[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

NguyenAnhPhan

Xe container
Ảnh hưởng của sau dịch là cứ mùa nồm này em mỏi nhừ người. Khó ngủ, đi nhanh mỏi, vết thương lâu lành dù da em vốn lành da....dễ nhức đầu, hay quên (trước đây nhớ cực dai)...còn 1 số vấn đề nữa. Mệt

lai 4 fun

Xe tải
Hậu covid thấy ra đường cái gì cũng tăng giá trong khi chất lượng thì giảm xuống. Hậu covid thấy ốm lâu khỏi hơn , ho như cuốc cả nhà từ trước Tết . Hậu covid bắt đầu thấm rồi đấy. Nhưng khủng khiếp nhất là cái tầm tháng 7-10 năm kia. Nghĩ mà ớn.

MuathuHN252

Xe lăn
Nhà e và sk các cháu thấy yếu hơn, 2 đứa nhỏ năm rồi ốm vặt nhiều hơn, kéo dài lai rai mãi. Em trước jo ít ốm nhưng bây giờ dễ bị hơn, mỗi lần bị ho, viêm họng, khàn giọng nó kéo dài cả mấy tháng. Sợ thật, thuốc vào chỉ đỡ, nhưng ko dứt nổi

songoku2204

Xe tải
Em bị chứng giảm trí nhớ: Tết rồi mấy người đến đòi nợ mà em chả nhớ gì hết đành phải hẹn ra tết kiểm tra lại chứng từ. Giờ lại thêm quả rối loạn tiền đình nữa, cứ thấy sổ sách là hoa mắt chóng mặt. Haizzzz
Em thấy xung quanh em nhiều người bị bệnh này, nhất là mấy con nợ của em. Đặc biệt ông anh đồng hao, vay em 200 củ từ 2019, giờ gặp lại ông ấy còn k nhận ra em.
Thế thì mấy con nợ của Cụ và ông anh đồng hao không phải hậu Covid mà là HẬU TẠ COVID rồi

Binhyennoiay

Xe điện
Đúng vậy. Đây là các biểu hiện rất nhiều người bị hậu Covid hoặc sau tiêm vacxin
Em còn bị mất ngủ và ngủ ko ngon giấc nữa. Thời gian đầu khi mới khỏi Covid thì thèm ngủ kinh khủng, ăn xong là kiểu gì cũng phải ngủ khoảng chừng nửa tiếng, tối 11h là khò, có thể ngủ ngon tới sáng rồi.Thế mà bây giờ chỉ mong có một giấc ngủ liền mạch từ tối đến sáng sao mà khó thế.

motthoidongbim

Xe điện
Con bé F1 nhà cháu cùng thèng cháu F2, sau khi bị Covid thì hệ hô hấp kém kinh khủng. Ông cu cháu thì suốt ngày đi khám nhi, còn mẹ nó cứ húng hắng ho dai dẳng, nghe nó ho mà buốt hết cả ruột. Cuối năm vừa rồi cả nhà nó dính cúm A suốt 1 tháng liền. Giờ đỡ đỡ chút nhưng vẫn cứ húng hắng ho. Đi khám thì không ra bệnh.
Em và f1 ăn yến cụ ạ. Hô hấp tốt hơn. F1 không vấn đề gì nhưng như e thì sau tiêm mũi 2 + covid sk đi xuống, có bệnh thì lâu khỏi

114hangbong

Xe lăn
Con bé F1 nhà cháu cùng thèng cháu F2, sau khi bị Covid thì hệ hô hấp kém kinh khủng. Ông cu cháu thì suốt ngày đi khám nhi, còn mẹ nó cứ húng hắng ho dai dẳng, nghe nó ho mà buốt hết cả ruột. Cuối năm vừa rồi cả nhà nó dính cúm A suốt 1 tháng liền. Giờ đỡ đỡ chút nhưng vẫn cứ húng hắng ho. Đi khám thì không ra bệnh.
Ba mẹ con em lúc mắc Covid thì nhẹ, chỉ sau 2 ngày là người như bình thường. Sau đó đã ăn kem, uống đá được một thời gian nhưng rồi bị ho với hắt hơi sổ mũi liên tục. Giờ là dai dẳng gần 1 năm rồi, đi khám bs chỉ kết luận trào ngược dạ dày cho uống thuốc dạ dày thôi. Cả ba mẹ con cứ đêm là ho như vạc không biết đến bao giờ.

