[Tố Cáo] Sửa xe "đểu", Các đoạn đường dễ dính đinh, và chiêu trò móc túi người đi 2B

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Hồi lâu rồi em thấy có 1 cụ post lên 1 bài cũng kiểu thế này.
Nhưng bài đó là do cụ ấy copy được ở 1 trang tin tức như VNEXPRESS thì phải.
Chứ không phải là topic kêu gọi tố cáo.
Thành ra anh em comment vào topic đó mà không thấy cụ chủ động tĩnh gì cập nhật lên cho anh em.
Vì thế hôm nay em lập topic này mong BQT đừng gộp topic của em vào topic kia.
Và mọi người vô tư comment, thảo luận nhé!
Em sẽ update liên tục comment của các cụ lên trên này để mọi người cùng phòng tránh và có thêm hiểu biết khi tham gia giao thông!

Thân,
Phạm Hùng Thắng.

DANH SÁCH HÀNG SỬA XE "ĐỂU"
I. HÀ NỘI
#1. Công viên yên sở
Trên đường đoạn công viên yên sở, mấy tiệm ghi vá xe, căng bạt làm ở rìa đường các bác lưu ý, có lần em bị ông thợ làm trò làm hỏng ren buji trên đầu bò, làm em khổ sở tốn kém, cảnh giác với mấy cụ ở khu này ạ.
#2. Đường Giải Phóng, đoạn giáp ranh bệnh Bạch Mai với Việt Pháp ...
Cửa hàng sửa xe trên đường Giải Phóng, đoạn giáp ranh bệnh Bạch Mai với Việt Pháp nhìn sang bên kia đường, nó nằm ngay đầu ngõ gì em ko nhớ số. Ngày trước em chạy con wave bị dính đinh , vào cửa hàng nó thì bảo phải thay săm mới , em đồng ý xong xuối. Hôm sau ngủ dậy thấy bánh xẹp lép , tháo ra xem thì là cái săm cũ đã bị vá lại 5,6 phát rồi.
Thằng bất lương, Em đi qua vẫn thấy cửa hàng nó nằm đấy. Để hôm nào qua em xem địa chỉ rồi update
#3. Chờ các cụ...

CÁC ĐOẠN ĐƯỜNG DỄ DÍNH ĐINH
#1. Cầu Chương Dương:
Quả là nhà em ở đoạn bên này, sau nhiều lần chú ý thì em có kinh nghiệm là:
Khuyên các cụ đi qua đây thì ko nên đi vào rìa bên tay phải các cụ (Gần lan can thành cầu) vì đó là những chỗ dễ dính đinh nhất.
Không phải vì bọn dải đinh dải ở đó hay là vì khi có đinh ở lòng đường mà người dùng đi nó bắn vào thành cầu rồi lại rơi xuống đó.
Nhưng nếu cứ đi ở phía bên trái mình và giữa cầu thì rất ok. Em để ý bao nhiêu xe die vì đi ở phía sát thành cầu bên tay phải người lái rồi.
(Cụ nào có ý kiến gì về điều này thì góp ý em nhé!)
#2. Đặc biệt chú ý khi đi đường lạ, đường trường
Em có 1 kinh nghiệm thế này: Khi đi đường em hay chịu khó quan sát lòng đường 1 chút tránh được cái đinh nào hay cái đó (Thi thoảng liếc mắt thôi chứ ko cúi gằm mặt xuống lòng đường nhé, kẻo ko die vì đinh thì cũng die vì... :D ).
Khi đi đặc biệt là đường lạ và đường trường hãy chú ý nhìn phía bên đường phía trước mình xem có cửa hàng sửa xe nào không. Tầm nhìn xa của các cụ là 1 lợi thế, càng nhìn đc xa càng tốt. Vì nếu như phía trước mắt có hàng sửa xe thì em khuyên các cụ là nên đi cực kỳ cẩn thận và chậm chãi nhìn kỹ đinh trên đường trong phạm vi trước hiệu sửa xe đó hơn 100m + sau hiệu đó hơn 100m. Sẽ tránh được rất nhiều rủi ro đấy ạ.
Vì điều này mà mấy lần đi đường em nhìn rõ quanh cái hiệu đó phạm vi như e nói rõ nhiều đinh. Nhiều lần đi qua mình cẩn thận nên thoát, trong khi các xe khác thì dính la liệt 2, 3 xe dính 1 lúc là hoàn toàn bình thường.
Có lần em dính đinh vào vá, thằng sửa xe nó lấy kìm lôi đinh của em ra rồi nó vứt thẳng cái đinh ra lòng đường thì không hiểu các cụ thấy có chấp nhận được không ợ :(. Pó tay với 1 số cụ sửa xe kiểu "đểu" này.
#3. Đường Phạm Hùng, chỗ Kangnam:
Trên đường Phạm Hùng,Chỗ Kangnam. Khu đó em dính đinh 6 nháy rồi. Em đi đường đó,đến giờ vẫn sợ ...
CÁC CHIÊU TRÒ MÓC TÚI NGƯỜI ĐI ĐƯỜNG

