[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.167 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

tuan_nguyen261188

Xì hơi lốp
Kính cụ.
1. Hiến pháp Ukraine không cho phép bầu cư trong thời gian thiết quân luật. Nên anh Zelensky sẽ ở lại làm tổng thống theo đúng hiến pháp nước Ukraine cho đến khi đánh đuổi giặc thù ra khỏi bờ cõi các tỉnh và bán đảo Crimea đang bị Nga chiếm đóng.
2. Anh Zelensky từ đầu cuộc chiến đã tuyên bố đây là cuộc chiến bảo vệ đất nước. Không ai có nhu cầu duyệt binh ở Moscow cả, chuyện này nếu có thì hãy dành cho người Nga, ví dụ như Wagner kéo quân về thủ đô Moscow chẳng hạn.

Mong cụ tự trọng không đưa những thông tin không chính xác.
Thế em hỏi cụ Hiến pháp Ukraine không cho phép bầu cử trong thời gian thiết quân luật? vậy UKR thiết quân luật chưa ạ?
nếu có cho em xin văn bản hay link cũng được ạ.

Chỉnh sửa cuối:

xuanphuongccs

Xe điện
Kính cụ.
1. Hiến pháp Ukraine không cho phép bầu cư trong thời gian thiết quân luật. Nên anh Zelensky sẽ ở lại làm tổng thống theo đúng hiến pháp nước Ukraine cho đến khi đánh đuổi giặc thù ra khỏi bờ cõi các tỉnh và bán đảo Crimea đang bị Nga chiếm đóng.
2. Anh Zelensky từ đầu cuộc chiến đã tuyên bố đây là cuộc chiến bảo vệ đất nước. Không ai có nhu cầu duyệt binh ở Moscow cả, chuyện này nếu có thì hãy dành cho người Nga, ví dụ như Wagner kéo quân về thủ đô Moscow chẳng hạn.

Cụ cho cái thời gian vệ quốc đi chứ nhanh thì 19 năm chậm thì 91 năm có mà hết đời anh Zê.

Vodka_Putinka

Xe điện

Bản đồ Nga với vị trí đánh dấu nơi Atacms có thể tấn công:
Quốc hội Hoa Kỳ đã trình chiếu bản đồ Liên bang Nga với các khu vực mục tiêu có thể có của tên lửa Mỹ thuộc quyền sở hữu của Ukraine . Các dấu hiệu về các mục tiêu có thể tấn công có thể được nhìn thấy trên bản đồ. Đánh giá theo khu vực được đánh dấu, các thành phố như Novorossiysk, Taganrog, Rostov-on-Don, Voronezh, Belgorod, Kursk, Bryansk và những thành phố khác có thể bị đe dọa tấn công.
Hoa Kỳ chơi lớn thôi . Chưa bao giờ họ có 1 cơ hội lớn để tiêu diệt Nga như vậy . Ko tốn mang mà chỉ tốn tên lửa . Nên phải sản xuất thật nhiều kể cả tầm xa hơn cho Uca đánh Nga . Cơ hội trăm năm có 1 mà ko làm thì ko còn lần 2 đâu .

Ệch! Em đang tính viết về sự tự trọng của bạn Mãi Yêu mà các cụ nhanh tay quá :D Cụ ấy đã cho từ tự trọng vào trong bài rồi mà các cụ vẫn bóc hành là sao? :D

origami

Xe tải

Nếu được cho Phép thì Ukraien sẽ có khả năng sử dụng Atacms tầm 300km bắn vào đất NGa;
13 nghị sĩ Mỹ đã gửi thư tới người đứng đầu Lầu Năm Góc yêu cầu Ukraine được phép sử dụng vũ khí do Mỹ cung cấp để tấn công các mục tiêu trên lãnh thổ Nga. Người phát ngôn Lầu Năm Góc Patrick Ryder cho biết: “Bộ trưởng Quốc phòng nhấn mạnh rằng quan điểm của chúng tôi về vấn đề này không thay đổ
ui sợ quá sợ quá

