[Funland] Tổng hợp các phản ánh về đăng kiểm, các hiện tượng tiêu cực, các đề xuất giải pháp tháo gỡ khó khăn

Dtht.laixe

Tháo bánh
Ko đưng kiêm lại có lấy lai dc phi ko cụ?

pooka

Xe container
Em không nghĩ là đăng kiểm lại dám bịa ra lỗi. Lỡ đi kiểm tra lại chỗ khác không phải thì tụi nó mất cần câu cơm.
Có thể là tiêu cực kiểu không làm ngay, bắt các cụ chờ thật lâu thôi. Xe đạt chuẩn thì làm gì mà sợ.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Chiều nay em mới đi đăng kiểm ở trung tâm đăng kiểm chỗ Tam Trinh 2910D. Tưởng sau vụ chấn chỉnh vừa rồi mọi thứ ok hơn ai dè bình mới rượu cũ.

Đầu tiên là đến sớm xếp chỗ. Kể cả có đăng ký trên mạng trước cũng đến nơi phải xếp hàng. Vụ này e thấy cũng chuẩn chỉ, hợp lý.

Sau đó ngồi làm thủ tục nộp hồ sơ vào, đóng tiền đăng kiểm. 291k cũng vẫn ok. Mỗi tội không cho chuyển khoản, thấy dán cái tờ giấy "tài khoản ngân hàng bị lỗi". Mà e thấy nó lỗi tận mấy năm nay rồi, cụ nào có hay đi làm ở đây confirm xem đúng ko. Lý do gì mà ko muốn chuyển khoản nhỉ???

Sau đến lúc test xe mới thấy lạ lạ. Mấy xe đời tống phía trước làm cái ăn ngay, đến xe của em thế nào mà mấy anh ấy cứ đi tiến, đi lùi, di lên di xuống đến cả mười mấy lần, chỗ cái đoạn con lăn test bánh trước và bánh sau. Cứ test xong, cái màn hình kiểm định nó hiện chữ ok, thì thấy đồng chí đứng máy tắt đi, rồi bấm loạn xạ, chỉnh chỉnh, rồi ra hiệu cho đồng chí ngồi trên oto lùi và làm lại. E ban đầu ngây thơ tưởng máy lỗi, đến cả cái bác xe sau em cũng đợi lâu quá sót ruột nên ra bảo em "máy móc chúng nó kiểu gì mà cứ làm đi làm lại mãi".

Sau một thời gian hí hoáy thì các anh ấy cũng đã hoàn thành, sau đó gọi em ra bảo là xe bị trượt ngang 7.4/5mm , và tốt bụng bảo em đi ra gara nào đó gần đó chỉnh lại rồi quay lại các anh ấy làm tiếp cho.

E cũng giả vờ lái xe ra ngoài, nhưng mà là đi lượn 1 vòng cho mát rồi quay lại, chứ sửa chữa gì, sửa chuẩn quá các cậu ấy khéo phải test xe em thêm 1 tiếng mới ra lỗi lại vất vả ra.

Lúc quay lại để thử vận may thêm lần nữa xem sao, thì từ cậu bảo vệ đến mấy cậu nhân viên đều hỏi "lỗi gì", e bảo "lỗi trượt ngang" là thấy sắc mặt lạ lắm. Nó như cái từ khoá nhạy cảm ấy :))

Thôi thấy thế, e xin rút hồ sơ té luôn chứ ngu gì ở lại ăn hành. Lúc xin rút từ văn phòng cho đến nhân viên ai cũng níu kéo, tạo điều kiện làm nhanh, làm em thấy xúc động rưng rưng.

E viết lên đây để các cụ ko ngây thơ như em, mất tiền và thời gian, chứ ko đòi hỏi ai đền bù hay gì gì cả. Tất cả vì một Việt Nam tươi sáng hơn.
Ngày mai e sẽ đi kiểm định trung tâm khác mà ko sửa chữa gì. Các bác nghĩ xem e có pass ko :))

chỗ này em lại ko qua, may quá gần tt khác, chắc lại vòi rồi, vẫn tật đâu vào đó. Mà thời đại này toàn dùng tiên mặt cũng gây khó khăn cho người đi đk, Không rõ chỉ đạo chung từ trên xuống hay sao
Cụ sang chỗ khác đăng kiểm ok thì report lại cho đủ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ

Kiểu éo gì rồi kết quả đăng kiểm chả ok ạ. Vì làm gì có chuyện không dám đăng kiểm xe.
Nên nó nói kết quả đăng kiểm ở chỗ khác ok là đúng đấy chứ ạ.
Chỉ có điều loại này chắc éo dám há mồm bẩu sau khi mất hơn trăm bạc với mấy phút chỉnh đâu ạ. Mà có khi vẫn ngoạc mồm lên là tau íu làm gì, vẫn thế.

