[Funland] Tình nguyện đi nghĩa vụ quân sự

fanmu1234

Tháo bánh
Đương nhiên là không hiểu, vậy nên lập thớt để tìm hiểu xem các bạn trẻ nộp đơn tình nguyện đi NVQS vì lý do gì.

1/ Đi nghĩa vụ để tìm đường thăng quan tiến chức trong quân đội (vì thấy báo đăng số lượng chiến sĩ có trình độ Đh và cao đẳng nhiều).

2/ Đằng nào cũng phải đi, đi cho xong đỡ tốn tiền gửi xe xin xỏ.

3/ Đi vì yêu nước, yêu quân đội, muốn thật tâm phục vụ cống hiến cho tổ quốc.
Tặng cho các bạn đi lính nghĩa vụ muốn thành quân nhân chuyên nghiệp

step321

Xe tăng
Cụ chả nắm luật gì cả,
Theo điểm a khoản 1 Điều 30 Bộ luật Lao động 2019, người lao động thực hiện nghĩa vụ quân sự, nghĩa vụ tham gia dân quân tự vệ thuộc trường hợp tạm hoãn thực hiện hợp đồng lao động.

Điều 31 Bộ luật này quy định: Trong thời hạn 15 ngày kể từ ngày hết thời hạn tạm hoãn thực hiện hợp đồng lao động, người lao động phải có mặt tại nơi làm việc và người sử dụng lao động phải nhận người lao động trở lại làm công việc theo hợp đồng lao động đã giao kết nếu hợp đồng lao động còn thời hạn, trừ trường hợp hai bên có thỏa thuận hoặc pháp luật có quy định khác.
Cám ơn Cụ, e có 2 thằng, mẹ đến tuổi đi, mỗi năm lại phải chạy cho cả 2 thì đến nhục, các anh cứ ăn 50 củ cháu thì mấy năm năm nào cũng tốn 100 củ rồi. Hi vọng sau này có bốc thăm công khai. Gì thì gì, con cháu đã mất bao công học hành, đến tuổi đi làm mà lại phải đi qs 2 năm kể cũng buồn, nước có ct ko nói, nh đang ổn định.

step321

Xe tăng
Tạm thời thì tụi tui không thể tiếp nhận 100% các thanh niên, vậy thì phải lựa chọn, bác ạ.
Và, tụi tui đã lựa chọn.

Mấy đồng chí Lông nhông, mai sẽ đến lượt.
Méo đâu, mấy thằng học đại học đi bố mẹ nó mới tiếch, mà nhà nó lại có đk, thế mới có cái j thì ai cũng biết, mấy thằng long bông bố mẹ nó chả mong nhà nước hốt giùm

thanhnamlww

Xe đạp
Đi hết nhé các cụ, tốt nghiệp đại học, cao đẳng đang có việc làm vẫn bị gọi như thường. Nhà cụ nào nhiều $ thì cứ bỏ ra mà chạy hàng năm cho con, cho cháu :D

step321

Xe tăng
là nghĩa vụ thì sớm muộn cũng phải thực hiện thôi mà, chỉ mong bình an trở về chứ nhiều vụ hoang mang quá
Đúng như cụ nói vào đó các cháu ngô nghê ko may gặp thằng khốn nạn nó tẩn cho mất mạng thì đúng là căm ko thể nào chịu đc.

type

Xe tăng
E còn đang chưa định hướng được chạy như nào đây cụ ạ, nhà em ko ai có kinh nghiệm vụ này.
Cụ chạy mỗi năm 20 đến 50 củ cho đến khi cháu nó hết tuổi gọi quân thì cũng 1 mớ.

step321

Xe tăng
Thì tốt nghiệp xong ko có việc ổn định thì đi. Bình thường mà cụ
Giờ cđ, đh nó như cái bằng lái xe thôi ạ
Vãi, chắc cụ ko học Đại học, hoặc cụ học lái xe mà ng u quá nên mới mất 4, 5 năm học. E học lx mất 2 tháng, còn học đh bục mặt hết 5 năm mới xong.

BMW X11

Xe tăng
Méo đâu, mấy thằng học đại học đi bố mẹ nó mới tiếch, mà nhà nó lại có đk, thế mới có cái j thì ai cũng biết, mấy thằng long bông bố mẹ nó chả mong nhà nước hốt giùm
Ơ, thế bác nghĩ là tụi tui không nhận ra vấn đề đó hay sao?

Đầu năm 2024 hàng loạt báo đăng tin một số bạn trẻ tình nguyện viết đơn đi nghĩa vụ quân sự.

Giả sử quân đội khẳng định sau 2 năm sẽ cho các bạn xuất ngũ, không giữ lại quân đội thì sao nhỉ
Chả cho về chứ nuôi mãi sao được?

just for fun

Xe lăn
Cám ơn Cụ, e có 2 thằng, mẹ đến tuổi đi, mỗi năm lại phải chạy cho cả 2 thì đến nhục, các anh cứ ăn 50 củ cháu thì mấy năm năm nào cũng tốn 100 củ rồi. Hi vọng sau này có bốc thăm công khai. Gì thì gì, con cháu đã mất bao công học hành, đến tuổi đi làm mà lại phải đi qs 2 năm kể cũng buồn, nước có ct ko nói, nh đang ổn định.
Cụ nói thế cũng ko đúng, lúc con cụ 18 tuổi họ đã ưu tiên cho con cụ đi học đại học rồi, giờ thì họ gọi là đương nhiên và đúng luật.
Nói như cụ thì thời điểm nào gọi cụ đều không đồng ý, 18 tuổi thì con tôi phải đi học đại học, 22 tuổi thì con tôi phải đi làm, công việc đang ổn định. Vậy ai đi ạ? Cụ muốn ưu tiên thì cụ phải rơi xèng, đó là công bằng xã hội.

