[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

laihosung

Xe tải
Giờ là 10/10 rồi đấy Cụ.
Lúc đó, chả cần đăng ký cũng tiêm được, miễn là Cụ ra được điểm tiêm chủng.
Ai bảo ko đăng ký. Trước vợ chồng em có đăng ký đàng hoàng cho tổ trưởng mà. Nhà em có việc phải về quê. Quay lại thì đăng ký họ yêu cầu thêm giấy tờ. Đơn giản vậy thôi.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Cụ mới là người sống ko hiểu quy định và luật phát đó cụ ơi.
Chính phủ ko có yêu cầu người dân phải trình hộ khẩu hay tạm trú. Sao lại bắt em trình.
Quen bị đè đầu cưỡi cổ rồi à!!
Hôm vc em ở quên lên. Phường cũng yêu cầu gia đình em đi test covid lại. Ok chấp hành. Nhưng phường yêu cầu test cả thằng cu nhà em mới 9 tháng tuổi. Em mà dễ bị dắt mũi như cụ thì thằng cu nhà em cũng bị ngoái mũi rồi.
Quy định là trẻ dưới 12 tuổi ko cần phải test. Trừ khi là F1 hoặc trong khu phong toả!
Cuối cùng có test thằng cu nhà em đâu.
Hãy sống theo quy định đi
À, thế thì cụ cứ gào tiếp lên để có mũi vaccine thứ 2 đi, không phải làm quá lên thế đâu, và kéo theo người thứ 3 vào đâu.
Em đã nói rồi, chim có tổ, chó có ổ, người có nhà, nên cụ phải chứng minh được cụ là người ở tại phường.
Đợt phủ mũi 1 thì không cần.
Đợt 2 thì làm theo danh sách đợt 1.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Ai bảo ko đăng ký. Trước vợ chồng em có đăng ký đàng hoàng cho tổ trưởng mà. Nhà em có việc phải về quê. Quay lại thì đăng ký họ yêu cầu thêm giấy tờ. Đơn giản vậy thôi.
Ơ, càng nói cụ càng thiếu hiểu biết nhỉ.
Đợt 1 cụ có tiêm đâu mà đòi đợt 2.
Đợt 2 tiêm theo danh sách của đợt 1, nên phải đăng ký là đúng rồi còn gì.

laihosung

Xe tải
Cái tin nhắn cụ chụp ghi "người dân trên địa bàn" cụ ạ. Cụ trước tiên phải chứng minh cho ng ta là cụ sống trên địa bàn đó đã. Thế ko có hộ khẩu thì p có tạm trú.
Chứ không 1000 ông, chả hộ khẩu, tạm trú cứ kéo đến y tể đòi tiêm thì điều phối thuốc như nào.
Em có làm đúng các khâu chứ cụ. Đầu tiên là tổ trưởng. Người ta biết mình sống ở đó rồi mà cụ. Rồi người ta mới cho sdt và tên tuổi của cán bộ phường. Chứ em nào biết mà gọi.
Phường em tham gia quỹ và hội họp đều. Gia đình em có tang thì tổ vẫn gửi tiền về phúng viếng cơ mà.

laihosung

Xe tải
À, thế thì cụ cứ gào tiếp lên để có mũi vaccine thứ 2 đi, không phải làm quá lên thế đâu, và kéo theo người thứ 3 vào đâu.
Em đã nói rồi, chim có tổ, chó có ổ, người có nhà, nên cụ phải chứng minh được cụ là người ở tại phường.
Đợt phủ mũi 1 thì không cần.
Đợt 2 thì làm theo danh sách đợt 1.
Cụ hay nhỉ. Em chỉ muốn phản ánh việc em đăng ký tiêm mũi 2 ở phường thì bị hỏi giấy tạm trú.
Còn lại thì chẳng có ý gì hay miu cầu gì.
Tiêm đc hay ko với em chẳng quan trọng. Tây nó còn biểu tình để ko phải tiêm đó thôi.
Còn việc em thích phản ánh thì em phản ánh chẳng vấn đề gì.

Die_Mannschaft

Xe tăng
Ông chủ thớt cũng nhiều trò. Đã sinh sống và làm việc ở HN rồi thì nếu chưa có điều kiện nhập khẩu thì cái tối thiểu đăng kí tạm trú cho chính quyền dễ quản lí.

laihosung

Xe tải
Ơ, càng nói cụ càng thiếu hiểu biết nhỉ.
Đợt 1 cụ có tiêm đâu mà đòi đợt 2.
Đợt 2 tiêm theo danh sách của đợt 1, nên phải đăng ký là đúng rồi còn gì.
Cụ bị sao vậy. Em đăng ký tiêm. Và ai cũng có quyền đăng ký tiêm cả. Tiêm chủng toàn dân mà. Sao cụ cứ mu muội như vậy. Ko biết quyền hạn của mình đến đâu à.

laihosung

Xe tải
Ông chủ thớt cũng nhiều trò. Đã sinh sống và làm việc ở HN rồi thì nếu chưa có điều kiện nhập khẩu thì cái tối thiểu đăng kí tạm trú cho chính quyền dễ quản lí.
Có chứ cụ. Ko đăng ký tạm trú có mà công an họ phạt ngay 500K/ người. Ko đăng ký CA ko để yên đâu ạ.
Nhưng 1 là chỗ em công an sau khi đăng ký họ ko cấp cho sổ hay giấy tờ gì.
2 là việc đăng ký tiêm chủng ko có quy định cần hộ khẩu hay tạm trú.

