[Funland] Trách nhiệm của chủ bể bơi khi bán vé bơi

Quản Tượng

Xe tăng
MỖi mùa hè thì việc tìm chỗ bơi cho các con lại sôi nổi. Nhà e gần ks mường thanh xala nên cho ra đấy bơi. Ks mở loa ra rả các quy định tại bể. Câu cuối cùng: khách sạn không chịu bất kỳ trách nhiệm gì với các rủi ro nào trong quá trình sử dụng sự bể bơi.
Vậy theo các bác, nếu có xảy ra rủi ro nào. Ks có phủi tay được không ạ.

DuongHL

Xe container
Trách nhiệm thì cứ phải khởi tố mới rõ được.
Nhiều khi chủ cũng chả biết mình có những trách nhiệm nào.

zaiwaz123

Xì hơi lốp
Đang bơi dây điện máy bơm, dây điện chiếu sáng vì lý do nào đó truyền điện ra bể thì chúng nó cũng không chịu trách nhiệm à?

Quản Tượng

Xe tăng
Trách nhiệm thì cứ phải khởi tố mới rõ được.
Nhiều khi chủ cũng chả biết mình có những trách nhiệm nào.
Không ai mong muốn chuyện rủi ro, là e với các cụ chém gió thôi.
e ngồi nghe loa nó phát ra rả thông tin này, nên mới nghĩ đến tính hợp pháp, hợp lý của nó.
e ví dụ: chạy - trượt ngã trên thành bể- thế nó có chịu 1 phần trách nhiệm không. Thành bể của nó đảm bảo khô ráo, không trơn trượt, có cảnh báo, người nhắc … đầy đủ không ?

nhanchauchau

Xe tăng
Không ai mong muốn chuyện rủi ro, là e với các cụ chém gió thôi.
e ngồi nghe loa nó phát ra rả thông tin này, nên mới nghĩ đến tính hợp pháp, hợp lý của nó.
e ví dụ: chạy - trượt ngã trên thành bể- thế nó có chịu 1 phần trách nhiệm không. Thành bể của nó đảm bảo khô ráo, không trơn trượt, có cảnh báo, người nhắc … đầy đủ không ?
K ai trả lời được.
Nó đọc là việc của nó, còn kiện ra tòa thì để tòa xét xem cái nó đọc có đúng pl k.
Hợp đồng trái pl còn bị hủy nữa là mấy cái tb đọc trên loa.

Quản Tượng

Xe tăng
K ai trả lời được.
Nó đọc là việc của nó, còn kiện ra tòa thì để tòa xét xem cái nó đọc có đúng pl k.
Hợp đồng trái pl còn bị hủy nữa là mấy cái tb đọc trên loa.
Chuẩn cụ ạ. Nhưng Những ca nhỏ nhỏ hoặc nhà ai hiền là nó sẽ vác cái bài e đã thông báo rõ ràng rồi đấy.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
MỖi mùa hè thì việc tìm chỗ bơi cho các con lại sôi nổi. Nhà e gần ks mường thanh xala nên cho ra đấy bơi. Ks mở loa ra rả các quy định tại bể. Câu cuối cùng: khách sạn không chịu bất kỳ trách nhiệm gì với các rủi ro nào trong quá trình sử dụng sự bể bơi.
Vậy thì chào chuyển chỗ đi cụ
Bể bơi nào cũng phải có đội cứu hộ, y tế, kỹ thuật...

nhanchauchau

Xe tăng
Chuẩn cụ ạ. Nhưng Những ca nhỏ nhỏ hoặc nhà ai hiền là nó sẽ vác cái bài e đã thông báo rõ ràng rồi đấy.
Mấy bể bình dân thì chấp nhận thôi.
K thể đòi hỏi chuẩn chỉ được.
Cụ có thể chuyển sang bể của mấy ks 5 sao.

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Mấy bể bình dân thì chấp nhận thôi.
K thể đòi hỏi chuẩn chỉ được.
Cụ có thể chuyển sang bể của mấy ks 5 sao.
Bể 5* thì có giá của 5*.
Bể 1* nhưng cứ muốn sử dụng quy định của 5*

agrimeco

Xe lăn
Bể bơi ks 4* giờ cũng mở cửa kd cho người ngoài cơ á cụ :D

butchikim

Xe ba gác
Trách nhiệm thì theo hậu quả do rủi ro mang lại cơ quan chức năng sẽ đánh giá và kết luận, chưa có hậu quả thì chưa biết trách nhiệm đến đâu

Mc Bia

Xe điện
Cụ không thích thì ra hồ mà bơi.

VCHDHN

Xe container
Sự cố thuộc về quy trình vận hành với trang thiết bị chả may sự cố thì thoát trách nhiệm sao đc.

tieunhupha

Xe điện
Thôi cứ thấy ko an toàn thì cho con về nhà mà tự bơi các cụ ạ, chứ người ta nói trước như vậy rồi nghĩa là đã có rào trước thì mình thích là nhích còn ko thì thôi cho khỏi cãi nhau.

TungThoc

Xe điện
Vé bơi có gồm bảo hiểm thân thể, mọi vấn đề hãng bảo hiểm lo, bảo hiểm muốn lợi nhuận thì phải trông coi hạ tầng kỹ thuật cứu hộ cứu nạn.

datinh

Xe container
hôm nay 35 độ
các chủ bể đang cười như nghé
những ngày mát mẻ đã qua rồi. vào hè thau !

Dan du an

Xe cút kít
Ở Mỹ em nhớ có vụ nhà hàng lau sàn nhưng không để biển Wet Floor gì đó (sàn ướt). Một ông hay bà khách trượt chân vỡ xương chậu thế là kiện đòi được một đống tiền thì phải. Hồi em ở đó nghe chúng nó cãi nhau cả buổi về việc này.

Em thấy an toàn k bị sự cố kỹ thuật gây tổn thương, có cứu hộ là được rồi. Còn cơ bản mình đưa trẻ con đi phải để ý con mình. Các bể đều yêu cầu phụ huynh đi kèm con dưới bao nhiêu tuổi đó.

Nói lại bực, tuần trước em có đưa con em đi bơi ở khu đô thị. Trong lúc tụi nhà em chơi thì em ngồi quan sát. Một vài đứa nhỏ đùa nhau dìm nhau gì đó (nhưng k nghiêm trọng vì nó ngay sát tầm mắt em, nhưng em k quan tâm để mắt vì em mải nhìn lũ con mình ở vị trí khác). Thế mà con mẹ nhà đó chửi ầm mấy đứa đùa nhau với con mụ ấy, rồi chửi cả ông già đưa cháu đi, chửi bảo vệ các kiểu. Cuối cùng nó quay ra chửi em (1 người ngoài cuộc) là ngồi gần mà k bảo tụi nhỏ. Em đã nóng mắt từ lúc nó chửi mn rồi, em cũng chửi lại bảo con mày có chết tao cũng éo quan tâm, mày đưa con đi bể bơi mà dí cái mặt lol vào đt còn nói gì? Lúc đó có vài người nói nên nó câm lôi con về, vừa đi vừa chửi thằng nhỏ và con chị thằng bé (chắc 9 tuổi) là k trông em để tụi mất dạy nó dìm em bla blo.

Chỉnh sửa cuối:

bmwp0wer

Xe tăng
Thuê oto đi mà bị tai nạn thì tại ngưòi cho thuê hay lái xe cụ?