[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.167 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

Vodka_Putinka

Xe điện
Nghe đâu Nafo đã bỏ phiếu và ra tuyên bố rồi mà cụ. Nên thông tin này chỉ thể hiện có sự kg đồng thuận thôi. Tụi nó tung hứng hay lắm.
Nếu Lato chấp nhận cuộc chơi mới.thì xem sao . Đây cũng là 1 dịp để xem điều 5 của Lato sẽ như thế nào . Mỹ , Anh , Pháp sẵn sàng hy sinh vì các nước còn lại ko ?

meodenminh

Xe điện
Nếu Lato chấp nhận cuộc chơi mới.thì xem sao . Đây cũng là 1 dịp để xem điều 5 của Lato sẽ như thế nào . Mỹ , Anh , Pháp sẵn sàng hy sinh vì các nước còn lại ko ?
1 U cà Nga xoay xở còn khó , bây giờ thêm 1 nước nữa...xem 2 bên xoay thế nào....táng vào thủ đo Luân Đôn thì ngoài khả năng của Nga rồi

Kokolo

Xe buýt
cuộc chiến chuẩn bị chuyển sang giai đoạn mới
Đưa hết khí tài vào bệnh viện, trường học như Ukraina là có cớ dùng hạt nhân thôi mà
Sau vài phát nhá hàng thì NATO thấy Nga thật xoàng xĩnh và hèn nhát nên cứ thế mà táng vào nội địa

origami

Xe tải
Em hóng các cụ tím đưa ra hết lập luận, tung hứng. Em tò mò kg biết Putin bàn gì với Tập, hay là bàn phân chia nên PT mới kg kiên nhẫn nữa?
Hoặc PT nắm chắc phần thắng cuộc chiến hạt nhân với Nga nhỉ, điều này khó tin vãi?

hrpok04

Xe hơi
Đây lạ gì lũ vô gia cư bên Mẽo. Chúng nó có bọn vô gia cư không có nghĩa Nga sáng ngời, ra đường chỉ gặp triệu phú, rõ ý chưa.
Tất cả những người ở đây đều hiểu chiến tranh khó khăn và khốc liệt như nào, bị Mỹ và bầy đàn cấm vận kinh tế thì khốn khổ ra sao.
Kể cả Mỹ và bầy đàn của họ cũng hiểu hậu quả lớn của chiến tranh và cấm vận, nên chúng mới tích cực gây chiến và cấm vận các nước khác như thế.
Cho nên sẽ chẳng có ai ko biết chuyện hiện tại Nga đang gặp khó khăn.

Rinoceronte

Xe máy
1 U cà Nga xoay xở còn khó , bây giờ thêm 1 nước nữa...xem 2 bên xoay thế nào....táng vào thủ đo Luân Đôn thì ngoài khả năng của Nga rồi
Ô giờ tím vẫn nghĩ Nga đánh với mỗi Ukraina thôi à? Thế hoá ra Mỹ và đồng minh ngồi xem và cổ vũ bằng nc bọt à?

Timestay

[Tịch thu bằng lái]
Cách leo thang của Mỹ và PT là lửa nhỏ luộc ếch cụ ạ. Cứ dần dần để Nga ko bị sốc, cho tới khi Nga hoàn toàn gục ngã.
Thực tế vũ khí Tây đã bắn vào Nga từ lâu và Lính Nato có mặt ở Uca từ lâu dưới nhiều hình thức.
Luộc kiểu j mà sổ đỏ Nga nó cứ húp đều đều. Luộc mõm =))

