[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

Không sợ vợ

Xe tăng
Em quen biết rộng nên có thể chạy thủ tục cho trường hợp này, chi phí hết 4 củ nhé cụ
Cụ chuyển khoản chi phí trước cho em rồi gửi em số TK và số sổ BH của cụ. Đảm bảo chậm thì 3 ngày là nổi tiền
Max dc 3,3 mà chi phí 4 củ hóa ra vẫn dc 7 trăm cụ nhỉ ;))

shiluo

Xe container
Các cụ phá giá kinh quá
Cụ chủ cũng cân nhắc, tiền nào của nấy
Làm mấy chỗ giá rẻ có khi họ lại chuyển khoản tiền giả cho cụ, tiền mất tật mang

XedapUpLand

Xe tải
Nhiều cụ không hiểu nhiều về doanh nghiệp thuộc Bộ quốc phòng đã giễu cợt khả năng đọc hiểu của em nên em port văn bản của BHXH Việt nam gửi BHXH Bộ quốc phòng lên đây. Vấn đề em đang ấm ức là BHXH của Bộ quốc phòng không có action gì.
Đây là tên văn bản:

Còn đây là nội dung liên quan:

lehungacc

Xe buýt
Các cụ đọc văn bản nhưng hiểu chưa hết, do văn bản viết ko kỹ dẫn đến khi triển khai vướng mắc chứ tinh thần là những người đóng BHTN sẽ được hỗ trợ từ quỹ kết dư BHTN. Vì thế mới có đối tượng ko được hưởng là công chức, viên chức, lực lượng vũ trang...là đối tượng hưởng lương từ NSNN chi trả không tham gia bảo hiểm TN. Hợp đồng lao động thuộc các đơn vị như doanh nghiệp công an, quân đội, HĐLĐ thuộc các đơn vị hành chính công vẫn thực hiện theo luật LĐ và đóng BHTN bình thường nên vẫn được hưởng
Nhiều đơn vị sự nghiệp công lập (trường học, bệnh viên...) đã tự chủ tài chính toàn phần hoặc 1 phần (tự chủ chi thường xuyên) thì vẫn được hưởng do vẫn tham gia BHTN
Cụ chủ nên ý kiến lên Công đoàn cơ sở đơn vị để ý kiến lên cấp trên đồng thời bộ phận nhân sự cty cũng nên gửi cv hỏi BHXH BQP

Yeuaibaygio

Xe container
Nhiều cụ không hiểu nhiều về doanh nghiệp thuộc Bộ quốc phòng đã giễu cợt khả năng đọc hiểu của em nên em port văn bản của BHXH Việt nam gửi BHXH Bộ quốc phòng lên đây. Vấn đề em đang ấm ức là BHXH của Bộ quốc phòng không có action gì.
Đây là tên văn bản:

Cụ đừng kêu BHXH của Bộ Quốc phòng.
Cụ lên hỏi Phòng Tổ chức hành chính, cái người vẫn tính lương và trích nộp các khoản BHXH, BHYT, BHTN của cụ. Người đó không trả lời được sẽ đến Trưởng phòng Tổ chức xem xét, báo cáo Giám đốc, hỏi cấp trên trực tiếp, cơ quan BHXh quản lý đơn vị cụ và các bên liên quan.

Yeuaibaygio

Xe container
Mà em đọc cái Công văn 3068 có nội dung 3. ... kết quả giảm đóng vào quỹ BHTN... cụ phải xem lại nhé.
Người quen của em làm ở Ngân hàng Chính sách XH cũng kêu mãi vì không được khoản trợ cấp trên. Đến lúc hỏi kỹ thì Ngành của họ đã có văn bản xin miễn đóng BHTN trong một năm (hay một thời gian, em không nhớ chính xác) tính ra cũng tương đương khoản được nhận. Cũng là một hình thức nhận hỗ trợ gián tiếp thôi, nhưng tâm lý được nhận tiền tươi vẫn thích hơn.

skype0211

Xe tăng
Đây là tên văn bản:

Cụ update thêm cái này lên bài viết đầu tiên đi ạ.

TÔN

Xe container
Đài bào tivi thì đều bảo là hỗ trợ mỗi người đc 1,5tr.nhưng em ở kim mã thì chỉ đc có 5 lít

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
mấy ô quân đội như cụ lương tháng nào lĩnh đủ tháng đó, có bị ảnh hưởng gì đâu mà bon chen hưởng mấy đồng với bên dân sự. Cụ nghĩ là lấy được mấy đồng trợ cấp ấy là hay và thích lắm ạ

XedapUpLand

Xe tải
mấy ô quân đội như cụ lương tháng nào lĩnh đủ tháng đó, có bị ảnh hưởng gì đâu mà bon chen hưởng mấy đồng với bên dân sự. Cụ nghĩ là lấy được mấy đồng trợ cấp ấy là hay và thích lắm ạ
Cụ nhầm rồi nhé, đấy ko phải là tiền trợ cấp. Em là người mua bảo hiểm thất nghiệp, mua đều hàng tháng, bây giờ là lúc quỹ bảo hiểm phải trả cho người mua khi người mua gặp rủi ro (ở đây là công việc bị ảnh hưởng do dịch bệnh). Tóm lại là quyền của người mua BH, ko phải là xin trợ cấp.
Cụ cũng đừng nhầm lẫn lao động hợp đồng trong quân đội với mấy ông sĩ quan hay viên chức quốc phòng nhé. Lao động hợp đồng thì nghỉ làm - nghỉ ăn. Còn sĩ quan và viên chức quốc phòng hưởng lương ngân sách, ngồi chơi vẫn có lương đều.

Chỉnh sửa cuối:

XedapUpLand

Xe tải
Cụ đừng kêu BHXH của Bộ Quốc phòng.
Cụ lên hỏi Phòng Tổ chức hành chính, cái người vẫn tính lương và trích nộp các khoản BHXH, BHYT, BHTN của cụ. Người đó không trả lời được sẽ đến Trưởng phòng Tổ chức xem xét, báo cáo Giám đốc, hỏi cấp trên trực tiếp, cơ quan BHXh quản lý đơn vị cụ và các bên liên quan.
Phòng Lao động - Tiền lương của cty em đã liên lạc với Cơ quan BHXH Bộ quốc phòng rồi. Như trên em đã nói, nhân viên bên Bảo hiểm BQP nói chưa có chỉ đạo từ cấp lãnh đạo.