[Funland] Tình nguyện đi nghĩa vụ quân sự

just for fun

Xe lăn
Tất nhiên nếu công bằng thì ai nói làm j, nếu ko lại xem ai ra giá cao hơn thì bất công quá. E nghĩ ngoái các cháu tình nguyện, còn ko tổ chưcs bốc thăm
Cụ yên tâm, các cháu không muốn đi đều rơi xèng hết, rất là công bằng

Fat Frog

Xe máy
Giá xèng rơi năm nay cao hơn hẳn mọi năm đấy ạ

polizia

Xe container
Muốn né các cụ cho con chơi đt máy tính từ bé, miễn sao lớn có độ cận loạn lớn hơn đk tuyển quân là xong :))
Cách này easy hơn các cách khác.
Sau này hết tuổi đi lính thì lên tiktok gặp bác sỹ Hùng chồng ca sỹ Thanh Lam để mổ mắt theo phương pháp Phakik là hết cận loạn.
Dạo này lướt top top thấy bs Hùng hot lắm.

huyleck

Xe điện
Thế thì đừng có rơi xèng nữa là được như bọn Hàn ngay
Vầng văn của cụ e vẫn hay nghe mà, trăm tội là tại thằng Dân hết, tại chúng nó cứ rơi xèng làm hư cb chứ không thì cb ngoan 100% ngay ấy mà

just for fun

Xe lăn
Vầng văn của cụ e vẫn hay nghe mà, trăm tội là tại thằng Dân hết, tại chúng nó cứ rơi xèng làm hư cb chứ không thì cb ngoan 100% ngay ấy mà
Thì chả thế, tại dân cứ thích được ưu tiên thì cán bộ mới làm thế được chứ.
Năm vừa rồi bạn phụ trách bên phường đến lấy danh sách rồi bảo F1 nhà cháu ưu tiên hết năm nay nhé. Đấy, rõ ràng là ưu tiên 4 năm rồi, giờ muốn tiếp tục ưu tiên thì hoặc là phải đi học tiếp, hoặc là phải chấp nhận đánh đổi gì đó mà cái dễ nhất là xèng. Còn không thì chấp nhận quay xổ số may rủi thôi.

Chỉnh sửa cuối:

huyleck

Xe điện
Thì chả thế, tại dân cứ thích được ưu tiên thì cán bộ mới làm thế được chứ.
Đùa đủ rồi, e chốt ntn nhé, ở Úc e đã tận mắt thấy 1 việc, là 1 anh kiều nhà mình đi đường bị pô lít nó vời vào vì đi quá tốc độ, anh ấy muốn cho e xem bên này họ làm ntn, anh ấy bảo tao trêu thằng này tí, hắn nói với pô lít tao cho mày 100 mày cho tao đi nhé, pô lít bảo tao nghe rất rõ mày nói gì nhưng tao sẽ coi như màu chưa nói gì cả, và nếu mày lặp lại hành vi trên tao sẽ lập biên bản mày thêm tội đưa hối lộ, giờ mày xuất trình.... - Đấy cb tây chúng nó ngâu vậy đó cụ ạ
Ở mình thì ntn chắc cụ đi đường cũng biết chứ ạ, còn về cái chủ đề đang nói ở thớt này thì, các bài vở, đòn vọt, các anh ấy cũng lớp lang tổ chức tốt lắm, nhiều nhà chưa có ý định rơi xèng, đã bị "rung" cho đổ cả người ấy, cụ cứ lội lại thớt xem có phải mình t bảo thế ko

losedow

Xe tải
Nói vậy thì kể ra cũng đúng.
Quận có 10.000 cháu. Kệ cmcn đi thì cũng chỉ có vài chục cháu lên đường.
Học đại học xong cũng 22-23 rồi, 28 là hết, khoảng 6 năm.
Tính ra tỉ lệ rất thấp. Đi thì đi thôi, có sao. Nhưng 10.000 cháu, cháu nào cũng chạy, nó mới ra thế.
Tại dân, cũng tại quan. Nói cũng không sai.
Chỉ tiêu một quận 100 cháu, chẳng lẽ lại đẩy 1.000 cháu đi?

just for fun

Xe lăn
Đùa đủ rồi, e chốt ntn nhé, ở Úc e đã tận mắt thấy 1 việc, là 1 anh kiều nhà mình đi đường bị pô lít nó vời vào vì đi quá tốc độ, anh ấy muốn cho e xem bên này họ làm ntn, anh ấy bảo tao trêu thằng này tí, hắn nói với pô lít tao cho mày 100 mày cho tao đi nhé, pô lít bảo tao nghe rất rõ mày nói gì nhưng tao sẽ coi như màu chưa nói gì cả, và nếu mày lặp lại hành vi trên tao sẽ lập biên bản mày thêm tội đưa hối lộ, giờ mày xuất trình.... - Đấy cb tây chúng nó ngâu vậy đó cụ ạ
Ở mình thì ntn chắc cụ đi đường cũng biết chứ ạ, còn về cái chủ đề đang nói ở thớt này thì, các bài vở, đòn vọt, các anh ấy cũng lớp lang tổ chức tốt lắm, nhiều nhà chưa có ý định rơi xèng, đã bị "rung" cho đổ cả người ấy, cụ cứ lội lại thớt xem có phải mình t bảo thế ko
Không muốn rơi thì rung thế nào được ạ, kiểu như là nếu Tổ quốc gọi thì con iêm đi, chưa gọi thì thôi sao lại mất xèng được?

