[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

Đá Ốp Lát

Xe điện
Hậu covid đúng là con ngáo ộp do truyền thông vẽ ra quá đà. Trước thì tuyên truyền về covid, giờ cả làng bị covid mà phần lớn là nhẹ, giờ lại chuyển sang hậu covid.

Bobbo

Xe điện
Hồi đầu có covid, em thấy nhiều nguồn nói khi cơ thể bị nhiễm, hệ thống miễn dịch phản ứng quá mức gây tổn thương diện rộng, nên em nghĩ cần ăn uống bổ sung, tập tành lại từ nhẹ lên nặng tuỳ theo khả năng của phổi và tim, thuốc bổ thì em nghĩ ở mức vừa phải thôi, em cho là nên áp dụng các biểu đồ ăn uống của dân tập gym và duy trì tập luyện nghỉ ngơi cho ổn.
Mợ nói chuẩn rồi

MINHKD

Xe điện
Đúng là đang bị thổi phồng kinh khủng. Các triệu chứng hậu covid cũng chẳng khác sốt virus, kể cả mức độ nghiêm trọng.

buicongchuc

Xe ba gác
Trẻ em tiểu học, mầm non bị nghỉ học ở nhà thời gian quá dài, sự thực em thấy tâm lý, giao tiếp chúng nó có vấn đề rồi. F1 lớn nhà em học C3 Xuân Đỉnh, mới đi học được vài bữa lại cho về nhà ôm máy tính 2 tuần nay rồi.
Gấu em làm GV tiểu học trường công cũng ở nhà lâu lắm rồi, cứ về đến nhà là nhìn thấy gấu, em cũng chán lắm rồi.
Bao giờ Bung nó Toang cmn đi các cụ?

Bobbo

Xe điện
Trẻ em tiểu học, mầm non bị nghỉ học ở nhà thời gian quá dài, sự thực em thấy tâm lý, giao tiếp chúng nó có vấn đề rồi. F1 lớn nhà em học C3 Xuân Đỉnh, mới đi học được vài bữa lại cho về nhà ôm máy tính 2 tuần nay rồi.
Gấu em làm GV tiểu học trường công cũng ở nhà lâu lắm rồi, cứ về đến nhà là nhìn thấy gấu, em cũng chán lắm rồi.
Bao giờ Bung nó Toang cmn đi các cụ?
Hiện tại cũng đang toang còn gì cụ

Patriots

Xe lăn
Nói thẳng ra là hậu covid cũng như căn bệnh đó nhẹ hơn cúm, cháu ăn ngon, mũi thính, ngủ tốt, trong khi bị cúm thì ho lâu hơn. Đau người, ngạt mũi, sốt cao, covid chẳng có gì, sốt nhẹ mỗi tý. Có người bạn covid bị lên cân

ledzunghlhb

Xe buýt
Em thấy Ban chỉ đạo báo chí mình không định hướng được nên để bọn 9 điểm 3 môn nó viết nhiều quá về cái gọi là hậu covid.

buicongchuc

Xe ba gác
Toàn bọn gây hoang mang để bán thuốc
Các cụ biết chúng nó hút máu như nào rồi đấy
Không từ thủ đoạn nào đâu ,bài học kít test còn sờ sờ ra ,sắp sửa cấp phép 1 đống thuốc ,lại lao thiêu thân vào mua chữa hậu covid
Thời đại khốn nạn
Hôm qua thấy ông anh gần nhà - làm thợ cho em thấy hắt hơi sổ mũi, em bảo anh nhiễm CV rồi, nhưng đừng test gì nữa, ra quán làm 2 bát phở nhiều hành, khoẻ thì đi làm, về nhà ở phòng riêng vài ngày hết triệu chứng thì thôi. Thế là vẫn khoẻ, vẫn đi làm... Thế là đỡ tốn que test = 2 bát phở.

soixam2000

Đi bộ
Em bị covid khoảng 3 ngày âm tính, song giờ được 20 ngày vẫn bị nói to bị hụt hơi và ho. Cũng chưa đi khám lại, nhưng triệu chứng ngày càng giảm em nghĩ khoảng 1-2 tháng là hết.

ericvn

Xe đạp
Em nghĩ Covid là cơ hội để mọi người nhận ra cơ thể mình quá nhiều vấn đề hơn so với bản thân mình nghĩ. Và từ đấy thay đổi tập luyện lối sống để cơ thể khoẻ mạnh hơn.
Nhưng mà hiện tại phần lớn lựa chọn các bác lại là tống thật nhiều thuốc :)))

coixay13

Xe tăng
Đúng là tùy cơ địa mỗi người, em ko có triệu chứng gì nhưng hôm 9/2 tự nhiên hứng lên tự test thấy 2 vạch, 20' sau test lại cho chắc kq vẫn thế, vậy là nháo nhào lên tự té đi cách ly, ba hôm sau thấy sk vẫn bình thường, nhảy vào viện test lại, lấy cùng 1 mẫu cho KQ test nhanh vẫn +, PCR thì lại âm. Bác sỹ giải thích mãi mới thông là: khi tiêm vaccine bị triệu chứng gì thì khi nhiễm sẽ như thế, mà 3 lần tiêm em đều như truyền nc cất, cứ như không ấy nên từ lúc bị F0 đến lúc âm tính chả biết gì.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Post COVID-19 condition is defined as the illness that occurs in people who have a history of probable or confirmed SARS-CoV-2 infection; usually within three months from the onset of COVID-19, with symptoms and effects that last for at least two months.
Em dịch google translate cho cụ, cụ nhét chữ vào mồm who à? =))
thường trong vòng ba tháng kể từ khi bắt đầu sử dụng COVID-19, với các triệu chứng và tác dụng kéo dài ít nhất hai tháng.

Who và các báo nước ngoài cũng nói nhiều về post covid, các cụ có chửi chúng nó không? =D>

Chỉnh sửa cuối:

LaziCat

Xe container
Em hậu covid đc hai tuần giờ người lúc nào cũng bồng bềnh như bị thiếu máu não, quên quên nhớ nhớ, sức khoẻ giảm sút rõ dệt. Xách túi trái cây hơn 3kg mà vừa đi vừa thở lại còn phải nghỉ nữa :((. Giờ đang phải uống thêm các loại vitamin và viên bổ não kèm yến chưng với đông trùng. Hy vọng sẽ khá dần lên chứ cứ như này chả làm ăn được gì cả :(.

New Audi R8

Xe buýt
Post COVID-19 condition is defined as the illness that occurs in people who have a history of probable or confirmed SARS-CoV-2 infection; usually within three months from the onset of COVID-19, with symptoms and effects that last for at least two months.
Em dịch google translate cho cụ, cụ nhét chữ vào mồm who à? =))
thường trong vòng ba tháng kể từ khi bắt đầu sử dụng COVID-19, với các triệu chứng và tác dụng kéo dài ít nhất hai tháng.

Who và các báo nước ngoài cũng nói nhiều về post covid, các cụ có chửi chúng nó không? =D>
Cơ thể mỗi ng khác nhau, phản ứng và timeline cũng khác. E rất sợ mấy thánh hóng linh tinh trên mạng xong về vặn vẹo kiểu "ngta nói...", trong khi cơ thể mình là trải nghiệm thực tế nhất thì lại k theo.

Lam__Phương

Xe điện
Đến tận hnay vẫn yếu thế à cụ? Em bị sau cụ nhưng gần như khỏi hẳn rồi, chỉ hay bị thức dậy nửa đêm.
E cứ tối là thấy mệt cụ ạ, e sợ tối lắm:(