Thảo luận toyota corona tr40

Hoangchuongtran

Xe đạp
Em nói thật cụ đừng giận. Xe này làm đồng không chuẩn, méo mó. Form không chuẩn nên lúc lên đồ xi mạ lệch hết làm cho tổng thể xe ọp ẹp.
Còn vụ máy nóng thì cụ kiểm tra xem két nước lâu ngày bẩn quá có tắc không.
Thế h khắc phục thế nào bạn. Mh mới làm đồng sơn lại gắn đồ xị mạ vẫn chưa ưng lắm

CCM

Xe buýt
Thế h khắc phục thế nào bạn. Mh mới làm đồng sơn lại gắn đồ xị mạ vẫn chưa ưng lắm
Em nghĩ việc đầu tiên là xác định mình sẽ làm tới mức nào và cũng xác định một khoản tương ứng cho việc đó.
Quan điểm của em chơi xe cổ là đưa về gần nguyên bản nhất có thể, càng sát càng tốt. Phương án này chi phí sẽ cao nhưng bù lại nó đem lại cho chủ xe nhiều cảm xúc thật xứng đáng khi sở hữu chiếc xe.

Việc làm đồng chưa chuẩn là do thợ làm ẩu, hoặc không thuộc Form xe. Cụ nhìn thân xe và cánh cửa sẽ thấy vênh nhạu nên khi lắp chỉ inox dọc thân xe bị lồi lõm, chưa kể đến việc bộ chỉ inox đó bị cong. Chỉ còn cách làm lại thội cụ.

terwa

Xe tăng
nhìn con này lại nhớ kỷ niệm ngày xưa cơ quan bố e có 1 chiếc cho bác giám đốc đi, khi ây thì bố e còn đi con cub :))

Longhaiho

Đi bộ
E mới sắm 1 e corona rt40, ở Hà Nội có gara nào chuyên chăm sóc bảo dưỡng và thay thế phụ tùng, phụ kiện ko ạ.
Với các bác tư vấn giúp chơi e cổ kính này cần lưu ý j ạh. E chưa có kinh nghiệm với xe cổ. Xin cảm ơn các bác

Toy thì cu yên tâm đi, sửa tí là đi phe phé

Scholarvn

Xe máy
Em hóng thôi chứ bên em hết xe đời này lâu ròi