[TNGT] Tông vào trâu, ôtô 4 chỗ hỏng phần đầu, ai đền?

aero_tourer

Xe tải
Gặp Tình huống này thì ai đền ai hả các cụ?
Tông vào trâu, ôtô 4 chỗ hỏng phần đầu
Sau cú tông mạnh khiến trâu gục xuống đường, ôtô 4 chỗ bị hỏng phần đầu, đèn bên trái vỡ, những người ngồi trên xe may mắn không bị thương.

Khoảng 18h30 ngày 1/10, ôtô 4 chỗ biển Nghệ An chạy trên quốc lộ 1A theo hướng Nam - Bắc, khi đến xã Vượng Lộc (Can Lộc, Hà Tĩnh) thì tông thẳng vào một con trâu đang chạy băng qua đường.

Trâu bị ôtô 4 chỗ tông chết được người dân khiêng đặt bên lề đường. Ảnh: Đức Hùng

Cú tông mạnh khiến trâu gục xuống đường, chết tại chỗ. Ôtô 4 chỗ bị hỏng phần đầu, đèn bên trái vỡ, những người ngồi trên xe không ai bị thương.

Tại hiện trường, con trâu chết nằm giữa quốc lộ, người dân đã phải khiêng sang bên lề đường để các phương tiện qua đây được an toàn. Xung quanh nhiều mảnh vỡ tung tóe, vệt máu loang lổ.

Ôtô 4 chỗ hỏng nhẹ sau cú tông trực diện vào trâu nặng khoảng 300 kg. Ảnh: Đức Hùng

Con trâu bị tông chết của một hộ dân ở xã Vượng Lộc, nặng khoảng 300 kg. Hiện gia chủ thương lượng với tài xế để yêu cầu bồi thường.

Đức Hùng

Nguồn:http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/giao-thong/tong-vao-trau-oto-4-cho-hong-phan-dau-3477270.html

Bachnguyen98

Xe tải
Luật không cho thả rông súc vật ra đường quốc lộ , nhưng phép vua thua lệ làng ( chó cậy gần nhà ...) Cụ ạ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Con trâu bị tông chết của một hộ dân ở xã Vượng Lộc, nặng khoảng 300 kg. Hiện gia chủ thương lượng với tài xế để yêu cầu bồi thường.
Tốt quá chứ bác, đền cho người ta là đúng roài.
Lý do à:
Nếu bác ko đền, họ kiện, các anh có lý do giữ xe bác lại, giám định thiệt hại đôi bên, riêng con trâu mất cmn 1 tuần.
.... ==> tốn ối xiền.

==> Nên chọn biện pháp rẻ hơn: mua lại con trâu đó, gửi ra chợ đầu mối, bán với giá "sắt vụn".

huyenmin

Xe hơi
Lý do à:
Nếu bác ko đền, họ kiện, các anh có lý do giữ xe bác lại, giám định thiệt hại đôi bên, riêng con trâu mất cmn 1 tuần.
.... ==> tốn ối xiền.

==> Nên chọn biện pháp rẻ hơn: mua lại con trâu đó, gửi ra chợ đầu mối, bán với giá "sắt vụn".
Chuẩn cụ, xử lý như cụ nói đỡ lằng nhằng,mà cũng dc cả cái tình nữa,vì con trâu là đầu cơ nghiệp của người nông dân

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ, xử lý như cụ nói đỡ lằng nhằng,mà cũng dc cả cái tình nữa,vì con trâu là đầu cơ nghiệp của người nông dân
Ko chuẩn chút nào bác ạ.
Đấy là kiểu, đằng nào cũng phải ăn c.ứt, thì đành nghiến răng chọn đống nhỏ hơn thôi.

Còn cái đầu xe bị hỏng của bác, cũng "đầu cơ nghiệp" cả đấy, thì ai xử lý cái tình cho ??

4weelbike

Xe tăng
Bắt lái xe đền trâu mà cứ đòi xã hội công bằng mới văn minh.

xe chồng xác

Xe máy
Lý do à:
.... ==> tốn ối xiền.

Mẹ, luật lá của bọn mọi. Chuẩn ra thằng chủ tráu kiện xong thua thì đến chủ xe đòi thanh toán toàn bộ thiệt hại án phí, sửa xe, giam xe, thuê xe, cơ hội... có bố thằng chủ trâu cũng chả dám kiện x-(

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Mẹ, luật lá của bọn mọi. Chuẩn ra thằng chủ tráu kiện xong thua thì đến chủ xe đòi thanh toán toàn bộ thiệt hại án phí, sửa xe, giam xe, thuê xe, cơ hội... có bố thằng chủ trâu cũng chả dám kiện x-(
Bác chuẩn rồi.

Thế cái thời gian "thằng chủ tráu kiện xong thua ", bác mất bao lâu ?? Chi phí tạm thời ấy, dự kiến Kho bạc nhà nước không chịu hộ bác.
Rồi mới đến "chủ xe đòi thanh toán toàn bộ thiệt hại ....".

Rồi mới đến Thi hành án - Cưỡng chế thi hành án -, nhỉ.

thuong_dentis

Xe tăng
Ngu cho chết....em nói con trâu đấy nhé.

H13

Xe tải
Cụ nói cũng đúng song với chủ trâu "chỉ có con trâu" thì chắc hành trình thi hành án chắc cũng lằm gian nan nếu ko nói là ko thể. Trong trường hợp này theo em thì hài hoà thôi (tất nhiên ko đúng luật 100% - cái mà toàn XH đang phấn đấu) song chấp nhận được.

MK2007

Xe tăng
Luật không cho thả rông súc vật ra đường quốc lộ , nhưng phép vua thua lệ làng ( chó cậy gần nhà ...) Cụ ạ
Thằng nào thu phí thằng ý đền. Ban qly chỉ biết thu chẳng khác éo gì con tỳ hưu. Sống chết mặc bay, tiền đường đút túi.

Fabulous

Xe tăng
VN mình vẫn có lệ thằng to đền thằng bé, thằng giàu hơn đền thằng nghèo hơn. Chưa thay đổi được đâu.

manhhung126

Xe hơi
con trâu to tiền quá thì phải làm theo luật thôi, chứ con chó thì đền luôn cho người ta khỏi kiện cáo mất thời gian

hanhpn

Xe tải
Về luật pháp, chủ trâu sẽ phải bồi thường.

Trên thực tế, cần xem chủ xe/lái xe và chủ trâu, ai có quan hệ tốt hơn ai.

Làm um lên: chủ trâu thua là chắc. Thách kẹo cũng không mang được cái lệ làng ra.

Fabulous

Xe tăng
Về luật pháp, chủ trâu sẽ phải bồi thường.

Trên thực tế, cần xem chủ xe/lái xe và chủ trâu, ai có quan hệ tốt hơn ai.

Làm um lên: chủ trâu thua là chắc. Thách kẹo cũng không mang được cái lệ làng ra.
Kiện cho được trâu thua thì cũng mất đến mấy trâu rồi.

Paxcal

Xe hơi
Em cứ thấy trâu với bò ở ngoài đường là em sợ...toàn phải giảm tốc rồi tránh hẳn sang 1 bên rồi vút qua luôn :( Cơ mà vụ ở trên thì chắc do trời cũng nhá nhem tối nữa :( Nhọ thật

ubisapro

Xe trâu
Cứ tông vào bất kỳ con j thì coi như thiệt hại thuộc về lái xe là chắc rùi ợ:-<