[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

Website
www.otofun.net
Tối qua em "cồng" mấy "cái" đều bị xóa, em biết mấy "sếp" trên này luôn "đúng" :)
Nhưng em thấy cứ lom dom thì ko khá được, đấu tranh bài trừ tiêu cực mà còn sợ thì ko ổn.
Em mạnh dạn nói luôn, vụ này (ngoáy mũi) ko đơn giản đâu :)
Chống tham nhũng và tiêu cực phải có niềm tin, đừng sợ ba lăng nhăng :)
Chào cụ

Mời cụ đọc thông báo, nhắc nhở của BĐH ngay tại trong thớt này. Cảm ơn cụ!

Kính các bác

Để giữ thớt, để có nơi để bàn luận về vấn đề này, vấn đề đang nóng trên mạng xã hội trong những ngày qua.

Đề nghị các bác không tổ lái sang vấn đề khác, các vấn đề nhạy cảm về chính trị, xã hội. Tất cả những bài đưa tin đồn nhảm, nghe nói, hình như, thiếu căn cứ và các bài dẫn nguồn từ những trang báo điện tử, FB không chính thống, chưa được kiểm chứng. Các bài trên sẽ bị xóa và thành viên đăng bài có thể bị hạn chế đăng bài trong thớt hoặc hạn chế quyền truy cập có thời hạn đến vĩnh viễn.

Trân trọng kính mong các bác tuân thủ đề nghị trên!

Quakhoang

Xe buýt
Hp quê e nhiều ng đang oán cái 128 lắm,cứ ước giá như còn bác Thành,bác ấy phong tỏa tp để mọi ng đc yên ổn.
Ồ, cá nhân tôi cho rằng quê bác khá đặc thù do là vùng sản xuất tập trung nhiều doanh nghiệp lớn với nhiều dây chuyền cần vị trí đặc thù không dễ thay thế. Có thể bất kỳ sự xáo trộn về nhân sự không mong muốn nào cũng là nguyên nhân gây lỗi sản phẩm hàng loạt mà nhiều khi QC trong nước không ra được. Do đó đối với họ sự ổn định sản xuất chính là hiệu quả của mọi thứ. Cá nhân tôi cũng đã từng biết những trường hợp tương tự khi cả lô gần 50 cont bị return từ Âu, đó là thiệt hại không thể đo đếm trong hệ thống của họ.

Tất nhiên rất khó vì quê bác có đặc thù như vậy, nhưng nhận định của tôi cũng có thể sai. Tôi không rõ nữa và hoàn toàn tôn trọng nhận định của bác.

banmotnucuoi

Xe lăn
Hp quê e nhiều ng đang oán cái 128 lắm,cứ ước giá như còn bác Thành,bác ấy phong tỏa tp để mọi ng đc yên ổn.
Bị doạ nhiều quá nên sợ thôi cụ ạ, chứ tiếp xúc với khoảng 100 F0 mà thấy họ an toàn là lại sinh ra cái bệnh chủ quan ngay.
Dân Việt mình là thế, sợ thì sợ đến sun.. nhưng khi thấy chỉ vài chục người bị bệnh an toàn là lại chủ quan như chưa từng có dịch bệnh

elevonic

Xe lăn
Vụ trưởng thì quyết được vấn đề gì hả Cụ?
Củi bé nhưng có thể cháy bùng cả đống củi đó cụ. Cứ từ từ khoai mới nhừ. Khi đã trở thành vụ án điểm của ban chỉ đạo TW thì khó mà bao che lắm?
Em cũng hy vọng thế, qua đoạn này:
Bước đầu C03 xác định có căn cứ xác định dấu hiệu sai phạm trong việc quản lý, nghiên cứu, chuyển giao Đề tài khoa học về sản phẩm kit xét nghiệm Covid-19 tại Bộ KH-CN trong việc cấp phép đăng ký lưu hành tạm thời (theo Quyết định số 774/QĐ-BYT ngày 4.3.2020), cấp phép đăng ký lưu hành chính thức (theo Quyết định số 5071/QĐ-BYT ngày 4.12.2020) sản phẩm kit xét nghiệm Covid19, việc hiệp thương giá sản phẩm kit xét nghiệm Covid-19 với Công ty Việt Á tại Bộ Y tế.

