[Thảo luận] Tối qua có cụ nào gặp 2 thằng điên trên đường trên cao ko ạ

Hưng hài cốt

Xe buýt
Tối qua cháu từ hải dương lên, đang bon bon đến đoạn đường trên cao giao với pháp vân thì tắc tịt, các xe xếp hàng dài dằng dặc, bon chen lên đầu thì thấy 2 thằng cờ hó xe tải biển 90 nó cứ đi song song mặc dù phía trc vẫn rất thoáng, cháu còi đèn đủ kiểu mà hai con nhợn đấy vẫn bò, có lúc dừng hẳn lại, có mấy cụ đi cạnh cháu cũng thấy còi đèn nhưng đành chịu, đến đoạn gần kdt cháu nhoi lên đc nhưng rồi lại bị nó đè lại, cháu vẫn nhớ có một thằng biển 90C- 023.20 đến h cháu vẫn ko hiểu động lực nào khiến chúng nó đi thế đc, cháu vội nên ko chụp đc ảnh, máy lại hỏng dấu chấm, chỉ phẩy đc, các cụ thông cảm :D

Cacotin

Xe tải
Đi đường em ghét nhất thể loại nhợn này. Hôm qua đi trên đê từ Bát Tràng về, đường phía trước thì chả có ma nào nhưng chỉ có 1 làn rất khó vượt. Vậy mà có một thằng đi KM cứ bò 20km/h làm cả đoàn xe nối đuôi nhau, chả hiểu nó để óc ở đâu?!

tavantruong

Xe tải
Để tránh tình trạng chim mồi, Nên ra 1 luật khi xe đi sau bị xe trước đi chậm cản đường có video quay lại gửi cơ quan chức năng yêu cầu xử lý nặng và công khai rộng rãi trên phương tiện truyền thông.

seirin

Xe tải
thành phần này có nhiều. em đi gặp liên tục, như cơm bữa, nhưng tốc dộ cũng khoảng 50

giangcoi79

Xe điện
Để tránh tình trạng chim mồi, Nên ra 1 luật khi xe đi sau bị xe trước đi chậm cản đường có video quay lại gửi cơ quan chức năng yêu cầu xử lý nặng và công khai rộng rãi trên phương tiện truyền thông.
Nếu được thế thì xxx xin về pha chè cho đỡ bụi rồi cụ ạ.

xmen

Xe buýt
Hôm nay em cũng gặp vài đứa đi rất thiếu văn hóa, đường thoáng, đc chạy 80 nhưng bọn nó chỉ chạy 50, 60. Đã thế lại gặp mấy chú lái mới hoặc kém vượt cực thiếu dứt khoát + mấy chú bon chen nữa, rõ chán cho GT Việt Nam

tavantruong

Xe tải
Nếu được thế thì xxx xin về pha chè cho đỡ bụi rồi cụ ạ.
tôi rất muốn có luật như thế, nếu ko được chúng ta phải dùng luật rừng thôi. Đó là chúng ta chịu khó kiên nhân 1, 2 km đi chậm sau xe đó, đợi qua chốt XXX rồi, tạt lên đầu xe chèn cho nó biết sợ thì thôi!

ubisapro

Xe trâu
quan trọng là ý thức của người lái xe thôi. Em ko có ý hạ thấp ai, nhưng trong hà nội, cánh tài xế xe tải và taxi là ý thức kém lắm. Riêng ngày hnay đẹp trời em gặp cả 2@@

1.lúc 1h chiều Gặp anh xe tải nhẹ, em chờ đèn đỏ đúng làn rẽ trái ở Nguyễn Văn Cừ để rẽ Nguyễn Sơn. Đèn vừa xanh, đang định nhấn ga đi, anh xe tải tạt đầu em từ làn giữa đi thẳng để rẽ trái vào Nguyễn Sơn. May mà lúc đó em từ tốn nhẹ nhàng, chưa đạp ga. Mà nó cướp đường có phải từ từ cướp đâu, vèo cái tạt đầu xe em. Điên hết cả người.

2. Đến 4h chiều về đường nhà em, đường 2 ô tô tránh nhau thoải mái (6-7m), đang bon bon, còn khoảng 200m về đến nhà, gặp ngay anh taxi đi trước, hồn nhiên đỗ giữa đường trả khách. Mà trả khách có đi luôn đâu, nào là đồ đạc, sau còn ko có tiền thối lại cho khách. Taxi đỗ giữa đường luôn, tắc cả 2 chiều vì xe ngược lại cũng chẳng lách được. Em mở cửa chửi um lên, ngó vào hóa ra 1 nàng đang lái taxi, mất toi gần 5 phút, may ko tắc đường vì ít xe (có mình xe em sau và 1 xe Getz ngược chiều đỗ lại ko lách được và 1 ít xe máy). Điên mình lần 2@@

matphanh

Xe tải
Cụ sắm cái camera hành trình rồi gửi cho báo chí xem con chim này có phải chim mồi không cụ ạ, thật mất dạy.

