[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

trungduong2211

Xe điện
Cái vụ 1 tuần này là hola của tụi cnn mà
Chúng nó tụ tập vui vẻ và cũng bị thu kha khá bếp lẩu
Có đứa còn cõng cả tủ lạnh mini đi ý
Đúng là cnn ạ, mấy cháu gái cũng mua rượu mang theo uống, rượu nhẹ thôi n e thấy uống còn tốt hơn em. Bị thu hay không bị thu tất cả đều vui, coi như mỗi năm có một kỷ niệm đẹp đời học trò.

MinhTM

Xe đạp
Ra Bạch Mai chuẩn đấy cụ nhé

Lam__Phương

Xe điện
E đi khám ở 3 BV thì thấy khám ở khu vực hậu covid rất chung chung như kiểu test để lấy tiền thôi sau có người giới thiệu e vào phòng khám tư chỗ Trần Thánh Tông thấy ổn. Thứ nhất là khám tư thì BS lắng nghe mình trình bày, thứ hai phòng khám dựa hoàn toàn vào phân tích các xét nghiệm nếu dùng đến thiết bị mà phòng khám k có thỉ có người đưa sang BV108 để làm rất thuận lợi k phải xếp hàng nhanh gọn. E covid xong gần 2 tháng trời mấy hôm nay mới thấy khoẻ còn có lúc mệt mỏi tưởng k sống nổi vì e dính cảm lạnh trước covid sau.

NonameNonick

Xe điện
Bệnh viện Bạch Mai có Khoa khám hậu Covid cụ nhé. Cụ đưa F1 đến khám xem sao?

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Chung chung lắm nếu là người lơn. Trẻ con thì em ko biết. Cơ bản bảo phục hồi dần thôi.

TÔN

Xe container
Hôm e đưa mẹ e vào xanh pôn nằm trong đấy cả 1 tuần.trong khoa đấy toàn người bị hậu covid

Imei

Xe buýt
Ra Bạch Mai chuẩn đấy cụ nhé
BM bây h xuống quá, hôm nọ các cụ đi vào khám theo yêu cầu tầng 4 mà toàn BS trẻ, giá khám bèo bọt mấy chục k. Hồi trước thì còn khám TS giá 100-150k.
Cái chỗ khám GS ở tầng 1 bên trái thì vẫn như cũ.
BV ĐHY nghe đồn khám hậu covid đông quá, 1 ngày 4-500 người thì thôi vậy.
Nhà e các cụ cao niên bệnh nền cả đống mà lúc bị f0 ko ai có triệu chứng bị sốt, ho, khó thở hay tụt oxi gì chắc khỏi khám.
Hồi cuối tháng 2 đầu tháng 3 thấy đi đâu cũng ngoáy mũi kể cả phòng khám tư làm ngại khám.

Camtu234

Xe hơi
Em bị hậu covid đây các cụ ơi, bệnh nền là hen phế quản. Sáng qua em vừa đi cấp cứu tại viện. Trải nghiệm nhớ đời

Cụ khám chính xác khoa Tim mạch chứ đừng đi khám hậu Covid. Vì trong 1 năm tới số lượng người dân đi khám hậu Covid cực kỳ đông, dẫn đến các bác sĩ quá tải, ko thể sát sao chuẩn xác đc. Mà bản chất em thấy khám hậu Covid có khác gì đi khám sức khoẻ tổng quát ngày trước đâu, giờ đổi tên à?

Yeuxe82

Xe hơi
E cũng đang tìm mà phân vân chưa biết đi đâu

meotamthe

Xe cút kít
Chào các cụ,

Tình hình thằng con em học lớp 6, sau Covid nhịp tim tăng cao, nhiều lúc đo 150 - 180 nhịp/phút. Em muốn đưa cháu đi khám để điều trị mà không rõ BV nào có dịch vụ khám hậu Covid và khám tốt: Nhi TW, Xanh Pôn, Thu Cúc,..cá nhân em không tin tưởng viện tư

Nhờ cụ nào đã đi khám rồi tư vấn giúp em với. Cám ơn các cụ
Em nghĩ cụ có thể cân nhắc phương án đưa đi khám tổng thể, sau đó bên cạnh tư vấn của bác sỹ nên chú ý đến tập thể thao vừa sức cụ ạ, em thấy tập thể thao đúng mức giúp cải thiện sức khoẻ tốt, vụ hậu covid giờ vẫn mông lung lắm, nên khám tổng thể em cho là phù hợp hơn, đánh giá lại toàn bộ thể chất cụ ạ.

TSTA

Xe container
E nói sợ các bác gạch đá nhưng hậu covid ko ít ạ. Nhà e có 3 trường hợp bị viêm cơ tim, khỏi mấy tháng rồi vẫn ho. Cái này chắc tùy người bị
Giống hậu vacxin thật. Trừ cái ho.

