Toàn tập các trò lừa đảo của salon ôtô nhập

kemmutte

Xe đạp
Thực ra em chả có nhiều kinh nghiệm chơi với bọn salon nhập khẩu ôtô song cũng có đá qua, thu thập được vài chiêu bẩn của các chú đem hỏi các cụ ở đây xem chúng nó có tổng tập bao mnhieeu trò và làm gì để đối phó.

Kinh nghiệm sơ sơ cho thấy các salon có mấy trò phổ biến thế này:

- Đặt đồ lởm từ bên nước kháC, nhập xe về rồi bán với giá đồ xịn.
- Tráo đổi đồ của xe, bán đồ Tàu với giá Đức, Nhật. Phần này bác nào xem xe thấy cái rõ và thô nhất là chất lượng ghế da của cùng một model xe ở các salon xe khác nhau rất khác nhau.
- Đánh lận đời xe. Nhiều dòng xe có cơ cấu khá phức tạp, dân mình thường khó mà nắm được hết nên dễ bị lừa.
- Mông má xe và bán xe đã chạy với giá xe mới. Trò này khá phổ biến. Nguyên là đường dây từ bên Tây cho hay là có đủ cả dụng cụ và phần mềm để có thể tua được công-tơ-mét về số 0, dù đó là công-tơ-mét điện tử.
.....

Các cao nhân cho hay xem còn bao trò nữa?????

CỬU VĂN LONG

Xe container
em chưa mua xe nhập bao giờ nên ko biết mấy trò ảo thuật này - cụ biết gì thêm thì nói tiếp đi, đừng úp mở nữa :D

Tuan.estc

Xe tải
Khổ thân cụ,trog này có nhiều bác là chủ salon lắm đấy ạ,bị ăn vang đỏ nhiều quá :ohmy:

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Cụ không nên quy chụp cho tất cả như thế được. Và cụ nói như thế thì phải chứng minh cụ thể.

kemmutte

Xe đạp
Cụ không nên quy chụp cho tất cả như thế được. Và cụ nói như thế thì phải chứng minh cụ thể.
Mạn phép cụ, em mà nói cụ thể thì có mà các chủ salon lừa cho em cả xe gạch vào đầu chứ chả chơi. ***, chỉ cần để ý tý là biết lừa đảo khá phổ biến ở nhiều salon rồi. Tất nhiên nhiều salon làm ăn uy tín, song cũng không ít chú lừa đó cụ ạ.

Cái thớt này chỉ cần nêu mánh mung để anh em tránh, đỡ thiệt hại thôi. Còn vận dụng vào khi đi xem xe thì do mọi người tự làm, anh em mình ý kiến làm j?????

xherox

Xe điện
Thực ra em chả có nhiều kinh nghiệm chơi với bọn salon nhập khẩu ôtô song cũng có đá qua, thu thập được vài chiêu bẩn của các chú đem hỏi các cụ ở đây xem chúng nó có tổng tập bao mnhieeu trò và làm gì để đối phó.

- Tráo đổi đồ của xe, bán đồ Tàu với giá Đức, Nhật. Phần này bác nào xem xe thấy cái rõ và thô nhất là chất lượng ghế da của cùng một model xe ở các salon xe khác nhau rất khác nhau.
- Đánh lận đời xe. Nhiều dòng xe có cơ cấu khá phức tạp, dân mình thường khó mà nắm được hết nên dễ bị lừa.
- Mông má xe và bán xe đã chạy với giá xe mới. Trò này khá phổ biến. Nguyên là đường dây từ bên Tây cho hay là có đủ cả dụng cụ và phần mềm để có thể tua được công-tơ-mét về số 0, dù đó là công-tơ-mét điện tử.
.....

vote cho cụ về những thông tin này,em cũng nghĩ là cụ biết chắc là có thì mới dám nêu,nhưng vì các lí do rất nhạy cảm nên ko nêu chính xác được tên các salon đó.Dù sao dân làm ăn thì có rất nhiều mánh khóe để tăng lợi nhuận,và các mánh khóe tốt xấu đến đâu còn phụ thuộc vào lương tâm của từng chủ salon khác nhau :69:

Coltplus2008

Xe điện
Thế này thì nhiều cụ giật mình đây. Nhiều cụ nhà mình chỉ bồ kết xe nhập.
Mà các cụ không nên về kiểm tra lại xe mình nhá. Cứ coi như không biết cái thớt này để thắng lợi tinh thần nó âm ỉ. Check xong lại buồn vô hạn mà chả làm giề được thì đau lắm.

