[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Có một điều rất đơn giản nhiều người biết nhưng ít ai thực hiện là trồng nhiều loại cây trên diện tích thay vì chuyên canh 1 loại cây thì sâu bệnh sẽ ít hơn rất nhiều. Và đất cũng tốt hơn. Ví dụ anh chỉ trồng chuyên cam canh sẽ rất nhiều các loại sâu mà ko thể ko phun thuốc. Nhưng anh xen với ít ổi. Mít v.v.v sẽ hạn chế sau rất nhiều
Tại sao vậy bác nhỉ???

XSim

Xe container
Các cụ nhìn gương cụ Đức nổ HAGL sang hẳn Lào Cam xin được bao nhiêu đất làm nông nghiệp các thể loại hơn 10 năm rồi mà giờ vẫn bết bát kìa. Làm nông nghiệp quy mô cũng không dễ đâu.

202

Xe container
Cơ bản theo cung cầu và quản trị nhà nước. Chấp nhận sạch theo giá thì sẽ có nguồn

cunhoang

Xe tăng
quận LB bên em có vài phường kết hợp với Đoàn TN và SVTN sẽ đem sách đến cho các cháu tận nhà.ko mất tiền nhé.

cunhoang

Xe tăng
Bộ sách lớp 6 của con em còn 3 nhà xuất bản, sách TA tìm đỏ mắt chả thấy.
sách j cụ ?
có phải tiếng anh quyển i learn smart world ko?
trường f1 nhà e cũng trộn 3 nhà xuất bản. kết nối tri thức,cánh diều và chân trời sáng tạo.
nếu đúng quyển tiếng anh em nói thì cụ vào tiki mua hoặc eduhome cũng có tải online.

LongLH

Xe điện
Hội phụ huynh lớp con em thì cứ hết năm là tổng kết quỹ lấy tiền đó mua mỗi con một bộ sách năm sau, số tiền còn lại là cho các con đi du lịch 2 ngày một đêm- năm nay tiền đi du lịch không dùng đến đang tính chia vì có bạn chuyển trường. Nên chẳng lo không có sách học.

cuong129

[Tịch thu bằng lái]
Ăn uống thế nào để tăng sức đề kháng chống virus hả các bác? Em đọc nhiều bài báo thì tổng kết lại có mấy cái này, các bác bổ sung tiếp nhé: Uông nhiều nước, Ăn ngủ đầy đủ, đi ngủ sớm, bổ sung thêm VitaminC, các loại cá béo, trứng, yến sào, Vitamin D, VitaminA
Còn gì nữa các bác bổ sung giúp em với ạ

ong dat

Xe tăng
Ăn mỳ tôm hảo hảo có chất gây ung thư, bọn covid-19 xơi vào ung thư chế sạch.

phuongmit

Xe cút kít
Hội phụ huynh lớp con em thì cứ hết năm là tổng kết quỹ lấy tiền đó mua mỗi con một bộ sách năm sau, số tiền còn lại là cho các con đi du lịch 2 ngày một đêm- năm nay tiền đi du lịch không dùng đến đang tính chia vì có bạn chuyển trường. Nên chẳng lo không có sách học.
Thế thì quỹ lớp cụ khủng đấy, chắc phải 2 triệu/năm và có cả tài trợ nữa vì 1 bộ sách cỡ 300k rồi, chi cả năm vẫn còn đi du lịch dc thì quá gấu :))

4X4=16

Xe điện
Cụ thử vào đây dùng tạm.
vâng em đặt của Fahasha thì nhận ddcj email thông báo là do sách của nhiều nhà xuất bản nên sẽ được giao thành nhiều đợt ạ

4X4=16

Xe điện
sách j cụ ?
có phải tiếng anh quyển i learn smart world ko?
trường f1 nhà e cũng trộn 3 nhà xuất bản. kết nối tri thức,cánh diều và chân trời sáng tạo.
nếu đúng quyển tiếng anh em nói thì cụ vào tiki mua hoặc eduhome cũng có tải online.
của con em là Global Success

John2021

Xe tải
Em tìm mua sách GK kết nối trí thức cho cuộc sống lớp 2 cho con mà mãi không được. Đặt qua NXB Giáo dục thì 3 ngày rồi cũng không thấy phản hồi gọi điện hot line thì như cold line.
View attachment 6452458
Cụ đặt trên Tiki xem. F1.2 nhà em đặt ở trường, có từ T7 rồi.
Còn F1.1 chuyển cấp, e đặt Tiki có sau 1 ngày

khtrungoto

Xe tải
Em có chút băn khoăn, thế này ạ,

1. Covid-19 khởi phát và bùng lên từ 2019, từ khi thế giới chưa có Vacin, rồi rất nhiều khu dân cư, thành phố, nhiều nước phải giãn cách, phong tỏa,... làm cho kinh tế, sản xuất "bị đình trệ",... rồi đến nay thì đã có Vaccin tiêm nhiều, nhiều thành phố, đất nước mở cửa lại rồi,....

Nhưng mà đến nay đã có những nước, quốc gia nào đã phải phá sản ? hết tiền, dân bạo loạn,... C/P sụp đổ,... vì Covid-19 chưa ? Em thì chưa thấy có ? nếu có nhờ CCM nêu giúp em với ?

