[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.167 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

quanggialai

Xe điện
Có lẽ vì Nga sợ hãi gói viện trợ khổng lồ, hơn 60 tỷ $ của US nên phải tranh thủ chuyển hướng tấn công vào các mục tiêu giá trị cao khác ?

Công nhận từ khi đọc đc tin US viện trợ thêm cho Ukr hơn 60 tỷ $ thì cũng thấy lo cho Nga thật.
Tuy ko bằng các gói viện trợ trị giá trăm tỷ $ trước đây... nhưng cảm giác lần này đáng lo cho Nga lắm :))
Ko rõ lần này Nga có trụ đc ko, hay lại bỏ chạy túi bụi

Tại giá đất Ukr đang hạ. Năm ngoái hơn trăm tỷ được hơn 400 km2. Năm nay hơn 60 tỷ khả năng được hơn chỗ đó tí do bong bóng BĐS vỡ tung

mystery078

Xe buýt
Ăn ở có trước có sau, lúc phú quý không quên thuở hàn vi, quả là tố chất của 1 đấng Fun Quân

Từ nay, doanh nghiệp có nghề tấu hài đã là doanh nghiệp quan trọng của cuốc gia

không biết anh Zelensky có làm nhà thờ cúng tổ nghề không

vừa đi vừa láii

Xe container
Hình như mắt em có vấn đề, em nhìn thấy xe vẫn chạy bình thường thì phải, UAV loại gì mà cùi bắp thật, cái xe dân sự ko giáp, ko lồng mà cũng ko diệt được được. Cạn lời. =))
Trông giống dân Ucr đang đi di tản :D. Bảo giết dân thường cứ cãi nhem nhẻm, bây giờ mới lộ clip :))

vqpp

Xe tải
Ối giời ơi, quân dân Uk và quân dân Liên xô😏😏😏

BinhminhSG

Xe buýt
Thông tin thêm, người Nga chỉ mất 2 ngày để sửa chữa và kéo được con Leopard 2a6 đó về Nga, trong khi với tốc độ sửa chữa của Ba Lan thì phải mất cả tuần hoặc lâu hơn với hỏng hóc nhỏ, kỹ sư Nga còn giỏi hơn cả kỹ sư NATO

vũ khí nato tỏ ra rất kém trên chiến trường, dính 1 quả mìn đã bị vô hiệu hóa toàn bộ, chỉ làm bia tập bắn hoặc đợi kéo xác, theo phân tích, phần lớn xe tank nato đời mới đều chỉ thiết kế để vượt trội với loại T-72 thời LX, còn nếu so với T-80 ngay cả loại T-80U cũ thì cũng ko có cửa so sánh

View attachment 8487073

https://www.reddit.com/r/UkraineRussiaReport/comments/1cbi5qg
Nga hết thiết giáp nên phải kéo xe tăng hỏng của Ukraine về sửa để dùng, khổ thân lính Nga quá. Tím said :P

vừa đi vừa láii

Xe container
Nga hết thiết giáp nên phải kéo xe tăng hỏng của Ukraine về sửa để dùng, khổ thân lính Nga quá. Tím said :P
Ước ao xe tăng tiến về hồng trường đã thành sự thật. Quân chức Ucr phải nói rất thông thái :))

xuanphuongccs

Xe điện
Với tiêu chuẩn kép thì người chết có người chết tốt và người chết xấu...ở Bucha thì người chết là người tốt còn ở Gaza và nếu là người Palestinian thì chắc chắn là người chết xấu rồi...ko phải bàn cãi...nên ko có chuyện điều tra đâu...lúc khác nhé
Ỏ với khủng bố thì chính là khủng bố rồi còn gì, có khủng bố non, khủng bố già còn cả bố mẹ khủng bố nữa. Xưa có tru di tam tộc, cửu tộc nay có tru di toàn tộc.

AcidS

Xe điện
Thế cụ nghĩ lính nato chưa đến ukr thật hả? Chuyên gia nó sang huấn luyện, thậm chí vận hành cả một số vũ khí hiện đại rồi. Nhưng sang thì cứ sang thôi, khua chiêng gõ trống làm gì. Vì ngài putin cũng đâu có dám tuyên bố chiến tranh với ukr đâu, vẫn núp dưới cái tên chiến dịch qs đặc biệt. Còn theo em nhớ từ khi thành lập tới giờ chưa có nước nào dám tiến hành chiến dịch quân sự nào vào lãnh thổ nato cả, còn đối trọng của nó là khối warsaw và liên xô đi về đâu thì ai cũng rõ rồi, mà chẳng tốn viên đạn nào nhé. Em cũng chẳng hiểu sao nhiều cụ trên này thích ca ngợi sức mạnh quân sự vậy, thật ra súng đạn chỉ là giải pháp cuối cùng, còn dùng tiền mà đạt mục đích thì rút súng ra làm gì, để cho oai à? Suy nghĩ đấy là suy nghĩ của đám đầu gấu trong xóm thôi chứ ko phải của những bộ óc chính trị tầm cỡ thế giới.
Lâu không vào thớt à? Sau vụ khủng bố nhà hát Cronos mà Nga cáo buộc Ukraine có dính lứu đã tuyên bố tình trạng chiến tranh rồi.

mocphatdan

Xe tải
-Đăng viết bài quy chụp, khiêu khích thành viên khác
-Dừng viết bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Velociraptor

Xe tăng

Tại sao một chính phủ thân Nga như Slovakia vẫn tiếp tục chuyển đạn pháo cho Ukraine chống quân xâm lược. Câu trả lời rất đơn giản, lợi nhuận kinh tế.

