[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

noithatminhtrang

Xe đạp
em mờ rồi mà bị thở hụt hơi quá. cứ một lúc lại phải lấy hơi hít vào thật sâu

lx125_black

Xe container
Hà Nội thoáng đãng theo kiểu hoang vu luôn.
Vẫn có ng đi ngoài đường, cafe và mọi thứ vẫn mở nhưng nó lạnh lẽo sao ấy, em nghĩ giữa tháng 3 hoặc đầu tháng 4 mới về bình thường.

breeze

Xe tải
cho f1 về quê chơi, bà xã em đi chợ về dính f0, em cho lây luôn để 2 vc f0 cách ly, kháng 1 thể :)).

Imei

Xe buýt
Ai mà viêm xoang viêm cấp tính khi bị f0 thì cũng mệt, tự ý ra hiệu thuốc kê kháng sinh thì sợ lờn thuốc, mà mua mấy cái thảo dược thông xoang tán hay thuốc xịt thảo dược cũng nhẹ quá.
Phường chỉ phát cho các cụ già bệnh nền gói thuốc C thôi, ko thì phát gói A cho mỗi 1 vỉ C đỏ đỏ và 1 vỉ para nội.
Nhiều cụ già bệnh nền mà gần như k thấy sốt hay nhức đầu gì chỉ mỗi dịch mũi đặc suốt mấy ngày ngạt nên spO2 nhiều lúc tụt dù có những ngày tập đủ bài tập thở để lên đc 97, 97.
mà dù k sao mấy nhưng hơn chục ngày vẫn chưa âm tính trong khi mấy vị sốt vs ho thì lại về âm tính nhanh thế.

Mà e thấy khu e k hiểu sao mấy năm trước có dịch cúm A H1N1 mà trẻ con thì sốt cao và nặng hơn lần covid này (2 lần đều chưa tiêm ngừa), người lớn nhiều thì sốt cao đùng đùng hẳn 5 ngày, ho thì kinh khủng ho mất ngủ nguyên đêm nguyên ngày cả tuần, uống kháng sinh chữa viêm phế quản mà vẫn ho lai rai cả tháng. Mà lần này cũng con người đó thì lại nhẹ hều.
Ko lẽ chủng omi này lại k = cúm A???

Phường cũng kì, có nhà khai báo 1f0 trên tổng 5 mống thì chẳng chăng dây gì cả, hôm cuối dắt f0 đã khai ra để phường ngoáy phát = que tự mang đi âm tính xong là đi về cả nhà tung tăng dù có người vẫn 2 vạch mờ.
Cũng cùng khu nhà thì có nhà khai sạch cả 3-4 mống nên tổ trưởng tích cực lại ra chăng dây.
Hàng vỉa hè gần đó đông đúc nhộn nhịp lắm thì mấy hôm nay dẹp rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Imei

Xe buýt
đang tồn tại 2 chủng song song mà cụ, nhiễm chủng này rồi lại nhiễm chủng kia tiếp
Ko biết bị dính chủng omi rồi có quay ngược lại tái nhiễm chủng delta nữa ko nhỉ cccm?
chủng omi còn biến chủng phụ nữa, nhiễm rồi lại tái nhiễm biến chủng phụ nữa.

Có vẻ lần này nhiều người mắc omi vì k thấy mất vị giác, khứu giác hay sốt mấy. Có điều sao nhiều người k triệu chứng mà mãi chưa chịu âm tính.

Ko hiểu bị lại biến chủng khác thấy báo bảo bị nhẹ hơn lần trước mà có người lại bảo bị nặng hơn.

lum_dong_tien

Xe tăng
Em vừa khỏi covid đc gần tháng thì hnay thấy đau đầu mỏi cơ test ra 2 vạch tiếp. Có ai bị thế ko ạ?!

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Hậu thì em chưa biết. Chứ vợ chồng em đang cùng bị. Tự cách ly ở nhà. Cứ như trăng mật í :)) giao ban nhiều hơn bình thường :))
Cụ mợ khỏe quá! Em mấy buổi chiều qua vẫn chạy trên máy ở mức 8-12km/h, nhưng sáng nay thấy nặng cổ, mỏi người và có vẻ khó thở như xuống dưới nước ngâm đến cổ ấy.

tranmanhha

Xe điện
Em F0 5 ngày rồi. Vẫn cảm thấy mỏi và lạnh. Cách ly 1 mình 1 phòng, trùm kín chăn nghe tiếng kèn đám ma vẳng sang từ hàng xóm. Thấy bảo chết vì covid.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Vợ em vừa F0 xong,thế là e phải ngủ một mình rồi
Đằng nào cũng bị, em cách ly vợ từ hôm 22 vợ em có biểu hiện, 23 test chưa lên; 25 vợ em ho sốt test lên tím đen, sáng nay 27 em nặng người test lên mờ mờ, chưa tăng nhiệt độ
Test xong.jpg
!