[Funland] Tổng hợp bằng chứng và các cụ bị "offer" Lê Quang Phục lừa. Có khởi tố được không?

Trạng thái
Thớt đang đóng

greenearthforus

[Tịch thu bằng lái]
Cháu nghĩ dạng người này không phải lừa đảo vì tiền, vì xem ra cũng có điều kiện, mà là lừa đảo vì đam mê/để thử thách bản thân/để tạo thêm trải nghiệm thú vị cho bản thân/thích thì lừa/để thực hành các chiêu thức mới nghĩ ra vv... Nên dạng này cực kỳ khó bắt, cực kỳ khó tìm, và tìm ra cũng khó kết tội được.

thanhgamo

Xe container
Cháu nghĩ dạng người này không phải lừa đảo vì tiền, vì xem ra cũng có điều kiện, mà là lừa đảo vì đam mê/để thử thách bản thân/để tạo thêm trải nghiệm thú vị cho bản thân/thích thì lừa/để thực hành các chiêu thức mới nghĩ ra vv... Nên dạng này cực kỳ khó bắt, cực kỳ khó tìm, và tìm ra cũng khó kết tội được.
Nó nghiện lòi, lang thang thuê nhà khắp nơi thì điều kiện gì.
Chẳng qua túng quá phải làm liều thôi.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Trong một cái hội chợ, thậm chí hội chợ quê thôi - còn không có ban quản lý chợ nhé mà người ta thấy rằng trong chợ có một thằng đang đi lừa đảo ở đó thì những người có trách nhiệm về cái chợ ấy chắc chắn họ cũng cố gắng tìm ra cái thằng ấy mà lùa nó đi để giữ lấy cái uy tín của chợ. Chứ chắc chẳng buông thòng rằng ồ, ấy là mối quan hệ cá nhân của chúng mầy với nhau, tau có nhắc trên loa rồi mà.
Còn ở những chỗ đoàng hoàng chuyên nghiệp như trung tâm thương mại chẳng hạn, xuất hiện một thằng lừa đảo đi lừa khách vào TT xem, có mà họ chả lồng lộn lên tóm cho bằng được thằng ấy và hỗ trợ hết mức cho các nạn nhân đưa ra CA ấy chứ.

Giao dịch của các cá nhân thì tự chịu cụ ạ :)) quy định có nói rõ rồi :))
Trừ khi mỗi giao dịch các cụ trích % cho OTV mới được .
Nếu trích % thì OTV thành bị kiện ngay. Đây chỉ là đồng hành kết nối và hướng dẫn, ko đứng khởi kiện, ko chịu trách nhiệm thôi
đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trc khi dùng :)) các thành viên chịu trách nhiệm hoàn toàn về các giao dịch của mình
Nó thấy of là kho thóc nên khai thác mãi vì lừa rất nhiều nhg chẳng ai làm đc nó

mr.khoai

Xe buýt
em nghĩ nên đưa thằng này lên Fb, mấy trang đông thanh niên như beat, chắc nó lừa nhiều diễn đàn chứ k riêng gì otofun :(

Em đã mở thớt cảnh báo đính lên trên.
Bác nào thấy còn thiếu, hay biết các tài khoản diễn đàn, số điện thoại, số tài khoản ngân hàng khác của Kiều Quang Phúc thì giúp em và các bác khác thì đưa vào đây. Em cảm ơn!

Để tập chung vào một thớt em khóa thớt này lại để các bác đăng viết bài thớt dưới cho tập chung, cho luôn nổi.

Trạng thái
Thớt đang đóng