#1 Chiêu móc túi ở đoạn đường Láng

# Chiêu móc túi ở đoạn đường Láng
Có 1 lần em bị móc túi cái điện thoại vừa mới mua ở đoạn này mà em tức ko thể chịu được. Em đang vi vu xe máy trên đường, tự dưng có điện thoại, em ko định nghe, nhưng vì gọi nhiều quá, phải đến 10 lần, em quyết định dừng lại nghe, em dừng lại đoạn gần ngã tư chỗ mà mấy hàng bán mũ bảo hiểm bầy rất nhiều ở vỉa hè í.
Nghe xong em cho luôn điện thoại vào túi đeo chéo đằng trước, đang định phi xe đi thì tự dưng thấy có cái gì vướng vướng kéo lại, quay lại thì có 1 bà nhìn rất kinh , xe của bà í móc vào lốp sau xe em khiến em ko đi được, bà í bảo: em ơi xe móc vào xe chị rồi đi làm sao được (rõ ràng mình vừa dừng lại nghe điện thoại thì chẳng có ai). Em tưởng bị như thế thật (em cũng gà) thế là ra sức quay người lại kéo xe ra, thấy bà này có vấn đề, sao mình lôi xe ra rồi bà í lại cứ cố tình để xe bà í móc vào... Thì ra là phía trước đã có 1 bà khác (đồng bọn) móc túi em lấy cái điện thoại.
Em nghi ngờ mà ko biết là mình bị móc túi, em cúi xuống nhìn lại xe, chẳng mất gì, cứ mơ hồ nghĩ ko hiểu mụ đấy làm gì xe mình. Em điện thoại N8 đã không cánh mà bay từ lúc nào, vừa mua xong. Mãi đến khi cần dùng đến điện thoại mới biết là mình bị mất.
Anh chị em nào đi trên đoạn này cảnh giác nhé. Thủ đoạn của bọn nó là 1 đứa móc xe vào xe mình lừa mình quay lại, còn đứa kia móc túi phía trước (đứa kia giả vờ vào mua mũ bảo hiểm trên vỉa hè)
Lần đó em tức qua lên báo công an cho bọn nó bị bắt chết đi (vì thế nào nó sẽ tiếp tục lộng hành, chứ ko mong gì lấy lại điện thoại). Thế mà các chú công an Phường Láng Hạ lại đẩy sang Láng Thượng, Láng Thượng thì cũng chẳng làm được gì.

#2. Chờ các cụ...

Chỉnh sửa cuối:

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Đặt gạch comment này để phòng khi sau này cái #1 kia dài quá thì update thêm ở đây cho các cụ dễ the dõi!

tuananh_free

Xe tăng
Lâu lắm k bị dính đinh nên k có ý kiến.:D

mtvhua

Xe tải
Trên đường đoạn công viên yên sở, mấy tiệm ghi vá xe, căng bạt làm ở rìa đường các bác lưu ý, có lần em bị ông thợ làm trò làm hỏng ren buji trên đầu bò, làm em khổ sở tốn kém, cảnh giác với mấy cụ ở khu này ạ.