Mesocsic

Xe điện
Em bị hậu covid đây các cụ ơi, bệnh nền là hen phế quản. Sáng qua em vừa đi cấp cứu tại viện. Trải nghiệm nhớ đời
Cụ cấp cứu ở Bv Hà đông sau khi qua Thiên Đức ah. Chúc cụ mau khoẻ

hd-vt

Xe container
Xung quanh em những người bị F0, sau than mệt yếu hơn trước. Em chưa bị (hoặc đã bị nhưng không biết) cũng thấy nhanh mệt. Rõ nhất là leo cầu thang. Cảm giác phổi mình như bé lại.
Nói chung con côvit này tàn phá sức khỏe mn. Còn khám hậu côvit thì theo em chả cần. Lấy tiền đó đi du lịch hít cây...cỏ thiên nhiên phê hơn hehe.

hung coc 68

Xe đạp
Em khỏi covid xong cảm thấy mất 1/2 sự hứng thú với XXX. Có cụ nào cùng cảm giác không ạ

hiennhuho

Xe máy
Tàu ngầm bao năm, hôm nay em cũng phải đăng ký để nghe chia sẻ cùa các cụ mợ. Con nhà em bị Covid tháng 3 cũng gặp y chang vấn đề này. Con nhà em là con gái, lớp 10 mà cũng sốt 40 độ như con Mợ UtraMod, nhịp tim ngày cao điểm toàn 165, có lúc lên 202. Chạy lên Nhi TW họ cho hạ sốt và thuốc bổ rồi hẹn khám hậu Covid. Uống thêm Betaloc là thuốc chẹn beta để giảm nhịp tim. Cách đây 2 tuần,em cho đi khám tim GS và chụp phổi ở BV Tim Đông Đô thì họ cho thuốc procoralan để giảm đau thắt ngực, cũng giảm nhịp xuống. Đến hôm nay là hết thuốc nhưng con vẫn mệt, ho nhiều vào đêm và ngủ kém, leo cầu thang đo nhịp tim là 122 nên cũng ngóng chia sẻ của các cụ mợ xem nên khám ở đâu

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Tàu ngầm bao năm, hôm nay em cũng phải đăng ký để nghe chia sẻ cùa các cụ mợ. Con nhà em bị Covid tháng 3 cũng gặp y chang vấn đề này. Con nhà em là con gái, lớp 10 mà cũng sốt 40 độ như con Mợ UtraMod, nhịp tim ngày cao điểm toàn 165, có lúc lên 202. Chạy lên Nhi TW họ cho hạ sốt và thuốc bổ rồi hẹn khám hậu Covid. Uống thêm Betaloc là thuốc chẹn beta để giảm nhịp tim. Cách đây 2 tuần,em cho đi khám tim GS và chụp phổi ở BV Tim Đông Đô thì họ cho thuốc procoralan để giảm đau thắt ngực, cũng giảm nhịp xuống. Đến hôm nay là hết thuốc nhưng con vẫn mệt, ho nhiều vào đêm và ngủ kém, leo cầu thang đo nhịp tim là 122 nên cũng ngóng chia sẻ của các cụ mợ xem nên khám ở đâu
Sau khi tham khảo ý kiến mọi người thì sáng nay em vừa cho cháu đi khám ở phòng khám dịch vụ Việt Hàn (của BV Xanh Pôn, em cũng không để ý bây giờ gọi tên là gì nhưng từ hồi lâu rồi thì gọi là Việt Hàn). Lưu ý nhỏ là chỗ này cũng chấp nhận bảo hiểm y tế các cụ nhé. Còn con em thì do mẹ nó đoảng vứt cái thẻ bảo hiểm ở đâu không tìm thấy nên chuyển qua khám dịch vụ, tổng khám và xét nghiệm hết đâu đó tầm 2.4 triệu, một lô các xét nghiệm, trong đó có 1 hóa đơn thuê máy test nhịp tim đeo 24h sáng mai qua trả kết quả (500k), các xét nghiệm còn lại thì thứ 2 tuần tới trả KQ. Có gì em sẽ cập nhật thông tin sau các cụ nhé

hiennhuho

Xe máy
Sau khi tham khảo ý kiến mọi người thì sáng nay em vừa cho cháu đi khám ở phòng khám dịch vụ Việt Hàn (của BV Xanh Pôn, em cũng không để ý bây giờ gọi tên là gì nhưng từ hồi lâu rồi thì gọi là Việt Hàn). Lưu ý nhỏ là chỗ này cũng chấp nhận bảo hiểm y tế các cụ nhé. Còn con em thì do mẹ nó đoảng vứt cái thẻ bảo hiểm ở đâu không tìm thấy nên chuyển qua khám dịch vụ, tổng khám và xét nghiệm hết đâu đó tầm 2.4 triệu, một lô các xét nghiệm, trong đó có 1 hóa đơn thuê máy test nhịp tim đeo 24h sáng mai qua trả kết quả (500k), các xét nghiệm còn lại thì thứ 2 tuần tới trả KQ. Có gì em sẽ cập nhật thông tin sau các cụ nhé
Ô có cả máy test 24/24 à Mợ? Thế thì kết quả sẽ chính xác hơn là test 1 lúc trong viện. Có gì nhờ Mợ chia sẻ thêm nhé. Cái vụ này mình còn đau tim, mất ăn mất ngủ hơn chúng nó.