huyleck

Xe điện
Cụ nói thế cũng ko đúng, lúc con cụ 18 tuổi họ đã ưu tiên cho con cụ đi học đại học rồi, giờ thì họ gọi là đương nhiên và đúng luật.
Nói như cụ thì thời điểm nào gọi cụ đều không đồng ý, 18 tuổi thì con tôi phải đi học đại học, 22 tuổi thì con tôi phải đi làm, công việc đang ổn định. Vậy ai đi ạ? Cụ muốn ưu tiên thì cụ phải rơi xèng, đó là công bằng xã hội.
Công bằng thì xèng phải rơi vào ngân sách nhà nước ạ, còn ko thì sẽ chơi kiểu gắp thăm công khai có giám sát và cam ghi lại ! Như vậy thì đảm bảo minh bạch, chấp hết các loại kiện cáo và bất tuân

just for fun

Xe lăn
Công bằng thì xèng phải rơi vào ngân sách nhà nước ạ, còn ko thì sẽ chơi kiểu gắp thăm công khai có giám sát và cam ghi lại ! Như vậy thì đảm bảo minh bạch, chấp hết các loại kiện cáo và bất tuân
Xèng rơi vào đâu tạm thời chưa bàn đến, đang bàn về phía gia đình ấy, lúc nào cũng muốn được ưu tiên là thế nào? F1 nhà cháu năm nay cũng hết đại học, hết được ưu tiên thì phường sẽ gọi, nếu như cháu muốn cho bạn ấy được ưu tiên ko đi thì cháu phải chấp nhận rơi xèng thôi

huyleck

Xe điện
Xèng rơi vào đâu tạm thời chưa bàn đến, đang bàn về phía gia đình ấy, lúc nào cũng muốn được ưu tiên là thế nào? F1 nhà cháu năm nay cũng hết đại học, hết được ưu tiên thì phường sẽ gọi, nếu như cháu muốn cho bạn ấy được ưu tiên ko đi thì cháu phải chấp nhận rơi xèng thôi
Chính vì ko công khai minh bạch nên ai cũng nghĩ mình phải dc ưu tiên, như bọn Hàn ấy, ai cãi dc

thungkhe

Xe điện
Em ko biết thời nay như nào, nhưng thời Em là học Đh xong thì auto ko phải đi lính, vì trong đào tạo đại học đã đào tạo cái chứng chỉ quân sự (tức là qua tất cả các huấn luyện của lính). Khi học xong cấp cho cái giấy gì của bồ đội đó về BCH QS tỉnh nộp. Mấy thầy quân sự còn bảo là, học trường này xong, nếu được động viên vào bồ đội thì auto được đeo hàm thiếu úy. Oai vãi.

AcidS

Xe điện

Cũng là xe.

Hasu

Xe tải
Thế thì đừng có rơi xèng nữa là được như bọn Hàn ngay
Ý của cụ kia cháu hiểu là phải bốc thăm công khai như bên Thái ấy, hoặc là ai không muốn đi thì phải nộp tiền cho nhà nước. Còn hiện ở đây rơi xèng là rơi đi đâu ấy, ko phải vào ngân sách Quốc gia. Cháu cũng muốn cho thằng ku đi bồ đội để các chú ấy đào tạo cho nó trưởng thành, nhưng nếu luật quy định 100% đứa nào cũng phải đi thì ko phải lăn tăn, với cả cũng lo vào đó ma mới bắt nạt ma cũ nữa, bao nhiêu trường hợp rồi. Gia đình lại có nhõn một thằng chống gậy thôi ạ.

just for fun

Xe lăn
Ý của cụ kia cháu hiểu là phải bốc thăm công khai như bên Thái ấy, hoặc là ai không muốn đi thì phải nộp tiền cho nhà nước. Còn hiện ở đây rơi xèng là rơi đi đâu ấy, ko phải vào ngân sách Quốc gia. Cháu cũng muốn cho thằng ku đi bồ đội để các chú ấy đào tạo cho nó trưởng thành, nhưng nếu luật quy định 100% đứa nào cũng phải đi thì ko phải lăn tăn, với cả cũng lo vào đó ma mới bắt nạt ma cũ nữa, bao nhiêu trường hợp rồi, gia đình lại có nhõn một thằng chống gậy thôi ạ.
Cháu cũng hiểu ý cụ kia là vậy, tuy nhiên nếu ko ai chịu rơi xèng thì sẽ được công bằng ai cũng có phần. Lo vào đấy ma cũ bắt nạt ma mới thì con ai cũng là máu thịt của bố mẹ cả, do đó đến lượt con ai đi bố mẹ người đó cũng sẽ lo lắng thôi.

step321

Xe tăng
Tất nhiên nếu công bằng thì ai nói làm j, nếu ko lại xem ai ra giá cao hơn thì bất công quá. E nghĩ ngoái các cháu tình nguyện, còn ko tổ chưcs bốc thăm

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Làm gì mà nhiều vậy hả cụ? E tưởng chạy 1 lần k đủ sức khoẻ là xong chứ?