[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

thaihana

Xe điện
Chúc mừng Cụ.

OTheAh

Xe tăng
Thế giới nhiều nước họ tiêm chủng đạt đến miễn dịch cộng đồng họ mới thanh lọc sống chung được,mình đã được bao nhiêu đâu hả cụ.Trước đây các nước họ phong toả vắng teo mình vẫn vui chơi tưng bừng đó thây.Cụ không thấy ngay cả cái môn bóng đá còn không cho khán giả đến xem,giải osca trao online....
Giờ mình cứ tiêm hết cho cả nước đi đã rồi tính,chứ ngoài vài thành phố lớn được 80% chứ các tỉnh lẻ được bao nhiêu.Mà cụ không thấy cụ chủ bảo chả biết nguồn lây ở đâu à?Câu đó mới quan trọng đấy
Vx vẫn chưa hoàn thiện đang có nhiều vấn đề tiêm chủng ồ ạt giữa đại dịch đang làm con VR nó biến đổi càng nhanh. Tương lai loài ng sẽ thế nào chưa biết dc

Covidoto

Xe hơi
Em tôn trọng những gì cụ nhìn thấy quanh cụ. Nhưng việc cụ khái quát hiện trạng cả thành phố từ một trường hợp cụ thể thì theo em không thoả đáng, vậy thôi.
Tôi ko tóm tắt hay tổng kết tình hình thành phố. Tôi nói tỉ lệ thành công giữ dc người bị nặng phải cấp cứu rất thấp. 10 chưa cứu dc 1. bạn hiểu ko.

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ cũng ít tập thể thao. Em hay tập đi lại thì có thể đeo khẩu trang leo 22 tầng chung cư
E thích thể thao nhưng tập ko đều cụ ạ. Thể lực bình thường nên nhanh mệt

ar3a

Xe điện
Tôi ko tóm tắt hay tổng kết tình hình thành phố. Tôi nói tỉ lệ thành công giữ dc người bị nặng phải cấp cứu rất thấp. 10 chưa cứu dc 1. bạn hiểu ko.
Em hiểu. Em đưa ra con số báo cáo của TP là 1/3 tử vong tại tầng 3 thì cụ cho rằng đấy là con số được làm đẹp. Em hỏi cụ bằng chứng thì cụ chỉ đưa ra ví dụ đơn lẻ. Nghĩa là cụ đang khái quát những gì cụ nhìn thấy cho cả thành phố mà không có số liệu cụ thể là không thuyết phục. Bệnh viện tại Củ chi hay Cần giờ chắc chắn khác rất nhiều với những điểm nóng khác. Cũng như nhiều cụ trên này nói rằng bạn bè của các cụ ý ở quận này quận kia nói rằng cả ngõ, cả xóm hầu như đều láy nhiễm hết. Nhưng em nói chuyện với bạn bè ở chỗ khác bảo rằng xung quanh vẫn ổn. Kết luận là gì: không thể từ một vài địa điểm đơn lẻ để kết luận cả bức tranh dịch bệnh của TP. Tạm thời ta vẫn phải tin con số thống kê của thành phố, trừ khi cụ, hay ai đó đưa ra được các con số thuyết phục hơn. Còn không vẫn chỉ là ý kiến và góc nhìn của từng cá nhân.

Chỉnh sửa cuối:

TONGIA

Xe lừa
GĐ Bệnh viện đã phủ nhận việc đưa thông tin rằng “ cô này định tiêm 4 mũi “

Khi sự việc chưa rõ ràng.
Không hiểu mục đích của những thế lực muốn hạ thấp danh dự, nhân phẩm của cô giáo này là gì?

Cũng một tên là Vận nhưng 2 tờ báo nói hai kiểu, ngược nhau về cụ “4 mũi”

Chỉnh sửa cuối:

tulai19

Xe đạp
Em đang chờ đến ngày mũi 2

OTheAh

Xe tăng
Nói thì bảo nói bậy nhưng nếu 80-90 tuổi mà chọn giữa chết do Covid (thiếu oxy nên khi đi ngủ chìm vào hôn mê sâu rồi đi luôn) và bị ung thư làm đủ trò xạ trị với hoá chất với đủ các loại xét nghiệm lấy máu, chọc có khi cả vạn lần kim thì cháu chọn chết do Covid.
Về lý trí thì chuẩn cụ ah.

khongthuphi

Xe điện
Ở đơn vị cũ của em có 1 sỹ quan trẻ làm nhiệm vụ ngoại tuyến ở quận 7 TpHCM. Chủ nhật về thăm vợ con ở Sóng Thần- Bình Dương, về nhà thấy người mỏi mệt, bạn ấy không ngủ lại với vợ con mà thuê 1 phòng trọ ở ngoài để ngủ cách ly. Sáng hôm sau vợ gọi không nghe máy, báo đơn vị đi tìm thì bạn ấy đã chết trong đêm.

maytinh8780

Xe tăng
Em chào Cccm. Nếu không có gì thay đổi thì ngày kia 21/9, Hà nội sẽ hết hạn giãn cách mọi hoạt động sẽ dần trở lại bình thường. Tp HCM và các tỉnh có dịch cũng sẽ thế. Sau đợt dịch lần 4 này (khá nặng) theo Cccm bà con ta có thay đổi cách chi tiêu (sẽ tiết kiệm hơn để phòng khi dịch bệnh đến) hay vẫn như trước.
Cá nhân em thì nghĩ không thay đổi nhiều, chi tiêu theo thu nhập thôi, kiếm nhiều tiêu nhiều, kiếm ít tiêu kiểu kiếm ít. Mà có khi một bộ phận nhỏ còn tiêu mạnh tay hơn vì chẳng biết dịch bệnh sẽ về đâu cả.

dexom

Xe ba gác
Giá cả sẽ leo thang đặc biệt giá lan can, đường sữa.
Hi vọng giá bia hơi và trà đá vẫn vậy.

butchikim

Xe ba gác
Cháu vẫn vậy thôi, chả còn gì để tiêu...nên chả lo lắm :D

Colonhec5

[Tịch thu bằng lái]
Chắc dân mình sẽ chi tiêu tiết kiệm hơn. Sẽ đầu cơ nhiều hơn.

Honghen2008

Xe container
Xu hướng tiêu dùng thì hơi khó đoán nhưng xu hướng kinh doanh thì có vẻ nhiều thay đổi😤