[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.167 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

bomong

Xe điện
Nga nó quăng nuke thì mạnh nước nào nước nấy lo, trước sự tồn vong của dân tộc thì thằng ở bên kia đại dương cũng kệ nó thôi cụ.
Năm 2022-2023 gì đó TT Pháp tuyên bố >>> nước Pháp không sd vkhn trong trường hợp Nga sd vkhn ở Ukr/

Các nước Anh Mỹ TQ cũng vậy thôi / tư lo mạng sống của mình thôi / thằng nào dại thì kệ nó/

hrpok04

Xe hơi
Chiến đấu để bảo vệ quê hương trên chính mảnh đất sinh ra mình nó khác biệt thật.
Clip 1 chiếc Bradley bị bắn cháy và một chiếc Bradley khác giữa hỏa lực và drone Nga dày đặc tới cứu kíp lái chiếc Bradley bị cháy.

Chuẩn rồi cụ. Chiến đấu bảo vệ quê hương Mỹ, trên chính mảnh đất sinh ra mình, rất là khác biệt.
10 anh Tin cũng ko dám quăng nu chiến thuật, bọn Nato nó đập cho toè mồm, lúc đó kiếm nước Nga trên bản đồ ko biết ở đâu
Diện tích đất nước và năng lực hạt nhân của Nga gấp 30 lần Pháp, gấp 70 lần Anh mà cụ nghĩ ko tìm thấy Nga ở đâu trên bản đồ thì mắt cụ có vấn đề đặc biệt nặng rồi.

bomong

Xe điện
Nga nó quăng nuke thì mạnh nước nào nước nấy lo, trước sự tồn vong của dân tộc thì thằng ở bên kia đại dương cũng kệ nó thôi cụ.

Thực tế là Paris sẽ không phản ứng bằng vũ khí hạt nhân nếu Nga KHÔNG sử dụng vũ khí hạt nhân ở NƯỚC PHÁP, còn sd vkhn ở đâu thì mặc con mẹ mày, sd vkhn chiến thuật hay chiến lược cũng mặc kệ con mẹ mày Nga ơi/

Mỹ Anh cũng vậy/

Chỉnh sửa cuối:

Loveicily

Xe tải
trời, cuộc sống mà cụ, chấp niệm làm gì. Cứ chống Nga thì trên đây hay toptop, fb nó gán cho nào là cali, 3que, khát nước.... em gặp nhiều lắm, mà để ý làm gì cụ cho rác mắt
Cụ này nói chuẩn này, em cũng gặp nhiều thành phần cứ thấy chống Mẽo, chống PT là bị gán mác bưng b.ô cho Tàu, cho Nga, là độc tài, là dư lv, là tuyên láo, là abcz....đến hài hước

hrpok04

Xe hơi
trời, cuộc sống mà cụ, chấp niệm làm gì. Cứ chống Nga thì trên đây hay toptop, fb nó gán cho nào là cali, 3que, khát nước.... em gặp nhiều lắm, mà để ý làm gì cụ cho rác mắt
Ok ok cụ nói chí phải, bỏ qua hết đi, em biết cụ ko khát đâu nhưng cụ cứ nghỉ tay làm chén nước cho đỡ thèm đã

ZOV

Xe buýt
E mới check lại thì giá đến 240k usd lận, cao thật. Hèn gì UAV giờ là bá chủ trên chiến trường.
View attachment 8538883
rõ ràng rồi cụ, jav đắt trong khi tầm hoạt động ngắn và bị động, còn uav fpv lắp đầu đạn rpg hoặc cối thì hoạt động xa và cơ động chọn lựa mục tiêu hơn, tương lai dần dần các hệ atgm thay bằng uav fpv chắc chắn rồi

ZOV

Xe buýt
nhiều người ở nato sống sướng quá rồi nên muốn thử cảm giác mạnh và cái kết

Hanoi1919

Xe tăng

Thực tế là Paris sẽ không phản ứng bằng vũ khí hạt nhân nếu Nga KHÔNG sử dụng vũ khí hạt nhân ở NƯỚC PHÁP, còn sd vkhn ở đâu thì mặc con mẹ mày, sd vkhn chiến thuật hay chiến lược cũng mặc kệ con mẹ mày Nga ơi/

Mỹ Anh cũng vậy/
Đến tướng Nato còn nói như này mà nhiều người vẫn cố tình không chịu hiểu thì hết thuốc chữa rồi. Hay phải bị bom ngu nó dã vào đầu hàng ngày như quân U cà thì mới khôn ra?

