[Thảo luận] Tình huống giao thông - OF đẹp hơn hoa!

kiamorningfun

Xe tăng
Khoảng 19h tối qua, trên đường đi làm về (chiều từ Huỳnh Thúc Kháng ra ngã tư Láng Hạ), em đang dừng đèn đỏ và thả hồn vào không trung. Bỗng như có sét đánh ngang: "Rầ ầ ầm..."! Ngực em ưỡn hết cỡ ra phía trước, đầu ngật hết cỡ về phía sau, lưng dán chặt vào ghế lái...
Sau 1 giây định thần, nhìn qua gương chiếu hậu thấy 1 bạn Taxi cắm mặt vào đuôi xe em rồi. Chẳng mấy chốc mà cả đoạn đường dừng đèn đỏ trở nên ùn một hàng dài làm bạn Taxi không có đường bỏ chạy.
Em giật phanh tay rời ghế, yêu cầu lái Taxi xuống xe xem xét và quyết định nhanh kẻo tắc đường... Bạn lái Taxi biết sai, run như cầy sấy xin xỏ tít mù. Em cũng không hiểu tại sao cú đâm chát chúa thế mà có lẽ do đâm trực diện, vùng tiếp xúc rộng nên vết tích ngoài vỏ không nhiều, em đã định tha cho bạn Taxi đi để đỡ ảnh hưởng đến giao thông chung, nhưng nhìn lại thì thấy một mắt cảm biết đã bị tụt, rơi hẳn vào trong...
Em chưa biết xử lý ra sao, đột nhiên có 1 vòng tay rắn chắc ôm vòng lấy vai em, và một giọng nói quen thuộc cất lên chắc nịch:
- Bác bị làm sao thế này? Có sao không?
Ngoảnh lại thấy tấm thân hộ pháp và cái đầu trọc hếu của Hải Âu, nhìn quanh nửa vòng còn lại lại thấy tiếp cái đầu trọc lốc cùng với nụ cười trắng xóa trên làn da mầu suy nghĩ của Hải Kar, thò ra từ 1 chiếc xe gần đó... Như trong mơ. Hai Hải này xuất hiện dường như đã chờ sẵn ở đây để giải cứu cho em hay sao ý.
Em chẳng gặp tình huống này bao giờ nên chẳng biết bắt đền thế nào.
Hải Âu quyết định:
- Kiamorning tự lái xe mình, Kar tự lái xe Kar, Hải Âu ngồi lên xa bạn Taxi, tất cả về 87 Láng Hạ (gara gần nhất) để đánh giá mức độ thiệt hại.
Thế là chỉ sau rất ít thời gian, đường phố được giải phóng.
Về 87 Láng Hạ, anh Rackson trực tiếp khám xe và tổ chức sửa chữa xe cho em luôn.
Thấy mức độ thiệt hại vừa phải, chúng em quyết định chỉ lấy của bạn Taxi 100k tượng trưng rồi tha luôn, vì thấy thương quá, để chú ấy còn đi làm.
Nhưng thực tế thì lại phức tạp hơn định lượng ban đầu, 3 thợ của anh Rackson phải xoay trần ra làm 2 tiếng đồng hồ, tháo gần 3kg đinh vít... mới có thể cố định được cái mắt bị rơi của xe em.
...
Chuyện của em đơn giản, nhưng qua đây em muốn ca ngợi tinh thần OF, giữa các thành viên với nhau, giữa thành viên OF với ứng xử giao thông, và rõ ràng rằng đại gia đình OF nhà ta giờ đông thật, ra đường gặp nhau suốt, nhưng có qua "lận đận mới hiểu tận lòng nhau"
Em mà là con gái là em yêu Rackson, Hải Âu, Hải Kar luôn!

Chỉnh sửa cuối:

trungnghia

Xe hơi
Tinh thần OF mà cụ. Mà cụ yêu hơi bị tham đấy, cụ phải để các mợ khác nữa chứ. Thế cuối cùng tổng thiệt hại là bao nhiêu hở cụ. Hay cụ Rackson free nên cụ mới yêu cụ ấy. :D

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Cụ không iu thì Cụ bảo mấy em học sinh của Cụ iu mấy Cụ í càng tốt chứ sao?