SuperXe

Xe hơi
Tua lại công tơ mét là chuyện có thật, nhưng đấy cũng là mánh tránh thuế mà. Vì nhập về theo dạng xe đã qua sử dụng thì rẻ hơn mà. Điểm này có thể nhập nhằng vì có thể là thật mà cũng có thể là giả, thật giả lẫn lộn luôn

Tommyngoc217

Xe đạp
He he ! Kinh doanh mà các cụ " buôn gian bán lậu " cũng có thể có nhiều show làm trò lừa khách hàng nhưng cũng có rất nhiều show làm ăn uy tín. Vậy thì chúng ta cứ đến chỗ uy tín mà mua các cụ nhỉ (b)

rx8nz

Xe buýt
Cụ nói nhiều khi bị oan đấy ạ. Chuyện công tơ mét ở nước ngoài nó nghiêm lắm đó ạ. Tua công tơ mét nếu mà bị phát hiện thì bị ngồi tù gần chục năm đó cụ ạ. Với lại 6 tháng đến 1 năm cụ phải đi đăng kiểm 1 lần nó lưu hết số công tơ mét vào dữ liệu rồi ạ. Khi xuất nó cũng cũng kiểm tra theo số VIN trên xe về thông tin của xe mà một trong những cái quan trọng nhất là công tơ mét ợ

crazyman85

Xe hơi
Cụ nói nhiều khi bị oan đấy ạ. Chuyện công tơ mét ở nước ngoài nó nghiêm lắm đó ạ. Tua công tơ mét nếu mà bị phát hiện thì bị ngồi tù gần chục năm đó cụ ạ. Với lại 6 tháng đến 1 năm cụ phải đi đăng kiểm 1 lần nó lưu hết số công tơ mét vào dữ liệu rồi ạ. Khi xuất nó cũng cũng kiểm tra theo số VIN trên xe về thông tin của xe mà một trong những cái quan trọng nhất là công tơ mét ợ
Khú khú,cụ đưa đây em làm luôn cả title xe luôn chứ tua công với em trong vòng 3 nốt nhạc,tua bên US,tua bên Hồng Kông...đủ các thể loại tua và các kiểu tua,em thề.Nhưng chưa bao h có ai chửi em làm ăn gian lận cả,mà ai cũng gật đầu đồng ý vì em tua để xe dính wa thuế cũ cho khách,thế thôi ạ,làm ăn gian lận có 2 kiểu tốt cà xấu,xấu là xấu như cụ nói,còn tốt là xấu với US nhưng lại tốt với khách hàng ở VN,đơn giản thế thôi cụ ạ.Ko nghiêm trọng như cụ nói đâu ạ.:69::69::69:.Em là salon đây ạ.:P:P:P

donguoi

Xe tải
việc các salon muôn xe bản base về rồi độ thành bản full là có thật, cái này thì em công nhận.

xherox

Xe điện
việc các salon muôn xe bản base về rồi độ thành bản full là có thật, cái này thì em công nhận.
Vậy kiểm tra thế nào để biết xe mình sắp và đã mua là xe basic độ thành full vậy cụ :^) Điều này rất quan trọng với những cụ sắp mua xe nhập,còn những cụ đã " dính trấu" thì coi như là học phí để lần sau ko dính phải nữa (y)

Style Motors

Xe hơi
tại bác gà mới bị chăn, bác cứ mời e 1 trận bét nhèo thì có gian lận kiểu gì cũng bị phát hiện

OpApAtikA

Xe tải
nếu bác có nêu ra trò lừa đảo của các salon thì bác k nên nói chung chung ... đánh đồng tất cả ... cũng có rất nhiều salon uy tín và chất lượng chứ ...

Ford Falcon

Xe hơi
Vậy kiểm tra thế nào để biết xe mình sắp và đã mua là xe basic độ thành full vậy cụ :^) Điều này rất quan trọng với những cụ sắp mua xe nhập,còn những cụ đã " dính trấu" thì coi như là học phí để lần sau ko dính phải nữa (y)
Cụ lấy số VIN của xe để check là biết ngay

tutamtichduc

Xe buýt

.....

nếu mà cụ đã bị ai lừa như thế rồi thì nói rõ ra cho anh em tránh , ngại j !!!

Federer

Xe tải
cũng gần như đa số các showroom ở HN làm ăn gian dối
vấn đề là hầu như không có khách hàng nào phản ứng mạnh