[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

poiuy

Xe cút kít
Vn khác với cả 3 ví dụ của cụ
Anh thả cửa hoàn toàn, ăn chơi bóng đá nhậu nhẹt thả cửa, kể cả nhiều ca họ vẫn happy với hiện tại. Chưa kể bên kia anti-vax vẫn ko ít.
Sing thì nhiều ca nhưng phần lớn nhẹ và ko triệu chứng, bên đó họ còn đang khuyến nghị đừng lo sợ thái quá, tỉ lệ tử vong cũng rất rất thấp, vn cũng khá giống con đường của Sing khi tiêm phủ và kết hợp 5K.
TQ thì tiềm lực nội tại quá mạnh, từ vx, kit xét nghiệm đến giám sát con người, họ đều tự trồng đc, vn đã nghèo cái gì cũng phải xin và nhập, thì đi theo tq với tình cảnh hiện tại thì quá muộn rồi.
HN hiện tại cũng đang mở he hé dần cho sg chứ có phải thả cửa đâu cụ, mà bản thân hn cũng đang sống chung covid đó thôi, các chùm việt đức, hà đông cũng có truy vết đc ra nguồn gốc đâu. Kiểm soát đc sg nhưng các đường tiểu ngạch có chặn đc hết đâu.
Mở he hé mà cho cách ly tại nhà thì rủi ro cao. Nếu không có biện pháp hiệu quả để giám sát cách ly thì hoạ lớn.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Chỉnh sửa cuối:
Kính các Bác

Nhân có nghị quyết mới của Chính phủ cho phép tạm thời không áp dụng các Chỉ thị 15, 16 và 19 của Thủ tướng về giãn cách xã hội trên phạm vi toàn quốc.

Thớt này đã quá dài và cuộc chiến phòng, chống dịch bệnh COVID-19 vào giai đoạn mới. Em mở thớt lần 4 để các bác vào cập nhật tin tức cũng như bình luận.

Trạng thái
Thớt đang đóng