Toyota Raize có thực sự là bom tấn???

Davis Le

Xe máy
Ơ thế cụ không biết vụ kí hợp đồng chờ mấy tháng , đến hẹn mới báo muốn lấy đúng hẹn thì kèm lạc ko thì cứ chờ tiếp thêm vài tháng nữa à ? Thích thì lên trả lại cọc ko thiếu ng xếp hàng, vào cụ thì tính sao ?
Cụ có bằng chứng sale hay đại lý ép cụ phải mua phụ kiện hay còn gọi là LẠC không? nếu cụ có bằng chứng cụ báo Toy họ xử lý ngay sale đó và đại lý đó chứ đùa à???

Toy Lạc.png

hongins174

Xe buýt
Cụ có bằng chứng sale hay đại lý ép cụ phải mua phụ kiện hay còn gọi là LẠC không? nếu cụ có bằng chứng cụ báo Toy họ xử lý ngay sale đó và đại lý đó chứ đùa à???

Toy Lạc.png
Vụ này cũng cần bằng chứng hả cụ

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh

anhcado

Xe hơi

Toy Lạc.png
Nói chung là do cái hợp đồng đặt cọc chả có ràng buộc gì đối với người bán. Ví dụ như tôi, bắt chờ 6-7 tháng thì ok thôi, tôi có thể dự trù sớm. Nhưng đến hẹn, ko giao xe thì chỉ dc rút cọc còn đại lý xe chả mất gì. Như thế làm cho tôi mất thời gian, bực mình.

Còn ai có thể chi thêm tiền thì họ dc giao xe sớm thì với tôi cũng ok chả sao. Miễn sao ko làm ảnh hưởng đến thời gian giao xe của tôi. Tuy nhiên trên thực tế đại lý đem xe đáng lý giao cho tôi để giao cho người khác sẵn sàng trả lạc. Đến hẹn tôi cóc có xe giao, đại lý thì chỉ cùng lắm trả lại tiền cọc.

Đáng lẽ nên có điều khoản ràng buộc trong hợp đồng đặt cọc. Đến hẹn giao xe, khách ko lấy mất cọc, đại lý ko giao xe phải bồi thường cho khách hàng. Vậy mới công bằng.

paprika

Xe tải
Quanh em có vài người và bản thân em quay xe hết rồi, xe không có mua nên thôi chuyển mua xe khác vậy. Vài người lên Cross, có ng xuống Vios, có ng chuyển XL7, em có khi lấy vios

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Quanh em có vài người và bản thân em quay xe hết rồi, xe không có mua nên thôi chuyển mua xe khác vậy. Vài người lên Cross, có ng xuống Vios, có ng chuyển XL7, em có khi lấy vios
Vios đang khuyến mại cũng êm lắm cụ ạ

heroesdaubu

Xe điện
Con Swift của suzuki nó những 549 tr lận. Chưa kể chả được miễn giảm cái gì sất. Tuy nhiên con Swift em đánh giá ngoại hình cute, hợp với chị em hơn cơ bắp của con Raize này. Còn chạy thì con Swift 1.2 4 máy chắc chắn là ngon hơn con 1.0 tu bo 3 máy của toy rồi. Swift chạy ql dí ga phát lên 90-100km/g ngay, vượt xe chả kém anh trai nào. Xe chạy rất đầm và chắc. Xăng ăn ít chắc số 2 thì không xe nào dám nhận số 1, lại bền vô đối, giữ giá chắc chắn hơn raize.😄
Cách đây độ 1 năm, bà xã thích swift nên 2 vc đi lái thử, lái xong vợ em lắc luôn 😄. Nguyên nhân: máy yếu, lái ko có gì nổi trội, độ hoàn thiện kém ( so với xe đang đi)

Leanh65

Xe container
Cách đây độ 1 năm, bà xã thích swift nên 2 vc đi lái thử, lái xong vợ em lắc luôn 😄. Nguyên nhân: máy yếu, lái ko có gì nổi trội, độ hoàn thiện kém ( so với xe đang đi)
Xe đang đi là xe gì thế cụ. Em thấy hạng a, a+ chả con nào hơn được. Máy yếu thì so với xe gì thì mới biết ạ.😁

apiz

Xe tải
Đang bị triệu hồi vì lỗi có thể sập gầm rồi. Hầu như dòng xe xe nào mới ra cũng đều có lỗi nặng, như seltos bị dột cả cửa nóc

Huthasa

Xe container
Chào các bác! Em vừa đi lái thử Raize về các bác ạ. Sau 1 ngày sờ - chạm - cầm - nắm - lái em nó :)) thì khá có nhiều điều muốn chia sẻ với các bác.