banmotnucuoi

Xe lăn
Em thấy đãng trí nặng thêm nhiều. Đi ra đi vào là quên luôn mình đang định làm gì. Hay đau đầu và ốm vặt.
Em cũng thấy đãng trí nhiều, ra đường nhìn thấy gái đẹp là quên mất mình có vợ. Nhiều lúc đi cạnh vợ vẫn quên nên cũng hay đau đầu, nhức tai và 1 số thứ khác

Tuoitan

Xe buýt
Em thấy sk kém hơn, dễ ốm vặt hơn. Mà k hiểu do covid hay do vacxin

NiceMoon1

Xe tải
Ba mẹ con em lúc mắc Covid thì nhẹ, chỉ sau 2 ngày là người như bình thường. Sau đó đã ăn kem, uống đá được một thời gian nhưng rồi bị ho với hắt hơi sổ mũi liên tục. Giờ là dai dẳng gần 1 năm rồi, đi khám bs chỉ kết luận trào ngược dạ dày cho uống thuốc dạ dày thôi. Cả ba mẹ con cứ đêm là ho như vạc không biết đến bao giờ.
Mợ đun nước cây mùi tàu + ngải cứu + chút gừng chữa ho rất hiệu quả nhé, đung lâu lâu chút cho nó ra nước đặc rồi uống vài hôm là khỏi ho.
Cây mùi tàu thì nhờ ng bán rau nhổ cho cả rễ thì chắc hiệu quả hơn.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Sao cụ lại đoán vậy?
Đoán gì, cái này được cảnh báo từ trước mà. Lúc bắt đầu ra vx là đã có video giải thích cơ chế hoạt động của nó và tác hại lâu dài sau này. Nhiều người k muốn tiêm vì thế!

MuathuHN252

Xe lăn
Đoán gì, cái này được cảnh báo từ trước mà. Lúc bắt đầu ra vx là đã có video giải thích cơ chế hoạt động của nó và tác hại lâu dài sau này. Nhiều người k muốn tiêm vì thế!
Hồi mới ra vc, e đang bầu, mặc dù cty e dc tiêm pfizer và là 1 trong số top đầu dc tiêm pfizer ở VN nhưng em vẫn hãi ko dám tiêm, vì trước đó có 1 số vụ tiêm Astra quang tèo.
Mãi đến khi ra hướng dẫn về việc tiêm vc cho pn mang thai, cho con bú, và cty đi tiêm mũi 2 thì e mới lóc cóc đi tiêm mũi 1, nhưng lúc đó em sinh rồi. Thì đỡ lo hơn.
Bình thường để ra dc 1vc hay thuốc mới thời gian nghiên cứu và thử nghiệm lâm sàng rất lâu, việc vc covid ra đời quá nhanh, thật sự mà nói mức độ an toàn, tác dụng phụ của nó tới đâu đến giờ vẫn chưa có thống kê đầy đủ, và biết đâu có những tác dụng phụ giờ còn chưa phát ra. Hiệu quả thì mình ko phủ nhận rồi, nhưng trước mỗi cái mới, cũng cần cẩn thận với nó ạ

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com
Hậu covid cac cụ các mợ có thấy sưc khoẻ của mình và người thân đi xuống không?
Một số thống kê báo chí thấy nguy cơ đột quỵ tăng cao.
Bệnh tật nhiều hơn. Như 4 năm tìm hiểu thì em thấy hậu covid con người phải đối mặt với việc Hệ Miễn Dịch của mình bị suy yếu khiến bệnh tật phât triển trong người. Riêng đột quỵ tăng cao thì do "từ tính" trong máu khiến cục máu đông nhanh hơn. Và các bệnh như viêm cơ tim, đột quỵ, huyêt áp tăng...
Đây là ý kiến của em.
Em thấy mình dễ bị ốm cảm giác nó cứ ngẹt ở tim ấy.

114hangbong

Xe lăn
Mợ đun nước cây mùi tàu + ngải cứu + chút gừng chữa ho rất hiệu quả nhé, đung lâu lâu chút cho nó ra nước đặc rồi uống vài hôm là khỏi ho.
Cây mùi tàu thì nhờ ng bán rau nhổ cho cả rễ thì chắc hiệu quả hơn.
EM cảm ơn cụ nhiều ạ. Mai cuối tuần em làm thử xem có đỡ không. Cứ đêm nào không ho là ngủ thẳng 1 giấc đến sáng sướng lắm, còn lại thấp thỏm không biết là tối nay ai ngủ , ai ho đây.