[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.167 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

Cucumin

Xe điện
Cựu thiếu tướng tư lệnh quân đoàn 58 Nga xuất hiện tại tòa án.
Ông này bị cáo buộc ăn sắt công sự.

kocogi

Xe tải
Cụ lươn nhỉ. 6k này xong nó huy động lính dự bị ra trận. Mà mồm cụ lại bảo nó phải động viên nhập ngũ như a cù tổng động viên ? Lươn lẹo đánh tráo khái niệm thế cụ
Xin lỗi cụ,e đúng là phí công trả lời rồi.🤪🤪🤪

kocogi

Xe tải
em thấy bình thường mà cụ, năm ngoái em đi gửi lãi bank đã 10.5% rồi, mấy năm 201x thì lãi bank 12-15% bình thường mà, có ai vỡ nợ đâu.
Đấy,kiến thức cứ phải hường như này chứ lị.
Lãi cao ko sao,thế nên kinh tế Nga lãi suất 16% vẫn phát triển mạnh mẽ là đúng rồi.
😆😆😆

red foxx

Xe hơi
Xin lỗi cụ,e đúng là phí công trả lời rồi.🤪🤪🤪
Ơ cụ so sánh xong em thắc mắc - cụ trả lời - em phản biện giờ cụ lại lươn đi đâu vậy ? Chính cụ kêu acu chết 31 k lính phair tổng động viên toàn dân nhập ngũ. Cũng như nga chết 6k cũng phải đv ? Trong khi đó link cụ đưa chết 6k lính nó cũng chưa động viên dân nhập ngũ mà nó huy động lính dự bị ra chiến trường? Hai hành động khác hẳn nhau mà cụ cho thành tương đương?

quanggialai

Xe điện
Dĩ nhiên một khi em đã quyết định quote cái vấn đề này thì em cũng phải tìm hiểu xong em mới nói tới cụ ạ.
Đấy là cụ nói về cái quả bom nhẹ tênh nặng 500kg. Cụ hãy nói về cái quả bom nặng 3 tấn hộ em cái ạ.
Về mặt kỹ thuật thì tải trọng tăng, kích thước tăng. Còm trước Em có nói "mỗi loại bom với trọng lượng khác khau thì kích thước và thành phần cấu tạo của bộ kit khác nhau "
Trước khi 1500 được gắn bộ kit thì cũng có người vẫn nghĩ như Cụ. Quả bom 500 kg thì có thể, còn 1,5 tấn thì không cuối cùng thì quân Ukr vẫn hưởng FAB 1500 UMPK đều đều.

Edit thêm, máy bay phải ngóc đầu lên 12km để thả bom nên dễ bị phát hiện và bắn hạ. Cái này đúng nhưng đếch thực tế. Tên lửa nào có khả năng từ lúc phóng đến lúc tiếp cận mục tiêu ở khoảng cách 100 - 300km trong vòng dưới 10s thì mới có khả năng. Con máy bay nó thả bom xong thì nó cũng chả ở độ cao đó đâu mà bắn, tên lửa phòng không bay chưa được 1/3 quãng đường đã mất tín hiệu radar đối phương rồi thì bắn vào mắt

Chỉnh sửa cuối:

red foxx

Xe hơi
ukraine dùng video game của Nga sản xuất để fake news thành tích bắn hạ máy bay Nga

View attachment 8537965

ảnh cắt ra từ video game DCS của Nga được u sử dụng để minh họa thành tích bắn hạ máy bay Su-25 Nga

các bạn fan tím, u thường chăm spam những clip kiểu fake này lắm
Bẩu sao các tím toàm bảo hường vs ngú báo công bằng văn xuôi. Hoá ra chê trình copy game kém :)

thichcarot

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

OBDII

Xe tải
Người ta làm đúng hiến pháp thì cc thắc mắc làm gì.
Đến Nga e cũng chưa thấy nói gì mà cc ở đây gào thét mấy chục trang rồi.
Mục hay nát thì Nga cũng ko dễ rút chân ra đâu cụ ạ.
Sẽ đến lúc Nga,dân Nga,hay các tướng lĩnh Nga phải cân nhắc xem lợi hại,chứ ko thể để 1 thằng nhơn nhơn cướp đất hàng xóm nó yên ổn đc đâu.
Thằng nào tư vấn cho a Pu sáp nhập 4 tỉnh là thằng phá hoại nước Nga đó,nó làm cho Nga sa lầy thật sự,
Chính hành động đó đã đẩy cuộc chiến này đến chỗ ko thể đàm phán nữa,giờ chỉ có thằng nào gục ngã trước thôi .
Tất cả là do Mỹ và bè lũ PT.

kocogi

Xe tải
Cụ có đọc chính cái bài báo mà cụ đưa link ko đấy?
Em hỏi thật,nếu cụ có đọc ,mà đọc thì cụ có hiểu ko?
E thật sự quan ngại đấy.
"Nhiệm kỳ tổng thống của ông Ze sẽ kết thúc vào ngày 20/5,nhưng hiến pháp Ucr quy định ko tổ chức bầu cử trong thời chiến,nên ông Ze tiếp tục lãnh đạo cho đến lúc đủ điều kiện tổ chức bầu cử"
A Pu thì chắc sợ a Ze quá ,giống cc hường ở đây nên cứ đặt câu hỏi mới đòi hỏi suốt thôi.😂😂😂
Chính lời a Pu nói nhé."Tính chính danh của ông Ze là điều mà hệ thống chính trị và pháp lý của Ucr,trước hết là toà án Hiến Pháp Ucr phải giải quyết ".
Vậy là a Ze làm nữa hay ko là do các cơ quan của Ucr quyết định,e chả hiểu cc hường lấy quyền gì mà đòi hỏi này nọ nhỉ,nhẽ cc sợ a Ze thắng Nga nhanh quá à?😀😀😃
Lời Pu đã nói rồi đó,cc hường cấm cãi "đại đế" đấy!

