[Funland] Tổng thống Haiti bị "biệt kích vũ trang" nước ngoài ám sát

Chút chít

Xe hơi
The Guardian dẫn tuyên bố của Thủ tướng Haiti xác nhận Tổng thống nước này ông Jovenel Moïse vừa bị ám sát bởi một "nhóm biệt kích vũ trang" bao gồm người nước ngoài.

Theo một thông báo từ văn phòng thủ tướng lâm thời Haiti, Tổng thống nước này ông Jovenel Moïse, đã bị ám sát tại tư gia của mình bởi một nhóm vũ trang, những kẻ cũng đã làm phu nhân tổng thống bị thương nặng.
Thông qua truyền thông nhà nước Haiti, Thủ tướng Claude Joseph cũng đã xác nhận thông báo nói trên và cho biết thêm rằng cuộc tấn công đã được thực hiện bởi một "nhóm biệt kích vũ trang" bao gồm người nước ngoài:
"Khoảng 1 giờ sáng (giờ địa phương) , ngày 7/7/2021, một nhóm người không rõ danh tính, bao gồm cả một số người nói tiếng Tây Ban Nha, đã tấn công tư dinh của tổng thống và khiến nguyên thủ quốc gia bị thương nặng".
NÓNG: Tổng thống một quốc gia Nam Mỹ bị biệt kích nước ngoài ám sát! - Ảnh 1.
Tổng thống Haiti ông Jovenel Moïse.
Được biết một quan chức Haiti giấu tên đã xác nhận ông Moïse thiệt mạng sau vụ ám sát với hãng tin AP.

Thanhrosa

Xe tải
Chỉ là đảo chủ hòn đảo bé ti thôi mà nên phòng vệ cũng kém. Đem cả đội biệt kích đi thì thường. Tổng thống Mỹ còn bị mỗi 1 ông thần kinh cho đi gặp ông bà thì mới gọi là sốc

Vinhdc

Xe hơi
Nghèo mà ko yên bình :'(
Có anh nào lên kèo đào dinh thự ko nhỉ :D

Maus

Xe điện
Nói tiếng Tây Ban Nha thì chắc chắn là người nước lạ rồi.

Cả Nam Mỹ nói tiếng Tây Ban Nha, Haiti là nước Nam Mỹ duy nhất có dùng tiếng Pháp, cùng với tiếng Tây Ban Nha và tiếng Haiti. Tiếng Haiti là một ngôn ngữ có phân nửa là... Pháp và phân nửa... Tây Ban Nha.

Wave cùi bắp

Xe điện
sao ko gọi gấp anh Ạc non qua giải kíu
em thường thấy mình anh Ạc non chấp cả tiểu đoàn biệt kích kiểu này

comiki

Xe lăn

Cả Nam Mỹ nói tiếng Tây Ban Nha, Haiti là nước Nam Mỹ duy nhất có dùng tiếng Pháp, cùng với tiếng Tây Ban Nha và tiếng Haiti. Tiếng Haiti là một ngôn ngữ có phân nửa là... Pháp và phân nửa... Tây Ban Nha.
Có Brazil nói tiếng Bồ thì cũng chiếm phần lớn dân số, diện tích và kinh tế rồi.

Chun SUV

Xe buýt
The Guardian dẫn tuyên bố của Thủ tướng Haiti xác nhận Tổng thống nước này ông Jovenel Moïse vừa bị ám sát bởi một "nhóm biệt kích vũ trang" bao gồm người nước ngoài.

Theo một thông báo từ văn phòng thủ tướng lâm thời Haiti, Tổng thống nước này ông Jovenel Moïse, đã bị ám sát tại tư gia của mình bởi một nhóm vũ trang, những kẻ cũng đã làm phu nhân tổng thống bị thương nặng.
Thông qua truyền thông nhà nước Haiti, Thủ tướng Claude Joseph cũng đã xác nhận thông báo nói trên và cho biết thêm rằng cuộc tấn công đã được thực hiện bởi một "nhóm biệt kích vũ trang" bao gồm người nước ngoài:
"Khoảng 1 giờ sáng (giờ địa phương) , ngày 7/7/2021, một nhóm người không rõ danh tính, bao gồm cả một số người nói tiếng Tây Ban Nha, đã tấn công tư dinh của tổng thống và khiến nguyên thủ quốc gia bị thương nặng".
NÓNG: Tổng thống một quốc gia Nam Mỹ bị biệt kích nước ngoài ám sát! - Ảnh 1.
Tổng thống Haiti ông Jovenel Moïse.
Được biết một quan chức Haiti giấu tên đã xác nhận ông Moïse thiệt mạng sau vụ ám sát với hãng tin AP.

Thớt này chia buồn hay chuẩn bị chởi nhao hở cụ?
:D

darthvader

Xe điện
Thớt này chia buồn hay chuẩn bị chởi nhao hở cụ?
:D
Chửi nhau thôi .. Miami Herald đưa tin rằng 1 số nguồn tin giấu tên nói rằng toán đột kích nói tiếng Anh và Tây Ban Nha và hô lên DEA đây, nhưng họ nhận định có lẽ là lính đánh thuê chứ không phải DEA .. phản ứng của Mỹ có vẻ không mạnh mẽ cho lắm :D

tomtomchát

Xe container
sao ko gọi gấp anh Ạc non qua giải kíu
em thường thấy mình anh Ạc non chấp cả tiểu đoàn biệt kích kiểu này
cụ này bạn anh Lê Ô Nác Đô trong Kim cương máu đó cụ, nên chắc cũng chơi cả Ạc Nôn ;)

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]

Google nhanh thế! Cũng gọi là có critical thinking skill thượng thừa nên tra cứu liền!!

Lucifer2306

Xe tăng
Haiti là cái gai trong mắt Pháp vì là nơi có cộng đồng da đen đầu tiên khởi binh giành chính quyền. Bao năm nay nó vẫn sa đì mà, dân sống vô cùng khổ sở. Ám sát thì em nghĩ là do nước lạ nào đó muốn thay đổi chính quyền rồi, xem thằng nào tiếp quản quyền lực là biết ngay.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Lại oánh nhau à :(

Ôi giời lính đánh thuê nó nói dăm bảy thứ tiếng, cái này chả để làm gì :D

slaz8

Xe ba gác
nước nhỏ + ngèo thì bị thua thiệt

Toi88888

Xe điện

Mời các cụ thám tử OF phán xem 1h sáng bác ấy đang tiếp khách hay làm j mà vẫn mặc đồ công sở ở nhà riêng.
Đội ám sát chắc bay máy bay đỗ trên Obleon. Đi xe xuôi xuống oánh xong rút ra tàu to rồi 😁
Nhà bác này ở Pelerin 5 - Kenscoff - Port Au Prince