Mintsky

Xe đạp
Nhưng cụ có công nhận ở OF thì các cụ tím cũng không bao giờ lồng ghép chuyện các cụ hường yêu thích Nga thành bưng bô, b đỏ đúng kô? Nên em mới nói OF là một nơi trí thức. Tiếc là có vài con sâu làm vấy bẩn diễn đàn này khi liên tục lồng ghép yêu Nga thành yêu nước và đối với em thì đó là sự sỉ nhục.

Để xem mod sẽ xử lý vụ này thế nào hay là nhắm mắt làm ngơ cho OF thành vũng bùn của u mê.
Ông nói gà, bà nói cuội. Người ta nói trên tiktok fb, cụ này lái về OF làm gì nhỉ? Các cụ tím hay có trò này nói đông thành tây, nói con vịt thành con gà nhỉ.

Loveicily

Xe tải
Nhưng cụ có công nhận ở OF thì các cụ tím cũng không bao giờ lồng ghép chuyện các cụ hường yêu thích Nga thành bưng bô, b đỏ đúng kô? Nên em mới nói OF là một nơi trí thức. Tiếc là có vài con sâu làm vấy bẩn diễn đàn này khi liên tục lồng ghép yêu Nga thành yêu nước và đối với em thì đó là sự sỉ nhục.

Để xem mod sẽ xử lý vụ này thế nào hay là nhắm mắt làm ngơ cho OF thành vũng bùn của u mê.
Diễn đàn nó có nút "báo cáo" đấy cụ, hãy sử dụng nó nếu cụ thấy cần. Còn nói về "trí thức" thì cụ cứ nhìn số lượng nick bị mod cho "leo cây" phải dùng nick khác của 2 bên là biết bên nào "trí thức" hơn rồi.

dzoro

Xe điện

Cụ có thể chỉ ra những phát hiện của cụ bằng cách bấm nút báo cáo thay vì nói chung chung ạ!

ZOV

Xe buýt

post video fake thì sao cụ ? tri thức ko có chỗ cho tin giả

Trong khi các hường ngồi phân tích về bom nượn nặng bao nhiêu kg suốt . Và phấn khởi khi lâu lâu Nga thả được 1 quả thì quên mất việc quan trong nhất của thả bom đó là làm sao để thả được :
Tuần qua liên tục Su-25 của Nga bị bắn rơi trên chiến trường các cụ ạ.

https://x.com/NOELreports/status/1793700898239283519

bổ sung: Nga ko dùng Su-25 để ném bom lượn, đưa tin thế này mà bảo chỉ đăng tin tri thức ! nguồn dùng video game, tiếp đó đưa tin fak su-25 bị bắn hạ, cuối cùng tuyên bố su-25 dùng bom lượn !

Chỉnh sửa cuối:

Rus4ever

Xe hơi
Đến tướng Nato còn nói như này mà nhiều người vẫn cố tình không chịu hiểu thì hết thuốc chữa rồi. Hay phải bị bom ngu nó dã vào đầu hàng ngày như quân U cà thì mới khôn ra?
Nga mà dám sử dụng VKHN để tranh chấp trong một cuộc chiến chiếm đất, không phải để tự vệ thì sẽ dẫn đến rất nhiều hệ lụy mà ngay cả TQ, đồng minh của Nga cũng không muốn.

Đó là nhiều quốc gia có khả năng, trình độ sẽ chạy đua vũ khí hạt nhân để bảo vệ chính mình. Ví dụ: Nhật, Hàn, Đài Loan, Israel ... sẽ tuyên bố công khai sở hữu VKHN. Các nước Anh, Pháp có sẵn VKHN sẽ tăng gấp 5-6 lần kho dự trữ, và các nước trong Nato chưa có sẽ đầu tư để có ví dụ Phần Lan, Đức, Thụy Điển, Ba Lan .... Khi VKHN tràn lan, thì việc các phần tử khủng bố như IS, Hamas, hồi giáo cực đoan ... có được ở đâu đó trái bomb này cũng sẽ xảy ra,

Đài Loan, Nhật mà có VKHN thì TQ phải quên đi việc chiếm Đài Loan. Có thể Pháp, Anh sẽ không tấn công VKHN vào Nga, khi Nga sử dụng VKHN ở Ukraine. Nhưng cái giá của Nga phải trả là kinh khủng khiếp. Và có thể cái giá loài người phải trả cũng khủng khiếp theo luôn. Nên bằng mọi giá các cường quốc phải ngăn cản Nga sử dụng VKHN và trừng phạt thật nặng khi việc này xảy ra,