TrungGia

Xe buýt
Tìm mấy video trên YouTube mà xem đi . Hàng hiệu vẫn bán đầy trong các siêu thị . Có thằng tư bản nào chê tiền đâu ? Ko đi đường thẳng thì nó đi đường vòng bán hàng ... Gớm cứ làm như tư bản ko bán được hàng hàng vẫn có tiền ăn chơi ấy .
Bạn tôi đầy ở Moscow này bạn ạ, cuộc sống người Việt ở đây cũng bị ảnh hưởng rất nhiều. Còn hàng hiệu mà bạn nói bán trong siêu thị, … thì nó chỉ là đồ ăn thôi, hay những thứ rất cần thiết trong cuộc sống hàng ngày thôi. Nhưng thời những thứ đó được coi là hàng hiệu.., nước Nga họ đã qua lâu lắm rồi (họ là một cường quốc, một nước giầu có), đến Việt Nam còn qua rồi. Nhìn vào một xã hội phồn thịnh, mức cao,.. nó rất khác, đó là các hàng cao cấp, hình ảnh người dân hồ hời đi lại, phố phường sạch sẽ, sầm uất, xã hội an bình.

Milan1899

Xe container
Từ khách sạn, chụp một bức ra phố Новый Арбат, phía xa là toà nhà Bộ Ngoại giao Nga.
Mạng internet thì rất chậm, load được cái ảnh là vấn đề.
Cầu mong cuộc chiến sớm kết thúc,
Cụ phọt mấy tấm hình tự chụp để em và các cụ trên này chiêm ngưỡng với cụ ơi. Các Hường yêu Nga toàn qua sách vở chứ cũng đã bao giờ đặt chân đến nước Nga đâu. Đội ơn cụ

bmt1986

Xe tăng
⚡⚡⚡🇮🇹 Phó Thủ tướng Ý Matteo Salvini đã kêu gọi Tổng thư ký NATO Stoltenberg hoặc sửa lại lời nói của mình hoặc từ chức.

Đây là cách Salvini phản ứng trước lời kêu gọi của Stoltenberg cho phép Ukraine tấn công lãnh thổ Nga bằng vũ khí của NATO.

"Tôi không muốn bỏ rơi các con mình trong cuộc chiến tranh thế giới thứ ba...Stolenberg nên rút lui, xin lỗi hoặc từ chức"

Càng làm rõ bản chất của bọn Nato là cực kì hiếu chiến , may đây là Nga chứ nước nhỏ tụi Nato nó nuốt lâu rồi

Timestay

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phọt mấy tấm hình tự chụp để em và các cụ trên này chiêm ngưỡng với cụ ơi. Các Hường yêu Nga toàn qua sách vở chứ cũng đã bao giờ đặt chân đến nước Nga đâu. Đội ơn cụ
Tôi vừa ở Moscow về tháng trước, sang làm triển lãm. Khẳng định Internet nhanh vù vù, chậm kít ấy mà chậm. Lương thực thực phẩm trứng chuối rẻ ngập mồm. Oto các hãng chạy đầy đường. Dân vẫn đi bar pub quẩy đều. Ca nhạc ăn chơi nhảy múa tưng bừng cuối tuần trong công viên. Gần như chả thấy chiến tranh ở đâu.

Toàn thông tin bố láo

Viossss

Xe tải
Nhìn những vỏ đạn đồng sáng choang bắn xong đổ đống mà xót ruột. Vào quê em thì ối anh thành đại gia.
họ xếp đó để bảo đảm tốc độ bắn và di chuyển thôi cụ ơi. còn đâu lại có lực lượng phục vụ thu hồi chứ cụ. mỗi vỏ đạn sẽ được sử dụng lại rất nhiều lần đặc biệt là vỏ đạn đồng. Thu về sửa chữa và kiểm tra OK cái là nạp liều luôn chứ chế mới còn lâu hơn đấy. đến khi hết tuổi thọ nó mới cho vào nấu lại