haiphdt

Xe buýt
Lính tráng có xuất,cụ tiêm ở quê rồi thì đi test xong về quê đúng lịch là tiêm thôi,làm gì có chuyện thích tiêm đâu thì tiêm

Trục

Xe ba gác
Người OF
Cụ hay nhỉ. Em chỉ muốn phản ánh việc em đăng ký tiêm mũi 2 ở phường thì bị hỏi giấy tạm trú.
Còn lại thì chẳng có ý gì hay miu cầu gì.
Tiêm đc hay ko với em chẳng quan trọng. Tây nó còn biểu tình để ko phải tiêm đó thôi.
Còn việc em thích phản ánh thì em phản ánh chẳng vấn đề gì.
Em không kỳ thị bất kỳ ai đang sống ở Hà Nội nhé, nhưng xin lỗi cụ, cho em nói thẳng.
Những kẻ sống nhờ vô tổ chức như Cụ, thì sống đâu cũng thế thôi, cũng chẳng phải diện tốt đẹp gì.
Chí phèo lắm cụ ạ.
Họ không từ chối tiêm cho cụ, nhưng cụ cũng phải sống cho phù hợp.

Cụ bị sao vậy. Em đăng ký tiêm. Và ai cũng có quyền đăng ký tiêm cả. Tiêm chủng toàn dân mà. Sao cụ cứ mu muội như vậy. Ko biết quyền hạn của mình đến đâu à.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Lính tráng có xuất,cụ tiêm ở quê rồi thì đi test xong về quê đúng lịch là tiêm thôi,làm gì có chuyện thích tiêm đâu thì tiêm
Cụ nói thêm vế thứ 2 luôn: "Chó có khẩu phần" cho đủ ý đi chứ.

laihosung

Xe tải
Thì để đc tiêm thì phải lăn lộn thôi cụ.
Nhưng ở đây em đang nói là đăng ký tiêm thôi đã sai. Em đc quyền đăng ký. Ai cũng đc quyền đăng ký. Còn đc tiêm hay ko thì theo quy định chứ.

laihosung

Xe tải
Em không kỳ thị bất kỳ ai đang sống ở Hà Nội nhé, nhưng xin lỗi cụ, cho em nói thẳng.
Những kẻ sống nhờ vô tổ chức như Cụ, thì sống đâu cũng thế thôi, cũng chẳng phải diện tốt đẹp gì.
Chí phèo lắm cụ ạ.
Họ không từ chối tiêm cho cụ, nhưng cụ cũng phải sống cho phù hợp.
Em sống đúng theo quy định của nhà nước.
Còn cụ mới là kẻ ngu muội bị dắt mũi mà ko biết đó. Thấy nó yêu cầu gì là mình phải đáp ứng à.

Supercub_90

Xe điện
Đọc thớt mới thấy mấy câu dân gian, tham quan ở ta nó đúng :D :D . Có mỗi việc ở đâu thì phải đăng ký tạm trú cho đúng trách nhiệm của người công dân đàng hoàng đi đã. Cái thói ở đâu trách nhiệm thì phớt lờ nhưng quyền lợi cứ đòi bằng được. Giống y như mấy đứa nhóc nhà em, động tí lại lôi quyền trẻ em ra cãi bố mẹ.

holland

Xe tăng
Chỗ em thì họ xem phiếu tiêm mũi 1, có phiếu mũi 1 tại xã với điều kiện là đúng ngày trả mũi 2 là auto vào tiêm, không cần giấy tờ tùy thân.
Tiêm mũi 1 chỗ khác cụ ạ,còn mũi 1 ở phường thì auto chờ tin nhắn,không cần đăng ký.

laihosung

Xe tải
Đọc thớt mới thấy mấy câu dân gian, tham quan ở ta nó đúng :D :D . Có mỗi việc ở đâu thì phải đăng ký tạm trú cho đúng trách nhiệm của người công dân đàng hoàng đi đã. Cái thói ở đâu trách nhiệm thì phớt lờ nhưng quyền lợi cứ đòi bằng được. Giống y như mấy đứa nhóc nhà em, động tí lại lôi quyền trẻ em ra cãi bố mẹ.
Cụ ạ. Em có đăng ký chứ. Ko đăng ký làm sao sống yên được. Chuyện em đăng ký tam trú là việc khác. Còn việc yêu cầu giấy tạm trú mới cho đăng ký tiêm là ko đúng quy định

motthoidongbim

Xe điện
Phét, lên trên này toàn dân chợ giời.

Bác nói gì thì cứ thành thực mà nói cho anh em dễ nói chuyện. :P

Quê có mà móc mứt ra thuốc Mỹ miễn phí hay không nhờ vả. :))

Nên phường nó chối cụ là đúng cmnr, về quê nhờ tiếp đê. =))
Klq gì đến cụ kia. Nhưng quê em tiêm pfi đầy cụ nhé. Có thuốc gì thì tiêm thuốc đấy thôi. Bố e trên 65t + bệnh nền tiêm cùng đợt vs hộ nghèo, người bán ở chợ... là Pfi. Vừa rồi e vs mẹ e tiêm đại trà là Sput