Trước tiên là về ngoại hình thì em khá ấn tượng. Không biết các bác thế nào chứ em thấy Raize đẹp vãi, kết nhất em Raize vàng.

Xe ở ngoài khá lớn, đặc biệt nhìn từ bên hông. Không gian bên trong, hàng ghế trước chắc ngang sedan hạng B, nhưng khoảng đầu thoải mái hơn do trần cao. Hàng ghế sau rộng rãi nếu chỉ ngồi 2 người lớn và 1 trẻ em, 3 người lớn thì khó thoải mái khi đi xa. Khoảng duỗi chân lớn, khoảng không trần xe cao. Cá nhân em thấy ngồi hàng ghế sau thích hơn ngồi trước. Nội thất trang bị ổn. Với em thì như vậy quá rộng rãi, thoáng đãng rồi.

Động cơ 1.0L em không hi vọng nhiều nhưng lái thử nó khác các bác ạ. Độ bứt tốc khá tốt, không hề yếu. Di chuyển đô thị trong trường hợp phải phanh giảm tốc rồi bứt tốc nhiều thì Raize khá mượt mà. Một chiếc xe SUV đô thị như vậy quá ổn. Nếu kéo khoảng 40 - 50km trong đô thị, Raize vẫn xử lý vô cùng khéo léo, không có độ trễ nải nào. Và kéo lên 60 - 70km nó cũng vẫn thể hiện sự thay đổi rõ rệt.

Với em chiếc SUV hạng A với giá 527 triệu thì Raize là một con xe hấp dẫn, đáng mua. Và em đã xuống tiền các bác ạ :) Với lợi thế gầm cao, xe di chuyển dễ dàng ở đô thị, có về quê gặp đường khó gập ghềnh cũng không lo gặp trở ngại gì.

Bác nào đã lái thử Raize có cùng quan niệm với em không ạ?!"

Ngoại thất (2).jpg
Nom ngoài cũng được.

Chỉnh sửa cuối:

paprika

Xe tải
Swift em thấy giá nó hơi đắt thôi chứ nó bền mà cụ, các chị em đi thì làm gì kể đến cảm giác lái hay cái nọ cái chai, miễn đạp ga nó chạy và nhìn xe cute là chọn thôi.

heroesdaubu

Xe điện
Swift em thấy giá nó hơi đắt thôi chứ nó bền mà cụ, các chị em đi thì làm gì kể đến cảm giác lái hay cái nọ cái chai, miễn đạp ga nó chạy và nhìn xe cute là chọn thôi.
Đúng thế cụ ơi, biết đổ xăng với bơm lốp là ngon rồi.
Chị em lái lau cũng biết xe nào ngon xe nào ko đấy, cụ đừng đùa.
Xe đang đi là xe gì thế cụ. Em thấy hạng a, a+ chả con nào hơn được. Máy yếu thì so với xe gì thì mới biết ạ.😁
Em đi altis, máy to hơn, hệ thống lái cũng ngon nên swift lái chán hơn là đúng. Em đấy xe su mức độ hoàn thiện sp ko chau chuốt như toy.

Leanh65

Xe container
Đúng thế cụ ơi, biết đổ xăng với bơm lốp là ngon rồi.
Chị em lái lau cũng biết xe nào ngon xe nào ko đấy, cụ đừng đùa.

Em đi altis, máy to hơn, hệ thống lái cũng ngon nên swift lái chán hơn là đúng. Em đấy xe su mức độ hoàn thiện sp ko chau chuốt như toy.
Ô, thế thì đúng rồi còn gì, altis nó phân khúc khác, khách hàng cũng khác mà cụ. Swift là xe cho pn đi chơi , đi làm, đi chợ .. đón con loanh quanh thôi. Nó chỉ nên là xe thứ 2, thứ 3 trong gia đình thôi. Đi xa hay cao tốc cũng ổn trong dòng xe nhỏ, không so với xe to được. Nó có thế mạnh nhỏ gọn, dễ quay trở, luồn lách, đủ khỏe cho chị em thôi.