hrpok04

Xe hơi
Luộc kiểu j mà sổ đỏ Nga nó cứ húp đều đều. Luộc mõm =))
Chắc nhiều cụ ở đây hiểu rằng Mỹ chả sợ quái gì Nga cả. Ngoại trừ mớ Hột xoàn thì Nga ko thể là đối trọng của Mỹ trong hầu hết các lĩnh vực.
Vậy nhưng lúc nào Mỹ cũng xd hình ảnh Nga là một con ngáo ộp để tạo cớ gây bất ổn Châu Âu (và thế giới), buộc dân Mỹ và các nước Âu phải xuống tay chi tiền lớn cho quốc phòng, mua vũ khí (của Mỹ), và đồng thời khiến Châu Âu bị kìm hãm phát triển, thiệt hại về kinh tế, tiếp tục phải làm đàn em dễ bảo của Mỹ.
Cái mà Mỹ quan tâm là nó thu đc bao nhiêu lợi ích, chứ nó ko quan tâm Uca mất sổ đỏ, hay EU chết rét trong mùa đông.

Chỉnh sửa cuối:

TrungGia

Xe buýt
Mạng rất chậm, không load đuọc cụ ạ.
Phố phường, quang cảnh thì vẫn rất đẹp Cụ ạ.
Chỉ cửa hàng đóng hết, mà đây là phố Trung tâm nhất Moscow, chỉ còn mấy cửa hàng bán đồ… bình dân, siêu thị,…
Những lần trước qua, Новый Арбат, luôn được coi sang, xịn, đẹp,… và đắt hơn cả New York nhé.

Cũng chính vì bây giờ rẻ, nên nhà mình mới về Khách sạn 5 sao, giữa phố, mà chỉ chưa đến 150$/ngày cho 2 người.
Mong muốn mọi sung đột sớm kết thúc, nước Nga quay trở lại bình thường.

Thôi, nhà em lại ra phố, Arbat cổ ăn tối đã.

Viossss

Xe tải
cuộc chiến chuẩn bị chuyển sang giai đoạn mới
thôi xong con ong. Ngố buộc phải mở rộng vùng đệm. chiến tranh sẽ ác liệt. tổn thất sẽ nhiều hơn. Ur sẽ mất nhiều đất hơn. có lẽ sẽ theo ý anh Mét. lấy sông Dnipro làm giới tuyến

Chỉnh sửa cuối:

hrpok04

Xe hơi
thôi xong con ong. Ngố buộc phải mở rộng vùng đệm. chiến tranh sẽ ác liệt. tổn thất sẽ nhiều hơn. Ur sẽ mất nhiều đất hơn. có lẽ sẽ theo ý anh Mét. lấy sông đa nuýt làm giới tuyến
Hình như sông Dnepr chứ ko phải sông Danube.

mystery078

Xì hơi lốp
Tôi vừa ở Moscow về tháng trước, sang làm triển lãm. Khẳng định Internet nhanh vù vù, chậm kít ấy mà chậm. Lương thực thực phẩm trứng chuối rẻ ngập mồm. Oto các hãng chạy đầy đường. Dân vẫn đi bar pub quẩy đều. Ca nhạc ăn chơi nhảy múa tưng bừng cuối tuần trong công viên. Gần như chả thấy chiến tranh ở đâu.

Toàn thông tin bố láo
Mạng rất chậm, không load đuọc cụ ạ.
Phố phường, quang cảnh thì vẫn rất đẹp Cụ ạ.
Chỉ cửa hàng đóng hết, mà đây là phố Trung tâm nhất Moscow, chỉ còn mấy cửa hàng bán đồ… bình dân, siêu thị,…
Những lần trước qua, Новый Арбат, luôn được coi sang, xịn, đẹp,… và đắt hơn cả New York nhé.

Cũng chính vì bây giờ rẻ, nên nhà mình mới về Khách sạn 5 sao, giữa phố, mà chỉ chưa đến 150$/ngày cho 2 người.
Mong muốn mọi sung đột sớm kết thúc, nước Nga quay trở lại bình thường.

Thôi, nhà em lại ra phố, Arbat cổ ăn tối đã.
hóng 2 bác combat, nhưng mà nghe bảo giữa moscow mà mạng chậm k load đc ảnh trong khi vẫn comment đều thì ảo lắm