floppybird

Xe máy
lý do tiktok đang bị cấm dần
công nhận là nó tàn phá giới trẻ, nhưng 1 phần nữa là chính phủ các nước k thể kiểm soát thông tin trên này
cấm vì là đối thủ xứng tầm của hệ thống truyền thông của nhà vô địch đang tại vị thôi :)
loài người luôn muốn thuyết phục người khác theo ý mình, ko xét đúng sai, kể cả cấp vi mô như mấy người chúng ta

O Muong Te

Xe điện
Em up ảnh con này cho các cụ tím có hứng. Dính đạn lỗ chỗ mà kính không thủng. Hàng Tây cũng khá phết.

Maiyeu115

[Tịch thu bằng lái]
Thế em hỏi cụ Hiến pháp Ukraine không cho phép bầu cử trong thời gian thiết quân luật? vậy UKR thiết quân luật chưa ạ?
Tháng 8 tới này cụ quay lại hỏi em tiếp nhé, rồi em lại dẫn thêm link gia hạn thiết quân luật cho cụ hay.

Tại cuộc họp ngày 8/5, Verkhovna Rada của Ukraine đã gia hạn tình trạng thiết quân luật thêm 90 ngày, bắt đầu từ ngày 14/5/2024.

Minhbt2001

Xe buýt
Kính cụ.

Trình 2 cụ:

Ukr lần đầu ra thiết quân luật và tổng động viên vào 24/02/2022 và từ đó đến nay đã gia hạn 10 lần.

Lần cuối cùng là gia hạn 90 ngày từ 14/2/2024 đến 13/5/2024.

P.S: Bổ sung lần thứ 11 là thêm 90 ngày, đến 11/08/2024.

DurexXL

Xe lăn
Quả bom nượn 3tấn thì cái kít và động cơ phản lực phải hơn tấn tới 2 tấn . Chưa kể mức độ cồng kềnh. Cõng được nó phải là các loại máy bay chiến lược, mà cái này Nga kô còn nhiều, Với mức độ mà Nga mất toi 5 cái Su-25 liên tiếp như vừa qua thì đưa máy bay chiến lược tới gần trận địa để ném bom nượn thì chắc nhanh hết máy bay lắm cụ ạ.
Đề nghị Bro cung cấp hình ảnh, nguồn để minh chứng cho thông tin Bro vừa nêu:

1. Bom lượn gắn động cơ phản lực
2. Cái kít + động cơ phản lực nêu trên nặng 2 tấn

vutranhung

Xe tăng
Tại sao ko dồn quân mở 1 mặt trận đánh bất ngờ vào kiev từ hướng Belarus, bao vây Kiev và ép hàng thì khi đó các mặt trận khác sẽ tự tan mà ko phải dàn trải và tổn thất lính + vũ khí như hiện tại
E nghĩ thả khoảng 20 quả FAB 3000 cùng lúc vào kiev chắc là hoảng rồi

Maiyeu115

[Tịch thu bằng lái]
Đề nghị Bro cung cấp hình ảnh, nguồn để minh chứng cho thông tin Bro vừa nêu:

1. Bom lượn gắn động cơ phản lực
2. Cái kít + động cơ phản lực nêu trên nặng 2 tấn
Em đang bàn luận thôi cụ. Và cách em bàn luận là không trả lời mấy câu hỏi linh tinh. Thông tin em đưa ra nếu cụ thấy chưa phải thì cụ dẫn chứng ra là em chưa phải, để chúng ta bàn luận tiếp. Có phải công an đâu mà hỏi linh tinh thế và em phải trả lời.