tourist789

Xe máy
-Bài viết vi phạm quy định của thớt
-Dừng viết bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

xuanphuongccs

Xe điện
Đúng là hường này cả tin vãi
Nó cho xuất khẩu nhưng có làm hay không là chuyện khác.
Giá dầu diesel ở Nga đang lập kỷ lục cao
Screenshot_2024-05-24-18-18-46-78_40deb401b9ffe8e1df2f1cc5ba480b12.jpg

Nga không lọc được dầu phải bán dầu thô ra thị trường nên giá dầu thô đã giảm 10$ từ đỉnh
Các nhà hoạt động môi trường Ukraine quá giỏi. Cảm ơn các anh chúng tôi có xăng dầu rẻ để xài.
Screenshot_2024-05-24-18-22-00-38_4641ebc0df1485bf6b47ebd018b5ee76.jpg
Tăng kịch tầm dầu Diesel có = 16.000VND/l quá rẻ so với VN.

Cucumin

Xe điện
Đánh bằng đồ họa là ngon nhất, chứ nhìn tấm gương to tướng bên châu Âu , bắt đầu một cuộc chiến tranh thì đơn giản nhưng kết thúc nó mới khó.
Giờ TQ nhiều tiền rồi mà thường đội lắm tiền thì nói thế nào chả đúng. Mấy nữa ĐL lại xin về với đất mẹ ngay.

tuthang

Xe tăng

Đội ATGM Nga phục kích 1 đội lính Ukraine đang di chuyển , trong video là nửa tiểu đội lính U Cà bị giết bởi ATGM

Sân bay quân sự Dnipro của Ukraine , được bảo vệ bởi siêu hệ thống phòng không IRIS-T và NASAMS tiếp tục bị tấn công bởi Iskander , 2 chiếc Yak-40 và 1 chiếc Mig-29 bị phá hủy ; chỉ trong vòng chưa đầy 2 tháng đã bị tập kích 2 lần phá hủy 3-4 Mig-29 , dấu hỏi cho các siêu phòng không này có hoạt động không ?

Cucumin
Xót thương cho những người lính Ucr quá, họ không hiểu sao lại chết cho những kẻ phát xít.
Xót xa cho vũ khí Đức quá, Nga nó còn đè bẹp nòng pháo xe tăng Đức rồi mang ra trưng bày nữa là.
Xót xa quá!!!

DurexXL

Xe lăn

Hanoi1919

Xe tăng
Hết tăng, hết lính, hết máy bay, hết tàu chiến, hết tên lửa, hết dầu, hết tiền, hết trứng... Vậy thì Ukraine và đồng bọn kéo nhau vào duyệt binh trên quảng trường Đỏ cho nó oách.
Nga ngố thì bị U cà táng sml, hết sạch mọi thứ như vậy nhưng không rút chạy mà lại đi mở thêm mặt trận mới, chiếm thêm mớ đất hướng Kharkov nữa.
U cà thì chiến thắng tưng bừng nhưng mỗi ngày đều rút lui và chuyển giao cho quân Nga một vài ngôi làng nho nhỏ vô giá trị nào đó.
Nghe cứ sai sai nhưng dù sao thì cũng thật là chua sót!

thichcarot

Xe tải
Cụ có đọc chính cái bài báo mà cụ đưa link ko đấy?
Em hỏi thật,nếu cụ có đọc ,mà đọc thì cụ có hiểu ko?
E thật sự quan ngại đấy.
"Nhiệm kỳ tổng thống của ông Ze sẽ kết thúc vào ngày 20/5,nhưng hiến pháp Ucr quy định ko tổ chức bầu cử trong thời chiến,nên ông Ze tiếp tục lãnh đạo cho đến lúc đủ điều kiện tổ chức bầu cử"
A Pu thì chắc sợ a Ze quá ,giống cc hường ở đây nên cứ đặt câu hỏi mới đòi hỏi suốt thôi.😂😂😂
Chính lời a Pu nói nhé."Tính chính danh của ông Ze là điều mà hệ thống chính trị và pháp lý của Ucr,trước hết là toà án Hiến Pháp Ucr phải giải quyết ".
Vậy là a Ze làm nữa hay ko là do các cơ quan của Ucr quyết định,e chả hiểu cc hường lấy quyền gì mà đòi hỏi này nọ nhỉ,nhẽ cc sợ a Ze thắng Nga nhanh quá à?😀😀😃
Lời Pu đã nói rồi đó,cc hường cấm cãi "đại đế" đấy!
Thì đúng là tính chính danh của anh em là phải do ae Uca quyết, nhưng hiện tại nhiệm kỳ đã hết mà có thấy tái bổ nhiệm hoặc ra “nghị quyết” gì đâu, nên cụ Putin mới nêu quan ngại về tính chính danh đó. Ý cụ ấy là khi nào anh em nhận được tờ A4 đó thì hẵng bàn công chuyện.

vậy qua mồn cụ lại thành Nga không có ý kiến gì. Vậy cụ có công nhận là ăn không, nói có không 😭

Chỉnh sửa cuối: