAV đã tấn công hầm của Ukraine bằng lựu đạn và bắt 3 tù binh.

luxubu81

Xe tải
Đại tá Ukraine: Không có vũ thần kỳ của phương Tây để ngăn cản quân Nga

"Được cho là đạn pháo sẽ đến, và chúng tôi sẽ ngăn được quân Nga. Đây tiếp tục là một lời nói dối khác. Lúc đầu, chúng tôi được nói rằng, UAV, hệ thống tên lửa chống tăng Javelin là những vũ khí "thần thánh"... và sau đó tiếp tục là Leopards, Abrams, ATACMS... Tất cả những tuyên truyền sai lệch này dẫn đến nhận thức sai trong người dân" - Đại tá SBU Oleg Starikov cho hay.

luxubu81

Xe tải
Nga đang tập trung nỗ lực vào hai khu vực ở phía bắc khu vực Kharkov - Liptsi và Vovchansk, - người phát ngôn của Nhóm quân chiến lược và tác chiến Khortytsia

Hiện tại, quân đội Nga đang tiến hành các hoạt động tấn công theo các nhóm tấn công nhỏ ở phía tây bắc Liptsi. Họ cũng đang cố gắng tiến tới các khu vực phía bắc Lyptsi”, Voloshyn nói.

Theo ông, lực lượng phòng thủ Ukraine sẽ được tăng cường thêm các đơn vị từ lực lượng dự bị.

Milan1899

Xe điện
‼🇷🇺Bộ Quốc phòng xác nhận công bố quyết định giải quyết. Gatishche, Krasnoe, Morokhovets và Oleynikovo ở vùng Kharkov

Điều chính từ báo cáo của Bộ Quốc phòng theo hướng này:

☑ Các đơn vị của cụm quân phía Bắc tiến sâu vào hàng phòng ngự của địch và giải phóng các khu định cư Gatishche, Krasnoe, Morokhovets và Oleynikovo ở vùng Kharkov.

☑ Tại các khu định cư Degtyarnoye, Volchansk và Cossack Lopan của vùng Kharkov đã đánh bại nhân lực và trang bị của các đơn vị thuộc lữ đoàn cơ giới số 14 của Lực lượng vũ trang Ukraine, các lữ đoàn 110 và 113 của Quân đội mặt đất.

☑ Tổn thất của địch mỗi ngày lên tới 100 phiến quân, 2 xe tăng, xe chiến đấu bọc thép Kozak và 4 phương tiện.

☑ Trong cuộc phản pháo, những đối tượng sau đã bị trúng đạn: pháo tự hành "Caesar" (Pháp), 2 pháo D-20, lựu pháo D-30, 2 MLRS "Vampire" (Cộng hòa Séc) và MLRS "Grad".

https://t.me/RVvoenkor/67978

Rinoceronte

Xe máy
Nga đang tập trung nỗ lực vào hai khu vực ở phía bắc khu vực Kharkov - Liptsi và Vovchansk, - người phát ngôn của Nhóm quân chiến lược và tác chiến Khortytsia

Hiện tại, quân đội Nga đang tiến hành các hoạt động tấn công theo các nhóm tấn công nhỏ ở phía tây bắc Liptsi. Họ cũng đang cố gắng tiến tới các khu vực phía bắc Lyptsi”, Voloshyn nói.

Theo ông, lực lượng phòng thủ Ukraine sẽ được tăng cường thêm các đơn vị từ lực lượng dự bị.

View attachment 8516538

Cá nhân thấy mũi này như thăm dò thì hơn. Khi tấn công 1 chỗ nào đó thì nó phải ỉm đi. Binh bất yếm trá chứ đâu phải cứ khơi khơi nói xong đánh như này. Em nghĩ là nghi binh là chính. Đó cũng chính là lý do U cà đang lúng túng không biết nên mang quân lên cứu không?

DurexSSL

Xe buýt
Cá nhân thấy mũi này như thăm dò thì hơn. Khi tấn công 1 chỗ nào đó thì nó phải ỉm đi. Binh bất yếm trá chứ đâu phải cứ khơi khơi nói xong đánh như này. Em nghĩ là nghi binh là chính. Đó cũng chính là lý do U cà đang lúng túng không biết nên mang quân lên cứu không?
Kỳ binh mà thấy mềm thì chuyển thành Chính binh mà Cụ

a_m_d

Xe điện
Sắp lập vùng cấm bay trên Uc rồi:
Như này là trực tiếp can dự rồi nhỉ
Căn cứ ở OTAN bắn tên lửa Nga ở Ukr...
Vậy Nga có đc phép bắn trả căn cứ OTAN khum :))

luxubu81

Xe tải
Em vẫn ko thay đổi nhận định như ban đầu, Nga ko đánh chính ở đâu cả, họ đang tùng xẻo Ukraine, chỗ nào yếu là Nga xẻo 1 miếng, xẻo khi nào Ukraine đau đơn mất máu đến chết thì thôi.
Như Phương Tây vừa thống kê, mấy tháng nay số lượng thiệt hại của quân Nga là ít nhất từ đầu chiến dịch tới giờ, và càng ngày càng có xu hướng giảm. Trong khi đất thì lại lấy được nhiều hơn.

luxubu81

Xe tải
Bộ Quốc phòng Nga: Ukraine pháo kích dữ dội vào Belgorod, nhiều thương vong

Ít nhất 7 người chết, 17 người bị thương trong vụ tấn công bằng đạn pháo từ phía Ukraine vào sáng 12-5, làm sập phần phía trước một tòa chung cư ở thành phố Belgorod, giáp biên giới Nga - Ukraine.