trang826071

Xe đạp
Có 1 lần em bị móc túi cái điện thoại vừa mới mua ở đoạn này mà em tức ko thể chịu được. Em đang vi vu xe máy trên đường, tự dưng có điện thoại, em ko định nghe, nhưng vì gọi nhiều quá, phải đến 10 lần, em quyết định dừng lại nghe, em dừng lại đoạn gần ngã tư chỗ mà mấy hàng bán mũ bảo hiểm bầy rất nhiều ở vỉa hè í.
Nghe xong em cho luôn điện thoại vào túi đeo chéo đằng trước, đang định phi xe đi thì tự dưng thấy có cái gì vướng vướng kéo lại, quay lại thì có 1 bà nhìn rất kinh , xe của bà í móc vào lốp sau xe em khiến em ko đi được, bà í bảo: em ơi xe móc vào xe chị rồi đi làm sao được (rõ ràng mình vừa dừng lại nghe điện thoại thì chẳng có ai). Em tưởng bị như thế thật (em cũng gà) thế là ra sức quay người lại kéo xe ra, thấy bà này có vấn đề, sao mình lôi xe ra rồi bà í lại cứ cố tình để xe bà í móc vào... Thì ra là phía trước đã có 1 bà khác (đồng bọn) móc túi em lấy cái điện thoại.
Em nghi ngờ mà ko biết là mình bị móc túi, em cúi xuống nhìn lại xe, chẳng mất gì, cứ mơ hồ nghĩ ko hiểu mụ đấy làm gì xe mình. Em điện thoại N8 đã không cánh mà bay từ lúc nào, vừa mua xong. Mãi đến khi cần dùng đến điện thoại mới biết là mình bị mất.
Anh chị em nào đi trên đoạn này cảnh giác nhé. Thủ đoạn của bọn nó là 1 đứa móc xe vào xe mình lừa mình quay lại, còn đứa kia móc túi phía trước (đứa kia giả vờ vào mua mũ bảo hiểm trên vỉa hè)
Lần đó em tức qua lên báo công an cho bọn nó bị bắt chết đi (vì thế nào nó sẽ tiếp tục lộng hành, chứ ko mong gì lấy lại điện thoại). Thế mà các chú công an Phường Láng Hạ lại đẩy sang Láng Thượng, Láng Thượng thì cũng chẳng làm được gì.

LXie

Xe tải
Cửa hàng sửa xe trên đường Giải Phóng, đoạn giáp ranh bệnh Bạch Mai với Việt Pháp nhìn sang bên kia đường, nó nằm ngay đầu ngõ gì em ko nhớ số. Ngày trước em chạy con wave bị dính đinh , vào cửa hàng nó thì bảo phải thay săm mới , em đồng ý xong xuối. Hôm sau ngủ dậy thấy bánh xẹp lép , tháo ra xem thì là cái săm cũ đã bị vá lại 5,6 phát rồi.
Thằng bất lương, Em đi qua vẫn thấy cửa hàng nó nằm đấy. Để hôm nào qua em xem địa chỉ rồi update

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Đã update cho e rồi nhé!
Pó tay thật với bọn này... phải cảnh giác cao độ mới được...

info01

Xe hơi
Website
1801.vn
Hix, em chưa bao giờ dám dừng xe nghe điện thoại, lần nào đang đi có điện thoại cũng đi chậm vào bên lề đường vừa đi vừa nghe. Cái điện thoại thì cầm thật chặt trong tay và thỉnh thoảng ngoái lại đằng sau :((

cupheu

Xe tăng
hic,đọc cái thớt này cứ thấy quen quen @@

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Em nghi nguồn rồi mà cụ.
Em copy về và bổ sung thêm ý kiến đóng góp của anh em Ofer cho thêm thông tin hữu ích thôi ạ.

cupheu

Xe tăng
em sợ cái thớt này lại đi vào dĩ vãng thôi hic,dù sao cũng vuốt cụ :x

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
E sẽ ủn lên thg xuyên cụ ah :Đ

tatthanh_it

Xe hơi
Trên đường Phạm Hùng,Chỗ Kangnam. Khu đó em dính đinh 6 nháy rồi. Em đi đường đó,đến giờ vẫn sợ ...