Hưng hài cốt

Xe buýt
Cụ sắm cái camera hành trình rồi gửi cho báo chí xem con chim này có phải chim mồi không cụ ạ, thật mất dạy.
Có lẽ cháu sẽ lắp ngay cụ ạ, lúc đấy cháu cú quá nên chỉ nghĩ làm tn vượt lên đc chứ ko nghĩ đến chụp ảnh lại

8X va Anh

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhvnxk.com
hic, sợ mấy anh taxi luôn, mấy lần e đang đi đường phải dừng lại đỡ người ta dậy vì các anh taxi đang đi làn bên trái tạt qua làn giữa sang làn bên phải, ghé sát lề, chỉ vì khách vẫy với khoảng cách không tưởng. Mà tạt ko thèm nhìn, xong xe máy người ta lao vào nhau liên hoàn cũng ko thèm dừng lại mà đỡ người ta dậy, chạy luôn. Lái oto mà mang tư tưởng của người đi bộ.

Matizcoi

Xe cút kít
Đang dở câu chuyện các bác thông củm :D

Longfordever

Xe buýt
Tối qua cháu từ hải dương lên, đang bon bon đến đoạn đường trên cao giao với pháp vân thì tắc tịt, các xe xếp hàng dài dằng dặc, bon chen lên đầu thì thấy 2 thằng cờ hó xe tải biển 90 nó cứ đi song song mặc dù phía trc vẫn rất thoáng, cháu còi đèn đủ kiểu mà hai con nhợn đấy vẫn bò, có lúc dừng hẳn lại, có mấy cụ đi cạnh cháu cũng thấy còi đèn nhưng đành chịu, đến đoạn gần kdt cháu nhoi lên đc nhưng rồi lại bị nó đè lại, cháu vẫn nhớ có một thằng biển 90C- 023.20 đến h cháu vẫn ko hiểu động lực nào khiến chúng nó đi thế đc, cháu vội nên ko chụp đc ảnh, máy lại hỏng dấu chấm, chỉ phẩy đc, các cụ thông cảm :D
Có cụ ợ, e gặp 2 con c hó ấy từ chỗ cầu 18 ở Bắc ninh cơ, 2 con đó cứ lên lên xuống xuống như bọn rồ mà lại chạy sóng đôi nữa chứ, bực vãi mà ko làm gì được, 1 con là camry vàng thì phải.

seirin

Xe tải
Có cụ ợ, e gặp 2 con c hó ấy từ chỗ cầu 18 ở Bắc ninh cơ, 2 con đó cứ lên lên xuống xuống như bọn rồ mà lại chạy sóng đôi nữa chứ, bực vãi mà ko làm gì được, 1 con là camry vàng thì phải.
Cụ nên hạ hỏa. em gặp mấy trường hợp này rồi, em cứ đi sau xi nhan, nháy pha chán, có nhường đường em cung ko vượt, nháy khi nào chán ko muốn trêu nữa em mới vượt

Mr Chinh

Xe tăng
Website
ruttiennhanh247.vn
*** như thế ức chế thật cụ nhỉ?

Longfordever

Xe buýt
Cụ nên hạ hỏa. em gặp mấy trường hợp này rồi, em cứ đi sau xi nhan, nháy pha chán, có nhường đường em cung ko vượt, nháy khi nào chán ko muốn trêu nữa em mới vượt
Cảm ơn cụ đã động viên, e cáu lắm nhưng cũng bình tĩnh, tháng củ mật, tết nhất tới nơi, ko làm gì manh động cả cụ ah, trên đường đâu chỉ có mình em đâu :D

tatoo26

Xe hơi
tôi rất muốn có luật như thế, nếu ko được chúng ta phải dùng luật rừng thôi. Đó là chúng ta chịu khó kiên nhân 1, 2 km đi chậm sau xe đó, đợi qua chốt XXX rồi, tạt lên đầu xe chèn cho nó biết sợ thì thôi!
Các cụ off nhà t toàn 4 bánh sao dám tạt loại 3 càng vs 4 càng dc hả cụ ;))