Tien_TCFC

Xe điện
Cụ chủ thớt ăn ở có đức nên gặp Bạn Hiền (l)

kiamorningfun

Xe tăng
Tinh thần OF mà cụ. Mà cụ yêu hơi bị tham đấy, cụ phải để các mợ khác nữa chứ. Thế cuối cùng tổng thiệt hại là bao nhiêu hở cụ. Hay cụ Rackson free nên cụ mới yêu cụ ấy. :D
Thì đấy! Lấy của bạn Taxi có 100k tượng trưng thui mừ.
Em và 3 mod kia, trước khi cho bạn Taxi đi không quên nhắc nhở: Hãy tham gia giao thông 1 cách cẩn trọng hơn.
Hôm qua 14 âm mà, đen thế là còn nhẹ. Thôi, mỗi người chịu thiệt 1 tý.
Vất vả nhất là thợ của bác Rackson!

trungnghia

Xe hơi
Em và 3 mod kia, trước khi cho bạn Taxi đi không quên nhắc nhở: Hãy tham gia giao thông 1 cách cẩn trọng hơn.

Cái đó em có thấy. :D. Em vote các xử lí đó của cụ. Ra đường có ai muốn bị tai nạn hoặc gây tai nạn đâu phải không cụ. Cũng mừng vì cụ ko bị nặng, nhưng lúc đầu đọc cái đoạn cụ tả khi bị bạn taxi đâm cũng lâm li ghê cơ.

Hepac

Xe tải
đấy là các Mod gặp nhau thi ngon rồi, còn dây đen như bọn em thì xử lý thế nào nhỉ~X(

rocke04

Xe buýt
Website
toankhanh.com.vn
Ặc thế là xước hết mông vợ dồi ...chắc tại cái phanh của con I30 ăn quá mà cái thèng taxi lại mất phanh ke ke ke #:-s
Thôi của đi thay người Cụ ạ .........mà lâu lắm ko đi off CS nhé , tháng này trừ lương !(b)

hùngVEC

Xe buýt
Đầu thớt thấy cụ bị cái rầm, hết cả hồn. Giờ đọc xong, thấy vợ hai cụ vưỡn ngon, may quá, may quá.

Dogia

Xe điện
He he, qua vụ của Chã, em thấy thiệt nhất là "thợ của bác Rackson" ;))

damqhai

Xe tải
Nói như bác chủ thớt thì Bác ấy là con gái thì bác ấy chửa cho 2 bác kia mỗi đứa 1 thằng con cho "tỏ lòng hâm mộ" các Kụ nhể

tellme

Xe tăng
Cụ gặp may đấy, may nhất là gặp các Mod
Vote cac Mod nhưng chưa vote đc nên vote cụ trước vậy.

Huyndaicounty

Xe buýt
Vì lâu rồi cụ ko đi ọp CS nên mấy anh lãnh đạo nhờ chú taxi kia nhắc khéo đấy, chiều mai t5 ọp nhất định cụ phải có mặt nhá(b)

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Bác tả làm em bắt đầu hơi hơi sợ mụ 2 ẩu này rồi đấy ;)):P
Ngoảnh lại thấy tấm thân hộ pháp và cái đầu trọc hếu của Hải Âu

bacnv

Xe buýt
...
Chuyện của em đơn giản, nhưng qua đây em muốn ca ngợi tinh thần OF, giữa các thành viên với nhau, giữa thành viên OF với ứng xử giao thông, và rõ ràng rằng đại gia đình OF nhà ta giờ đông thật, ra đường gặp nhau suốt, nhưng có qua "lận đận mới hiểu tận lòng nhau"
Mong rằng các thành viên OF luôn có tinh thần như vậy. Dư mà không hiểu thảo dân như bon em có được giúp đỡ như bác không?