qchaivan

Xe máy
Như này là trực tiếp can dự rồi nhỉ
Căn cứ ở OTAN bắn tên lửa Nga ở Ukr...
Vậy Nga có đc phép bắn trả căn cứ OTAN khum :))
Ko có chuyện lập vùng cấm bay đâu cụ. Mấy nước gần Nga như Balan nó mõm to thì được chứ đưq đất nước của mình ra làm tiền đồn đánh Nga châc có mỗi Ukr làm được. Cụ cứ nhìn cách tên lửa đi lạc làm chết nông dân Balan là biết. bình thường các bên đã gào lên là Nga làm xong tuyên bố rất hung hăng. Nhưng vụ đấy ngoài Ukr ra thì các bên đều im tịt chờ ý kiến của Đại ca Mỹ

kocogi

Xe tải
Gọi là gì khum quan trọng đâu cụ. Đấm nhao dùng những lời lẽ thô tục nhiều mà... Bình tĩnh, ko cần cay cú cụ ợ 😂
Đằng nào Nga cũng đang phải bỏ chạy túi bụi về phía những nơi anh Zel chụp ảnh mà cụ 🤣
Đất thì vẫn còn đấy... Nên gọi là làng, quận cũng dc, nó vẫn bản chất là đất. Có chăng là thay tên đổi chủ thôi 😂
Đấy ,thế mà gọi lính Nga là ruồi bọ thì cụ ý lại suy ra là Ucr bất lực.😂😂😂
Cái ảnh fake cc hường lại lôi nhau vào hít đấy ạ?
Mà cụ biết xem bản đồ ko nhỉ?
Làng với quận hay thị trấn nó khác nhau,.
Chiếm đc vài cái nóc nhà sát biên giới có 5km vào đất Ucr mà cc tưởng ăn ngay đc ý.
Ucr nó đang phang hậu cần sang Belgolog đấy,tiến sâu vào rồi ko chạy kịp đâu.😆😆😆

con dơi 141

Xe điện
trong thớt này ko có cụ pinker nào đăng tin 2 chiều nhỉ, toàn đăng 1 chiều thế này khách vãng lai vào coi tưởng nga thắng đến nơi rồi
Thế thì làm gì còn cửa cho phe kia kiếm ăn. Cụ đừng đá bát cơm của mình đi như thế. Cụ cứ đăng tin theo chiều của cụ đi. Tình hình èo uột cũng phải nghĩ cách nâng tầm lên chứ. Đến người chết còn cần trang điểm cơ mà.

Sân bay Nga, nơi người Ukr đang chờ sàng lọc để nhập cảnh.
Liệu người Ukr có đến Nga không nếu họ bị tẩy chay hay ghét bỏ ở đây? Dĩ nhiên thủ tục an ninh là cần thiết , có thể có kẻ thù cài cắm vào nhưng Nga vẫn sẵn sàng đón nhận sau khi sàng lọc.

a_m_d

Xe điện
Ko có chuyện lập vùng cấm bay đâu cụ. Mấy nước gần Nga như Balan nó mõm to thì được chứ đưq đất nước của mình ra làm tiền đồn đánh Nga châc có mỗi Ukr làm được. Cụ cứ nhìn cách tên lửa đi lạc làm chết nông dân Balan là biết. bình thường các bên đã gào lên là Nga làm xong tuyên bố rất hung hăng. Nhưng vụ đấy ngoài Ukr ra thì các bên đều im tịt chờ ý kiến của Đại ca Mỹ
Em mong OTAN nói đc thì làm đc... ko bị cười trớt :))

a_m_d

Xe điện
Chiếm đc vài cái nóc nhà sát biên giới có 5km vào đất Ucr mà cc tưởng ăn ngay đc ý.
Ucr nó đang phang hậu cần sang Belgolog đấy,tiến sâu vào rồi ko chạy kịp đâu.😆😆😆
Vậy bản đồ khắc cốp của cụ đâu... show ra em xin mở mang tầm mắt với :D
Mấy nóc nhà nào em ko biết, cụ có thông tin chi tiết khum :)
Chứ em thấy Ukr viện trợ 5 ngôi làng rồi ấy :))

luxubu81

Xe tải
Nga lại chiếm thêm vài cái nóc nhà sát biên giới Ukraine, hy vọng chạy vẫn còn kịp.

Bộ Quốc phòng Nga tuyên bố kiểm soát các làng Hatysche, Krasne, Morokhovets Oliiynykove thuộc vùng Kharkiv của Ukraine

hocthuenet

Xe đạp
Website
www.hocthue.net
Nói cho đúng thì họ gọi là vũ khí “game changer”. Nổi bật nhất là Himars. Nhờ nó mà đập hậu cần Nga lùi về sâu tiền tuyến. Trước dám để kho vũ khí cách tiền tuyến 10km thì giờ chắc phải giấu kỹ, lùi lại cả trăm km. Ko cẩn thận hở cái là nổ tung trời.

Đại tá Ukraine: Không có vũ thần kỳ của phương Tây để ngăn cản quân Nga

View attachment 8516531
"Được cho là đạn pháo sẽ đến, và chúng tôi sẽ ngăn được quân Nga. Đây tiếp tục là một lời nói dối khác. Lúc đầu, chúng tôi được nói rằng, UAV, hệ thống tên lửa chống tăng Javelin là những vũ khí "thần thánh"... và sau đó tiếp tục là Leopards, Abrams, ATACMS... Tất cả những tuyên truyền sai lệch này dẫn đến nhận thức sai trong người dân" - Đại tá SBU Oleg Starikov cho hay.