conngua280390

Xe điện
Tại sao ko dồn quân mở 1 mặt trận đánh bất ngờ vào kiev từ hướng Belarus, bao vây Kiev và ép hàng thì khi đó các mặt trận khác sẽ tự tan mà ko phải dàn trải và tổn thất lính + vũ khí như hiện tại
Nếu Em là TT Belarus, Em đâu có muốn vậy ko?
Nếu muốn thì Em có sẵn sàng ăn bom, ăn đạn pháo thậm chí ăn tên lửa vào Nước Em ko. Nó sẽ làm chết Quân Nga, Quân belarus, dân Belarus. Đồng minh là đồng minh nhưng chả ai muốn đem bom đạn vào nhà mình cả, lợi ích Quốc gia là trên hết.
Mà nói đi cũng nói lại dẫn quân vào Kiev bị đánh bật chạy ra chứ đâu có, lúc đầu cuộc chiến đấy!

origami

Xe tải
Trình 2 cụ:

Ukr lần đầu ra thiết quân luật và tổng động viên vào 24/02/2022 và từ đó đến nay đã gia hạn 10 lần.

Lần cuối cùng là gia hạn 90 ngày từ 14/2/2024 đến 13/5/2024.

P.S: Bổ sung lần thứ 11 là thêm 90 ngày, đến 11/08/2024.
Em thì thắc mắc kg bầu thì có đề nghị quyền tổng thống hay mặc nhiên được thêm 1 nhiệm kỳ cho đương nhiệm? Và kg bầu cử là trong thời điểm thiết quân luật hay có chiến tranh?

Cucumin

Xe điện
nga nó thích đánh vào Kiev lúc nào chả dc
chỉ vì là nó chưa muốn đánh, tránh thương vong cho lính Nga thôi
đầu trận đến h Nga chết có 31k lính, U chết 1 triệu lính
hết tháng 6 này là giải phóng kharkov, lính U bị nồi hầm hết kharkov là tự đầu hàng nga thôi
Hết tháng 6 năm 2024 mà quân Nga vào trung tâm thành phố Kharkov thì Mình từ nay không dám vào đấy coment nữa , còn ngược lại được không cụ .

DurexXL

Xe lăn
Em đang bàn luận thôi cụ. Và cách em bàn luận là không trả lời mấy câu hỏi linh tinh. Thông tin em đưa ra nếu cụ thấy chưa phải thì cụ dẫn chứng ra là em chưa phải, để chúng ta bàn luận tiếp. Có phải công an đâu mà hỏi linh tinh thế và em phải trả lời.
Đưa ra thông tin
Không đưa được minh chứng

Bàn luận kiểu j vậy? Nó thể hiện trí tuệ của sự tranh luận

Không trả lời được vì thông tin đưa sai thì nhận đi cho sang mồm

Timestay

Xe tải
Trong khi các hường ngồi phân tích về bom nượn nặng bao nhiêu kg suốt . Và phấn khởi khi lâu lâu Nga thả được 1 quả thì quên mất việc quan trong nhất của thả bom đó là làm sao để thả được :
Tuần qua liên tục Su-25 của Nga bị bắn rơi trên chiến trường các cụ ạ.

https://x.com/NOELreports/status/1793700898239283519
Đấm qua teo. 3 cái tin fake.
Tin tức, clip thì mõm đc hết chứ sổ đỏ thì ko.

Thằng nào cắn đc sổ đỏ là thằng thắng. Nói nhiều làm giề =))

Maiyeu115

[Tịch thu bằng lái]
Đưa ra thông tin
Không đưa được minh chứng

Bàn luận kiểu j vậy? Nó thể hiện trí tuệ của sự tranh luận

Không trả lời được vì thông tin đưa sai thì nhận đi cho sang mồm
Cho đến khi cụ chứng minh được em sai thì nghĩa là em đang đúng cụ nhé.
Quả bom nặng 3tấn. Cần cái kit và động cơ thế nào để nó bay 150km?
Kô có động cơ thì chỉ thả được tầm vài chục km và máy bay phải vươn lên độ cao 12km làm mồi cho phòng không đối phương.