VHH148

Xe tăng
Bị doạ nhiều quá nên sợ thôi cụ ạ, chứ tiếp xúc với khoảng 100 F0 mà thấy họ an toàn là lại sinh ra cái bệnh chủ quan ngay.
Dân Việt mình là thế, sợ thì sợ đến sun.. nhưng khi thấy chỉ vài chục người bị bệnh an toàn là lại chủ quan như chưa từng có dịch bệnh
Thế bị bệnh mà an toàn thì chẳng nhẽ vẫn sun hả cụ. Nếu toàn dân tp tiêm 80% 2 mũi thì mở theo kế hoạch chứ sao, dương thì dương chứ sao phải xoắn, tiêm rồi vẫn đóng thì tiêm làm gì cho tốn thuốc. Y tế VN thì lúc nào mà chẳng quá tải sẵn. Giờ dương khỏe như vâm cũng lôi vào bv nhốt thì chả quá tải nặng :)

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Vừa có thêm vụ này cũng cực lớn, bán rẻ liên doanh với Samsung, cty TIE. Đúng là hạ được trùm cuối thì khui ra được hết. Cũng phải nhờ Bộ CA vào.

Vụ này cũng to phết. Tồng chí chủ tịch sinh năm 82. Đúng là tuổi trẻ tài cao.

sthd

Xe lăn
Em cũng hy vọng thế, qua đoạn này:
Bước đầu C03 xác định có căn cứ xác định dấu hiệu sai phạm trong việc quản lý, nghiên cứu, chuyển giao Đề tài khoa học về sản phẩm kit xét nghiệm Covid-19 tại Bộ KH-CN trong việc cấp phép đăng ký lưu hành tạm thời (theo Quyết định số 774/QĐ-BYT ngày 4.3.2020), cấp phép đăng ký lưu hành chính thức (theo Quyết định số 5071/QĐ-BYT ngày 4.12.2020) sản phẩm kit xét nghiệm Covid19, việc hiệp thương giá sản phẩm kit xét nghiệm Covid-19 với Công ty Việt Á tại Bộ Y tế.
có cả công đoạn Hiệp thương giá, rồi công bố làm giá tham khảo của Bộ y tế. vậy mà mấy anh Tế dám nói rằng giá do dn công bố và các địa phương tự chịu trách nhiệm!

có gđ Hiệp thương giá rồi thì Bộ không né trách nhiệm được nữa

Quakhoang

Xe buýt
Mới 05 hôm trước ông vụ trưởng vụ thiết bị y tế (chắc khả năng làm phó VT khi vụ trưởng ký thừa lệnh trên giấy chứng nhận TBYT này) còn lớn tiếng trên VTV bảo cấp đúng quy trình, bảo dựa vào kết quả công nhận của Bộ Khoa học, nên hoàn toàn hợp quy; giờ bắt xừ nguyên vụ trưởng chả hiểu bao ngày nữa ông này tiếp bước ông cựu. Cứ ký Thừa lệnh là Bộ trưởng toi rồi, không cãi được vì Bộ trưởng phải biết hoặc nếu ko biết là ít nhất cũng ăn quả thiếu trách nhiệm gây hậu quả nghiêm trọng.
Em vẫn cho rằng Vụ trưởng chỉ là tép riu, Bộ trưởng cũng là lìu tìu dẫu vẫn phải chịu trách nhiệm nặng vì hậu quả đặc biệt quá nghiêm trọng; nghe kiểu phối hợp giữa các bộ như trên thì mùi bố già to hơn thế đứng sau thao túng các bộ nó lờ mờ ở đâu đó, và sắp phải ra rồi.
Ồ, cá nhân tôi rất thích câu chuyện về godfather của bác, tôi nhớ có một tiểu thuyết cùng tên. Tôi thấy rằng người Âu thường nói: Quản gia không phải chủ nhà.

Tất nhiên tôi hoàn toàn hiểu quản gia có thể bị thay thế bất kỳ lúc nào, nhưng đó liệu có là câu chuyện đúng ở mọi nơi không thì tôi không dám chắc vì nghề quản gia chỉ có bên Âu. Vì thế đương nhiên tôi phải tôn trọng quan điểm của bác rồi.