E hóng chưa thấy kết quả nơi khác ạ?
Có kết quả rồi à?
Cãi cùn í mà cụ! Hãm.

--Lamborghini--

Xe lăn
Tầm này ko có thông tin thì chắc xong rồi.
Mm đóng thớt.

longphúc

Xe tăng
Cụ thớt chơi bời tn không ổn tý nào nhể,sai thì nhận đi chứ ai lại chơi bỏ bom vậy,chẳng may oan cho anh em người ta,ảnh hưởng tới nồi cơm nhà người ta thì sao

Cu_in_Car

Xe điện
Cụ thớt chơi bời tn không ổn tý nào nhể,sai thì nhận đi chứ ai lại chơi bỏ bom vậy,chẳng may oan cho anh em người ta,ảnh hưởng tới nồi cơm nhà người ta thì sao
Loại rẻ rách nói không chúng cứ rõ ràng là tội bịa đặt, vu khống chứ không phải loa cho sướng cái mồm được đâu nên cụ kệ đi
Em tin thời điểm hiện tại không TT nào dám bày trò để kiếm mấy xu đâu. Chả thằng nào điên vì mấy trăm k (đấy là em tưởng tượng nhá) mà mất chức, mất việc, lôi cả ban bệ đi giải quyết trong thời điểm này cả nên loại la làng như #1 em không tin
Nay em đi đk ở 2903 dù xe chưa hết hạn, TT khá vắng chứ không nối đuôi chờ lâu như xưa.
Gần xong hết các bước em bị báo cần chỉnh lại độ chụm, em ok luôn vì cả năm nay chưa chỉnh lại thật. Em phi ra 1 dịch vụ chỉnh chụm trên máy hunter thì đúng bị lệch đều, 2 bánh trước cùng loe ra ngoài trùng thông số báo lệch ở 2903. Lệch đều kiểu ntn chỉ lên máy mới biết mặc dù vô lăng rất cân
Quay lại test, xe pass luôn và em không quên các anh em 2903 đã chỉ giúp mình để đi chỉnh lại cho xe vận hành tốt hơn.
Kết thúc đưa tem để chủ xe tự dán chứ không dán giúp như ngày xưa.
Vậy là em có 1 buổi đi đk vui vẻ mặc dù phát sinh chút thời gian nhưng em thật sự cảm ơn vì điều họ chỉ ra mang ý nghĩa tốt cho mình cc ạ

longphúc

Xe tăng
Loại rẻ rách nói không chúng cứ rõ ràng là tội bịa đặt, vu khống chứ không phải loa cho sướng cái mồm được đâu nên cụ kệ đi
Em tin thời điểm hiện tại không TT nào dám bày trò để kiếm mấy xu đâu. Chả thằng nào điên vì mấy trăm k (đấy là em tưởng tượng nhá) mà mất chức, mất việc, lôi cả ban bệ đi giải quyết trong thời điểm này cả nên loại la làng như #1 em không tin
Nay em đi đk ở 2903 dù xe chưa hết hạn, TT khá vắng chứ không nối đuôi chờ lâu như xưa.
Gần xong hết các bước em bị báo cần chỉnh lại độ chụm, em ok luôn vì cả năm nay chưa chỉnh lại thật. Em phi ra 1 dịch vụ chỉnh chụm trên máy hunter thì đúng bị lệch đều, 2 bánh trước cùng loe ra ngoài trùng thông số báo lệch ở 2903. Lệch đều kiểu ntn chỉ lên máy mới biết mặc dù vô lăng rất cân
Quay lại test, xe pass luôn và em không quên các anh em 2903 đã chỉ giúp mình để đi chỉnh lại cho xe vận hành tốt hơn.
Kết thúc đưa tem để chủ xe tự dán chứ không dán giúp như ngày xưa.
Kết thúc 1 buổi đi đk vui vẻ mặc dù có phát sinh chút thời gian nhưng em thật sự cảm ơn vì điều họ chỉ ra mang ý nghĩa tốt cho mình cc ạ
Cụ chủ vẫn chưa trả lời mà,cụ bớt nóng tý :)

poiuy

Xe cút kít
Tham khảo nhiều thông tin trên mạng thì cái lỗi trượt ngang này không hiếm. Xe đi lâu lâu lại phải căn chỉnh lại.
Còn trường hợp khác nữa là có cụ vừa thay má phanh tang trống xong đi đăng kiểm bị trượt vì lỗi phanh xong cứ đổ cho đăng kiểm cố tình. Tuy nhiên chuyên gia giải thích do má phanh mới có cung tròn khác với tăng bua cũ nên lúc mới nó chưa ăn, phải 1 thời gian mòn bớt đi ăn khớp với nhau thì hiệu quả mới cao được.