Chỉnh sửa cuối:

just for fun

Xe lăn
Tính ra tỉ lệ rất thấp. Đi thì đi thôi, có sao. Nhưng 10.000 cháu, cháu nào cũng chạy, nó mới ra thế.
Vấn đề là chạy năm nay rồi phải chạy tiếp năm sau thế mới khộ, thôi F1 nhà cháu có khi mặc kệ lại chả đến lượt

huyleck

Xe điện
Hôm nay em hơi hâm nên e nói thẳng và ngố ntn nhé, người làm cb là dc đào tạo về chuyên môn nghiệp vụ, có hiểu biết về pháp luật và quan trọng nhất là có nhiệm vụ bảo vệ sự tôn nghiêm của pháp luật, do đó khu họ có hành vi phạm pháp thì ko thể coi ngang bằng với 1 ông Dân ko có hiểu biết và ko có trách nhiệm bảo vệ pháp luật được
Đó là còn chưa nhắc đến cái vế là người làm cb có các hành vi lợi dụng chức vụ quyền hạn để vụ lợi mà cụ thể về vấn đề đang bàn trong thớt này, là các hành vi "rung cho rơi xèng" mà ko chỉ có e nhắc đến trong thớt này đâu

huyleck

Xe điện
Không muốn rơi thì rung thế nào được ạ, kiểu như là nếu Tổ quốc gọi thì con iêm đi, chưa gọi thì thôi sao lại mất xèng được?
Thực tế là chẳng ai muốn rơi cả, nếu công khai minh bạch và có "rơi" cũng ko dc gì thì chắc chắn là ko ai "rơi", người ta lo sợ là bọn nó rơi hết rồi mỗi nhà mình ko rơi thì mình đi là chắc chắn thế nên mới có 1 cuộc chiến ngầm.
Nhu cầu muốn không phải đi nghĩa quân sự là nhu cầu có thật tuy nhiên nó lại là mong muốn đi ngược lại với luật pháp
Vì vậy người có nhiệm vụ tổ chức tuyển quân phải nghĩ ra phương pháp nào đó để người dân tin tưởng vào sự công bằng và nghiêm minh trong công tác xét tuyển từ đó người dân sẽ ko có hành vi đưa hối lộ nhằm gian lận trong tuyển quân vì có làm cũng ko dc gì( ví dụ như phương pháp bốc thăm công khai )
Về phía Cb cũng ko thể lợi dụng quyền hạn để có hành vi tiêu cực được nữa

xegiacmo

Xe container
Vấn đề là đang đi làm sợ đi bỏ mẹ . Thà cho đóng tiền vào ngân sách làm quỹ hay gì đó cho người tình nguyện đi . Làm xấu hình ảnh người lính

maple_leaf

Xe điện
Con bạn em lo 180 củ, được miễn luôn, từ nay về sau không gọi nữa.

7years

Xe điện
Em ko biết thời nay như nào, nhưng thời Em là học Đh xong thì auto ko phải đi lính, vì trong đào tạo đại học đã đào tạo cái chứng chỉ quân sự (tức là qua tất cả các huấn luyện của lính). Khi học xong cấp cho cái giấy gì của bồ đội đó về BCH QS tỉnh nộp. Mấy thầy quân sự còn bảo là, học trường này xong, nếu được động viên vào bồ đội thì auto được đeo hàm thiếu úy. Oai vãi.
thời cụ chắc lâu rồi
chắc cụ năm nay phải 7x tuổi mất. Ô già em cũng bảo thế, hồi cụ đi học xong ĐH (năm 196x) là thành thiếu úy dự bị, cụ bảo đấy kể cả giờ (lúc 1980) tao bị động viên thì vào cái làm thiếu úy luôn. Cái "bằng" thiếu úy dự bị đấy em cũng nhòm rồi. Giờ không rõ sao, hình như phải đăng ký rồi học hay bắt buộc tham gia huấn luyện hàng năm mới được gọi là sỹ quan dự bị cũng không rõ luật mới

Chứ như em năm nay 5x đi học đh năm 17 tuổi cũng chứng chỉ quân sự nọ kia mà bị gọi đi khám 3 năm liên tục đó thôi

Bulma555

Xe hơi
Cụ sẽ được nghe cb báo giá trực tiếp mà :)
Có con số 180 củ cụ nào comment tối qua tương tự .một trường hợp em biết, năm nay luôn.
Ôi nhà nào giàu phá giá thế. Con chú ck em có 5-10 củ/năm thôi. Chứ rung lắc tới bão cấp 10 thế thì chắc 99% là các nhà kệ thôi.