ZOV

Xe buýt
Clip nào giả thì em không biết. Chứ clip em đăng trích từ kênh Noel không giả cụ nhé. Nó là đoạn chiếc Su-25 đâm đầu xuống đất nổ và đó không phải cắt từ game ra.
Còn cái clip mà cụ bảo giả, nó là clip minh họa cụ ai. Chỉ có cụ mới tưởng nó kô phải là clip minh họa thôi.
hỏi đơn giản sao biết su-25 ? clip đó cắt từ clip fb của đơn vị 110 hôm qua đã có đưa lên vạch trần rồi, trong link cũng ko hề nói đó là clip minh họa nhé, đừng lập lờ đánh lận con đen từ hôm qua tới giờ 1 số nick tím vào cãi cố rồi, khi nào bọn u nó ghi chí rõ ràng clip minh họa thì hãy nói, còn đằng này ko hề ghi chú như vậy và báo phương tây lẫn báo ta đều lên tiếng, ko phải chỉ mỗi mình tôi, đừng lập lờ nói sai sự thật như vậy

và ko phải lần đầu dùng video game fake, u từng nổi tiếng với huyền thoại video game ghost of kiev, cụ có cần tôi gửi link cho ko ?

chưa kể su-25 số hiệu bao nhiêu ? đơn vị nào ? bị loại gì bắn ? tất cả đều ko có, tuyên bố mồm như mọi khi tuyên bố bắn hạ hàng loạt máy bay của Nga trước đây, có tiến bộ là dùng video game để fake

đó là còn chưa nói đến việc cụ chê bai bom lượn Nga, rồi đưa việc bắn hạ su-25 fake này vào trong khi nó vừa ko có thật, vừa ko liên quan

Chỉnh sửa cuối:

Hanoi1919

Xe tăng
Nga mà dám sử dụng VKHN để tranh chấp trong một cuộc chiến chiếm đất, không phải để tự vệ thì sẽ dẫn đến rất nhiều hệ lụy mà ngay cả TQ, đồng minh của Nga cũng không muốn.

Đó là nhiều quốc gia có khả năng, trình độ sẽ chạy đua vũ khí hạt nhân để bảo vệ chính mình. Ví dụ: Nhật, Hàn, Đài Loan, Israel ... sẽ tuyên bố công khai sở hữu VKHN. Các nước Anh, Pháp có sẵn VKHN sẽ tăng gấp 5-6 lần kho dự trữ, và các nước trong Nato chưa có sẽ đầu tư để có ví dụ Phần Lan, Đức, Thụy Điển, Ba Lan .... Khi VKHN tràn lan, thì việc các phần tử khủng bố như IS, Hamas, hồi giáo cực đoan ... có được ở đâu đó trái bomb này cũng sẽ xảy ra,

Đài Loan, Nhật mà có VKHN thì TQ phải quên đi việc chiếm Đài Loan. Có thể Pháp, Anh sẽ không tấn công VKHN vào Nga, khi Nga sử dụng VKHN ở Ukraine. Nhưng cái giá của Nga phải trả là kinh khủng khiếp. Và có thể cái giá loài người phải trả cũng khủng khiếp theo luôn. Nên bằng mọi giá các cường quốc phải ngăn cản Nga sử dụng VKHN và trừng phạt thật nặng khi việc này xảy ra,
Mình có nói gì về việc Nga dùng VKHN đâu nhỉ?
Mình cũng không ủng hộ việc sử dụng VKHN vì việc đó sẽ dẫn thế giới đến tình thế nguy hiểm.
Nga cứ dùng bom ngu phang vào đầu quân Bandera đều đều như hiện tại là mình ưng rồi.

red foxx

Xe hơi
cụ ấy đang cãi chính nguồn ukraine đăng đấy cụ =))
e chả quan tâm nguồn nào. cụ ấy bảo đấy là clip con su25 cắm đầu thì mời cụ ấy chứng minh. chứ clip 6s thì 3s để logo rồi h cụ ấy bảo con su25 rơi cắm đầu thì mời chứng minh. ko chứng minh đc thì là fake new thế thôi. cụ ấy khẳng định chứ ko phải dự đoán nọ kia cơ mà

ZOV

Xe buýt
e chả quan tâm nguồn nào. cụ ấy bảo đấy là clip con su25 cắm đầu thì mời cụ ấy chứng minh. chứ clip 6s thì 3s để logo rồi h cụ ấy bảo con su25 rơi cắm đầu thì mời chứng minh. ko chứng minh đc thì là fake new thế thôi. cụ ấy khẳng định chứ ko phải dự đoán nọ kia cơ mà
ghê thế, thấy được hẳn con su-25 cắm đầu xuống đất luôn =))