DrH2012

Xe buýt
Không thể nói kit xịn khi mà quá trình cấp phép là gian dối. nếu xịn đã chả cần gian dối
Vụ này em nghĩ giống VN Pharma version 2.0, nghĩa là nhập test ở đâu đó, về hợp lý hóa thành hàng nội địa => Dùng chính sách và doanh nghiệp sân sau để tiêu thụ.
Ngoài 1 số tội danh đã nêu trên, quan trọng nhất là phải đánh giá chất lượng test nhập về của VA có đảm bảo tính hiệu quả ko. Nếu ko đảm bảo mà mang nó đi chống dịch thì tội nặng gấp cả nghìn lần. Nếu kit test chất lượng vẫn ổn thì lại là kiểu buôn lậu.... Em mong rằng có thể làm tới cùng, nghĩ cay thật, bục mình chống dịch, chúng nó ăn trên ngồi trốc, trò này mà chúng nó cũng làm được.

hoviethung

Xe lăn
Khốn nạn vụ kit đểu thôi chứ đánh dịch thì ai có kinh nghiệm đâu, đánh đại thôi mà. Sai lầm là ko thể tránh khỏi.
- đầu tiên tụi Âu, Mỹ chả thả cửa như bệnh cúm à, rồi chúng nó cũng thấy sai lầm khi bệnh viện quá tải
- bây giờ tụi Tàu vẫn theo đuổi zero covid đó thôi.

Mấy cái này là do không có kinh nghiệm thôi chứ ko nên chỉ trích cách làm
Đáng lên án là những kẻ táng tận lương tâm lợi dụng tình hình dịch bệnh, chống dịch như chống giặc để trục lợi, làm giàu trên nổi khổ đau của đồng loại. PL cần xử lý thật nghiêm khắc bọn này.

vihali

Xe container
Anh Hùng vụ phó bên Bộ KHCN cũng nhận lệnh ngày cuối năm. Bên Bộ KHCN vừa chuyền bóng đã bị bật bóng trở lại.

Xưa có 2 đợt em đưa đoàn đi bên mảng GD, anh ấy đi với vai trò riêng, sau mới biết vụ phó. Thấy ở ngoài ăn nói nhỏ nhẹ, hiền lành, giờ chụp lên nhìn bơ phờ giống...tội phạm quá.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Đáng lên án là những kẻ táng tận lương tâm lợi dụng tình hình dịch bệnh, chống dịch như chống giặc để trục lợi, làm giàu trên nổi khổ đau của đồng loại. PL cần xử lý thật nghiêm khắc bọn này.
Nói hay như độc giả vnexpress ;))

hoviethung

Xe lăn
Tết năm nay các anh C03 ăn tết chắc bánh chưng nhiều thịt lắm :))
Cũng chưa hẳn đâu cụ. Án điểm mà làm không cẩn thận bị oan sai, bỏ lọt tội phạm cũng nguy hiểm đấy. Công việc liên quan đụng chạm nhiều quan chức lớn nên cũng căng thẳng lắm? Mình dự vậy.

meodenminh

Xe điện
Vụ này em nghĩ giống VN Pharma version 2.0, nghĩa là nhập test ở đâu đó, về hợp lý hóa thành hàng nội địa => Dùng chính sách và doanh nghiệp sân sau để tiêu thụ.
Ngoài 1 số tội danh đã nêu trên, quan trọng nhất là phải đánh giá chất lượng test nhập về của VA có đảm bảo tính hiệu quả ko. Nếu ko đảm bảo mà mang nó đi chống dịch thì tội nặng gấp cả nghìn lần. Nếu kit test chất lượng vẫn ổn thì lại là kiểu buôn lậu.... Em mong rằng có thể làm tới cùng, nghĩ cay thật, bục mình chống dịch, chúng nó ăn trên ngồi trốc, trò này mà chúng nó cũng làm được.
Phải có vài án tử hình may ra mới đỡ, may ra thôi chứ tr ùm cuối hơi bí, chả nhẽ tr ùm cuối cũng bị lừa