MrTea80

Xe tải

MrTea80

Xe tải

Tại sao một chính phủ thân Nga như Slovakia vẫn tiếp tục chuyển đạn pháo cho Ukraine chống quân xâm lược. Câu trả lời rất đơn giản, lợi nhuận kinh tế.
Chữ Thân này lạ, thân mà ship hàng cho Ukrine thịt lính Nga.

Đi Lang Thang

Xe buýt
Cụ càng nói, càng thấy ko nắm được trọng tâm, dùng toàn thuật ngữ chuyên môn - nhưng vì không hiểu bản chất nên nói không chủ đích. Mà em cứ thấy kiểu người mình bày cho để tiến bộ mà người ta cứ cãi ngang là em chán, em không nói thêm lần nào nữa. Sợ uổng công mình ra.
Cơ mà cụ đã chả hiểu gì, lại cứ đi chê người khác nên em thấy rất khó chịu.
Tiền USD có thể in ra để bán lạm phát cho cả thế giới vì thế giới chấp nhận nó. Nhưng cũng phải có những đối tượng bắt buộc phải đổi dầu, đổi trứng gà, đổi lúa gạo cho việc ấy cụ nhé.Không có những quốc gia sẵn sàng đổi hàng để lấy USD thì Mỹ còn đứt nhanh hơn điện.
Ngồi đó mà cứ bơm tiền tài trợ cho Ucraine như hiện giờ.Bổ đầu dân số ra để tao bảo vệ mày , vốn hóa chứng khoán toàn cầu này nọ...nghe buồn cười ơi là buồn cười luôn.
Ngoài ra, đây là diễn đàn Bình luận cuộc chiến Uca - Nga. Không phải nơi cụ thể hiện kiến thức nên em đã báo cáo cụ rồi nhé.
Cụ cứ báo cáo, quyền con người của cụ mà :) E thấy nực cười về hiểu biết và kiến thức kinh tế lẫn sự bao biện lập lờ thành ngụy biện của cụ kia (và của cả cụ nữa), e cũng hết kiên nhẫn với cụ ý và stop tránh loãng thớt rồi. Mà sao cụ chạnh lòng rồi nhảy xổ vào châm chọc e nhỉ? :)
E chẳng ưa gì phe phương Tây chủ chiến, đứng ngoài giật dây ném đá với mọi thủ đoạn bẩn thỉu. Nhưng cần nhận thức đúng và hiểu rõ bản chất và sức mạnh kinh tế, chính trị, quân sự của họ. Và muốn hiểu, phải có kiến thức cơ bản về kinh tế, thưa cụ. Sử thì đã xuyên tạc rồi, chính trị thì lật lọng, kinh tế lại cũng tính tráo trở nốt. E cũng stop cụ luôn, bất kể cụ ở phe nào :)
Cụ chán, cụ sợ uổng công, cụ khó chịu... là việc của cụ ơ kìa? E quan tâm hay có nhu cầu nghe cụ giãi bày à?
Thân ái và quyết thắng, cho CHLB Nga!

Chỉnh sửa cuối:

Lão Hạc 93

Đi bộ
-Ngôn ngữ không phù hợp
-Dừng viết bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Dragunov1975

Xe đạp
Lần trước nhận tên lửa 150km , Ukraine run nhẹ cái gẫy cầu Crimea. Tới lần nhận bom lượn tầm xa thì Ukraine run nhẹ thêm cái nữa 2 cái sân bay của Nga. Giờ nhận tên lửa tầm 300km em rất mong chờ độ "run" của Ukraine.
Lần trước nhận tên lửa 150km , Ukraine rùng mình được 1 lần cái gẫy cầu Crimea xong rồi ô tô lại chạy rầm rập
Tới lần nhận bom lượn tầm xa thì Ukraine rùng mình thêm cái nữa 2 cái sân bay của Nga xong rồi máy bay lại bay phà phà
Giờ nhận tên lửa tầm 300km em rất mong chờ xem Ukraine rùng mình tiếp như nào, chứ mỗi lần nhận tiền chỉ rùng mình được có thế, cả năm giời phọt được có 2 nhát đáng kể thì dễ bị đá khỏi giường lắm

Đi Lang Thang

Xe buýt
Lần trước nhận tên lửa 150km , Ukraine run nhẹ cái gẫy cầu Crimea. Tới lần nhận bom lượn tầm xa thì Ukraine run nhẹ thêm cái nữa 2 cái sân bay của Nga. Giờ nhận tên lửa tầm 300km em rất mong chờ độ "run" của Ukraine.
Lần đầu gãy cầu Kerch, là do đánh bom kiểu khủng bố chết dân - theo phía Nga, và chiến công của tình báo, phản gián - theo phía Ukr. Klq gì đến tên lửa tầm xa hay bom lượn, cũng ko phải hiệu quả của đòn tập kích quân sự hay tấn công chiến thuật gì cả.
Cụ thích run thì cứ hy vọng Ukr run, đừng đánh tráo khái niệm, vơ vào thành tích :)