2. Thế nhưng: nhìn lại 10, 20 năm trước, những giai đoạn mà kinh tế các nước, Kinh tế thế giới phát triển rầm rộ, lên cao trào như các giai đoạn bùng nổ Dot Com và sụp đổ sau đó của 20 năm trước, giai đoạn thăng hoa về tài chính, bđs và khủng hoảng sau đo cảu 10 năm trước,... kinh tế phát triển lên cao ngút trời,.... thì lại có một số Tập đoàn lớn, quốc gia khá giả đến giàu có (kể cả Thái Lan, Mỹ, Argentina, Tây Ban Nha, Braxin,... ),.... đã phá sản, suy thoái, nợ đầm đìa, chính phu giải tán, chiến tranh, xung đột các nước, các nhóm người,....

Vậy là nó như thế nào nhỉ ? Đâu mới là vấn đề về Kinh tế, Xã hội của loài người, và điều gì gây lên các bất ổn xã hội như chúng ta hay đề cập là suy thoái, nợ đầm đìa, chính phu giải tán, chiến tranh, xung đột các nước, các nhóm người,... ?

Và với Covid-19 xảy đến, con người, liệu có nhìn nhận lại đâu là mục đích phát triển chính ? đâu mới là trí tuệ và hành động khôn ngoan của loài người trên trái đất này ?

Chỉnh sửa cuối:

fireman

Xe tăng
Em có chút băn khoăn, thế này ạ,

1. Covid-19 khởi phát và bùng lên từ 2019, từ khi thế giới chưa có Vacin, rồi rất nhiều khu dân cư, thành phố, đất nhiều nước phải giãn cách, phong tỏa,... làm cho kinh tế, sản xuất "bị đình trệ",... rồi đến nay thì đã có Vaccin tiêm nhiều, nhiều thành phố, đất nước mở cửa lại rồi,....

Nhưng mà đến nay đã có những nước, quốc gia nào đã phải phá sản ? hết tiền, dân bạo loạn,... C/P sụp đổ vì Covid-19 chưa ? Em thì chưa thấy có ? nếu có nhờ CCM nêu giúp em với ?

2. Thế nhưng: nhìn lại 10, 20 năm trước, những giai đoạn mà kinh tế các nước, Kinh tế thế giới phát triển rầm rộ, lên cao trào như các giai đoạn bùng nổ Dot Com và sụp đổ sau đó của 20 năm trước, giai đoạn thăng hoa về tài chính, bđs và khủng hoảng sau đo cảu 10 năm trước,... kinh tế phát triển lên cao ngút trời,.... thì lại có một số Tập đoàn lớn, quốc gia khá giả đến giàu có (kể cả Thái Lan, Mỹ, Argentina, Tây Ban Nha, Braxin,... ),.... đã phá sản, suy thoái, nợ đầm đìa, chính phu giải tán, chiến tranh, xung đột các nước, các nhóm người,....

Vậy là nó như thế nào nhỉ ? Đâu mới là vấn đề về Kinh tế, xã hội của loài người, và điều gì gây lên các bất ổn xã hội như chúng ta hay đề cập là suy thoái, nợ đầm đìa, chính phu giải tán, chiến tranh, xung đột các nước, các nhóm người,... ?

Và với Covid-19 xảy đến, con người, liệu có nhìn nhận lại đâu là mục đích phát triển chính ? đâu mới là trí tuệ và hành động khôn ngoan của loài người trên trái đất này ?
Cụ chủ thớt chắc bị phong tỏa ở trong nhà lâu quá rồi ạ

Honghen2008

Xe container
Chắc ý chủ thớt là sau Covid kinh tế có thể xuống một tý nhưng không phá sản, trong khi đó con người yêu nhau hơn

Chỉnh sửa cuối:

khtrungoto

Xe tải
Cụ chủ thớt chắc bị phong tỏa ở trong nhà lâu quá rồi ạ
Thì có sao không cụ, thực tế đang là thế, phong tỏa rồi, giãn cách rồi,... thời gian có,.... thử chiêm nghiệm, tư duy, ở 1 khía cạnh, góc nhìn khác,.... thì có vấn đề gì không ?

Cụ thử xem, thả lỏng người,.... tách mình ra guồng quay than thở và thử phát triển tư duy sáng tạo với các góc nhìn, đánh giá khác nhau xem sao ?

Thời gian vẫn thế, xã hội giãn cách vẫn thế,... vậy ta nên làm gì cho đỡ phí ?

khtrungoto

Xe tải
Chắc ý chủ thớt là sau Covid kinh tế có thể xuống một tý nhưng không phá sản, trong khi đí con người yêu nhau hơn
Cụ thử phát triển tư duy ở góc nhìn đó xem sao ? Giãn cách, thời gian,... đều đang có mà nhỉ, thử và chia sẻ lên đây cho phong phú cụ nhé.

khtrungoto

Xe tải
Em hóng thôi, chứ món này vĩ mô quá.
Thực ra, để có vĩ mô hình thành được,.... thì nó đều xuất phát từ vi mô mà ra.

Do đó, nếu ta tặc lưỡi, Vĩ mô quá, không phải mình,.... thì có thể đã là bỏ qua/lãng phí 1 cơ hội, chưa chắc đã là hợp lý,... mà có thể tư duy gốc là từ Vi mô và khái quát hóa lên Vĩ mô, thử xem sao ạ ?